ทริปประเพณีของเสือเฒ่าทางไกล ปีนี้พิเศษ3วัน2คืน โคราช ชุมแพ น้ำหนาว ภูเรือ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

Re: ทริปประเพณีของเสือเฒ่าทางไกล ปีนี้พิเศษ3วัน2คืน โคราช ชุมแพ น้ำหนาว ภูเรือ

โพสต์ โดย dewdew »

AUN9 เขียน:9 อ้วนไปรฯ+ เมล์หรือ พี่เป๊าะก็ได้..(รถไฟ 2 ขบวนเปิดหวูด)
:lol: :D :lol: โอเคเลย ไม่มีปํญหา :lol: :lol: :lol: รถด่วนทางเรียบมาแว๊ววววว :roll: :D :roll:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: ทริปประเพณีของเสือเฒ่าทางไกล ปีนี้พิเศษ3วัน2คืน โคราช ชุมแพ น้ำหนาว ภูเรือ

โพสต์ โดย Ton TWS »

พี่เอกฝากลงชื่อไปภูเรือด้วยครับ :D

และเนื่องจากพี่เอกไม่มีเต๊นท์ บวกกับเห็นว่าแฟนน้าเอ๊ะไม่ไป จึงขอนอนเต๊นท์กับน้าเอ๊ะนะฮ๊าฟ :lol: :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

จ.เอ๊ะ เขียน:ผมมีเต๊นท์ให้พี่หมาน้อยแล้วนอนคนเดียวเลย แล้วผมมีอีก1เต๊นท์นอนได้4คนคับ ใครจะมานอนก้อได้แต่อย่าเอาเสือมาเป็นพอ55555
พี่เอกนอนด้วยนะครับน้าเอ๊ะ จบเลย รับรองไม่พาเสือหรือสิงโตที่ไหนไปด้วย ทั้งยังไม่มีหวูดรถไฟและโรงสีใหญ่น้อยครับ คริคริ^^ ;) :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ทัวร์ ออฟ ภูเรือ :D

นักปั่น
1 เฮียอาร์ต
2 ลุงอ้วนไปรษณีย์
3 ต้น
4 พี่หมาน้อย
5 น้าเอ๊ะ
6 ลุงโมทย์
7 ลุงเป๊าะ
8 น้าอ้อน
9 เจ็กแก้ว
10 เฮียตี๋ใหญ่
11 อ.ช้วง
12
--- พี่ต้อม ไตร---
13 เฮียอ้อ :lol: :lol: :lol: (เย้ :D ไปได้ด้วย)
14 พี่หม่า
15 พี่เอก

คนติดตาม
1 การ์ตูน(ลูกชายของพี่ไทยรัฐ)

2 ---ผบ.พี่ต้อม ไตร ---
3
4
5
6
7

รายชื่อคนมีเต๊นท์ :)

1. ต้น
2. พี่ต้อม
3. น้าเอ๊ะ
4. ลุงโมทย์
5. น้าอ้อน
6. ลุงเป๊าะ
7. เจ็กแก้ว
8. พี่หมาน้อย
9. เฮียอ้อ

รายชื่อคนที่ไม่มีเต๊นท์ :)

1. พี่หม่า
2. พี่เอก (นอนเต๊นท์เดียวกับน้าเอ๊ะ ไม่มีปัญหา ฮ่าๆๆ ;) )

ที่เหลือไม่ทราบครับ :?:

ส่วนห้องนอนที่ชุมแพ 10 ห้องเบื้องต้นเป็นดังนี้ครับ :)
1. เฮียอาร์ต
2. น้าอ้อน-ต้น
3. เฮียตี๋ใหญ่-อ.ช้วง
4. พี่ต้อม-พี่หนุ่ย
5. พี่หมาน้อย
6. ลุงโมทย์-น้าเอ๊ะ
7. เจ็กแก้ว-เฮียอ้อ
8. พี่เอก-พี่หม่า
9. พี่ไทยรัฐ-การ์ตูน-คนขับรถอีกคน
10. ลุงอ้วน-ลุงเป๊าะ

:arrow: :arrow: :arrow:

dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol: :roll: :o :shock: :D นักปั่นเก็บตัวกันเงียบจัง ยังไม่ได้เช็ดร่างกาย ...เอ๊ย เช็ดรถ..เลย รู้สึกเบาะจะแข็งไปหน่อย นั่งปั่น สัก 2 ชั่วโมงก็เจ็บ..ก้นแล้ว ทำไงดี ช่วยบอกที :roll: :D
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ทำก้นให้แข็งกว่าเบาะ
ผมมีแววจะอดไป :cry: :cry: :cry:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

อรุณสวัสดิ์ยามอากาศเย็นคร๊าบบบ

ฝากอุณหภูมิอากาศครับ http://www.tmd.go.th/province.php?id=17

ปล.หนาวๆอย่างนิ่งต้องไปกะโดดน้ำ เพื่อลดหวัดนะคับ :mrgreen: :)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

chinnawud เขียน:ทำก้นให้แข็งกว่าเบาะ
ผมมีแววจะอดไป :cry: :cry: :cry:
เสียดายแย่เลยครับ หวังว่าจะมีคนมาทำงานนะครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

อีกไม่กี่เพลาเท่านั้นที่จะได้ปั่นทางไกล :D
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton TWS เขียน:อีกไม่กี่เพลาเท่านั้นที่จะได้ปั่นทางไกล :D
:D :roll: :o ยังซ้อมได้นิดเดียวเอง จะปั่นทางไกลกันแล้ว ต้องไปซ้อมวิ่งต่ออีกหน่อย หรือซ้อมปั่นอีกหน่อยดี :lol: :o :lol:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

dewdew เขียน:
Ton TWS เขียน:อีกไม่กี่เพลาเท่านั้นที่จะได้ปั่นทางไกล :D
:D :roll: :o ยังซ้อมได้นิดเดียวเอง จะปั่นทางไกลกันแล้ว ต้องไปซ้อมวิ่งต่ออีกหน่อย หรือซ้อมปั่นอีกหน่อยดี :lol: :o :lol:

----เหมือนผมเลยครับ..พี่เปาะ ต้องหาอย่างอื่นมาเสริมกล้ามเนื้อซะแล้ววว---
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

*ประกาศ*

เฮียอาร์ตฝากแจ้งให้เพื่อนพ้องน้องพี่ที่จะไปภูเรือทุกคนทราบว่า

วันพรุ่งนี้(27ธ.ค.)ขอให้ทุกคนเอาสัมภาระมาฝากไว้ที่ร้านเคียงเล(ติดโรงแรมสบายใกล้แยกพีกาซัส)ตอนเที่ยงนะครับ เนื่องจากมีสัมภาระจำนวนมาก ทั้งกระเป๋า, เต๊นท์และอื่นๆ ดังนั้นจึงจำเป็นต้องเอาของมาแพ็กกันตั้งแต่วันพรุ่งนี้ เพื่อความสะดวกในการเดินทางวันที่29ครับ

จึงแจ้งมาให้ทราบโดยทั่วกัน :)

Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

อ่านกันอีกสักครั้งครับ :D
ArtKorat เขียน:การเดินทางวันที่29เราจะนัดเจอกันเวลา5:00 นัดเจอกันที่หน้าโรงพยาบาลเซนต์แมรี่นะครับ และจะออกเดินทางทันทีที่คนครบและไม่เกิน5:30ครับ ดังนั้นขอให้ทุกคนอย่าสายเป็นอันขาดครับ เราจะใช้เส้นทางผ่านจอหอ โนนไทย จัตุรัส ชัยภูมิ แก้งคร้อ ภูเขียว ชุมแพครับ วันแรกระยะทางประมาณ 220กิโลเมตร คาดว่าน่าจะใช้เวลาเดินทางประมาณ 9 ชั่วโมงครับ คิดว่าไปถึงก่อนบ่ายสามครับ เราจะกินข้าวเที่ยงกันก่อนที่แก้งคร้อครับ จากนั้นก็จะเหลือระยะทางอีกประมาณ 60กิโลเมตร ก็จะถึงชุมแพ เราจะเช็กอินเข้าโรงแรม และพักผ่อนกันมากที่สุดเท่าที่จะทำได้ และจะเริ่มโหลดคาร์โบไฮเดรทกันตั้งแต่6โมงเย็นสถานที่กินจะดูกันอีกทีครับ แล้วเราจะเข้านอนกันเร็ว เพื่อเดินทางกันตอนตี5ในวันถัดไปครับ

การเดินทางในวันที่สองเราจะพร้อมกันตอนตี5:00และล้อหมุนทันทีที่พร้อมครับ วันนี้จะเป็นวันที่สาหัสครับเพราะว่าจะเดินทางกัน 220กิโลเมตรผ่านเส้นทางที่เขา เขา แล้วก็เขาเท่านั้นครับ ผมคิดว่าระยะทางนี้เราน่าจะใช้เวลาราวๆ10ชั่วโมงครับถึงจะถึงจุดหมาย แล้วจากนั้นก็จะเหลืออีก1ชั่วโมงเพื่อวัดใจขึ้นเขาที่ชันๆก่อนจะไปตั้งแคมป์กันตอน16:00 ทางรถเซอร์วิสเราจะมีสองคันซึ่งหนึ่งคันจะไปรอจองที่ตั้งเตนท์ก่อนให้พวกเรา ถึงที่หมาย พักผ่อนแล้วก็จะหาอะไรกินกันครับ

วันที่31จะเป็นวันที่เราเดินทางกลับกันครับ ตอนเช้าเรามีสอบซ่อมสำหรับคนสอบตก จากนั้นก็มีการเดินท่องเที่ยวตอนเช้าบนภูเรือไม่เกิน9:00ก็จะแพ็กของกลับบ้านกันครับ ระหว่างทางเราคงจะหาที่เที่ยวซักแห่งสองแห่งเพื่อเดินชมสถานที่และก็เดินทางกลับโคราชกันตอนเที่ยงครับ คิดว่าถึงโคราชประมาณ5โมงเย็นครับ

งบประมาณทั้งสิ้นต่อหัวคาดว่าน่าจะประมาณ 750บาทครับ แต่ขอเก็บเผื่อไว้ก่อนที่คนละ1000ครับ ปีนี้ไม่มีBBนะครับ :lol:
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ

:D :lol: :P เกือบพร้อมแล้วคอยก็แต่เวลา ออกตัว ได้ข่าวว่า เฮียอ้อ ไม่ต้องออกตัวจนล้อฟรีนะ มันแรงเกินเหตุ เกาะติดสถานการณ์ งานเลี้ยงสนุกมาก:lol: :P :D
จ.เอ๊ะ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0862488843
team: สุรธรรพิทักษ์
Bike: trek

โพสต์ โดย จ.เอ๊ะ »

Ton TWS เขียน:
จ.เอ๊ะ เขียน:ผมมีเต๊นท์ให้พี่หมาน้อยแล้วนอนคนเดียวเลย แล้วผมมีอีก1เต๊นท์นอนได้4คนคับ ใครจะมานอนก้อได้แต่อย่าเอาเสือมาเป็นพอ55555
พี่เอกนอนด้วยนะครับน้าเอ๊ะ จบเลย รับรองไม่พาเสือหรือสิงโตที่ไหนไปด้วย ทั้งยังไม่มีหวูดรถไฟและโรงสีใหญ่น้อยครับ คริคริ^^ ;) :D
มานอนได้ไม่มีปัญหา แต่อาบนํ้าปะแป้งมาด้วนนะ55555ยินดีคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”