ขออนุญาติตั้งกระทู้ของเดือน ธันวาคม แทนพี่ๆเสือกรุงเก่าครับ

ผู้ดูแล: packai, มุก

กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขออนุญาติตั้งกระทู้ของเดือน ธันวาคม แทนพี่ๆเสือกรุงเก่าครับ

โพสต์ โดย กบducati »

สวัสดีพวกเราชาวเสือกรุงเก่าทุกๆคน และสวัสดีพี่พอลพี่ชายใจดีที่อยู่แดนไกลด้วยครับ ทางชิคาโกหนาวน่าดูแค่เห็นภาพที่พี่เอามาฝากก็หนาวกรามแข็งแล้วครับ ยังไงพี่พอลรักษาสุขภาพน๊ะครับพี่ และวันนนี้เสือกรุงเก่ามีใครไปออกรอบที่ไหนหรือเปล่าครับ และที่สำคัญวันนี้เป็นวันเดินทางไกลสร้างประวัติชีวิตของ สสใช่หรือเปล่าครับ ยังไงถ้ามีรูปเริ่มเดินทางช่วยเอามาฝากด้วยครับ
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขออนุญาติตั้งกระทู้ของเดือน ธันวาคม แทนพี่ๆเสือกรุงเก่าครับ

ไปเจอเฟรมนี้ที่กระทู้ของพี่ๆเสือสตูลครับ กำลังหาผู้ดูแลอยู่ครับ เฟรมดีหายากเป็นเฟรมเก็บสะสมได้เลยใครชอบของดีหายากติดตามได้ที่กระทู้ของพี่ๆเสือสตูลครับ
ไฟล์แนบ
มีไม่น่าเกิน 500ตัวในโลกครับ ถ้าจำไม่ผิดน๊ะครับ
มีไม่น่าเกิน 500ตัวในโลกครับ ถ้าจำไม่ผิดน๊ะครับ
dsc05292customwx0.jpg (72.51 KiB) เข้าดูแล้ว 887 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
packai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860858777
team: Krungkao Cycling Club (KCC)
Bike: Trek 520 , Colnago

โพสต์ โดย packai »

สวัสดีใกล้ปีใหม่ครับพี่เสือกบ และเพื่อนๆ
วันนี้ไม่ได้ออกไปไหน สำหรับทริปปิดประจำปีนั้นคงจะไม่มีเพราะหลายคนต้องให้เวลาครอบครัวในช่วงเทศกาลปีใหม่
พี่เสือบุญเลิศ พี่เสือสุนทรกับเสือกิตติ ก็มีทริปไปปั่นในลาว ส่วนเสือเสือตอนนี้คงกำลังก้มหน้าก้มตามองพื้นถนน
อยู่แถวๆสุรินทร์ กว่าจะกลับก็หลังปีใหม่ไปแล้วครับ

แต่ผมก็มีทริปที่คิดเอาไว้ ว่าจะไปปั่นรอบเขื่อนป่าสัก รอบใหญ่ ในวันที่ 18 มกราคม ถ้าไม่มีอะไรคลาดเคลื่อนก็จะ
แจ้งรายละเอียดให้เพื่อนๆทราบกันอีกครั้งนะครับ
packai
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่เสือไก่เสือแป๊ก และชาวกรุงเก่าที่คิดถึงครับ วันจันทร์อีกแล้วครับไวมากๆใกล้ปีใหม่เข้าไปอีก 1วัน ผมคงเฝ้าบ้านเหมือนทุกๆปีไม่ได้ไปไหน ปีหน้าอยากให้รางวัลกับตัวเองโดยการหาโอกาสไปปั่นในสถานที่ๆไม่รู้จักบ้างแต่ยังหาโอกาสไม่ได้เลยครับ ชีวิตยังไม่เคยไปปั่นเขื่อนป่าสักเลยครับอยากไปเหมือนกัน ตอนนี้เสือภูเขาก็ต้องมีอันเป็นไปเพราะได้เวลาครับ เฟืองหลังรูดสนิท โซ่ยืด ขี่ไปรูดไปเลยต้องจอดรองบประมาณจากพระคลังหลวง ตอนนี้สนามที่จันทบุรีก็ทำก้นเสร็จเรียบร้อยแล้ว ยังไม่มีรถไปลองเลยครับ บางอารมย์ก็อยากไปปั่นที่ทุรกันดารบ้างดูมีสมาธิดี บางครั้งก็อยากปั่นยาวๆ ชีวิตถ้าไม่รู้จักจักรยานเนื่ยไม่รู้จะเป้นอย่างไรคงเครียดพิลึก ต้องขอขอบคุณจักรยานเป็นอย่างมากๆ คิดถึงทุกๆคนครับ ยังไงใค่รไปปั่นไหนเล่าสู่กันฟังบ้างน๊ะครับ
packai
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Krungkao Cycling Club (KCC)

สวัสดีครับพี่เสือกบ และเพื่อนๆกรุงเก่า
วันนี้มีรายงานการเดินทางของ ท่านสส.
เมื่อวานปั่นจากสุรินทร์ ไป มุกดาหาร 210 กม.
เมื่อเช้านี้ปั่นต่อจากมุกดาหาร ไปอุบลฯ ประมาณ 170 กม.
เห็นว่าพรุ่งนี้จะปั่นไป อ.โขงเจียม

ส่วนพี่เสือบุญเลิศ พี่เสือสุนทร และเสือกิตติ คงจะปั่นอยู่ฝั่งลาวยังติดต่อไม่ได้ ครับผม

ทุกเส้นทาง ขอให้ปั่นสนุกและปลอดภัยครับ
ไฟล์แนบ
tour-de-Thailand-256.jpg (36.1 KiB) เข้าดูแล้ว 841 ครั้ง
packai
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

คนจันทบุรีมีสายใยโยงยาวกันมาแต่อดีตกับอยุธยา...ผมเป็นตัวแทนคนจันทบุรีมาอวยพรปีใหม่นะครับ
ไฟล์แนบ
22222.jpg (73.38 KiB) เข้าดูแล้ว 811 ครั้ง
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ พรุ่งนี้ก็เป็นวันสุดท้ายของปีแล้วน๊ะไวจริงๆเลยครับ คงจะต้องมานั่งทบทวนว่าปีนี้สิ่งที่อยากทำอะไรยังไม่ได้ทำจะได้ยกยอดมาในปีหน้า ไม่ว่าจะเรื่องหน้าที่การงาน หรือเรื่องจักรยาน หรือเรื่องกีตาร์ ชีวิตมีแค่นี้เองจริงๆ ยังไงใครมีอะไรมาเล่าให้ฟังบ้างครับ วันนี้หมดมุกจริงๆครับ
ไฟล์แนบ
6c9c629097.jpg (73.07 KiB) เข้าดูแล้ว 792 ครั้ง
Joe (KCC)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9866294
team: KCC
Bike: Gary Fisher,Bergamont

โพสต์ โดย Joe (KCC) »

ลาทีปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ ขอสวัสดีปีใหม่ KCC และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกๆชมรม ครับ
ขณะนี้วันที่ 30 ธค.2551 ผมอยู่ที่โต๊ะทำงาน วันนี้ทำงานเป็นวันสุดท้ายของปีแล้วครับ งานคือภาระส่วนหนึ่งของชีวิตเพื่อหาเลี้ยงชีพและครอบครัว และการจะทำอะไรสำเร็จได้ก็ต้องขึ้นอยู่กับสุขภาพกายและใจที่แข็งแรง ผมขออวยพรให้ชาว KCC และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกๆชมรม จงมีความสุขทั้งกายและใจตลอดปี 2552 น่ะครับ

Joe (KCC)
packai
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว KCC. มีพลังอันสมบูรณ์ ทั้งร่างกาย และจิตใจ พร้อมที่จะต้อนรับสิ่งดีๆเข้ามาสู่ชีวิต ตลอดไป
packai
วายร้ายZonk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8249595
team: วายร้ายสายสอง
Bike: Trek ex8, Trek Madone

โพสต์ โดย วายร้ายZonk »

สวัสดีปีใหม่2552ครับพี่ไก่...คิดถึงเช่นกันนะครับ ;) :P
.
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับวันนี้วันสุดท้ายของปีแล้ว พรุ่งนี้ก็จะเริ่มสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตของทุกๆคนในห้องนี้แล้ว ขอให้สุขภาพแข็งแรงดีทุกคน ทุกที่ๆได้ไปสัมผัสขอให้มีแต่ความสุขสมหวังนานาประการ วันนี้มีใครออกไปปั่นส่งท้ายปีเก่าบ้างหรือเปล่าครับ วันนี้พี่เล็กจันทบุรีออกไปปั่นรับน้องที่ปั่นมาจากกรุงเทพฯกลับจันทบุรี ออกเดินทางตั้งแต่ตีห้าแล้วป่านนี้ไม่รู้ว่าถึงไหนแล้ว ยังไงข่าวคราวจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆน๊ะครับ ใครออกไปปั่นวันนี้ระมัดระวังเพื่อนร่วมถนนของเราด้วยน๊ะครับ
ไฟล์แนบ
47bf816dbbfe9Pena.jpg (42 KiB) เข้าดูแล้ว 746 ครั้ง
Thon ไผ่หนอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817784486
team: Chokun Bike & Krungkao cycling club (Kcc)
Bike: GIANT&Merida tfs 500

โพสต์ โดย Thon ไผ่หนอง »

ด้วยดวงจิตรบรรจงร้อยสร้อยอักษร เป็นคำวอนกำนัลวันปีใหม่
ขอทุกสิ่งจงงดงามความตั่งใจ สุขสดใสชีพพร้อมยั่งยืนยง
สวัสดีปีใหม่นะครับ ผมขออวยพรให้พี่ๆน้องๆ ชาวเสือกรุงเก่าทุกๆท่าน และพี่ๆน้องๆชาวเสือทุกๆชมรม
จงมีความสุขทั้งกายและใจตลอดปี 2552 น่ะครับ

THON.
ไฟล์แนบ
100_2109.jpg (65.45 KiB) เข้าดูแล้ว 721 ครั้ง
"หมากรุกเดินยังคิด หมากชีวิตถ้าไม่คิดแล้วจะเดินอย่างไร"
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

สวัสดีค่ะแป๊กไก่....ป้าขอให้แป๊กไก่และพี่น้องชาวเสือกรุงเก่าทุกฅนมีความสุข และมีสุขภาพที่แข็งแรงทุกฅนตลอดปี 2552 นี้ค่ะ ;)
BOY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 007
team: KC TEAM
Bike: สองล้อกลิ้ง

โพสต์ โดย BOY »

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ
4330040_4 (Small).jpg
สส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851804824
team: กรุงเก่า (KCC)
Bike: จักรยานที่ใช้การได้
ตำแหน่ง: อยุธยา อ.อุทัย

โพสต์ โดย สส »

สวัสดีปีฉลูทุกท่านครับ ขอให้สุขภาพใจและกายแข็งแรงครับ
ผมมีทริปวันหยุดปีใหม่มาบอกเล่า
ปั่นคนเดียว (อยู่กับใจกับกายของตนกับจักรยานคันและเป้ใบ)
28 ธ.ค. สุรินทร์(รัตนบุรี)-มุกดาหาร(หว่านใหญ่) 210 กม. พักบ้านเพื่อน 07:00-17:30
29 ธ.ค. มุกฯ-อุบลฯ(วารินฯ) 210 กม. พักบ้านเพื่อน 06:30-17:00
30 ธ.ค. อุบลฯ-รัตนบุรี 135 กม. 07:00-14:30
ใช้เสือหมอบ Bainchi Nirone Alu ความเร็วเฉลี่ยทั้งทริป 23.5 กม./ชม.
เดิมว่าจะเลาะริมโขงจากมุกฯไปโขงเจียม แต่เพื่อลดความกังวลของคนที่เป็นห่วงลงเพราะตรงที่ไปคนเดียวกับทางเปลี่ยวจึงปั่นไปตามถนนใหญ่เข้าอุบลฯเลย
พอสรุปสาระได้ว่า
-อานเดิมของเสือหมอบทำให้เจ็บก้นที่หนึ่ง
-ปวดเอ็นเข่าที่สอง กล้ามเนื้ออื่นไม่เท่าไร
-บริหารเวลา ความเร็ว แรง และปากท้องได้ดีแม้จะมียางรั่ว 2 ครั้ง
-สภาพร่างกายปั่นวันละ 200 กม.ต่อเนื่องได้โดยไม่ทรมานกายนักถ้าเอาเป้ออกจากหลังไปและงดดื่มสักสัปดาห์ก่อนเดินทาง
-ถนนบางเส้นผิวไม่เรียบโดยเฉพาะไหล่ทางต้องปล่อยลมยางออก
-หลังจากจบทริปนี้แล้วมีความคิดว่าใช้เสือภูเขาเอาเป้ใส่ท้ายปั่นวันละ 150 กม.น่าจะกำลังดี
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ :lol: :lol: :lol:
"วางชังได้ใจก็สุข..วางชอบได้ใจจึงสงบ"
ไปคนเดียว http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=293562
ไปกับเพื่อน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &p=5083582
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”