คุยกันเฮฮาประสา"เด็กโรงกลึง(PBC)พิษณุโลก"@ พฤศจิกายน 2552

ผู้ดูแล: จ่าเยิ้ม

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม ...."เสืออู่ทอง พิษณุโลก"
ผู้ดูแล......พ.อ.อ.มานะชัย เดชาสิริบูรณ์ (จ่าเยิ้ม)
ที่อยู่........9/42 ม.4 ต.พลายชุมพล อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000 (โทร. 086-705-1600)
รูปประจำตัวสมาชิก
chotika
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055965100
team: เด็กโรงกลึง PBC พิษณุโลก
Bike: Trek 8900

Re: คุยกันเฮฮาประสา"เด็กโรงกลึง(PBC)พิษณุโลก"@ พฤศจิกายน 2552

โพสต์ โดย chotika »

ถึงพี่เสือสองแคว อ.อาทิตย์ เป็นอาจารย์หมอหนุ่มรูปงาม พูดเพราะ รักษาเก่ง ดูแลใส่ใจคนไข้ดีมาก โจก็คนไข้ของอ.ค่ะ ที่ผ่าตัดเข่าส่องกล้องเข้าไปค่ะ อ.จะออกตรวจวันจันทร์ ส่วนภรรยาอ.อาทิตย์ก็เป็นคุณหมอผิวหนัง เป็นอ.อยู่ รพ.มน.เหมือนกัน และก็เปิดคลินิกด้วยกัน
รุ่ง ทางลัด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862162622
team: PBC phitsanulok
Bike: mosso(เมาโซ) & Radac

Re: คุยกันเฮฮาประสา"เด็กโรงกลึง(PBC)พิษณุโลก"@ พฤศจิกายน 2552

โพสต์ โดย รุ่ง ทางลัด »

หมอที่โรงพยาบาลพุทธ หมอกระดูกผมรักษามาเกือบทุกหมอเลยครับ
หมอเกษม ,หมอชูชัย ,หมอประพันธ์ ,หมอวิบูลย์ หมอทุกๆท่านก็คุยดีครับ
รักษาตามขันตอนครับ แต่คิวเยอะมาก กว่าจะได้ตรวจละเอียดก็ปาเข้าไป 3-4 เดือน
เพราะรับทั้ง สุโขทัย เพรชบูรณ์ กำแพงเพชร อุตรดิษถ์ พิจิตร และอีกหลายจังหวัด
ขั้นแรก เอ๊กซเรย์ ให้ยามารับประทาน ประมาณ 2 - 4 สัปดาห์แล้วแต่อาการ
แล้วนัดตรวจอีก ถ้ายังไม่หาย ก็นัดใหม่ เข้าคิวรอสแกนหรือส่องกล้องตรวจระยะเวลา
แล้วแต่คิว ถ้าไม่ฉุกเฉิน 2-3 เดือนแล้วแต่คิวครับ ต้องทำใจครับคนเข้าคิวเยอะจริงๆ
ผมรอส่องเข่าปี 41 3 เดือนครึ่งครับ เครื่องสแกนปีนั้นพังครับ ปีที่แล้วเข่าพลิกอีกไปรับยาแล้ว
ไม่ไปอีกเลย รอคิว 4 เดือนครับ ใช้กายภาพบำบัดเอาเองครับ ยังกึกๆกั๊กเวลาเดินอยู่เลยครับ

ถ้ามีเงินหรือประกัน ร.พ.เอกชนหรือคลินิก ไวครับ ประกันสังคมไม่ทราบครับ

ขอให้หายไวไวนะครับ
ขอพลังจงสถิตย์อยู่กับท่าน

ใครเล่าจะแลเห็น..............คุณค่า
วิถีชีวิตเรียบง่าย................ปานนี้
ณ.ที่นี้มีเพียงเพื่อน............ร่ำสุรา
ผ่านมา.........................เป็นครั้งคราว
จ่าเยิ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0613635515
team: Cyclemania-Trek-Probike
Bike: TREK Madone 9 / TREK Superfly AL
ตำแหน่ง: 68/2 ถ.วิสุทธิกษัติย์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม »

ใจเย็นๆครับ สสค. ต้องใช้เวลา.... อาการบาดเจ็บของผมใช้เวลาพักไปตั้ง 2 เดื่อนตอนนี้กลับมาปั่นได้ 3 วันแล้วอาการยังไม่ปรากฎ.... ...กลับมาปั่นใหม่ไล่จี้เขาหูตูบ โดยเฉพาะตอนที่ สมต.ขึ้นนำความเร็วจะพุ่งพวดแบบจรวด ต้องคอยดูให้ดีไม่งั้นมีหลุด...
Cyclemania Phitsanulok
BL-PL
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815320641
team: Forz Airport Phitsanulok
Bike: Wheeler

โพสต์ โดย BL-PL »

จ่าเยิ้ม เขียน:ใจเย็นๆครับ สสค. ต้องใช้เวลา.... อาการบาดเจ็บของผมใช้เวลาพักไปตั้ง 2 เดื่อนตอนนี้กลับมาปั่นได้ 3 วันแล้วอาการยังไม่ปรากฎ.... ...กลับมาปั่นใหม่ไล่จี้เขาหูตูบ โดยเฉพาะตอนที่ สมต.ขึ้นนำความเร็วจะพุ่งพวดแบบจรวด ต้องคอยดูให้ดีไม่งั้นมีหลุด...
มีหลุดน่ะ ไม่เท่าไหร่ แต่ระวัง มีล้ม... :lol: :lol: :lol:
BLPC
เสือสองแคว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-9488-099
team: อิสระ
Bike: giant xtc team

โพสต์ โดย เสือสองแคว »

เมื่อวันเสาร์ไปเอกซเรย์อีกรอบที่คลินิค หมอประพันธ์ ผลออกมาปรากฎว่า กระดูกต้นแขนบริเวณที่มันสวมกับเบ้าตรงหัวไหล่แตก รวมกับมีการอักเสบของเอ็นบริเวณที่ถูกกระแทก ทำให้ยกแขนไม่ได้ หมอก็ให้แคลเซี่ยม และนัดดูอาการอีกวันที่ 28 พ.ค. คงใช้เวลารักษาสักระยะนึง เพราะอายุเยอะแล้ว :lol: :lol: :lol: อีกอย่างเคยไปตรวจมวลกระดูกเป็นคนที่กระดูกบางอยู่แล้วหากเกิดอุบัติเหตุโอกาสที่จะแตกหรือหักจึงมีได้ง่าย ดังนั้นจึงต้องเสริมแคลเซี่ยมเยอะ ๆ หน่อย หมอว่างั้นนะ
แต่ว่ามันแย่ตรงที่คนเคยออกกำลังกายมาอยู่เฉย ๆ นี่มันปวดมันเมื่อยไปหมด เช้านี้เลยเอาจักรยานมาถอดคลิปออกใส่บันไดธรรมดาเข้าไป ลดอานให้ต่ำลงให้เท้าถึงพื้นเวลาจอด ค่อย ๆ ปั่นมาทำงาน มันก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย
ball เท้าไฟ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5325743
team: AIRPORT GROUP PHITSANULOK (AGP)
Bike: PRINCIPIA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ball เท้าไฟ »

เอาใจช่วยอีกแรงคับพี่เสือสองแคว หายไวไวนะคับ
http://www.facebook.com/group.php?gid=140187639353305
ball-55@hotmail.com
แอร์พอร์ท กรุ๊ป สุขภาพดี สังคมดี
สมชาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-7022176
team: Airport group Phitsanulok
Bike: เสือภูเขา,เสือหมอบ,แม่บ้าน

โพสต์ โดย สมชาย »

ที่ตลาดบึงพระมีปลาซิวสดหรือทอดแล้ว ขาย....น่าจะช่วยได้นะท่านสองแคว

ขี่จักรยานมาจ่ายตลาดบึงพระซิ..หาจักรยานแม่บ้านขี่สบายกว่านะ หนักดีด้วย :o :o
...
ขี่จักรยานไปทุกที่พร้อมกับปิ่นโตหนึ่งเถา
เสือสองแคว
ขาประจำ
ขาประจำ

ball เท้าไฟ เขียน:เอาใจช่วยอีกแรงคับพี่เสือสองแคว หายไวไวนะคับ
ขอบใจจ้าบอล อายุเยอะแล้วคงหายช้าหน่อย ต้องทำใจ :lol: :lol:

สมชาย เขียน:ที่ตลาดบึงพระมีปลาซิวสดหรือทอดแล้ว ขาย....น่าจะช่วยได้นะท่านสองแคว

ขี่จักรยานมาจ่ายตลาดบึงพระซิ..หาจักรยานแม่บ้านขี่สบายกว่านะ หนักดีด้วย :o :o
ถ้าได้จักรยานแม่บ้านแบบแฮนด์สูง ๆ มาใช้ตอนนี้ละก็ดีเลย เพราะไม่ต้องก้มมากเวลาปั่น ว่าแต่มีใครมีบ้างยืมมาปั่นก่อนซิครับ แบบว่าซ้อมไปในตัว รับรองว่าหายเจ็บแขนปุ๊บ ลงสนามได้เลย :lol: :lol: :lol:
มิตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0505-3111
team: Phitsanulok

โพสต์ โดย มิตร »

ขอให้หายไวๆ นะครับเสือสองแคว ผมก็ล้มมาจากเขาอีโต้ นิ้วชี้ข้างซ้ายน่าจะแตกมั้งจับดูเป็นลูกคลื่นยังเจ็บอยู่ ส่วนนิ้วหัวแม่มือข้างขวาก็เจ็บอีกพึ่งล้มมา 2-3วัน แต่ก็ปั่นได้อยู่ทนเจ็บเอาไม่ได้ไปหาหมอกลัวโดนเข้าเฝือกแบบครั้งที่ผ่านมา เจ็บก็ต้องทนเพราะความมัน คิดว่าจะซ้อมไว้ลงรุ่น 50 ปี (อีก 2 ปีนะครับ แฮ่ๆ ยังมีเวลาซ้อมอีก 2 ปี คาดว่าน่าจะได้ถ้วยแน่นอนในตอนนั้น :lol: :lol: )
เสือสองแคว
ขาประจำ
ขาประจำ

มิตร เขียน:ขอให้หายไวๆ นะครับเสือสองแคว ผมก็ล้มมาจากเขาอีโต้ นิ้วชี้ข้างซ้ายน่าจะแตกมั้งจับดูเป็นลูกคลื่นยังเจ็บอยู่ ส่วนนิ้วหัวแม่มือข้างขวาก็เจ็บอีกพึ่งล้มมา 2-3วัน แต่ก็ปั่นได้อยู่ทนเจ็บเอาไม่ได้ไปหาหมอกลัวโดนเข้าเฝือกแบบครั้งที่ผ่านมา เจ็บก็ต้องทนเพราะความมัน คิดว่าจะซ้อมไว้ลงรุ่น 50 ปี (อีก 2 ปีนะครับ แฮ่ๆ ยังมีเวลาซ้อมอีก 2 ปี คาดว่าน่าจะได้ถ้วยแน่นอนในตอนนั้น :lol: :lol: )
ขอให้หายเร็ว ๆ เช่นกันครับ นิ้วก้อยข้างซ้ายเจ็บคงไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร แต่ถ้านิ้วหัวแม่มือข้างขวานี่ลำบากหน่อย เพราะว่าต้องใช้งานเวลาเปลี่ยนเกียร์ ว่าแต่ไปทำอีท่าไหนล้มมาอีกละครับ สำหรับผมคงปีหน้าโน่นแหละครับถึงจะกลับมาซ้อม ถ้าฝืนไปกลัวจะเจ็บหนัก แต่ก็ปั่นมาทำงานได้ครับ ไม่ใส่บันไดคลิป ลดอานลงต่ำหน่อย จับแฮนด์มือซ้าย ระยะทาง 6 กิโลเมตร เล่นไป 20 นาทีกว่าจะถึง :lol: :lol: :lol: :lol:
มิตร
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนั้นมีขาแรงจอดขวางหน้าช่วงโค้งพอดี 3 คัน ประกอบกับผมมาเร็วพอเบรคเลยตีลังกามือข้างขวาลงก่อน แต่ตอนนี้ก็ปั่นได้แต่นิ้วทั้งสองข้างตอนนี้ก็ตึงๆ เจ็บๆ มันๆ นวดยาทุกวันครับ แต่ยังไม่เป็นอุปสรรคต่อการปั่นครับ เพราะหลีกเลี่ยงใช้นิ้วอื่นแทนครับ
เสือmaity
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815320394
team: เด็กโรงกลึง พิษณุโลก
Bike: ROAD BIKE TREK 2.1 , MTB. Bianchi Mutt 7000 / KONA

โพสต์ โดย เสือmaity »

หายไปไหนกันโม๊ด...ไม่ขึ้นมาเล่าเรื่องหรือพูดคุยสัพเพเหระต่างๆให้กันฟังบ้างเลยหรือ...แต่ทุกเย็นก็ได้เจอะเจอและออกซ้อมกันราวๆ 11 เสือเหมือนยาดองเหล้าตราเสือ 11 ตัว... ใน 3 วันที่ผ่านมา 1)ได้ลง 2 ทุ่ง..อีลิคฯและหมาดุ...ร่องหลุมลึกมากมายเสือแบงค์ตกหลุมลึกดีที่ดีดตัวหลุดออกไปได้จึงไม่เจ็บ...มีการชนท้ายกันล้มระเนระนาดร่วม 7 คัน...เสือมิตรก็เป็นหนึ่งในเจ็ดที่ล้มและเจ็บนั้นด้วย...เสือตู่ก็ต้องซ่อมและเปลี่ยนอะหลั่ยเงินหมดไปหลายกีบ...ราวๆ 12.5 ล้านกีบ 2)ได้ขึ้นเขาสมอแคลง 3) ได้กลับไปล้างตาที่ 2 ทุ่งดังกล่าวแต่เส้นทางได้เกตปรับเรียบหมดแล้ว...แต่มีหลุมลึกยังกลบไม่หมดอีกหลายหลุม...ไม่มีการล้มแต่อุดมไปด้วยฝุ่นแดงฟุ้งตลบไปหมด...ต่างชิงกันขึ้นเป็นหัวลากเพื่อไม่ให้โดนฝุ่นแดง...เพราะกลัวปอดกรองฝุ่นไม่ทันและไม่ไหว...
ส่วนวันนี้เสือ 11 ตัวได้ไปลงทุ่งทะเลแก้ว และเข้าเยี่ยมเยียนกลุ่มชุมเสือบ้านคลองที่โรงยิมราดชะพัด...
My Bike
My Bianchi
จ่าเยิ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0613635515
team: Cyclemania-Trek-Probike
Bike: TREK Madone 9 / TREK Superfly AL
ตำแหน่ง: 68/2 ถ.วิสุทธิกษัติย์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม »

ไม่ได้หายไปไหนแต่ไม่ค่อยมีเวลาเปิดเน็ทเลย..........ตอนนี้คัมแบคกลับมาซ้อมได้แล้ว เริ่มตามกลุ่มทันแล้วนะ แต่ก็ยังเหนื่อยอยู่โดยเฉพาะเวลา สมต.ขึ้นนำ อิอิ
Cyclemania Phitsanulok
เสือสองแคว
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่ได้หายไปไหนเข้ากระทู้วันละหลายรอบ อิจฉาคนที่ได้ซ้อมกันจริง ๆ เลย ตอนนี้ร่างกายกระผมความฟิตหายไป 100 เปอร์เซ็นต์แล้ว ถ้าซ้อมได้คงต้องเริ่มจาก 0 ใหม่ เพราะว่าเมื่อก่อนตอนซ้อมอยู่ชีพจรเวลาพักจะเต้นอยู่ประมาณ 54-58 ในตอนเช้า แต่ณเวลานี้ชีพจรกระผมเต้นอยู่ที่ประมาณ 80-90 ครั้งต่อนาที คงเนื่องมาจากการกินยาติดต่อกันมากเกินไปหรือเปล่าไม่รู้ ลองปั่นจักรยานมาทำงานก็ทำได้อยู่ 3 วัน ไม่ไหวครับ ปวดแขน ล่าสุดอาการเหมือนจะหนักลงไปกว่าเก่าเสียอีก ยังไงพวกเราเวลาซ้อมก็ระวัง ๆ กันหน่อยนะครับ เจ็บมาแล้วมันเสียดายเวลา รถพังก็คงไม่เท่าไร แต่ถ้าต้องมานอนรักษาตัวนาน ๆ นี่ไม่ไหว มันอึดอัดจริง ๆ
มิตร
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือสองแคว ลองติดต่อ เสือพี่ต้อย พรหมพิรามดูซิครับ เขามียานวดดี เห็นว่าปวดข้อ ปวดกระดูก ทาแล้วหาย (ไม่รู้อะไรหายนะ) ลองติดต่อดูครับ จะได้กลับมาปั่นได้เหมือนเดิม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสืออู่ทอง พิษณุโลก”