มิถุนา หลบฝนมาคุยกันแล้วชวนกันไปปั่นเทรนเนอร์

ผู้ดูแล: packai, มุก

กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มิถุนา หลบฝนมาคุยกันแล้วชวนกันไปปั่นเทรนเนอร์

โพสต์ โดย กบducati »

สวัสดีครับ อยุธยาฝนตกหรือเปล่าครับ เมืองจันท์ฝนตกชุ่มฉ่ำทั้งเมืองเลยครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
Joe (KCC)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9866294
team: KCC
Bike: Gary Fisher,Bergamont

Re: มิถุนา หลบฝนมาคุยกันแล้วชวนกันไปปั่นเทรนเนอร์

โพสต์ โดย Joe (KCC) »

สวัสดีน้ากบ และทุกๆท่าน
วันนี้จะไป อ.ลาดบัวหลวง ระยะทางไปกลับประมาณ 98 กม. (ไม่เกิน 100 กม) ท่านใดสนใจไปด้วย ขอเชิญครับ สตาร์ท15.00 น. หลังศาลากลางเก่า
chok_chokun bike
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899892929
team: Ayutthaya Cafe & Chokun bike
Bike: Trek 3900 specialized allez

โพสต์ โดย chok_chokun bike »

:D สวัสดีพี่โจ้ครับทริบนี้ท่าไม่มีอะไรมาขวาง chokun ไปครบทรีม :D
ไฟล์แนบ
thon_2973.jpg (62.29 KiB) เข้าดูแล้ว 525 ครั้ง
camel116
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818280908
team: KCC.(ชมรมจักรยานกรุงเก่า), ชินจังไบค์, Ayutthaya Family (AF.)
Bike: Trek 8500 , 9-2-8 , SL4 , CAAD 10 , Canyon Aeroad 9.0
ติดต่อ:

โพสต์ โดย camel116 »

ช่วงนี้ปั่นช่วงเย็นๆ เห็นพี่น้องชาวกรุงเก่าปั่นสวนทางกันหลายคัน เห็นแล้วดีใจที่มีผู้ออกกำลังกายด้วยจักรยานเพิ่มขึ้นครับ :D
กุหลาบเปลี่ยนกระถางไม่จางสี OSK 116
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

*..สวัสดีครับ คุณ "กบ" และชาวจักรยานอยุธยาคาเฟ่ ทุกท่าน..(ถ้าช่วยกระจายข่าวให้ชาวจักรยานทุกชมรมของอยุธยาทราบด้วยยิ่งดี..ขอบคุณ)

..ขออนุญาตประชาสัมพันธ์รายการ "ลุยไม่รู้โรย" ของ "ทีวีไทย" (thaipbs) หน่อยนะครับ เพื่อช่วยให้มีผู้ชมมากขึ้น ไม่เสียเงินภาษีทำรายการไปแล้วเกิดประโยชน์เพียงน้อยนิด

-: "จักรยาน" ... "ลุยไม่รู้โรย" :-

.."ลุยไม่รู้โรย" เป็นรายการของ "ทีวีไทย" (thaipbs) แพร่ภาพ..จันทร์ – ศุกร์..เวลา ๐๕.๐๐ - ๐๕.๔๕ น. และ ๑๕.๐๐ - ๑๕.๔๕ น.

..เนื้อหาสาระของรายการอยู่ที่ "ผู้สูงอายุ" มีสุขภาพดี ทำประโยชน์ให้กับสังคม

..วันอังคาร ที่ ๘ มิ.ย.ศกนี้ "ลุยไม่รู้โรย" ถ่ายทำรายการ "ผู้สูงอายุ" มีสุขภาพดี ทำประโยชน์ให้กับสังคมด้วย "จักรยาน"

..E-Mail ใต้จอทีวี แสดงไว้ให้เสนอความคิดเห็น เพื่อเป็นแนวทางปรับปรุงแก้ไขและเป็นกำลังใจผู้ผลิตรายการ กับเป็นข้อมูลประกอบการพิจารณาของผู้บริหารในการคงรายการไว้ต่อไป หลังจากครบ ๓ เดือน ตามสัญญาเดิม

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี ลุงเนตร และนักปั่นน่องเหล็กกรุงเก่าครับ ตอนนี้เมืองจันท์ฝนกำลังพรำๆเลยครับ บรรยากาศแบบนี้น่าเป็นหวัดจริงๆ รักษาสุขภาพกันน๊ะครับ...เอ้าเทรนเนอร์อยู่ไหน :mrgreen:
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนเช้าครับ เมืองจันทบุรีตอนนี้ฝนตกบ่อยๆครับ อากาศเป็นศัตรูกับการออกกำลังกายอย่างแรง น้ำหนักทำท่าว่าจะเพิ่มขึ้นมา ทางบ้านเราฝนคงไม่ชุกเหมือนทางนี้ รักษาสุขภาพทำตัวให้อุ่นทั้งตัวเองและคนข้างๆด้วยน๊ะครับ คิดถึงทุกคนครับ :D
Joe (KCC)
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนเที่ยง น้ากบ
ที่อยุธยาก็มีฝนครับเมื่อวานนี้ตอนกลางวัน แต่ตอนเย็นปลอดโปร่งออกกำลังได้ เดี๋ยวนี้ผมก็ปั้นบนเทรนเนอร์ที่น้ากบทำมาให้ ผมเคยให้พี่แป๊ะ และ นัท ยืมไปใช้ปรากฎว่าเขาบอกว่าเสียงมันดังมาก ผมลืมบอกไปว่าให้ปล่อยลมยางล้อหลังออกให้เหลือลมนิดหน่อย เสียงมันจะเงียบขึ้น ผมก็ปั้นอยู่ตามปกติ เดี่ยวนี้ใช้บ่อย ยิ่งดูในรูปเห็นน้ากบอยู่บนเทรนเนอร์ ยิ่งทำให้อยากปั้นพละกำลังจะได้แกร่งอย่างน้ากบบ้าง
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

Joe (KCC) เขียน:สวัสดีตอนเที่ยง น้ากบ
ที่อยุธยาก็มีฝนครับเมื่อวานนี้ตอนกลางวัน แต่ตอนเย็นปลอดโปร่งออกกำลังได้ เดี๋ยวนี้ผมก็ปั้นบนเทรนเนอร์ที่น้ากบทำมาให้ ผมเคยให้พี่แป๊ะ และ นัท ยืมไปใช้ปรากฎว่าเขาบอกว่าเสียงมันดังมาก ผมลืมบอกไปว่าให้ปล่อยลมยางล้อหลังออกให้เหลือลมนิดหน่อย เสียงมันจะเงียบขึ้น ผมก็ปั้นอยู่ตามปกติ เดี่ยวนี้ใช้บ่อย ยิ่งดูในรูปเห็นน้ากบอยู่บนเทรนเนอร์ ยิ่งทำให้อยากปั้นพละกำลังจะได้แกร่งอย่างน้ากบบ้าง
สวัสดีครับพี่โจ้ สมัยที่ซื้อจากร้านที่เมืองจันท์เอามาให้พี่โจ้ที่อยุธยานั้นตอนนั้นทางเมืองจันท์ทำขายแยะมากครับ แต่น่าแปลกใจทำไมตอนหลังๆไม่เห็นทำขายกันเลย เคยคุยให้หลายๆคนฟังเขาก็ฝากให้ผมหาให้ที่เมืองจันท์แต่ไม่มีเลยครับ ดีใจที่พีโจ้ได้ใช้ประโยชน์จากเทรนเนอร์ครับ และยังเผื่อแผ่ให้หลายๆคนได้ใช้ด้วย คิดถึงน๊ะครับพี่โจ้
Joe (KCC)
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี น้ากบ (ตอนกลางวัน)
เมื่อวานตอนเย็น ได้ออกไปปั่นกับพี่แป๊ะ พี่แป๊ะขี่แคนนอลเดลสีน้ำเงิน อดีตพาหนะคู่ใจของน้ากบ รถสภาพยังสวยอยู่เลย รักษารถดีจังครับ เมื่อวานไปภาชี ออกจากบ้านผม 17.00น. กลับถึงบ้านประมาณ 19.30น.
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

[quote="Joe (KCC)"]สวัสดี น้ากบ (ตอนกลางวัน)
เมื่อวานตอนเย็น ได้ออกไปปั่นกับพี่แป๊ะ พี่แป๊ะขี่แคนนอลเดลสีน้ำเงิน อดีตพาหนะคู่ใจของน้ากบ รถสภาพยังสวยอยู่เลย รักษารถดีจังครับ สวัสดีตอนเที่ยงครับพีโจ้ครับ รถก็ตามสภาพครับใช้งานไม่มากเท่าไหร่ส่วนมากก็ปั่นแต่ทางเรียบ ก็ดีใจกับพี่แป๊ะที่ได้ของที่อยากได้มานาน ตั้งแต่รู้จักพี่แป๊ะมา พี่แป๊ะพูดแต่รถเดล ความจริงถ้าผมมีเงินพอก็คงไม่ต้องขายเอามาซื้อเฟรมใหม่ให้แฟนหรอกครับ จำเป็นจริงๆครับ และเห็นว่าจอดไว้แฟนก็ไม่ค่อยอยากปั่นเพราะใหญ่เกินไป ตอนนี้แฟนขยันปั่นกว่าเดิมครับ ทำให้อาการแพ้อากาศซึ่งตอนเช้าต้องจามทุกวัน ช่วงหลังๆไม่จามแล้วแฟนเริ่มเห็นความสำคัญของการออกกำลังกาย พูดถึงน้องเดลแล้วยังติดใจไม่หาย ขึ้นเขาเนินชันดีมาก ยิ่งทางเลี้ยวแคบๆต้องการเลี้ยวแบบคมๆ น้องเดลตอบสนองได้อย่างดี กระด้าง พุ่งจริงๆครับ
camel116
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818280908
team: KCC.(ชมรมจักรยานกรุงเก่า), ชินจังไบค์, Ayutthaya Family (AF.)
Bike: Trek 8500 , 9-2-8 , SL4 , CAAD 10 , Canyon Aeroad 9.0
ติดต่อ:

โพสต์ โดย camel116 »

รบกวนถามคุณแจ็คกับคุณป๋อมแป๋มโรจนะหน่อยครับว่าวันอาทิตย์เช้าชาวโรจนะออกซ้อมกันหรือเปล่า? ... ผมจะขอติดขบวนไปด้วยคนครับ อยากซ้อมทางไกลแต่ปั่นคนเดียวมันเหงาครับ.. :D
กุหลาบเปลี่ยนกระถางไม่จางสี OSK 116
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีวันเสาร์ครับ บ้านเราอากาศน่าจะดีกว่าเมืองจันท์วันนี้ ใครออกรอบที่ไหนกันบ้างครับ
packai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860858777
team: Krungkao Cycling Club (KCC)
Bike: Trek 520 , Colnago

โพสต์ โดย packai »

สวัสดีตอนบ่ายๆครับพี่เสือกบ เสือเอ และเหล่าเพื่อนๆขาวเสือกรุงเก่าทุกท่าน

หมายกำหนดการของ ทริปสำรวจสภาพอากาศ สายลม แสงแดด และสภาพถนนสายเอเชีย ช่วงอยุธยา - นครสวรรค์

นัดรวมพลที่ ร้านกรุงศรีไบค์ แอนด์ มิวสิค เวลา 6 โมงเช้า วันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน
6 โมงครึ่ง ล้อหมุน โดยใช้เส้นทาง จากกรุงศรีไบค์ เลียบทางรถไฟ ไปทางโรงแรมกรุงศรีริเวอร์
ผ่านหน้าสถานีรถไฟ ไปออกสายเอเชียที่หน้าหมู่บ้านมาลีวัลย์
เข้าสู่เส้นทางหลักสายเอเชียไปจนถึงจ.นครสวรรค์

ขากลับเราจะใส่รถกลับ รวมระยะปั่นทั้งหมด ประมาณ 175 กม.ครับ

แล้วพบกันนะครับ
packai
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปทดสอบร่างกายประจำเดือนมีอีกแล้ว อย่างนี้นักปั่นเมืองกรุงเก่าต้องแข็งแกร่งแน่ๆครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”