เรียนคุณมุก และชาวอยุธยาคาเฟ่ ที่รักยิ่ง

ผู้ดูแล: packai, มุก

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

เรียนคุณมุก และชาวอยุธยาคาเฟ่ ที่รักยิ่ง

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

เนื่องจากกระทู้นี้ครับคุณมุกและสหายต้น...

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 1#p1509691

19 ธันวาคม ศกนี้ ผมหวังว่าคงจะได้เจอหน้าเจอตัวกันอีกเนาะ...
ขอบคุณครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เรียนคุณมุก และชาวอยุธยาคาเฟ่ ที่รักยิ่ง

เมนูมื้อเที่ยงคิดว่าถ้าทันเวลาขอเจอกันที่ร้านก๋วยเตี๋ยวหน้าวัดชัยมงคล
ถ้าไม่ทันเป็นที่วัดพนัญเชิง...

คกคจ...เหมือนเดิมครับ
แหะแหะ ขอช่วยมานำทางกันนะคร้าบบบบบ
มือถือน้าเป็ด 081 0789 532 ครับ
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871151690
team: ชมรมจักรยานกรุงเก่า
Bike: Trek 520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

Re: เรียนคุณมุก และชาวอยุธยาคาเฟ่ ที่รักยิ่ง

โพสต์ โดย มุก »

สวัสดีครับ "น้าเป็ด" :P ผมเองเพิ่งจะมีโอกาสเปิดเนทก็วันนี้เองครับ โทรศัพท์ก็เพิ่งจะไปเอามาจากบ้านแม่ที่รังสิต(ไปเยี่ยมแม่แล้วลืมไว้ครับ :mrgreen: ) วันเสวร์19นี้ ที่น้าเป็ดนัดเป็นวันที่ผมนัดเพื่อนนักปันอีกกลุ่มไว้ก่อนหน้านี้เกือบเดือนแล้วครับ พอดีเป็นเพื่อนชาวต่างชาติ จะสื่อสารให้เขาเข้าใจแบบละเอียดก็ลำบากเนื่องจากผมตกวิชาภาษาอังกฤษครับ แต่หากมีโอกาสหรือสามารถแจมได้ในวันนั้น คงได้เจอกันนะครับ แบบว่าอยากเจอน้าเป็ดตัวเป็นๆเหมือนกัน คิดถึงครับ ...

...ผมก็ขอเชิญชวนเพื่อนๆชาวอยุธยาที่มีเวลา มาร่วมปั่นกับกับน้าเป็ดกันครับ จากที่น้าเป็ดลงแผนการเดินทางไว้ หากเพื่อนๆว่าง คงเจอน้าเป็ดแวะทานข้าวเที่ยงที่วัดพนัญเชิงครับ...

หรือโทรหา"น้าเป็ด"tel. 081 0789 532
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ...แล้วเสือต้น เสือธนวัฒน์ ยังอยู่เป็นตำรวจไหมครับ...
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871151690
team: ชมรมจักรยานกรุงเก่า
Bike: Trek 520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

โพสต์ โดย มุก »

น้าเป็ด... เขียน:ขอบคุณครับ...แล้วเสือต้น เสือธนวัฒน์ ยังอยู่เป็นตำรวจไหมครับ...
เป็นดาบต้นไปแล้วครับ สำหรับจ่าต้น ส่วนผู้หมู่ธนวัฒน์ก็เป็นจ่าวัฒน์ไปแล้วครับ ไม่ค่อยเจอครับ แกไปเป็นหน่วยจรยุทธ รึ สืบราชการลับอ๊ะเปล่าก็ไม่รู้จริงครับ ปีๆหนึ่ง เจอหน้ากันไม่กี่ครั้งครับ แต่คร่าวๆจากสายรายงานบอกว่า ทั้งสองยังคงเสน่ห์แรงเช่นเดิมครับ :mrgreen:
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

เรียนทุกท่านที่รักยิ่ง....กดครับ

เรียนคุณมุกครับ...
คือว่าอยากจัดงานขึ้นเขาใหญ่เป็นประเพณีของพวกเราแบบเอารวมทั้งประเทศบ้าง เหมือนไปปั่นขึ้นดอยอินทนนท์ หรือ เลน้อยพัทลุง นะครับ...

แต่คอนเซ็ปท(มโนทัศน์)คือว่า
1.ต่างคนต่างไปกันเอง
2.ไปทำอาหารกินกันเอง
3.ไปกางเต็นท์นอนกันเอง
4.ท่องเที่ยวแบบเชิงนิเวศ อนุรักษ์สัตว์และสิ่งแวดล้อม...เป็นต้น

ก่อนปลายปีจะโทรไปเรียนเพื่อทราบอีกครั้งครับ
ขอบคุณครับ
น้าเป็ด...ncc
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

อีกประมาณเก้าวันสิบวันเราจะมีหนังสือเวียนแจ้งข่าวไปยังพี่น้องทุกชมรมทั่วประเทศเท่าที่จะส่งได้เท่าที่พอจะทราบ หากไม่ถึงท่านใดท่านหนึ่ง ชมรมใดชมรมหนึ่ง ต้องขออภัย เพราะข้อมูลนั้นผมรับมาจากลุงเนตรอีกต่อหนึ่ง(ขอบคุณลุงเนตรครับ)

เรื่องที่จะแจ้งให้ทราบนั้นเป็นเรื่องวันที่ ๕ ธันวา ปีนี้ ซึ่งเป็นวันสำคัญอีกวันหนึ่งของพวกเรา จึงออกมาเป็นโครงการปีที่๑ โดยมีนครปฐมเฮียฮ้อ จะเป็นประธานโครงการ ปี่ที่๒ ที่คิดไว้ไปจัดที่สมุทรปราการ มี ลุงกุลอาจารย์นิยมเป็นประธานโครงการ

ปีที่๓ ไปที่ปราจีนบุรี ลุงเหวียนประธานโครงการ
และปีต่อต่อไปเป็นชลบุรีหรือจังหวัดอื่นอื่นในส่วนกลาง

เนื่องจากจะไปจัดที่เหนือสุดใต้สุดคงจะลำบากในการเดินทาง ดังนั้นคงจะเป็นสองสามจังหวัดที่กล่าวมาหมุนเวียนกันจัดต่อไปนะครับ แต่หากจังหวัดใดเห็นด้วยก็ค่อยไปจัดปีต่อไปยังจังหวัดที่ประสงค์เข้าร่วมนั้นครับ ก็คงไปได้ ถ้าเราจะทำ เชียงใหม่ปั่นไปหาดใหญ่ หรือสตูลปั่นไปเชียงรายเป็นต้น

ซึ่งจริงจริงทุกจังหวัดที่กล่าวมามีการจัดงานทุกวันที่๕อยู่แล้ว ไม่ใช่ไม่เคยมี แต่ความคิดผมคือว่าต้องการขออนุญาตให้ทุกจังหวัดส่งตัวแทนหรือมาร่วมกันแล้วแต่มากน้อย มารวมศูนย์กันด้วยสักปีละครั้ง ซึ่งไม่อยากให้กรุงเทพเหมาจัดอยู่คนเดียว

และไม่มีการรับเงินจากรัฐหรือเอกชน และขอเรียนเชิญทุกท่านทุสมาคมทุกชมรม มา ณ โอกาสนี้ กำหนดการไม่เยิ่นเย้อ ไม่ยุ่งยาก เรียบร้อยแล้วจะมาโพสให้ทุกท่านทราบครับ

ขอบพระคุณครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอนุญาตเรียนเชิญเป็นเจ้าภาพทอดกฐินครับ
http://thaincc.com/index.php/2009-11-23 ... =215#p1748
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=247224
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”