เสือเฒ่าฯเฮฮากันยาฯ คาร์ฟรี เดย์'๕๕ครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

เสือเฒ่าฯเฮฮากันยาฯ คาร์ฟรี เดย์'๕๕ครับ

โพสต์ โดย Ton TWS »

สวัสดีชาวเสือเฒ่าฯทุกคนในวันขึ้นเดือนใหม่ครับ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮากันยาฯ คาร์ฟรี เดย์'๕๕ครับ

lekkr เขียน:
เสือรถพ่วง เขียน:เดี๋ยววันศุกร์ที่ 21 กันยายน 2555 รอดูชิงแชมป์ สเตจเขาดีกว่า มีทีม KOM bike ลงแข่งด้วย มาร่วมเชียร์กันนะครับ เดี๋ยวถ้าจะนัดรวมกันดูที่ร้านมีกวงก็ได้นะครับ :lol: :lol: :lol:
ดี ๆ ไปช่วยกันเฮ น่าจะสนุกดี.....นาน ๆ พวก "บ้านเอง" จะโชว์ฝีมือแจ๋ว ๆ ซักที
ดีครับ ต้นไปด้วย ว่าแต่เจ้าของร้านว่ายังไงครับ จะอยู่หรือเปล่า :?: ;) อิอิ^^
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮากันยาฯ คาร์ฟรี เดย์'๕๕ครับ

Vuelta a España 2012
สเตจน่าสนใจที่เหลือครับ.... :D :D :D

Stage 14 Saturday, September 1 2012
Palas de Rei - Puerto de Ancares149.2 km
รูปภาพ

Stage 15 Sunday, September 2 2012
La Robla - Lagos de Covadonga186.5 km
รูปภาพ

Stage 16 Monday, September 3 2012
Gijón - Valgrande-Pajares (Cuitu Negru)183.5 km
รูปภาพ

Stage 17 Wednesday, September 5 2012
Santander - Fuente Dé187.3 km
รูปภาพ

Stage 20 Saturday, September 8 2012
La Faisanera (Golf Segovia) - Bola del Mundo170.7 km
รูปภาพ

ลิงก์ดูถ่ายทอดสด...แข่งจักรยาน Vuelta a España 2012
http://www.sportlemon.tv/c-9.html <== คลิ๊ก ดูสดทุกรายการ

เฮียอ้อนัดดูวันไหนดีครับ :?: :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

อาทิตยที่ 2 กันยาฯนี้ โคราช-โนนสาวเอ้ มีผู้ร่วมทางหลายคน คือ

1. เฮียอ้อ
2. พี่หมาน้อย
3. พี่ต้อม
4. พี่เอก
5. ทาเคฮาราซัง
6. ต้น
7. น้าเอ๊ะ
8. ลุงโมทย์

ใครจะไปด้วยกันแบบเร็วหน่อยเชิญเลยนะครับ :D
พบกันที่ปั๊มปตท. 6.15 น. ล้อหมุน 6.30 น.ครับ 8-)

ป.ล. ยังรอเยาวชนคอนเฟิร์มอยู่ครับ เงียบเลย อิอิ^^

Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ต้นชวนซ้อมทางไกลแบบขี่ไปและกลับครับ :D
สำหรับผู้ที่จะไปแข่งทัวร์เดอพองหนีบ
เริ่มเก็บระยะและเพิ่มความเร็ว+แรงตามลำดับ ;)

ซ้อมในเส้นทางตามนี้นะครับ เส้นทางละครั้งสองครั้งตามสะดวก
กำหนดวันกันอีกครั้งตามความเหมาะสม

โคราช-ผาเก็บตะวัน
โคราช-วัดป่าภูผาสูง
โคราช-เขายายเที่ยง
โคราช-โนนสาวเอ้
โคราช-อ่างเก็บน้ำลำพระเพลิง(วังน้ำเขียว เส้นเขาแผงม้า)
โคราช-ปากช่อง-วังน้ำเขียว
โคราช-วังน้ำเขียว-ปากช่อง

:arrow: :arrow: :arrow:

ตอนแรกอยากไปเขาทรายด้วย แต่นึกได้ว่า ตอนนี้ช่วงเขาทรายทางไม่ดีมากๆ ไม่ไปดีกว่า :(

Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

สุดยอดทริป....เลยน้องต้น ;) :)

พี่จะขอแจมทุกทริปเลยนะครับ จะครบเส้นทางหรือไม่ก็ขอดูเวลาในทริปนั้นๆเด้อออ 8-)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เคียกๆอยากไปแต่ไปไม่ได้
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Triathlete เขียน:สุดยอดทริป....เลยน้องต้น ;) :)

พี่จะขอแจมทุกทริปเลยนะครับ จะครบเส้นทางหรือไม่ก็ขอดูเวลาในทริปนั้นๆเด้อออ 8-)
ยินดีครับพี่ต้อม :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:เคียกๆอยากไปแต่ไปไม่ได้
อิอิ^^
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

Ton TWS เขียน:อาทิตยที่ 2 กันยาฯนี้ โคราช-โนนสาวเอ้ มีผู้ร่วมทางหลายคน คือ

1. เฮียอ้อ
3. พี่ต้อม
4. พี่เอก
6. ต้น
7. น้าเอ๊ะ
8. ลุงโมทย์

ใครจะไปด้วยกันแบบเร็วหน่อยเชิญเลยนะครับ :D
พบกันที่ปั๊มปตท. 6.15 น. ล้อหมุน 6.30 น.ครับ 8-)

ป.ล. ยังรอเยาวชนคอนเฟิร์มอยู่ครับ เงียบเลย อิอิ^^

จะพลาดได้อย่างไร 8-) :lol: เชิงจะเจ็บๆ เข่าซ้ายนิดๆๆ :cry:
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ

โคราช-ผาเก็บตะวัน
โคราช-อ่างเก็บน้ำลำพระเพลิง(วังน้ำเขียว เส้นเขาแผงม้า)

สเตจเขาทั้งน้าน ฮิฮิ 8-) 8-)

เสือรถพ่วง ชอบมากเลยเส้นทางแบบเนี้ย ไปด้วยกันดิ :mrgreen:
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อเช้า ไม่รู้ว่าเขาไปกันใน มธส ไม่งั้นนะ........ไอ้เราดันขี่ไปบุ่งนึกว่าเฮียอ้อขี่อยู่ในบุ่งซะอีก :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ปราโมทย์ เขียน:
Ton TWS เขียน:อาทิตยที่ 2 กันยาฯนี้ โคราช-โนนสาวเอ้ มีผู้ร่วมทางหลายคน คือ

1. เฮียอ้อ
3. พี่ต้อม
4. พี่เอก
6. ต้น
7. น้าเอ๊ะ
8. ลุงโมทย์

จะพลาดได้อย่างไร 8-) :lol: เชิงจะเจ็บๆ เข่าซ้ายนิดๆๆ :cry:
ดีครับ เดี๋ยวปั่นพรุ่งนี้ก็หายเจ็บละครับ ไปวิ่งจนเจ็บเข่านี่ ท่าทางจะวิ่งผิดท่านะครับ ฮิฮิ^^
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ปราโมทย์ เขียน:โคราช-ผาเก็บตะวัน

สเตจเขาทั้งน้าน ฮิฮิ 8-) 8-)

เสือรถพ่วง ชอบมากเลยเส้นทางแบบเนี้ย ไปด้วยกันดิ :mrgreen:
เห็นว่าน้าแป๊ะชอบเขาไงครับ พลาดไม่ได้เลยนะครับเนี่ย โฮ่ๆๆ ;)

ป.ล. หนาวนี้เขาใหญ่เขาเขียวเรื่อยๆเลยครับ :D
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

ขอเชิญชวนนักปั่นทุกท่าน ปั่นรณรงค์เนื่องในวัน Car Free Day 2012 :D :D

โดยทางชมรมจักรยานสีคิ้ว ได้จัดกิจกรรม ปั่นจักรยาน ไหว้พระ 9 วัด ในวันอาทิตย์ที่ 23 กันยายน 2555

โดยผู้เข้าร่วมกิจกรรม จะได้รับเสื้อยืด Car Free Day ทุกท่าน

อ.สีคิ้ว นับเป็นอำเภอเดียวในประเทศไทยที่ได้สิทธิจัดกิจกรรมCar Free Day แล้วได้รับเสื้อมาจากสมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทยอย่างเป็นทางการ ที่แยกการจัดงานจากตัวจังหวัด เพราะถือเป็นชมรมจักรยานต่างอำเภอ ชมรมแรกๆของประเทศก็ว่าได้ และยังมีการจัดกิจกรรมต่างๆต่อเนื่องมาจวบจนปัจจุบัน ซึ่งชมรมจักรยานสีคิ้วก็ได้จัดปั่นจักรยานวันCar Free Dayมาแล้วหลายปีติดต่อกัน มีผู้เข้าร่วมหลายร้อยคนทุกปี
ปีนี้พิเศษ มีจับฉลากรางวัลด้วยครับ :D

หมายกำหนดการมีดังนี้ครับ

รูปภาพ

ขอเชิญชวนพี่ๆ น้องๆ ชาวจักรยานมาร่วมทำกิจกรรมดีๆกันครับ
เราไม่ได้จัดกิจกรรมแข่งกับตัวจังหวัดนะครับ ทุกฝ่ายทำเพื่อสังคมกันทั้งนั้น สะดวกที่ไหนก็เข้าร่วมกิจกรรมได้ที่นั่นครับ
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”