ทริปประเพณีของเสือเฒ่าทางไกล ปีนี้พิเศษ3วัน2คืน โคราช ชุมแพ น้ำหนาว ภูเรือ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: bianchi

Re: ทริปประเพณีของเสือเฒ่าทางไกล ปีนี้พิเศษ3วัน2คืน โคราช ชุมแพ น้ำหนาว ภูเรือ

โพสต์ โดย ชาญ »

...ตาลาย น่าไปหมด ;)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: ทริปประเพณีของเสือเฒ่าทางไกล ปีนี้พิเศษ3วัน2คืน โคราช ชุมแพ น้ำหนาว ภูเรือ

โพสต์ โดย ArtKorat »

ArtKorat เขียน:เรื่องที่จะไปเลยปีนี้มีข่าวดีปนข่าวร้าย ข่าวดีคือว่ายังไม่เลิกครับ ข่าวร้ายคือว่าเปลี่ยนเส้นทางครับ และการเดินทางจะเป็นสามวันสองคืนครับ

เราจะออกกันวันศุกร์ที่28ตอน6:00เช้า เพราะว่าไม่ใช่วันหยุดทั่วไปทำให้เรายังสามารถเดินทางในเส้นทางหลักได้โดยที่รถยังไม่มากนัก ข้อเสียเพื่อนๆหลายคนอาจไม่สามารถไปด้วยได้เนื่องจากติดภาระกิจอีรุงตุงนังที่ทำงาน วันแรกเราจะปั่นกันไปจบทริปที่แก้งคร้อระยะทาง170กิโลเมตรทำให้เราถึงแก้งคร้อไม่เกิน บ่ายสอง เราจะกินข้าวแพ็กรถแล้วเดินทางไปชุมแพต่อ ซึ่งห่างไปราวๆ50กิโลเมตร อันแพ็กรถที่ชุมแพเช็กอินเสร็จก็น่าจะประมาณ3:30ครับ จากนั้นก็พักผ่อนกันให้เต็มที่ ตอนเย็นกินข้าวกันที่โลตัสที่ชุมแพ ซื้อของกินเผื่อวันรุ่งขึ้นแล้วเราก็จะไปพักผ่อนกันเพื่อวันถัดไปที่หนักมาก ช่วงบ่ายๆเย็นๆรถคงแน่นถนนเพราะว่าคนออกเดินทางกลับบ้านกันตั้งแต่บ่ายวันศุกร์

เช้าวันเสาร์ที่29 เราจะออกเดินทางจากที่พักด้วยรถตู้นะครับ แพ็กรถกันเร็วหน่อยตั้งแต่ตี5จากนั้นเราจะไปแถวๆครสารตรงบริเวณที่จะขึ้นอุทยานแห่งชาติน้ำหนาวแล้วเราก็จะปั่นผ่านสารพัดภูเขากัน ผมคิดว่าเส้นทางนี้รถไม่น่าจะมากแล้วเพราะว่าเป็นเส้นทางภูเขาและเราจะใช้เส้นทางกลักน้อยมาก โดยเริมจากเส้นทางหมายเลข12 ปั่นประมาณ20กิโลก็จะมาถึงทางแยก ตัดระหว่างเส้นทาง2216กับเส้น12เราก็จะเลี้ยวไปทาง2216 ผ่านอำเภอน้ำหนาว วังกวาง ไปจนถึงทางแยกระหว่างถนน 2216กับถนน2174ระยะทางจากจุดตัดแรกมาถึงตรงนี้ก็ประมาณ90กิโลเมตร ผมคิดว่าคงจะราวๆเที่ยงวันเห็นจะได้(ใช้ความเร็วเฉลี่ย20กิโลเมตรต่อชั่วโมง) พักกินข้าวเที่ยงกันซัก1ชั่วโมงแล้วเริ่มเดินทางต่อ เราจะไปเส้นทาง2174ไปเรื่อยๆจะไปบรรจบกับทางหลัก203ซึ่งเป็นระยะทางประมาณ40กิโลเมตร เส้นทางนี้ถ้าเพื่อนๆขาอ่อนรู้สึกไปไม่ไหวแล้วผมก็อยากให้ขึ้นรถไปพักผ่อนก่อน เก็บแรงซักสองสามชั่วโมงแล้วค่อยมาลุยกันต่อ พอเราเข้าเส้น203ก็จะเหลืออีกแค่23กิโลสุดท้ายที่จะนำเราขึ้นภูเรือ ซึ่งผมคิดว่าเราจ่าจะไปถึงราวๆ5โมงเย็นและไปแค๊มป์ทนหนาวกันที่นั่น

รวมระยะทางในวันที่สอง175กิโลเมตรกับเขา เขาแล้วก็เขาให้โดยนวดไปตลอดทางแล้วก็ไปจบที่เขาที่ภูเรือ

สองวันเราเดินทางประมาณ 345กิโลเมตร

วันอาทิตย์ที่30เราจะเดินทางกลับโคราชเพื่อให้ทุกท่านจะได้อยู่กับครอบครัวในวันขึ้นปีใหม่ หรือว่าท่านใดจะพาญาติพี่น้องมานอนที่ภูเรือก็สามารถนัดมาเจอกันที่ภูเรือวันที่29ได้นะครับ ในวันที่30เราจะปั่นจักรยานเที่ยวแถวนั้น พอได้เวลาอันสมควรเราก็จะเดินทางกลับโคราชกัน เพื่อนๆเห็นประการใดก็วานบอกด้วยนะครับ เส้นทางวันที่สองนั้นจะหนักมากทีเดียวเพราะว่าเราจะเจอนวดตลอดครับ เพื่อนๆที่ปั่นได้120กิโลก็ไม่ต้องเสียใจครับเพราะว่ามันก็หนักมากแล้ว ทริปโคราชเลยจะรับได้เพียงแค่13คนนั่นหมายถึงรวมผู้ติดตามแล้ว ผู้ที่มั่นใจว่าไปแน่ๆให้จองนะครับ คนที่ไม่มันใจขอให้รอจนมั่นใจแล้วค่อยจองครับ

วันแรกผมตั้งงบค่าที่พักไว้ที่คนละ300บาท ค่ากินตั้งงบไว้ที่150บาท วันที่สองเราจะไปแคมป์กันที่ภูเรือรวมค่ากินแล้วคิดว่าทริปนี้ไม่น่าจะเกิน1000บาทครับ ซึ่งของกินก็คงจะต้องหาซื้อขึ้นไปผมว่าจะซื้อไปจากชุมแพแพ็กใส่กล่องไปเพื่อไปกินกันที่ภูเรือ ปั่นมาโหดๆแล้วก็พักผ่อนนอนหนาวสูดอากาศกันให้เต็มปอด แล้วค่อยกลับโคราชกันวันที่30ถึงบ้านกันประมาณ5โมงเย็น
เปลี่ยนการเดินทางเป็นเราจะออกเดินทากันวันเสาร์ที่ 29 แล้ว กลับถึงโคราชวันที่ 31 ก่อนค่ำครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

แจ้งเพื่อนที่สนใจจะไปเมืองเลยครับ

วันเดินทางหลังจากสอบถามบางท่านที่สนใจผมอยากจะสรุปเสนอเปลี่ยนเป็นออกเดินทางวันเสาร์ที่ 29 ธค กลับถึงโ๕ราชวันที่ 31ธคครับ

วันแรก29 ธค ออกเดินทางกันตอน6:00ตรงครับ สถานที่นัดพบจะเป็นโรงงานรถแทรกเตอร์นากาโน่ที่ซอยตลาดดอกไม้ครับ ให้เพื่อนๆเอารถมาจอดกันที่นี่เพราะว่าสะดวกในการดูและรักษาความปลอดภัยในทรัพย์สินของทุกท่านครับ ดีกว่าจอดข้างถนนครับ เพื่อนๆที่จะไปส่งก็เสนอให้ปั่นไปส่งพวกเราได้ครับ เราจะใช้เส้นทาง โคราช ด่านขุนทด ชัยภูมิ แก้งคร้อ ภูเขียว ชุมแพครับ
เราจะพักกันที่ชุมแพผมจะจองโรงแรมโดยปิดค่าใช้จ่ายให้อยู่ภายในเงินประมาณ 500-700บาทต่อห้องนะครับ 1ห้องนอน2ท่านครับ

วันที่2 วันที่30ธคเราจะเอาของขึ้นรถเตรียมตัวกันตั้งแต่ตี5ครับ และไปเริ่มปั่นบริเวณปากทางอุทยานแห่งชาติน้ำหนาวครับ เลยครสารไปหน่อยนึง ระยะทางประมาณ 170-180กิโลเมตรของเขาแบบชนิดที่นับไม่ถ้วนเลิกนับไปเลยดีกว่า 5555 เพราะว่าเราอยากจะไปถึงกันเร็วนิดนึงครับ ไม่เช่นนั้นอาจหาที่กางเตนท์ไม่ได้ ถ้าเราออกกันตอน6โมงเช้า น่าจะใช้เวลาราวๆ10ชั่วโมงบนอานกว่าจะไปถึงภูเรือครับ ดังนั้นถ้าหมดเวลา4:00แล้วเรายังไม่ถึงภูเรือพวกเราคงต้องขึ้นรถแล้วนั่งรถไปเพื่อรีบไปกางเตนท์ครับ และเตรียมอาหารของกินครับ เรานอนกันบนภูเรือสท้ายความหนาวกันครับ(หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น)

วันที่31เช้าใครจะสอบซ่อม็เชิญได้เลยครับ พวกเราจะเริ่มเก็บข้าวของจากภูเรือกันเวลา8:00 และออกจากภูเรือก่อนที่อากาศจะร้อนเกินไป ผมว่าจะหาสถานที่เที่ยวนิดหน่อยเยี่ยมเยียนเพื่อนเก่า (เอกแจ่มใส)แล้วก็เดินทางกลับโคราชเพื่อให้เพื่อนได้อยู่เค้าดาวน์ปีใหม่กับครอบครัวและทำบุญกันตอนเช้า ซึ่งผมว่าจะพาครอบครัวไปทำบุญเพื่อเป็นศิริมงคลเพื่อนๆที่จะนัดไปทำบุญด้วยกันเรามาคิดละกันครับว่าจะไปที่ไหนดี

ผมจะเตรียมรถไปสองคัน เพื่อพวกเราจะได้ไปกันสบายๆและมีรถเซอร์วิสให้เพียงพอครับ ต้องลงชื่ออีกครั้งนะครับเพราะว่าหลายท่านน่าจะต้องไปคุยกับครอบครัวเรื่องเวลาใหม่ที่จะเดินทางครับ เพื่อนๆต้องเตรียมเตนท์ไปกันด้วยนะครับ ผมจะเตรียมพวกเครื่องหุงต้มจานชามต่างๆจากบ้าน พร้อมทั้งอาหารที่จะทำกินจะซื้อไปตอนไปนอนชุมแพ สำคัญมากครับนอนบนเขาเตรียมเสื้อหนาวเตรียมเตนท์ถุงนอนไปให้ดีนะครับ แต่เอาพอประมาณนะครับไม่ใช่ขนไปหมดตู้เสื้อผ้าคือว่ารถคงไม่พอจะขนอ่ะ ค่าใช้จ่ายต่อคนน่าจะอยู่ราวๆ1000บาทต่อคนครับ นักกีฬาหรือไม่นักกีฬาก็ราคานี้แหละครับ

นักปั่น
1 ผม
2 พี่อ้วนไปรษรณีย์
3 ต้น
4
5
6
7
8
9
10
11
12
13
14

คนติดตาม
1 กาตูน(ลูกชายของไทยรัตน์)
2
3
4
5
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:แจ้งเพื่อนที่สนใจจะไปเมืองเลยครับ

วันเดินทางหลังจากสอบถามบางท่านที่สนใจผมอยากจะสรุปเสนอเปลี่ยนเป็นออกเดินทางวันเสาร์ที่ 29 ธค กลับถึงโ๕ราชวันที่ 31ธคครับ

วันแรก29 ธค ออกเดินทางกันตอน6:00ตรงครับ สถานที่นัดพบจะเป็นโรงงานรถแทรกเตอร์นากาโน่ที่ซอยตลาดดอกไม้ครับ ให้เพื่อนๆเอารถมาจอดกันที่นี่เพราะว่าสะดวกในการดูและรักษาความปลอดภัยในทรัพย์สินของทุกท่านครับ ดีกว่าจอดข้างถนนครับ เพื่อนๆที่จะไปส่งก็เสนอให้ปั่นไปส่งพวกเราได้ครับ เราจะใช้เส้นทาง โคราช ด่านขุนทด ชัยภูมิ แก้งคร้อ ภูเขียว ชุมแพครับ
เราจะพักกันที่ชุมแพผมจะจองโรงแรมโดยปิดค่าใช้จ่ายให้อยู่ภายในเงินประมาณ 500-700บาทต่อห้องนะครับ 1ห้องนอน2ท่านครับ

วันที่2 วันที่30ธคเราจะเอาของขึ้นรถเตรียมตัวกันตั้งแต่ตี5ครับ และไปเริ่มปั่นบริเวณปากทางอุทยานแห่งชาติน้ำหนาวครับ เลยครสารไปหน่อยนึง ระยะทางประมาณ 170-180กิโลเมตรของเขาแบบชนิดที่นับไม่ถ้วนเลิกนับไปเลยดีกว่า 5555 เพราะว่าเราอยากจะไปถึงกันเร็วนิดนึงครับ ไม่เช่นนั้นอาจหาที่กางเตนท์ไม่ได้ ถ้าเราออกกันตอน6โมงเช้า น่าจะใช้เวลาราวๆ10ชั่วโมงบนอานกว่าจะไปถึงภูเรือครับ ดังนั้นถ้าหมดเวลา4:00แล้วเรายังไม่ถึงภูเรือพวกเราคงต้องขึ้นรถแล้วนั่งรถไปเพื่อรีบไปกางเตนท์ครับ และเตรียมอาหารของกินครับ เรานอนกันบนภูเรือสท้ายความหนาวกันครับ(หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น)

วันที่31เช้าใครจะสอบซ่อม็เชิญได้เลยครับ พวกเราจะเริ่มเก็บข้าวของจากภูเรือกันเวลา8:00 และออกจากภูเรือก่อนที่อากาศจะร้อนเกินไป ผมว่าจะหาสถานที่เที่ยวนิดหน่อยเยี่ยมเยียนเพื่อนเก่า (เอกแจ่มใส)แล้วก็เดินทางกลับโคราชเพื่อให้เพื่อนได้อยู่เค้าดาวน์ปีใหม่กับครอบครัวและทำบุญกันตอนเช้า ซึ่งผมว่าจะพาครอบครัวไปทำบุญเพื่อเป็นศิริมงคลเพื่อนๆที่จะนัดไปทำบุญด้วยกันเรามาคิดละกันครับว่าจะไปที่ไหนดี

ผมจะเตรียมรถไปสองคัน เพื่อพวกเราจะได้ไปกันสบายๆและมีรถเซอร์วิสให้เพียงพอครับ ต้องลงชื่ออีกครั้งนะครับเพราะว่าหลายท่านน่าจะต้องไปคุยกับครอบครัวเรื่องเวลาใหม่ที่จะเดินทางครับ เพื่อนๆต้องเตรียมเตนท์ไปกันด้วยนะครับ ผมจะเตรียมพวกเครื่องหุงต้มจานชามต่างๆจากบ้าน พร้อมทั้งอาหารที่จะทำกินจะซื้อไปตอนไปนอนชุมแพ สำคัญมากครับนอนบนเขาเตรียมเสื้อหนาวเตรียมเตนท์ถุงนอนไปให้ดีนะครับ แต่เอาพอประมาณนะครับไม่ใช่ขนไปหมดตู้เสื้อผ้าคือว่ารถคงไม่พอจะขนอ่ะ :lol: :lol: :lol:

ค่าใช้จ่ายต่อคนตั้งงบไว้ก่อนที่1000บาทนะครับ ซึ่งรวมค่าที่พัก(พักคู่) ค่ากิน ทั้งหมดแล้วล่ะครับ ถ้าขาดเราจะเอาเงินจากกองทุนครับ ถ้าเกินก็เอาเงินใส่กองทุนครับ เย้อทริปประจำปีมาถึงแล้ว ไวเหมือนโกหกจริงๆปีที่แล้วยังจำท่าพี่อ้วนไปคลุกกับกองจอมปลวกหนีห่ากระสุนได้อยู่เลย และจำได้ว่าเมลได้เสื้อKOMที่บรรดาพี่ๆประธานให้แบบจั๋งหนับ :lol:

นักปั่น
1 ผม
2 พี่อ้วนไปรษรณีย์
3 ต้น
4
5
6
7
8
9
10
11
12
13
14

คนติดตาม
1 กาตูน(ลูกชายของไทยรัตน์)
2
3
4
5
รับทราบครับ :D

รายชื่อเดิมทริปประเพณีเสือเฒ่าฯทางไกลปี'55 โคราช ชุมแพ น้ำหนาว ภูเรือ มีดังนี้ครับ

1. เฮียอาร์ต
2. น้าอ้อน
3. ต้น
4. ลุงอ้วน
5. พี่หมาน้อย
6. อ.ช้วง
7. เฮียตี๋ใหญ่
8. เจ็กแก้ว
9.-10. พี่ต้อมกับพี่หนุ่ย
11. ลุงเป๊าะ
12. น้าเอ๊ะ
13. ลุงโมทย์

เนื่องจากมีการเปลี่ยนแปลงวันเดินทางดังกล่าวข้างต้น จึงต้องลงชื่อยืนยันอีกครั้งเพื่อความแน่นอนครับ

ยืนยันแล้ว คือ

นักปั่น
1 เฮียอาร์ต
2 ลุงอ้วนไปรษณีย์
3 ต้น
4 พี่หมาน้อย
5 น้าเอ๊ะ
6 ลุงโมทย์
7 ลุงเป๊าะ
8 น้าอ้อน

คนติดตาม
1 การ์ตูน(ลูกชายของไทยรัฐ)

รออ.ช้วง, เฮียตี๋ใหญ่, เจ็กแก้ว และพี่ต้อมกับพี่หนุ่ยยืนยันอีกครั้งครับ :)

Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ทัวร์ ออฟ ภูเรือ :D

นักปั่น
1 เฮียอาร์ต
2 ลุงอ้วนไปรษณีย์
3 ต้น
4 พี่หมาน้อย
5 น้าเอ๊ะ
6 ลุงโมทย์
7 ลุงเป๊าะ
8 น้าอ้อน
9 เจ็กแก้ว
10 เฮียตี๋ใหญ่
11 อ.ช้วง
12
--- พี่ต้อม ไตร---
13 เฮียอ้อ :lol: :lol: :lol: (เย้ :D ไปได้ด้วย)
14. พี่หม่า

คนติดตาม
1 การ์ตูน(ลูกชายของพี่ไทยรัฐ)

2 ---ผบ.พี่ต้อม ไตร ---
3
4
5
6
7
แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 02 ธ.ค. 2012, 04:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
RUK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0939667356
team: KORAT ,.....เสือเพชรบูรณ์
Bike: CANNONDALE, OTIMO, TAURINEsl, EVO HM,LA, KLEIN , Q ELITE , Attitude, 29er Merida

โพสต์ โดย RUK »

วันที่ 30 ด้วยคนครับจะรอที่ทางขึ้นน้ำหนาว :D
http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
ค้นหาสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ หลังการฝากส่ง 24 ชั่วโมง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

RUK เขียน:วันที่ 30 ด้วยคนครับจะรอที่ทางขึ้นน้ำหนาว :D

ได้เลยครับกบ ขอเบอร์ติดต่อด้วยเน้อ ค้างน้ำหนาวด้วยกันใช่มั๊ย
RUK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0939667356
team: KORAT ,.....เสือเพชรบูรณ์
Bike: CANNONDALE, OTIMO, TAURINEsl, EVO HM,LA, KLEIN , Q ELITE , Attitude, 29er Merida

โพสต์ โดย RUK »

ArtKorat เขียน:
RUK เขียน:วันที่ 30 ด้วยคนครับจะรอที่ทางขึ้นน้ำหนาว :D

ได้เลยครับกบ ขอเบอร์ติดต่อด้วยเน้อ ค้างน้ำหนาวด้วยกันใช่มั๊ย
081-2667218 คืน 29 ผมค้างที่เขาค้อครับแต่จะออกเช้า ๆ
http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
ค้นหาสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ หลังการฝากส่ง 24 ชั่วโมง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

จองห้องพักที่ชุมแพคืนวันที่29ไว้แล้วจำนวน10ห้องครับ โดยมีผมกับพี่หมาน้อยจะนอนคนเดี่ยว ที่เหลือพวกเราจะนอนสองคนนะครับ
ค่าห้องห้องละ500ครับ10ห้องก็5000ครับ

ตอนนี้เรามีคนเดินทางจำนวน14คนนะครับ ก็ตกหัวละ1000บาทครับ ได้เงินทั้งหมดก็14000 หักค่าห้องพักเหลือเงิน 9000บาทครับเอาไว้เป็นค่ากินทั้ง3วันและค่าที่พักบนภูเรือ

เรียนเพื่อนดังนี้ว่าใครมีเตนท์ช่วยแจ้งด้วยครับเพราะว่าผมจะได้ประสานงานกับทางเจ้าหน้าที่บนภูเรือเรื่องเตนท์ครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เส้นทางสิ้นปีนี้นะครับ

รูปภาพ
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท

----ผมมีเตนท์ ครับ ---- :mrgreen:
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา-โคราช
Bike: specializeสีขาว

โพสต์ โดย nikomrug »

Triathlete เขียน:สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท

----ผมมีเตนท์ ครับ ---- :mrgreen:
-ต้อมเต้นท์ นอนได้กี่่คน ผบ.ทบก็ไปคุมใช่ไหม :P
8นาฬิกาโคราชกระทู้สำรอง
กระทู้หลักที่เดิมครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:จองห้องพักที่ชุมแพคืนวันที่29ไว้แล้วจำนวน10ห้องครับ โดยมีผมกับพี่หมาน้อยจะนอนคนเดี่ยว ที่เหลือพวกเราจะนอนสองคนนะครับ
ค่าห้องห้องละ500ครับ10ห้องก็5000ครับ

ตอนนี้เรามีคนเดินทางจำนวน14คนนะครับ ก็ตกหัวละ1000บาทครับ ได้เงินทั้งหมดก็14000 หักค่าห้องพักเหลือเงิน 9000บาทครับเอาไว้เป็นค่ากินทั้ง3วันและค่าที่พักบนภูเรือ

เรียนเพื่อนดังนี้ว่าใครมีเตนท์ช่วยแจ้งด้วยครับเพราะว่าผมจะได้ประสานงานกับทางเจ้าหน้าที่บนภูเรือเรื่องเตนท์ครับ
ArtKorat เขียน:เส้นทางสิ้นปีนี้นะครับ

รูปภาพ
ต้นมีเต๊นท์ครับ :D

ป.ล. ที่ชุมแพ ต้นนอนกับน้าอ้อนครับ :arrow: :arrow: :arrow:
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

:lol: :roll:
Triathlete เขียน:สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท

:roll: :D :roll:
ผมมีเต๊นท์ และถุงนอน นอนกับสิงห์โต :lol: :o :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

รายชื่อคนมีเต๊นท์ :)

1. ต้น
2. พี่ต้อม
3. น้าเอ๊ะ
4. ลุงโมทย์
5. น้าอ้อน
6. ลุงเป๊าะ
7. เจ็กแก้ว

รายชื่อคนที่ไม่มีเต๊นท์ :)

1. พี่หม่า
2. พี่หมาน้อย (นอนเต๊นท์เดียวกับน้าเอ๊ะได้ ไม่มีปัญหา ฮ่าๆๆ ;) )

ที่เหลือไม่ทราบครับ :?:

ส่วนห้องนอนที่ชุมแพ 10 ห้องเบื้องต้นเป็นดังนี้ครับ :)
1. เฮียอาร์ต
2. น้าอ้อน-ต้น
3. เฮียตี๋ใหญ่-อ.ช้วง
4. พี่ต้อม-พี่หนุ่ย
5. เฮียอ้อ-พี่หมาน้อย
6. ลุงโมทย์-น้าเอ๊ะ
7. เจ็กแก้ว-พี่หม่า
8. พี่ไทยรัฐ-การ์ตูน-คนขับรถอีกคน
9. :?:
10. :?:

:arrow: :arrow: :arrow:

แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 13 ธ.ค. 2012, 14:09, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”