เสือเฒ่าฯเฮฮาตุลาฯ'๕๕ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาตุลาฯ'๕๕ครับ

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

trek korat เขียน:
ArtKorat เขียน:จะชวนแกงค์นากาโน่ไปช่วยงานเซอร์วิสครับ แต่เนื่องจากมีกันหลายกลุ่มอายุ ทั้งทั่วไป รุ่น30 รุ่น40 รุ่น 50 ผมเลยว่าจะขอให้แป๊ะตี๋ใหมญ่เซอร์วิสรุ่น 50ให้ละกันนะครับ ส่วนรุ่น30 รุ่น 40 และรุ่นทั่วไปจะต้องหาคนมาช่วยกันหน่อยครับ ไม่ทราบว่าใครมีมอไซด์ซัก2คันหรือเปล่าครับ ผมจะเอารถตู้และรถกระบะไป1คัน จะได้ไปตามเซอร์วิสให้ครบทุกคนครับ ส่วนผมเองกำลังตัดสินใจว่าจะไปปั่นหรือจะไปตามเซอร์วิส ใจอย่างปั่นมากกว่าอ่ะครับ

ผมมีมอไซค์คันนึง yamaha Bell R 110 แก่ๆ พอได้ไหมครับ ถ้าสนใจมารับไปได้เลยครับ ผมยังไม่แน่ดูงานก่อน ถ้าไปอาจจะเสาร์เย็น หรือเช้าตรู่วันอาทิตย์ครับ แต่ อยากไปขี่ให้ครบครับ :mrgreen:

เพื่อน อย่าลืมโหลดคาร์โบ นะ จะได้ไม่ แฮ้ง น่ะ :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย agito »

มีท่านใดสนใจ แร็คยึดจักรยาน ติดกับยางอะไหล่บ้างมั้ยครับ เพื่อนฝากขาย 1,500 บาท สภาพใหม่

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ปราโมทย์ เขียน:
xander เขียน:
Ton TWS เขียน:[quote="xander"เฮียลางานแล้ว ถ้าไม่มีที่ให้นั่งไปจะทำไงอะครับ :lol: :lol: :lol:
ไม่มีที่ก็นั่งตึกมึกอยู่บ้านเด่ะ นี่ยังไม่หายง่อยเลย

ตั้ม โหลดคาร์โบ หรือยัง :?: ถ้าโหลดแล้วเดี๋ยวก็หาย ฮิ ฮิ :mrgreen:

ผมโหลดก่อนแข่งประมาณ 5 วัน น่ะ วันแข่งจะได้ พีคสุดๆๆ :o :D
ทั้งโหลดทั้งอัพ ไม่ฟื้น เลยครับ สงสัยต้องไปถ่ายเลือดบ้าง :lol: :lol: :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
deadline
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไม่มีสังกัด
Bike: Giant TCR advance sl

โพสต์ โดย deadline »

เห็นแล้วอยากไปแข่งด้วยจัง

แต่ตอนนี้แค่ตามกลุ่มก็ไม่ไหวแล้วครับ :(
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ArtKorat เขียน:จะชวนแกงค์นากาโน่ไปช่วยงานเซอร์วิสครับ แต่เนื่องจากมีกันหลายกลุ่มอายุ ทั้งทั่วไป รุ่น30 รุ่น40 รุ่น 50 ผมเลยว่าจะขอให้แป๊ะตี๋ใหมญ่เซอร์วิสรุ่น 50ให้ละกันนะครับ ส่วนรุ่น30 รุ่น 40 และรุ่นทั่วไปจะต้องหาคนมาช่วยกันหน่อยครับ ไม่ทราบว่าใครมีมอไซด์ซัก2คันหรือเปล่าครับ ผมจะเอารถตู้และรถกระบะไป1คัน จะได้ไปตามเซอร์วิสให้ครบทุกคนครับ ส่วนผมเองกำลังตัดสินใจว่าจะไปปั่นหรือจะไปตามเซอร์วิส ใจอย่างปั่นมากกว่าอ่ะครับ

คุณ ART ลงแข่งด้วยกันเลยดิ เทส ออเบียร์ไปในตัวด้วยเลย :D :D
รถยังเซ็ทไม่ลงตัวครับ
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ

deadline เขียน:เห็นแล้วอยากไปแข่งด้วยจัง

แต่ตอนนี้แค่ตามกลุ่มก็ไม่ไหวแล้วครับ :(

มาขี่ด้วยกัน บ่อยๆๆ น้องปล้ำ เดี๋ยวเดียวก็ตามทันนะ มันเป็น ศาสตร์และศิลปะ นะ ในการอยู่ในกลุ่มให้ได้น่ะ :mrgreen:

แบบว่า กำลังกาย+กำลังใจ สุดๆๆ เดี๋ยวร่างกายมันปรับเอง เชื่อดิ :mrgreen: :mrgreen:

หลุดบ่อยๆๆ สิดี อีกซักพักมันก็ติดเอง ฮิ ฮิ 8-) 8-)
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

รายชื่อคนที่จะสมัครแข่งทัวร์เดอพองหนีบ 2012ครับ

PCS Cycling Team Korat
1. นายสมชัย ประจักษ์สูตร์ ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 50 ขึ้นไป ชาย

2. นายชินวุฒิ ธรรมาณิชานนท์ VIP ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 40 – 49 ชาย
3. นายปราโมทย์ ลิ้มพงษา VIP ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 40 – 49 ชาย
4. นายสมญา จารย์สูงเนิน ลงเสือภูเขารุ่นอายุ 40 – 49 ปีชาย

5. น.ส.ยุพิณ ศิริสวัสดิ์ ลงเสือหมอบรุ่นประชาชนทั่วไปหญิง

6. Mr.Hisashi Takehara ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 30 – 39 ชาย
7. นายปริญญา ช่อผกา ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 30 – 39 ชาย
8. นายวชิรากรณ์ สงนอก ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 30 – 39 ชาย
9. นายวีรยุทธ จงเป็นสุขเลิศ ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 30 – 39 ชาย

10. นายกรภัทร จงเป็นสุขเลิศ ลงเสือหมอบรุ่นประชาชนทั่วไปชาย
11. นายณัฐภพ กิจวัฒนคุณ ลงเสือหมอบรุ่นประชาชนทั่วไปชาย

มีใครจะเพิ่มเติมอีกไหมครับ
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ฝากอาร์ทเอาครีมทาไข่ :oops: กับเกลือแร่เม็ด ฝากมากับรถด้วยนะครับ
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ

chinnawud เขียน:รายชื่อคนที่จะสมัครแข่งทัวร์เดอพองหนีบ 2012ครับ

1. นายสมชัย ประจักษ์สูตร์ ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 50 ขึ้นไป ชาย

2. นายชินวุฒิ ธรรมาณิชานนท์ VIP ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 40 – 49 ชาย
3. นายปราโมทย์ ลิ้มพงษา VIP ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 40 – 49 ชาย
4. นายสมญา จารย์สูงเนิน ลงเสือภูเขารุ่นอายุ 40 – 49 ปีชาย

5. น.ส.ยุพิณ ศิริสวัสดิ์ ลงเสือหมอบรุ่นประชาชนทั่วไปหญิง

6. Mr.Hisashi Takehara ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 30 – 39 ชาย
7. นายปริญญา ช่อผกา ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 30 – 39 ชาย
8. นายวชิรากรณ์ สงนอก ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 30 – 39 ชาย
9. นายวีรยุทธ จงเป็นสุขเลิศ ลงเสือหมอบรุ่นอายุ 30 – 39 ชาย

10. นายกรภัทร จงเป็นสุขเลิศ ลงเสือหมอบรุ่นประชาชนทั่วไปชาย
11. นายณัฐภพ กิจวัฒนคุณ ลงเสือหมอบรุ่นประชาชนทั่วไปชาย

:D :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

:lol:
deadline
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ไม่มีสังกัด
Bike: Giant TCR advance sl

โพสต์ โดย deadline »

deadline เขียน:เห็นแล้วอยากไปแข่งด้วยจัง

มาขี่ด้วยกัน บ่อยๆๆ น้องปล้ำ เดี๋ยวเดียวก็ตามทันนะ มันเป็น ศาสตร์และศิลปะ นะ ในการอยู่ในกลุ่มให้ได้น่ะ :mrgreen:

แบบว่า กำลังกาย+กำลังใจ สุดๆๆ เดี๋ยวร่างกายมันปรับเอง เชื่อดิ :mrgreen: :mrgreen:

หลุดบ่อยๆๆ สิดี อีกซักพักมันก็ติดเอง ฮิ ฮิ 8-) 8-)

ขอไปฟิตร่างกายสักพักก่อนครับพี่แป๊ะ ช่วงนี้ก็ เกาะแล้ว หลุด ๆ ไปก่อน :mrgreen:
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ชื่อผมต้องมี " ะ " ด้วยอ่ะครับ
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

chinnawud เขียน:รายชื่อคนที่จะสมัครแข่งทัวร์เดอพองหนีบ 2012ครับ

ไก่ไปด้วยครับอาจมีนักกีฬากองทัพบกไปอีกคนครับรวมเป็น13คนครับ

ผมไม่ได้ไปด้วยวันเสาร์ครับจะออกอาทิตย์เช้าด้วยจักรยานปั่นไปเขื่อนไปดูพวกเรารับรางวัลที่เส้นชัยนะครับแล้วก็ค่อยเดินทางกลับพร้อมกันครับ
lovemtb
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0844728863
team: พิมาย mtb,บ้านเสือภูเขา,เนสเล่ไทย
Bike: Wheeler

โพสต์ โดย lovemtb »

เมลกับเดฟขอติดรถpcsไปแข่งขอนแก่นด้วยนะครับ
*ขอบคุณครับ
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

ArtKorat เขียน:

ไก่ไปด้วยครับอาจมีนักกีฬากองทัพบกไปอีกคนครับรวมเป็น13คนครับ

ผมไม่ได้ไปด้วยวันเสาร์ครับจะออกอาทิตย์เช้าด้วยจักรยานปั่นไปเขื่อนไปดูพวกเรารับรางวัลที่เส้นชัยนะครับแล้วก็ค่อยเดินทางกลับพร้อมกันครับ
ผม แป๊ะ กะ ต้อมเสือภูเขา จะเดินทางเสารืบ่ายแก่ๆ ครับ ไปสมทบที่พัก ว่าแต่พอกันไหมครับ เอารถปิคอัพผมไปใส่ได้ สี่คัน เต็มที่ หก แต่จะนั่งเบียด ห้าที่กำลังสบาย น่าจะรับได้อีก สองที่ครับ แชรืน้ำมันกันครับ

เฮียอารืท จะเอามอไซค์ปะครับ ถ้าเอาบอกด้วยเด้อครับ จอดอยูบ้านเฉยๆ นานๆ ขี่ แต่เคยใช้เป็นมาแชลใจเกินร้อยแล้วครับ :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”