งบประมาณการแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยสำหรับเอกชน

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ตอบกลับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

งบประมาณการแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยสำหรับเอกชน

โพสต์ โดย ArtKorat »

เนื่องจากไม่สามารถเปิดเผยยอดเงินให้กับทางสาธารณะได้แต่คิดว่าเพื่อนๆที่เข้าประชุมทุกครั้งจะทราบดีถึงยอดงบประมาณนะครับ ตอนนี้การเบิกจ่ายเรื่องค่าเสื่อมอุปกรณ์ที่สนับสนุนท่านละ xx,xxx นั้นได้ทำการเบิกจ่ายครบ100%ไปแล้ว ค่าใช้จ่ายเรื่องการซ้อมในแต่ละเดือนนั้นตอนนี้ทำการเบิกจ่ายไปแล้ว 50% เดือนนี้จะทำการเบิกจ่ายอาทิตย์หน้าครับ งบประมาณเรื่องการประดันสุขภาพได้มีการเบิกจ่ายครบแล้ว100เปอร์เซ็นต์ครับ

เงินค่าใช้จ่ายตั้งงบประมาณไว้ที่ 8 สนามตอนนี้ เราคุมค่าใช้จ่ายได้ดีมากครับไม่ได้เกินเป้าที่ตั้งไว้แต่อย่างใด เบิกจ่ายทั้งสิ้นไปแล้ว6สนามและสนามที่7จะเบิกจ่ายเร็วๆนี้ โดยสนามนี้ค่ามช้จ่ายในการสมัครและการเดินทางได้เพิ่มเป็นสองเท่าตัวเนื่องจากจำนวนนักกีฬาที่ไปนั้นมีจำนวนเยอะกว่าแต่ก่อนครับ ทำให้สนามสุดท้ายเราจะเหลือเงินน้อยลงคงจะต้องพิจารณาเรื่องสถานที่ไปแข่งครับคงจะไปใกล้บ้านครับเพื่อประหยัดงบประมาณทำให้ปิดอยู่ในบัทเจ็ทที่ควบคุมไว้ครับ

ปีหน้าจะมีการตั้งงบประมาณอีกครั้ง โดยจำนวนนักกีฬาที่จะเข้ามาร่วมกลุ่มนั้นยังไม่ได้มีเพิ่มมากขึ้นแต่อย่างใดครับ ยังคงเป็นกลุ่มเล็กๆเหมือนเดิมครับ เราคงจะตั้งงบประมาณไว้ตามสนามที่เราจะไปแข่งกันครับ ปีหน้าคาดการว่าจะยุบตัวลงพอสมควรเนื่องจากทางนักกีฬารุ่นทั่วไปเหลือคนเดียว นักกีฬารุ่น30ปีเหลือ3คน นักกีฬารุ่น50ปีเหลือ1คนครับ รุ่น40ปีมีกลายคนแต่มั๊กไม่ค่อยจะว่างเนื่องจากติดภาระกิจครับ นักกีฬายุวชนนี่แหล้วแต่ทางผู้ปกครองครับ ดังนั้นเราคงจะมาประเมินกันตอนสิ้นปีที่จะคุมงบประมาณปีหน้าครับ ผมได้บอกปฏิเสธผู้สนับสนุนรายใหญ่ไปแล้วนะครับ เนื่องจากปัญหาบางประการที่ผมอาจไม่สามารถควบคุมได้และจะทำให้สปอนเซอร์เค้าเสียชื่อได้ ผมเลยขอยกเลิกเค้าไปก่อนแต่ก็แทงกั๊กไว้กันคนอื่นเข้าไปแย่งงบส่วนนี้จากบริษัทดังกล่าว

หลังจากสนามที่ตราดเราจะมาพิจารณากันอีกทีครับว่าทิศทางปีหน้าและเงินสนับสนุนจะเป็นอย่างไร คอนเซ็ทเดิมครับผมขอให้เราใช้กลักการเดิมคือโปรเสาร์อาทิตย์เพราะว่าน้องๆจะต้องมีอาชีพ ต้องเรียน อย่าเอาอนาคตมาทิ้งโดยไม่จำเป็น ผมดีใจครับที่เบ็ญเริ่มทำงานแทนพ่อ หม่าร้านค้าก็เดินได้เรื่อยๆ ต้นตั้งใจเรียนหนังสือให้สำเร็จ เอกและทาเกก็เจริญก้าวหน้าเรื่องการงาน ผมคิดว่าเรามาถูกทางครับ ผมอยากให้พวกเราเป็นโปรเสาร์อาทิตย์ครับ

น้องๆที่สนใจเป็นโปรเสาร์อาทิตย์ติดต่อผมได้ ผมจะหางานให้ทำและจัดแผนการเรียกความฟิทให้ แต่กลุ่มน้องๆที่จะเป็นโปรเต็มตัววันๆเอาแต่ปั่นไม่ต้องทำงานคงต้องรอรับราชการล่ะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

Re: งบประมาณการแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยสำหรับเอกชน

โพสต์ โดย chinnawud »

โปร่งใส ให้เป็นตัวอย่าง ดีครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: งบประมาณการแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยสำหรับเอกชน

โพสต์ โดย Ton TWS »

:D :D :D
ronnawee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เฉลิมพระเกียรติ
Bike: GIANT INNOVA

โพสต์ โดย ronnawee »

เป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านครับ โปร่งใสครับ :mrgreen:
คนดี สำหรับผมคือ คนที่มีโอกาสทำความชั่วแล้วไม่ทำ และไม่เพียงแต่พูดเพื่อให้ตัวเองดูดี ต้องทำดัวย
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ผมลืมจ่ายงบเบี้ยเลี้ยงนักกีฬาตอนสิ้นเดือนครับ

เดือนนี้รับที่สนามกีฬา80ปีนะครับ งบเบิกจ่ายไปเกือบหมดแล้ว
เหลือเพียงแค่เบี้ยเลี้ยงนักกีฬาและงบอีกหมื่นเศษๆครับ

เลี้ยงขอบคุณนักกีฬาจะหาเวลาประมาณสิ้นเดือนกันยายนครับ และทำการปิดผลงานประจำปี 2555 อย่างสมบูรณ์

ต่อมาก็จะเปิดตัวนักกีฬาของปีหน้า และงบประมาณการแข่งขันครับ อย่างที่บอกครับเราจะเตรียมงานกันตั้งแต่ปลายปี
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

รับทราบครับ :D
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

ดีครับ ขอบคุณที่เฮีย ทั้งหนุน ทั้ง หาสปอนร์เซอร์ช่วย จัดการโปร่งใส ขอบคุณมากๆนะครับบบ
ร่วมเชียร์ครับบ
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”