มุมสนทนาเสือกรุงเก่า (พฤศจิกายน ๒๕๕๑)

ผู้ดูแล: packai, มุก

รูปประจำตัวสมาชิก
สส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851804824
team: กรุงเก่า (KCC)
Bike: จักรยานที่ใช้การได้
ตำแหน่ง: อยุธยา อ.อุทัย

Re: มุมสนทนาเสือกรุงเก่า (พฤศจิกายน ๒๕๕๑)

โพสต์ โดย สส »

พี่แป๊ะคิดจะหนีออกจากบ้านแล้วหรือครับ :D
"วางชังได้ใจก็สุข..วางชอบได้ใจจึงสงบ"
ไปคนเดียว http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=293562
ไปกับเพื่อน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &p=5083582
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มุมสนทนาเสือกรุงเก่า (พฤศจิกายน ๒๕๕๑)

โพสต์ โดย กบducati »

สวัสดีตอนเช้าครับพวกเราชาว เสือกรุงเก่า อากาศคงจะดีกันทั่วหน้าน๊ะครับในช่วงนี้ อากาศดีแบบนี้น่าจะนอนหลับสบายๆน๊ะครับ แต่ดันนอนไม่หลับสาเหตุจากช่วงประมาณ ตี3โดนจระเข้ฟาดหางจากฝ่าเท้าน้อยๆของน้องแยมเข้าที่น้องชายสุดที่รักตื่นแบบไม่ทันตั้งตัว อยากจะใช้แม่ไม้มวยไทย โดยใช้ท่าศอกสั้นประยุกต์ในระยะประชิด แต่พอมองหน้าคู่ต่อสู้แล้วหายโกรธเลย ใบหน้าอิ่มเอิบ หลับตาพริ้ม พร้อมทำปากขมุบขมิบ ทำเสียงดังในลำคอเหมือนกำลังพูดคุยแบบสนุกสนานกับเพื่อนๆ พร้อมกับบิดขี้เกียจเล็กน้อยพองาม ถ้าไม่มีลูกผมคงไม่มีโอกาสรู้สึกแบบนี้เลย ซึ่งการมีลูกนั้นผมไม่แน่ใจจริงๆว่าจะใช้คำว่า มีความสุขหรือมีความทุกข์ดี สิ่งที่อยากทำก็ไม่ได้ทำตามความต้องการของตัวเอง บางอย่างที่ไม่เคยคิดเลยว่าจะทำกลับมีโอกาสทำและเรียนรู้ว่า เราก็ทำได้แฮะ อดทนอย่างที่ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะอดทนได้ โมโหทั้งๆที่พอสติสตังกลับเข้าที่แล้วเราโมโหขนาดนี้ได้อย่างไร ตัวอย่างเช่นตอนที่ลูกๆทะเลาะและลงไม้ลงมือกันผมจะสติแตกที่สุดเลยไม่ชอบให้ลูกๆทะเลาะกันครับ และลูกๆก็ขยันทะเลาะกันมาก เช้า กลางวัน เย็น และเริ่มถี่ขึ้นตามอายุที่มากขึ้น คงจะแก้ไขอะไรไม่ได้คงจะต้องปล่อยไปเลยตามเลย จนกว่าจะเรียนรู้กันไปตามวัย ทุกวันนนี้เกือบจะไม่รู้แล้วว่าตัวเองต้องการอะไร มันเลือนลางครับมีแต่หน้าที่ หน้าที่ และหน้าที่ เพื่อพาชีวิตน้อยๆอีก 2ชีวิตให้ถึงฝั่ง นอนไม่ค่อยหลับเลยเขียนมาให้อ่านเล่นแทนความคิดถึง ถ้าไม่มีลูกป่านนี้ชีวิตคงขุลกอยู่กับ ดนตรี และจักรยานอยู่ที่อยุธยาแล้วครับ คงไม่ต้องทนอยู่ที่นี่และทำตามใจตัวเองได้เต็มที่ ใครยังไม่ม่ภาระหน้าที่อันแสนหนักอึ้งบนบ่าเหมือนพวกพ่อแม่ทั้งหลาย อย่ารอช้าเอาจักรยานมาปั่นตามใจฝัน อยากทำอะไรก็รีบทำให้เต็มที่ เวลาไม่คอยใครจริงๆ
ไฟล์แนบ
IMG_5829.jpg (39.08 KiB) เข้าดูแล้ว 1065 ครั้ง
packai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860858777
team: Krungkao Cycling Club (KCC)
Bike: Trek 520 , Colnago

โพสต์ โดย packai »

ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูลจากท่านสส. ช่วงนี้ยังคงฝึกหมอบอยู่กับบ้าน คาดว่าอาทิตย์นี้คงจะออกไปยืดเส้นยืดสายได้แล้ว

ขอให้พี่เสือกบหายไวไวจากอาการที่โดนแม่ไม้มวยไทยในตอนกลางดึกที่ผ่านมา นะครับ :D

ขอบคุณพี่เสือแป๊ะ 2 ที่เป็นตัวแทนพวกเราไปรับกลุ่มจักรยานที่มาเยือนเมืองกรุงเก่าเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ครับผม
packai
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

โพสต์ โดย WINDY CITY »

สวัสดึครับ ชาวกรุงเก่า และคุณกบ
-ได้อ่านเรื่องของคุณกบ (มีความสุขหรือมีความทุกข์) เรื่องนี้ผมหมดภาระไปนานแล้วครับ ตอนนี้อยู่กัน2คน เงียบเหงา ไม่เหมือสมัยที่มีลูกหลานอยู่ด้วย
-อากาศดี่ทั่วไปหมด.........ดูอากาศบ้านผมบ้างซิว่าเป็นอย่างไรบ้าง บอกได้เลยว่า หนาวเย็น วันนี้ติดลบ -5 C ตอนเช้าไปทำงาน
ไฟล์แนบ
DSC04301.JPG (25.38 KiB) เข้าดูแล้ว 1047 ครั้ง
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

WINDY CITY เขียน:สวัสดึครับ ชาวกรุงเก่า และคุณกบ
-ได้อ่านเรื่องของคุณกบ (มีความสุขหรือมีความทุกข์) เรื่องนี้ผมหมดภาระไปนานแล้วครับ ตอนนี้อยู่กัน2คน เงียบเหงา ไม่เหมือสมัยที่มีลูกหลานอยู่ด้วย
-อากาศดี่ทั่วไปหมด.........ดูอากาศบ้านผมบ้างซิว่าเป็นอย่างไรบ้าง บอกได้เลยว่า หนาวเย็น วันนี้ติดลบ -5 C ตอนเช้าไปทำงาน
ยังไงพี่ WINDY รักษาสุขภาพดีๆครับ
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

ขอแจ้งข่าวถึง ผู้มีอุปการคุณ เพื่อน สนิท มิตร สหาย ทุกท่าน ผมจะเปิดทำการสถานีสำหรับคนรักจักรยานในนาม BIKE station ถ.พัฒนาการ ในวันเสาร์ที่ 22 พ.ย.นี้ เป็นต้นไป ขอเรียนเชิญมาเยี่ยมเยียนพวกเรานะครับ
Venge S-WORK Project black
Joe (KCC)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9866294
team: KCC
Bike: Gary Fisher,Bergamont

โพสต์ โดย Joe (KCC) »

กบ Ducati
คิดถึงมากๆครับ โทรหา 3 หนแล้ว ไม่ได้รับโทรศัพท์พี่ คิดถึงครับ จากพี่โจ้

...............................................................................................................................

โห!!!วันนี้พี่โจ้ โพสต์เองเลย พักนี้ไม่ค่อยได้เจอกันเลย ผมก็คิดถึงเช่นกันคร้าบบบบบบ.............................มุก
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

Joe (KCC) เขียน:กบ Ducati
คิดถึงมากๆครับ โทรหา 3 หนแล้ว ไม่ได้รับโทรศัพท์พี่ คิดถึงครับ จากพี่โจ้
คิดถึงมากเช่นกันครับ มือถือส่วนตัวหายหาไม่เจอเพราะตั้งสั่นไว้และมีเสียงกบร้องไม่ค่อยดังครับพี่โจ้ บวกกับยุ่งมากๆๆๆเลยครับแต่ความคิดถึงสวนทางกับความเป็นจริงครับ ถ้ายังไงว่างเวลาที่พี่พักงานผมจะโทรหาครับพี่ เวลาทำงานไม่กล้าโทรจริงๆครับพี่...คิดถึงพี่ชายคนนี้เสมอครับ
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

แป็กเป็นอย่างไรบ้างครับเห็นได้ข่าวต้องล้างแผลทุกวัน อากาศทางบ้านเราคงจะมีลมเย็นๆแล้วน๊ะ
ลมหนาวพาพัดกลิ่นทุ่งขจรไกล มาถึงถิ่นไกลจันท์เขม
พาพัดความรักอิ่มอุ่นอกอร สอนสั่งรักย้อนกลับคืน
ไกลบ้านคล้ายต้องทนทำ ผลักเรือน้อยสองลำสุดฝืน
ภาระหนักหนากล้ำกลืน สุดฝืนสุดผลักเรือลอย

............................................................................................................

ตอนนี้แผลแห้งแล้ว ล้างแผลทุกวันฝีมือหมอไก่ วันเสาร์นี้ก็ไปตัดไหมแล้วค่ะ ขอบคุณพี่กบมากนะคะที่เป็นห่วง อาทิตย์หน้าก็ไปซ่าได้เหมือนเดิมแว้วววว.... :D :D

from.....เสือแป๊กเจ้าเก่า :)
Thon ไผ่หนอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817784486
team: Chokun Bike & Krungkao cycling club (Kcc)
Bike: GIANT&Merida tfs 500

โพสต์ โดย Thon ไผ่หนอง »

พี่เสือแป๊กครับ... พี่เสือกำลังใจจากชาวเสือทั้งหลายทำให้แป๊ก!!!!หายวันหายคืนเลยนะคร๊าบ.....เขากำลังจะกลับมาแล้วเสือแป๊ก..ขอโทษพี่ไก่นะครับผมได้กลับมานั้งหน้าคอมได้ไม่กี่วันเอง? ขอโทษอีกครั้งนะครับกำลังจัดทำให้ครับ !!อ้อวันนี้ได้มีโอกาสไปถามหาเสื้อชมรม (kcc)ที่ร้้้้าน ดีจัง มีแต่ size เล็กๆ เลยผิดหวังกลับมา..กำลังรอล๊อดใหม่อยู่นะครับ!!!! เห็นพี่มุกกำลังคุยกับเพื่อนเสืออยู่เลยไม่ได้เขาไปทักทาย โอกาสหน้าจะเขาไปฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ!!!!!!!

........................................................................................................................................

สวัสดีครับ..แหม!!!สงสัยกำลังคุยกับพี่ดาบต้นอยู่ครับ ว่างๆแวะเข้ามาคุยกันนะครับ...........................มุก :P
ไฟล์แนบ
.jpg
.jpg (11.93 KiB) เข้าดูแล้ว 956 ครั้ง
"หมากรุกเดินยังคิด หมากชีวิตถ้าไม่คิดแล้วจะเดินอย่างไร"
Thon ไผ่หนอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817784486
team: Chokun Bike & Krungkao cycling club (Kcc)
Bike: GIANT&Merida tfs 500

โพสต์ โดย Thon ไผ่หนอง »

พี่เสือแป๊กครับ... กำลังใจจากชาวเสือทั้งหลายทำให้พี่เสือแป๊ก!!!!
หายวันหายคืนเลยนะคร๊าบ.....เขากำลังจะกลับมาแล้วเสือ แป๊ก..
ขอโทษพี่ไก่นะครับผมได้กลับมานั้งหน้าคอมได้ไม่กี่วันเอง? ขอโทษอีกครั้งนะครับกำลังจัดทำให้ครับ !!
อ้อวันนี้ได้มีโอกาสไปถามหาเสื้อชมรม (kcc)ที่ร้้้้าน ดีจัง มีแต่ size เล็กๆ เลยผิดหวังกลับมา..
กำลังรอล๊อดใหม่อยู่นะครับ!!!! เห็นพี่มุกกำลังคุยกับเพื่อนเสืออยู่เลยไม่ได้เขาไปทักทาย โอกาสหน้าจะเขาไปฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ!!!!!!!ขอแก้ไขข้อความนะคร้าบาาาาาาาาาาาาาาา
"หมากรุกเดินยังคิด หมากชีวิตถ้าไม่คิดแล้วจะเดินอย่างไร"
somchaisa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-8186093
team: Green Dragon
Bike: Folding bike
ตำแหน่ง: 19 หมู่ 7 ซอย 9 ต.ลำไทร อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา 13170

โพสต์ โดย somchaisa »

หวัดดีครับ ผมอยากได้เสื้อ Krungkao cycling club ( KCC ) สีแดง
หาซื้อได้ที่ใหนครับ จะขอเข้าชมรมด้วยคนแต่รถผมป็นรถพับนะครับ จึงขอเป็นแมวนะครับเป็นเสือไม่ได้ครับ
:mrgreen: ช่วยลดโลกร้อนกันได้นะ เพราะผมขี่จักรยานไปทำงานเดือนละสองอาทิตย์ และวันอาทิตย์เว้นอาทิตย์
ผมก็จะชวนเด็กๆขี่จักรยานชมทุ่งกันครับ :D

รูปภาพรูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย somchaisa เมื่อ 24 พ.ย. 2008, 22:09, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีมากครับพวกเรา ผมหายไปหลายวันเข้าบางกอกพาแฟนไปธุระและไปต่อเมืองเพชรบุรีเลยครับ เพิ่งกลับมาเมืองจันทบูรเมือคืนนี้ครับ คิดถึงจังๆครับเข้ามารายงานตัว และดีใจกับเสือแป๊กด้วยที่หายดีแล้ว และขอโทษพี่เสือโจ้ด้วยที่เมือ่วันเสาร์คุยด้วยไมถนัดนักเพราะต้องอุ้มลูกสาวอีกมือนึงในที่คับขันครับและกบจะโทรหาพี่เสือโจ้ใหม่น๊ะครับ และต้อนรับสมาชิกใหม่ที่เป็นรถพับด้วยครับ
ไฟล์แนบ
22112008%28010%29.jpg (64.42 KiB) เข้าดูแล้ว 884 ครั้ง
somchaisa
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 19 หมู่ 7 ซอย 9 ต.ลำไทร อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา 13170

ผลงานที่ผ่านมา กิจกรรม CAR FREE DAY 2008
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ภาพอาจใหญ่กินพื้นที่ ต้องขออภัยด้วยนะครับ :mrgreen:
somchaisa
สมาชิก
สมาชิก

กบducati เขียน:สวัสดีมากครับพวกเรา ผมหายไปหลายวันเข้าบางกอกพาแฟนไปธุระและไปต่อเมืองเพชรบุรีเลยครับ เพิ่งกลับมาเมืองจันทบูรเมือคืนนี้ครับ คิดถึงจังๆครับเข้ามารายงานตัว และดีใจกับเสือแป๊กด้วยที่หายดีแล้ว และขอโทษพี่เสือโจ้ด้วยที่เมือ่วันเสาร์คุยด้วยไมถนัดนักเพราะต้องอุ้มลูกสาวอีกมือนึงในที่คับขันครับและกบจะโทรหาพี่เสือโจ้ใหม่น๊ะครับ และต้อนรับสมาชิกใหม่ที่เป็นรถพับด้วยครับ
:D ขอบคุณครับที่ตอนรับผม ผมก็มีลูกสาวครับ ตอนนี้ 4 ขวบแล้วครับ :P
รบกวนพี่ เสื้อ KCC ซื้อที่ร้านใหนครับ :P ผมอยากได้สักตัวครับ เวลาผมเอารถพับไปขี่ที่บึงพระรามจะใส่ไปอวดคนแถวนั้นได้ครับ
ผมจะไปเดือนละครั้งแต่สวนมากจะไปคนเดียวครับ แต่เดือนหน้ากลุ่มแม่บ้านจะขอไปด้วย งานเข้าเลยครับ
จักรยาน 10 กว่าคัน แถมสูงวัยกันทั้งนั้น ;) คงต้องมียาดมไว้กันแล้วครับพี่งานนี้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”