เดือนแห่งความรัก ทักทายกัน ภุมภาพันธ์ 56

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เดือนแห่งความรัก ทักทายกัน ภุมภาพันธ์ 56

โพสต์ โดย Ton TWS »

chinnawud เขียน:เสาร์ที่2นี้ถ้าว่างมีใครสนใจไปปั่นเสือภูเขาสนามพิมายบ้างครับขอเสียงหน่อย
น่าสนใจครับเฮียอ้อ เดี๋ยวดูอีกทีนะครับ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เดือนแห่งความรัก ทักทายกัน ภุมภาพันธ์ 56

chinnawud เขียน:
Ton TWS เขียน:ยินดีกับพี่หม่าด้วยครับ :D :D :D

ไว้ไปเขายายเที่ยงอีกนะครับชาวโคราชไบค์ คราวหน้าเอาสัก 60 กม. :lol: :lol: :lol:
แค่40โลก็บ่นกันแล้ว 60โลเดียวไม่มีคนปั่นด้วย :lol: :lol: :lol:
ลูกปิดเทอมก่อนนะต้น วันธรรมดาก็ไปได้ :twisted: :twisted: :twisted:
:lol: :lol: :lol: ได้ครับเฮียอ้อ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

pskorat เขียน:
chinnawud เขียน:รวมพลคนบ้าขึ้นเขาครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=650538
ใครสนใจบ้าง :?:
1. พลศิลป์ :D (น่าจะซ้อมทันนะ หว้งไว้ :o )
2. ต้น 8-)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

สนใจเน้อไปภูทับเบิก ผมว่าจะไปนอนคืนวันศุกร์ที่2พค ที่อ.หล่มสัก จากนั้นวันเสาร์จะปั่นเป็นวงกลม ออกจากหล่มสักขึ้นอุทยานแห่งชาติน้ำหนาว ลงอุทยานได้เลี้ยวซ้ายขึ้นอ.น้ำหนาวเนินที่ใครเอ่ยจูงไม่ต้องพูดถึงเน้อ จากนั้นก็ตะลุยเส้นเดิมเลย หุ หุ หุ แซบอีหลีทีเดียวครับพี่น้อง ใครจะไปล้างตาหรือไปสักรอยแค้นให้ลึกกว่าเดิมก็เชิญนะครับ จากนั้นก็ไปถึงแยกถนนใหญ่เลี้ยวซ้ายปั่นกลับไปหล่มสัก ระยะทาง204กิโลเมตรแต่ว่าเผ็ดแซบอีหลีจวดๆเลยล่ะครับ

จากนั้นเมื่อทรมานมาพอแล้วก็ไปนอนให้สบายเพราะว่าวันรุ่งขึ้นได้เล่นอีกรอบ 5555 ลงแข่งรายการของเค้าขึ้นภูทับเบิกวันที่4พค ก๊ากกกก ปั่นวันเดียวเอาแค่จบมันไม่สะใจอ่ะนะ แบบนี้มันถึงโหดได้ใจกระป๋มเป็นอย่างยิ่ง เคี๊ยกๆๆๆๆ ปั่น4-5ชั่วโมงยังไงก็ปั่นจบอยู่แร้นมันไม่สะใจอ่ะนะมันต้องสองวันของเขา เขา และเขา ที่ไม่มีเรา :lol: :lol: :lol: เมื่อง่อยจนไม่รู้จะง่อยอย่างไรก็จะนั่งรถกลับบ้านฉลองความง่อยให้มันสะดือไปเร้ย :lol:

ลงชื่อได้เลยเน้อ ตอนนี้ดูท่าทางมีผมคนเดียว :lol: :lol: น้าอ้อนสนใจป่ะเส้นทางแบบนี้ พามาล้างตาแล้วนะ
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

chinnawud เขียน:รวมพลคนบ้าขึ้นเขาครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=650538

1. พลศิลป์ :D (น่าจะซ้อมทันนะ หว้งไว้ :o )
2. ต้น 8-)
3.เทรุ (เส้นทางในฝันเลย เขาพับๆแบบนี้ หวังว่าจะไม่เดี้ยงไปผ่าเข่าซะก่อน)
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
kru
สมาชิก
สมาชิก
team: PCS Cycling Team Korat
Bike: TREK Madone 6.5, Elite 9.9 SSL

โพสต์ โดย kru »

Teru เขียน:

2. ต้น 8-)
3.เทรุ (เส้นทางในฝันเลย เขาพับๆแบบนี้ หวังว่าจะไม่เดี้ยงไปผ่าเข่าซะก่อน)
4.อ.ช้วง (อยากไปทบทวนความหลังและเพิ่มประสบการณ์ที่ภูทับเบิก)
5.เฮียตี๋ใหญ่
tasmaza123
สมาชิก
สมาชิก
team: PCS Korat เสือเฒ่าทวีผล SKC TEAM
Bike: titantec

โพสต์ โดย tasmaza123 »

:D ปมไปด้วยคับ ทัต คับ :D
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

พอดีมีบางท่านออกความเห็นมาเข้าทางพอดี ผมจึงต้องเข้าไปแสดงความเห็นล่าสุดเกี่ยวกับ...ใจเกินร้อย...อีกครั้งที่นี่ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=225

ผมเสนอให้ช่วยๆกันคิดด้วยนะครับว่า...จักรยานโคราช(ไม่ว่ารูปแบบไหนๆจะเป็นเพื่อการกีฬา สันทนาการ หรือในชีวิตการใช้งานจริงๆของคนจริงๆ)...จะมีทิศทางไปทางไหน อย่างไร...นั่งคิดกันอยู่ที่บ้านคนเดียวมันห่อๆเหี่ยวๆ ไม่เป็นกล้วยแตกหน่อ ไผ่แตกกอ...
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

ArtKorat เขียน:สนใจเน้อไปภูทับเบิก ผมว่าจะไปนอนคืนวันศุกร์ที่3 พ.ค. ที่อ.หล่มสัก จากนั้นวันเสาร์จะปั่นเป็นวงกลม ออกจากหล่มสักขึ้นอุทยานแห่งชาติน้ำหนาว ลงอุทยานได้เลี้ยวซ้ายขึ้นอ.น้ำหนาวเนินที่ใครเอ่ยจูงไม่ต้องพูดถึงเน้อ จากนั้นก็ตะลุยเส้นเดิมเลย หุ หุ หุ แซบอีหลีทีเดียวครับพี่น้อง ใครจะไปล้างตาหรือไปสักรอยแค้นให้ลึกกว่าเดิมก็เชิญนะครับ จากนั้นก็ไปถึงแยกถนนใหญ่เลี้ยวซ้ายปั่นกลับไปหล่มสัก ระยะทาง204กิโลเมตรแต่ว่าเผ็ดแซบอีหลีจวดๆเลยล่ะครับ

จากนั้นเมื่อทรมานมาพอแล้วก็ไปนอนให้สบายเพราะว่าวันรุ่งขึ้นได้เล่นอีกรอบ 5555 ลงแข่งรายการของเค้าขึ้นภูทับเบิกวันที่4พค ก๊ากกกก ปั่นวันเดียวเอาแค่จบมันไม่สะใจอ่ะนะ แบบนี้มันถึงโหดได้ใจกระป๋มเป็นอย่างยิ่ง เคี๊ยกๆๆๆๆ ปั่น4-5ชั่วโมงยังไงก็ปั่นจบอยู่แร้นมันไม่สะใจอ่ะนะมันต้องสองวันของเขา เขา และเขา ที่ไม่มีเรา :lol: :lol: :lol: เมื่อง่อยจนไม่รู้จะง่อยอย่างไรก็จะนั่งรถกลับบ้านฉลองความง่อยให้มันสะดือไปเร้ย :lol:

ลงชื่อได้เลยเน้อ ตอนนี้ดูท่าทางมีผมคนเดียว :lol: :lol: น้าอ้อนสนใจป่ะเส้นทางแบบนี้ พามาล้างตาแล้วนะ
1.เฮียอาร์ต
2 ลุงเป๊าะ
3.ลุงอ้วนไปรษณีย์
4..........
แก้ไขล่าสุดโดย dewdew เมื่อ 28 ก.พ. 2013, 13:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ใครสนใจบ้าง
ArtKorat เขียน:สนใจเน้อไปภูทับเบิก ผมว่าจะไปนอนคืนวันศุกร์ที่ 3 พ.ค.ที่อ.หล่มสัก

จากนั้นวันเสาร์ที่ 4 พ.ค.จะปั่นเป็นวงกลม ออกจากหล่มสักขึ้นอุทยานแห่งชาติน้ำหนาว ลงอุทยานได้เลี้ยวซ้ายขึ้นอ.น้ำหนาวเนินที่ใครเอ่ยจูงไม่ต้องพูดถึงเน้อ จากนั้นก็ตะลุยเส้นเดิมเลย หุ หุ หุ แซบอีหลีทีเดียวครับพี่น้อง ใครจะไปล้างตาหรือไปสักรอยแค้นให้ลึกกว่าเดิมก็เชิญนะครับ จากนั้นก็ไปถึงแยกถนนใหญ่เลี้ยวซ้ายปั่นกลับไปหล่มสัก ระยะทาง204กิโลเมตรแต่ว่าเผ็ดแซบอีหลีจวดๆเลยล่ะครับ

จากนั้นเมื่อทรมานมาพอแล้วก็ไปนอนให้สบายเพราะว่าวันรุ่งขึ้นได้เล่นอีกรอบ 5555 ลงแข่งรายการของเค้าขึ้นภูทับเบิกวันที่5พค ก๊ากกกก ปั่นวันเดียวเอาแค่จบมันไม่สะใจอ่ะนะ แบบนี้มันถึงโหดได้ใจกระป๋มเป็นอย่างยิ่ง เคี๊ยกๆๆๆๆ ปั่น4-5ชั่วโมงยังไงก็ปั่นจบอยู่แร้นมันไม่สะใจอ่ะนะมันต้องสองวันของเขา เขา และเขา ที่ไม่มีเรา :lol: :lol: :lol: เมื่อง่อยจนไม่รู้จะง่อยอย่างไรก็จะนั่งรถกลับบ้านฉลองความง่อยให้มันสะดือไปเร้ย :lol:

1. เฮียอ้อ
2. อาหมอพลศิลป์ :D (น่าจะซ้อมทันนะ หว้งไว้ :o )
3. เฮียอาร์ต
4. ต้น 8-)
5. พี่เทรุ (เส้นทางในฝันเลย เขาพับๆแบบนี้ หวังว่าจะไม่เดี้ยงไปผ่าเข่าซะก่อน)
6. อ.ช้วง (อยากไปทบทวนความหลังและเพิ่มประสบการณ์ที่ภูทับเบิก)
7. เฮียตี๋ใหญ่
8. ลุงเป๊าะ
9. ลุงอ้วนไปรษณีย์

:arrow: :arrow: :arrow:
แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 28 ก.พ. 2013, 12:19, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

ผมเสนอความจริงไปแล้วครับอาหมอ

ความเห็นส่วนตัวผมก็ยังคิดว่าถ้าเค้าจัดโดยไม่อ้างสโมสรจักรยานก็ไม่ผิดอะไร แต่ถ้าอ้างก็ต้องชี้แจงให้ละเอียด

คนยั้งไม่ตื่นเท่านั้นยินดีกับเศษกระดูกที่เค้าโยนมา เรารับพฤติกรรมรักที่จะแทะเศษเนื้อกันจนลืมไปแล้วว่าความจริงคืออะไร เช่นทุกรัฐบาลเก็บภาษีไป เอาเงินใส่รวมเป็นก้อนโต จากนั้นก็เอาเงินไปทุ่มตรงโน้นทีตรงนี้ที อีแร้งอีการุมกินงบที่ตั้งมา คนที่อ้วนสุดก็คนที่คิดเอาเงินจากทุกคนไปลงไหนั่นแหละ ก็เจ้ามือนั่นเอง ส่วนที่ล้อมวงอยู่ก็ไม่ต่างจากสภาพผีรอเศษบุญที่มาลงถึงกรูจะได้กินเศษเดนบ้าง คนที่โง่สุดจนสุดก็คนมาร่วมวงนอกไม่ได้แทงแต่มารอขอเศษจากเศษที่กินมาแล้วสองรอบ

คนที่ไม่ได้ร่วมวงด้วยแต่ใช้ปัญญาจะมองเห็นความจริง พก500เพื่อสนองอยากก็เอาเลยครับ พก500เพื่อกุศลจิตก็รวมกันได้ เชื่อมั๊ยล่ะครับว่ากุศลจิตนั้นน้อยกว่ากำหนัดบานเลย ถ้าถามผมนะปั่นกุศลจิตมาเพียงน้อยนิดดีกว่ามากันเยอะๆเพื่อสนองความอยากปั่นจบ ตด เสร็จ แล้วแยกย้าย คนด่ากันเยอะแยะว่าสร้างความรำคาญแก่ผู้ใช้ถนนอื่นๆ นี่บอร์ดจักรยาน เราคงไม่รู้ตัวหรือใช่หรือไม่ ไปแระต้องรีบไป กทม ครับ
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ตัวนี้หน้าสนใจกำลังลดราคาอยู่ด้วย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=638390
รูปภาพ
เป็นรถปี2012เขาคุยว่าระบบโฟลิ้งของเขาดีโช๊คหลังไม่ต้องตัวท็อปตัวรองๆก็ไม่แตกต่าง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

คันนี้โอเคเปล่าครับเพราะว่าถ้าโอเคจะได้ไปถอยมา ไม่รู้ว่ามีไซส์17หรือเปล่าครับ
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: koratbike
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

ArtKorat เขียน:คันนี้โอเคเปล่าครับเพราะว่าถ้าโอเคจะได้ไปถอยมา ไม่รู้ว่ามีไซส์17หรือเปล่าครับ

ดูสเปคแล้วก็โออยู่นะครับ ต้องลองไปขย่มดู ถ้าโช็คหลังไม่ยุบจะดีมากเลย เพราะ ฟูลซัสจะขี่มันถ้าไม่ยุบย้วยตอนทางไม่ขรุขระ แลวรควรยุบตอนกระแทก

เอา epic ผมไปลองก่อนไหมครับ...แต่size S ลองก่อนได้ ผมว่าจะขายเหมือนกัน ตังหมด อิอิ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”