เสือเฒ่าฯเฮฮาตุลาฯ'๕๕ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาตุลาฯ'๕๕ครับ

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

Triathlete เขียน:รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยคับ...http://www.mapmyride.com/routes/view/34103864

เป็นสเตจจักรยาน ที่งาน 70.3 ภูเก็ต ผมกำลังสับสนว่าใช้ทามไทล์ หรือหมอบดีครับ แล้วเฟืองหลัง 25 จะรอดไหมคับ ไม่อยากยืนโยกนะคับ เพราะไม่งั้นวิ่งฮาล์ฟต่อเสร็จแน่ๆ

ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าคับ
ไม่เคยไปปั่นหรอกนะ แต่ที่ภูเก็ต คุณ cycing boy บอกว่า เขามันชัน แข่งไตร ใช้เสือหมอบน่าจะเหมาะกว่านะ ต้อม

ส่วนเฟืองหลัง ถ้าไม่อยากยืนโยกแบบ คอนตี้ หา 11-28 มาใช้ช่วยได้เยอะ เพราะต้องลงไปวิ่งต่ออีกใช่มั้ย :?:

แหม พูดถึง ภูเขา ...มันคันขา ยิกๆๆ ฮิ ฮิ :mrgreen:

ปล. คุณ cycing boy เขาอยู่ภูเก็ต น่ะ ข้อมูลน่าเชื่อถือนะเพราะคนในพื้นที่ชำนาญเส้นทางดี แล้วเขาก็แข่งมาก่อนด้วย 8-) :mrgreen:

ดูจากโปรไฟล์แล้ว..............จาเป็นลม :o :o ไม่ใหญ่ ไม่ยาว แต่....ชันว่ะ :lol: :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ขอบคุณ...พี่แปีะ มากคร๊าบบบ :) :mrgreen:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

พรุ่งนี้เยาวชนน่าจะหายคันนะครับ :lol: :lol: :lol: ;) ;) :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

:D ไปหนองคายเน้อ ลัลลัลลา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เสาร์นี้รวมตัวกันตอน8โมงเช้าที่โรงงานแทรกเตอร์ตรงซอยตลอดดอกไม้นะครับ จากนั้นก็จะเดินทางกันไม่น่าจะเกิน8:30ครับ เพราะว่าจะให้ไปถึงกันก่อนเที่ยงครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

จะชวนแกงค์นากาโน่ไปช่วยงานเซอร์วิสครับ แต่เนื่องจากมีกันหลายกลุ่มอายุ ทั้งทั่วไป รุ่น30 รุ่น40 รุ่น 50 ผมเลยว่าจะขอให้แป๊ะตี๋ใหมญ่เซอร์วิสรุ่น 50ให้ละกันนะครับ ส่วนรุ่น30 รุ่น 40 และรุ่นทั่วไปจะต้องหาคนมาช่วยกันหน่อยครับ ไม่ทราบว่าใครมีมอไซด์ซัก2คันหรือเปล่าครับ ผมจะเอารถตู้และรถกระบะไป1คัน จะได้ไปตามเซอร์วิสให้ครบทุกคนครับ ส่วนผมเองกำลังตัดสินใจว่าจะไปปั่นหรือจะไปตามเซอร์วิส ใจอย่างปั่นมากกว่าอ่ะครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ทดสอบออเบียออก้าแล้วนิดหน่อย ผมต้องลดมาให้สเต็ม100เพื่อให้ปั่นสบายขึ้น แปลกดีครับ ท่อนอน53กลับมีระยะรีชที่ยาวกว่าBMCได้ยังไงก็ไม่ทราบ เดี๋ยวจะไปหาสเต็ม100มาใส่ครับ พอขึ้นคร่อมนั่งก็พบทันทีว่าเหมือนกับว่าท่าทางจะออกแนวนั่งปลายเบาะมากๆ ผมไม่ค่อยชอบกับฟีลลิ่งนี้เลยแต่ก็ปรับแก้ไม่ได้มาก การเลื่อนเบ่ะไปข้างหลังเพื่อให้เหมือนการนั่นปรกติก็ทำให้ระยะเอื้อมเพิ่มขึ้นไปอีก ขาแรงก้มได้ก็แล้วไปขาอ่อนแบบผมก้มมากไม่ได้ก็ทรมานสังขารไปตามระเบียบ

ฟีลลิ่งโดยรวมถือว่าทำได้ค่อนข้างดีครับ ผมลองกดโยกแรงๆด้วยน้ำหนักตัวแปดสิบกว่ากิโลก็ไม่เห็นว่ามันจะให้ตัว เฟรมออกแนวแน่นๆแข็งๆครับ ช่วงล่างไม่มี ปั่นผ่านทางลูกระนาดความคุมความเร็วที่เรียงซ้อนๆกันพบว่ามันกระเด้งกระดอนเหมือนกับเฟรมที่ซีทสเตย์ไม่ค่อยให้ตัวแบบSL3หรือพวกเซเวโร่S1 ต่างกันกับตัวBMCที่จะให้ตัวได้มากกว่านิ่มกว่าเวลาผ่านลูกระนาด

การออกตัวยกนี่ถือว่าเร็วไม่อืดอาดเลยครับ แต่ยังไม่ได้ลองสปรินท์จริงๆเพราะว่าผมสปรินท์ไม่เป็น แต่จากที่ดูผมว่าผมชอบฟีลลิ่งพีนาตอนสปรินท์มากกว่า เพราะว่ามันเป็นธรรมชาติกว่า (อาจเป็นเพราะว่ารถเข้าตัวมากกว่าก็เป็นได้ครับ) การปั่นที่ความเร็วประมาณ25แล้วยกไป40ทำด้รวดเร็วดีครับ ใช้แรงไม่มาก แต่ด้วยความที่ตำแหน่งนั่งปั่นยังไม่ลงตัวเวลาลงมานั่นที่อานทำให้ความเร็วหายไปไม่ไหลขึ้นต่อ ถ้าเซ็ทรถลงตัวจะกลับมารายงานอีกครั้งครับ

การขึ้นเขายังไม่ได้ลองบอกไม่ได้ครับ ถ้าได้ลองจะมารีวิวพร้อมสแรมเร็ด2012ไปพร้อมกันเลยครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

xander เขียน:
ปราโมทย์ เขียน:
chinnawud เขียน:ตั้งหัวขอลงชื่อคนที่จะไปแข่งทัวร์พองหนีบที่ขอนแก่น จะได้ส่งรายชื่อสมัครล่วงหน้า ผู้จัดปิดรับสมัครล่วงหน้าวันที่31ครับ หน้าที่คงสมัครได้แต่กลัวจะยุ่ง
1 อ้อ VIPลงหมอบ40ปีขึ้น

2. น้องแป๊ะ ลงเสือหมอบ รุ่น เยาวชน 40 ปีขึ้นไป :lol: :lol: :mrgreen:
3. ตั้ม ลงรุ่นเยาวชนอายุ 30 ปีขึ้นไป ลางานได้เรียบร้อย
ทริปภูเรือ ใครถอนตัวผมรอเสียบเด้อ :lol:
เฮียลางานแล้ว ถ้าไม่มีที่ให้นั่งไปจะทำไงอะครับ :lol: :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:เสาร์นี้รวมตัวกันตอน8โมงเช้าที่โรงงานแทรกเตอร์ตรงซอยตลอดดอกไม้นะครับ จากนั้นก็จะเดินทางกันไม่น่าจะเกิน8:30ครับ เพราะว่าจะให้ไปถึงกันก่อนเที่ยงครับ
รับทราบครับ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:จะชวนแกงค์นากาโน่ไปช่วยงานเซอร์วิสครับ แต่เนื่องจากมีกันหลายกลุ่มอายุ ทั้งทั่วไป รุ่น30 รุ่น40 รุ่น 50 ผมเลยว่าจะขอให้แป๊ะตี๋ใหมญ่เซอร์วิสรุ่น 50ให้ละกันนะครับ ส่วนรุ่น30 รุ่น 40 และรุ่นทั่วไปจะต้องหาคนมาช่วยกันหน่อยครับ ไม่ทราบว่าใครมีมอไซด์ซัก2คันหรือเปล่าครับ ผมจะเอารถตู้และรถกระบะไป1คัน จะได้ไปตามเซอร์วิสให้ครบทุกคนครับ ส่วนผมเองกำลังตัดสินใจว่าจะไปปั่นหรือจะไปตามเซอร์วิส ใจอย่างปั่นมากกว่าอ่ะครับ
สรุปว่าเฮียอาร์ตไป คริคริ^^ :D
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

Ton TWS เขียน:[quote="xander"เฮียลางานแล้ว ถ้าไม่มีที่ให้นั่งไปจะทำไงอะครับ :lol: :lol: :lol:
ไม่มีที่ก็นั่งตึกมึกอยู่บ้านเด่ะ นี่ยังไม่หายง่อยเลย
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton TWS เขียน:
xander เขียน:เฮียลางานแล้ว ถ้าไม่มีที่ให้นั่งไปจะทำไงอะครับ :lol: :lol: :lol:
ไม่มีที่ก็นั่งตึกมึกอยู่บ้านเด่ะ นี่ยังไม่หายง่อยเลย
:lol: :lol: :lol: มีสิครับเฮีย ต้นแค่ล้อเล่นน่ะ ตั้งอกตั้งใจซ้อมขนาดนี้ ทั้งยังมาลงชื่ออีก ไม่ใช่ประเภทโผล่หัวมาตอนจะขึ้นรถสักหน่อย :lol: :lol: :lol: ส่งชื่อสมัครให้ไปแล้วด้วยนะขอบอก ;)
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton TWS เขียน:[quote="xander"เฮียลางานแล้ว ถ้าไม่มีที่ให้นั่งไปจะทำไงอะครับ :lol: :lol: :lol:

ตั้ม โหลดคาร์โบ หรือยัง :?: ถ้าโหลดแล้วเดี๋ยวก็หาย ฮิ ฮิ :mrgreen:

ผมโหลดก่อนแข่งประมาณ 5 วัน น่ะ วันแข่งจะได้ พีคสุดๆๆ :o :D
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:จะชวนแกงค์นากาโน่ไปช่วยงานเซอร์วิสครับ แต่เนื่องจากมีกันหลายกลุ่มอายุ ทั้งทั่วไป รุ่น30 รุ่น40 รุ่น 50 ผมเลยว่าจะขอให้แป๊ะตี๋ใหมญ่เซอร์วิสรุ่น 50ให้ละกันนะครับ ส่วนรุ่น30 รุ่น 40 และรุ่นทั่วไปจะต้องหาคนมาช่วยกันหน่อยครับ ไม่ทราบว่าใครมีมอไซด์ซัก2คันหรือเปล่าครับ ผมจะเอารถตู้และรถกระบะไป1คัน จะได้ไปตามเซอร์วิสให้ครบทุกคนครับ ส่วนผมเองกำลังตัดสินใจว่าจะไปปั่นหรือจะไปตามเซอร์วิส ใจอย่างปั่นมากกว่าอ่ะครับ

คุณ ART ลงแข่งด้วยกันเลยดิ เทส ออเบียร์ไปในตัวด้วยเลย :D :D
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: koratbike
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

ผมมีมอไซค์คันนึง yamaha Bell R 110 แก่ๆ พอได้ไหมครับ ถ้าสนใจมารับไปได้เลยครับ ผมยังไม่แน่ดูงานก่อน ถ้าไปอาจจะเสาร์เย็น หรือเช้าตรู่วันอาทิตย์ครับ แต่ อยากไปขี่ให้ครบครับ :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”