เพิ่งถอยหมอบมาใหม่ อยากหาก๊วนครับ

ผู้ดูแล: packai, มุก

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pk_cycling
สมาชิก
สมาชิก

เพิ่งถอยหมอบมาใหม่ อยากหาก๊วนครับ

โพสต์ โดย pk_cycling »

เพิ่งถอยหมอบมาใหม่อยู่ อ.อุทัย นิคมโรจนะครับ ไม่ทราบว่ามีกลุ่มแถวนี้บ้างไหมครับช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากมีเพื่อนปั่น
เสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: Rojana Bike Team
Bike: RoadBike

Re: เพิ่งถอยหมอบมาใหม่ อยากหาก๊วนครับ

โพสต์ โดย เสือภูเขา »

อยู่แถวไหนของ อ.อุทัยครับ
ผมอยู่ หมู่บ้านสมฤทัยวรรณ ติดกับหมู่บ้านดีดีแลนด์
ส่วนมากจะปั่นเสาร์ - ทิตย์ช่วงเช้า 6.00 น. ปั่นคนเดียว ระยะทาง 50 โล สายเอเชีย อยุธยา - อ่างทอง
ส่วนวันอังคาร กับ พฤหัส จะมีกลุ่มพี่ ๆ เขาปั่นจากหน้าวัดพนัดเชิง ไป สภากาแฟ เริ่ม 17.30 น.
แต่ผมไม่เคยได้ไปปั่นกลับกลุ่มพี่ ๆ เขา เนื่องจากเลิกงาน 17.30 น. พอดี กว่าจะไปถึงก็มืดแล้ว เป็นเหตุผลที่ต้องปั่นคนเดียว แหะ ๆ
แต่ในกลุ่มก็มีอยู่ประมาณ 8 คน ส่วนมากจะปั่นด้วยกันเฉพาะวันมีงานจักรยาน
แต่ถ้าซ้อมจะซ้อมคนเดียวครับ
รถก็ไม่แพง แรงก็ไม่มี
thiranuts
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-851-0545
team: HATC CYCLING CLUB, Ayutthaya Family (AF), Team Bike&Body
Bike: Propel Advance SL ISP+Dura Ace11+Zipp 404 / KEMO KE-R5+105+Mavic Ksyrium

Re: เพิ่งถอยหมอบมาใหม่ อยากหาก๊วนครับ

โพสต์ โดย thiranuts »

สวัสดีครับ เรียนเชิญที่ อังคารหรรษา พฤหัสฮาเฮได้ครับ
กลุ่มใหญ่จะเริ่มที่ตึกส้ม ตรงข้ามวัดพนัญเชิง เวลา 17.30
(วันอื่นๆก็มีครับแต่จะเริ่ม 17.00)
ส่วนผมเลิกงาน 17.00 จะเอารถใส่รถยนต์มาทำงานแล้วไปรอที่ที่ว่าการกาแฟ (ปั๊มบางจากเส้นบางปะอินสายใน)
จะเจอกลุ่มเวลา 17.50-18.00 จะปั่นนับหัวถนนสะพาน กู๊ดวิว-ก่อนไฟแดงบางปะอิน
ครั้งละ 2-3 รอบครับ เส้นนี้มีไฟตลอดรถน้อย กลุ่มปั่นกันเยอะครับ

ถ้ากลัวปั่นไม่ทันมียูเทิร์นให้รอดักตลอดทางคร้าบบบ
คอยติดตามได้ทางกระทู้นี้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=345

ส่วนเสาร์อาทิตย์ก็แล้วแต่จะนัดกันคับ
347 บ้าง ทริปทางไกลบ้าง

ยังไงมาปั่นด้วยกันครับ
pk_cycling
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pk_cycling »

ผมพักอยู่หอใกล้ๆตลาดดีดีครับ ปั่นอยู่ในนิคมโรจ2หลังเลิกงาน และวก็มีไปแถวสวนเฉิมพระเกียรติแถวราชมงคลหันตราครับ
ปั่นคราวหน้าขอติดไปด้วยคนครับ

พอดี seach เจอกลุ่ม U-Thai Bike Club ไม่แน่ใจว่ายังมีกลุ่มนี้อยู่ป่าวครับ
https://www.facebook.com/#!/pages/U-Tha ... 4180115310
sopa yanbut
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0861508527
team: มือใหม่
Bike: winn drago

โพสต์ โดย sopa yanbut »

เพิ่งถอยมาใหม่ อยู่แถวอุทยานมหาราช หลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ หาเพื่อนออกทริบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”