ชมรมจักรยาน 8.00 น.

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 8 นาฬิกา
Bike: Trek

Re: ชมรมจักรยาน 8.00 น.

โพสต์ โดย Kiatphun »

nikomrug เขียน:
ลมรำเพย เขียน:ไม่เร็ว ไม่แรง ไม่จำกัดเวลา-ระยะทาง เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน หนุกหนาน
พี่ศักดิ์ เอาประโยคนี้ มาทำเป็นลายเซนต์เลยครับ แบบนี้นะ
คลิก ตั้งค่าส่วนตัว(มุมขวาบน)>ข้อมูลสมาชิก(กรอบด้านซ้าย)>แก้ไขลายเซ็นต์
พิมพ์ข้อความที่ต้องการลงไปในกรอบ แล้วคลิก ตั้งค่า เป็นอันเสร็จพิธีครับ
ทีนี้ ไม่ว่าเราจะโพสท์อะไรไป มันจะแสดงผลในช่องที่เราโพสท์ให้เอง โดยที่ไม่ต้อง พิมพ์ซ้ำทุกครั้งครับ :D
ขอบใจมากน้องแขกเดี๋ยวพี่จะลองทำดู เมื่อเช้าพี่เข้ากองบินน้องฝนไล่ได้2รอบ น้องแขกไปทางใหนเมื่อเช้า
...พี่แขกMotto ป๋าศักดิ์ ต้องเปลี่ยนเป็น !!!! เร็ว แรงไม่จำกัดเวลา ไม่จำกัดระยะทาง เหนื่อยไม่พัก (ปล่อยให้ลิ้นห้อย). ไม่หนุกหนาน(หน้าดำหน้าแดงปั่น). หิวไม่กิน(One pack. ป๋าศักดิ์สะสมไว้มากแล้วจะไปตัดกับหมอเถี่อนก็มีข่าวว่าอันตราย :evil:
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862515905
team: ประธานชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา-โคราช
Bike: specializeสีขาว

โพสต์ โดย nikomrug »

Kiatphun เขียน:
ลมรำเพย เขียน:ไม่เร็ว ไม่แรง ไม่จำกัดเวลา-ระยะทาง เหนื่อยก็พัก หิวก็กิน หนุกหนาน
พี่ศักดิ์ เอาประโยคนี้ มาทำเป็นลายเซนต์เลยครับ แบบนี้นะ
คลิก ตั้งค่าส่วนตัว(มุมขวาบน)>ข้อมูลสมาชิก(กรอบด้านซ้าย)>แก้ไขลายเซ็นต์
พิมพ์ข้อความที่ต้องการลงไปในกรอบ แล้วคลิก ตั้งค่า เป็นอันเสร็จพิธีครับ
ทีนี้ ไม่ว่าเราจะโพสท์อะไรไป มันจะแสดงผลในช่องที่เราโพสท์ให้เอง โดยที่ไม่ต้อง พิมพ์ซ้ำทุกครั้งครับ :D
ขอบใจมากน้องแขกเดี๋ยวพี่จะลองทำดู เมื่อเช้าพี่เข้ากองบินน้องฝนไล่ได้2รอบ น้องแขกไปทางใหนเมื่อเช้า
...พี่แขกMotto ป๋าศักดิ์ ต้องเปลี่ยนเป็น !!!! เร็ว แรงไม่จำกัดเวลา ไม่จำกัดระยะทาง เหนื่อยไม่พัก (ปล่อยให้ลิ้นห้อย). ไม่หนุกหนาน(หน้าดำหน้าแดงปั่น). หิวไม่กิน(One pack. ป๋าศักดิ์สะสมไว้มากแล้วจะไปตัดกับหมอเถี่อนก็มีข่าวว่าอันตราย :evil:
เบื่อคนขี้เหล่อยู่ข้างๆๆโว้...ย :lol: :lol: :P อาจารย์วิบูลย์ครับ(บูลย์โคราช)ช่วยอุ้มหนีจากข้างๆผมด้วยครับ
8นาฬิกาโคราชกระทู้สำรอง
กระทู้หลักที่เดิมครับ
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ประธานชมรมจักรยาน 8 นาฬิกา-โคราช

อาจารย์เกียรติ1000ภาพกระทู้เปลี่ยนได้แล้ว

น้องแขกพี่ทำได้แล้วถ้าเผื่อเราจะมีข้อความอะไรเพิ่มเติมก็ทำแบบเก่าใช่ไหมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย nikomrug เมื่อ 25 ก.ย. 2012, 14:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

...ศัลยกรรมกำลังฮิต คิดได้ว่าช่องหายใจ หายคอที่มีอยู่ไม่พอใช้ ป๋าสักลาย พาปั่นไว ไวไว ยำยำ จำเป็นต้องศัลยกรรมชานชลา เอากันชนหน้าออกไป 1 ช่อง โดยหมอศัลย์ชั้นดี หมออภิชาติ ขาแรง แต่มือเบ๊าเบา เราแทบไม่รู้ตัว ออกจากร้านหมอมาข้างหน้า อ้าปาก เย็บวาบๆๆๆๆ//// :o :o :o
...ทำเสร็จรู้สึกดี มีรูอากาศมากขึ้น อาจารย์วิบูลย์ Motto. รถแพง แรงไม่มี มีอาการหายใจไม่พอเช่นกัน ถ้าอยากหายใจทัน มีรูหายใจพอ เดี๋ยวผมจะขอ หมออภิชาติลัดคิวทำศัลยกรรมให้ :x :x :x
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

Kiatphun เขียน:...ศัลยกรรมกำลังฮิต คิดได้ว่าช่องหายใจ หายคอที่มีอยู่ไม่พอใช้ ป๋าสักลาย พาปั่นไว ไวไว ยำยำ จำเป็นต้องศัลยกรรมชานชลา เอากันชนหน้าออกไป 1 ช่อง โดยหมอศัลย์ชั้นดี หมออภิชาติ ขาแรง แต่มือเบ๊าเบา เราแทบไม่รู้ตัว ออกจากร้านหมอมาข้างหน้า อ้าปาก เย็บวาบๆๆๆๆ//// :o :o :o
...ทำเสร็จรู้สึกดี มีรูอากาศมากขึ้น อาจารย์วิบูลย์ Motto. รถแพง แรงไม่มี มีอาการหายใจไม่พอเช่นกัน ถ้าอยากหายใจทัน มีรูหายใจพอ เดี๋ยวผมจะขอ หมออภิชาติลัดคิวทำศัลยกรรมให้ :x :x :x

อยากจะถอนฟันก็ไม่บอกฆ้อนปอนด์ติดรถอยู่ประจำจะเอาแถบข้างหน้าออกให้จะได้วิ่งแบบไม่ต้องหอบ :lol: :P :roll: ชี่เดียวลมยังไม่แรงพอพรุ่งนี้จะถอนเพิ่มให้ไม่มีเจ็บเบามากแค่สลบ :roll: :roll:
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

nikomrug เขียน:อาจารย์เกียรติ1000ภาพกระทู้เปลี่ยนได้แล้ว

น้องแขกพี่ทำได้แล้วถ้าเผื่อเราจะมีข้อความอะไรเพิ่มเติมก็ทำแบบเก่าใช่ไหมครับ
แม่นแล้วคร้าบ.. :)
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

ลมรำเพย เขียน:
nikomrug เขียน:อาจารย์เกียรติ1000ภาพกระทู้เปลี่ยนได้แล้ว

เอาภาพหรือวิดิโอที่ร้องเพลงแบบของน้องวิธีลงทำอย่างไรครับ
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

โพสต์ โดย pisitas »

ลุงศักดิ์ เปลี่ยนลายเซนต์ได้ แล้ว คราวนี้จะเพิ่มอะไร ก็ ทำคล้ายกันครับ
รูปภาพ ก็ต้องเอารูปไปวางที่ web ฝากรูป แล้ว copy link มาวางตรงกลางของ [img]ตรงนี้[/img]
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

pisitas เขียน:ลุงศักดิ์ เปลี่ยนลายเซนต์ได้ แล้ว คราวนี้จะเพิ่มอะไร ก็ ทำคล้ายกันครับ
รูปภาพ ก็ต้องเอารูปไปวางที่ web ฝากรูป แล้ว copy link มาวางตรงกลางของ [img]ตรงนี้[/img]
ขอบคุณมากครับคุณหมอเป็ดลายเช็นผมยังคิดไม่ได้ว่าจะเปลี่ยนว่าอย่างไรครับและแนะนำด้วยครับ(ไม่ถูกกับคาร์แรคเต้อของกลุ่ม)
รูปภาพที่ที่ผมลงไม่อยู่ตรงกลางใช่ไหมครับวิธีที่คุณหมอแนะนำจะอยู่กลางหรือหมายถึงรูปภาพไหนครับ
Kiatphun
ขาประจำ
ขาประจำ

...ผมชอบ เสือขี่คุย ขี่ไปคุยไป ขอขี่คุยว่าผมก็เคยไปอังกฤษเหมือนกัน นอน Wembley Stadium Hotel. อยู่2วัน มันไม่มีเพื่อนหน้าขนที่มีหาง เดี๋ยวนี้เขานืยมตัดหาง เลยไม่มีหางให้ยกให้เมื่อย แต่ถ้าที่ฝรั่งเศสอาจารย์อย่าเที่ยวไปเดินแถวต้นไม้เกาะกลางถนนเชียวนะ เดี๋ยวจะเหยียบหมาฝรั่งตาย ระเบิดเต็มเลยละ

...อังกฤษ กะเหรี่ยงอย่างผมเคยไปทำตัวกลมกลืนเป็นชาวเดอะคอป ยกมือ โยกตัว แหกปากตะโกนท่ามกลางถังเบียร์สีแดง หงส์แดงอย่างผมโบยบินร่อนไปมาอย่างสนุก เป็นเพราะผมไปเชียร์หรือเปล่า Liverpool ปีนี้ไม่ชนะใครเลย เกือบบ๊วยของตารางอยู่แล้ว เชียร์ไม่มันเหมือนตอนพี่หนวดเอียนรัช ซัดประตู ดูมันทุกนัดเลย
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

ลมรำเพย เขียน:

เอาภาพหรือวิดิโอที่ร้องเพลงแบบของน้องวิธีลงทำอย่างไรครับ
ทำแบบนี้เด้อครับ :D
ตั้งค่าส่วนตัว(มุมขวาบน)>ข้อมูลสมาชิก(กรอบด้านซ้าย)>แก้ไขลายเซ็นต์>คลิกที่กรอบ you tube
เิปิดคลิบจาก YOU TUBE ที่ต้องการ แล้วทำตามภาพโดยให้copy ลิงค์ มาวาง(paste) ในช่องyoutube ที่มันกระพริบอยู่ ถ้าไม่แน่ใจ ให้คลิกที่ "แสดงตัวอย่าง" เพื่อดูว่า
คลิปมันไปแสดงในช่องที่เราโพสท์หรือไม่ ถ้าทุกอย่างสมบูรณ์ ก็คลิก ตั้งค่า เป็นอันเสร็จพิธีคร้าบบบบ...
รูปภาพ
ส่วนวิธีฝากภาพ ครั้งละหลายๆภาพ และวิธีนำมาใช้งาน ทำดังนี้ครับ
ไปที่เวบฝากภาพนี้ http://image.ohozaa.com/main/
รูปภาพ
เราสามารถเลือกขนาดไฟล์ภาพที่จะอัพโหลดได้ ดังนี้ 640x480 / 800x600 / 1024x768 (แนะนำ 800x600 เพราะมันจะอัพโหลดได้รวดเร็ว และนำไปแสดงที่หน้าเวบได้พอดี ครับ) หลังจากเลือกขนาดไฟล์ภาพได้แล้วก็คลิกที่ Select Immage
เพื่อไปเลือกภาพ ในแหล่งที่เราเก็บภาพเอาไว้ในคอมพิวเตอร์..
หากต้องการอัพโหลดภาพหลายๆภาพพร้อมกัน โดยที่ไม่ต้องคลิกเลือกทีละภาพ ก็ให้กด ปุ่ม ctrl ที่คีย์บอร์ดค้างเอาไว้ แล้วคลิกเลือกภาพตามที่ต้องการ แล้วก็คลิก open
รูปภาพ
ทั้งนี้ เราจะต้องรู้ขนาดและตั้งค่าขนาดไฟล์ภาพ ในกล้องของเราก่อนนะครับ อย่าตั้งขนาดที่เล็กจนเกินไป เพราะเมื่อเอามาโพสท์แล้ว ภาพมันจะไม่สวยคมชัดเท่าที่ควรครับ
วิธีนี้ เวบที่ฝากภาพ มันจะย่อภาพให้เราเองตามขนาดที่เราเลือก แต่อย่าลืมเลือกขนาดภาพที่จะอัพโหลดก่อนนะครับ
เพราะถ้าเราตั้งค่าขนาดภาพในกล้อง ไว้ใหญ่มากๆ แล้วไปเลือกขนาดไฟล์ที่จะอัพโหลดเป็น keep original พอเราอัพโหลดเสร็จแล้ว ก๊อปปี้โค้ด เอาไปโพสท์
ภาพมันจะใหญ่จนล้นจอ บักเอ้บเลยนะ... :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย ลมรำเพย เมื่อ 26 ก.ย. 2012, 11:34, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: โรงพยาบาลโนนไทย นครราชสีมา

ลุงศักดิ์ เอาแบบง่าย ๆ ก่อนครับ เฮ้ออออ มาไม่ทัน คุณลมรำเพย จัดการไปแล้ว
จะเอา vdo ใส่ สมมติว่า ตอนนี้ผมจะเอา vdo ที่น่าสนใจจาก youtube มาใส่ คือ vdo นี้ ==

http://www.youtube.com/watch?v=ZY5GR85ALjI

ไปที่ แก้ไขลายเซนต์ --> ตรงเหนือกรอบขาว จะมีช่องสี่เหลื่ยม youtube อยู่ ให้คลิกเลย จะได้ ตามข้างล่าง

[youtub e][/youtube] (จริง ๆ ตัว e มันติดกันน่ะครับ ผมแยกเพื่อให้เห็นข้อความ)

แล้วเอา id ของ vdo youtube ที่ต้องการใส่ไปตรงกลาง คือ ZY5GR85ALjI

จะได้ ดังนี้ [youtub e]ZY5GR85ALjI[/youtube] (จริง ๆ ตัว e มันติดกันน่ะครับ ผมแยกเพื่อให้เห็นข้อความ)

เป็นอันจบเรื่อง vdo

ลองทำดูก่อนครับ :D
ปั่น ปั่น ปั่น เพื่อสุขภาพของเรา ;-)

*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..*
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

pisitas เขียน:ลุงศักดิ์ เอาแบบง่าย ๆ ก่อนครับ เฮ้ออออ มาไม่ทัน คุณลมรำเพย จัดการไปแล้ว
จะเอา vdo ใส่ สมมติว่า ตอนนี้ผมจะเอา vdo ที่น่าสนใจจาก youtube มาใส่ คือ vdo นี้ ==

http://www.youtube.com/watch?v=ZY5GR85ALjI

ไปที่ แก้ไขลายเซนต์ --> ตรงเหนือกรอบขาว จะมีช่องสี่เหลื่ยม youtube อยู่ ให้คลิกเลย จะได้ ตามข้างล่าง

[youtub e][/youtube] (จริง ๆ ตัว e มันติดกันน่ะครับ ผมแยกเพื่อให้เห็นข้อความ)

แล้วเอา id ของ vdo youtube ที่ต้องการใส่ไปตรงกลาง คือ ZY5GR85ALjI

จะได้ ดังนี้ [youtub e]ZY5GR85ALjI[/youtube] (จริง ๆ ตัว e มันติดกันน่ะครับ ผมแยกเพื่อให้เห็นข้อความ)

เป็นอันจบเรื่อง vdo
คุณหมอครับผมจะเอา id มาวางไม่ได้พอวางเม้าไปที่ youtubeก็มี idพอวางเม้าก็หายครับ พรุ่งนี้ทำไหม่ขอบคุณครับ

ลองทำดูก่อนครับ :D
nikomrug
ขาประจำ
ขาประจำ

น้องแขกเมื่อเช้าไปปั่นที่ไหน พี่กำลังจะขึ้นกองบินน้องฝนมาจึงกลับ วันไหนว่างปั่นมากองบินเสร็จไปนั่งจิบกาแฟคุยกันแลกเปลี่ยนความคิดกันพี่ทำได้แล้ววันนี้เมื่อคืนทำจนดึกไม่ได้
pisitas
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงศักดิ์ ทำ vdo link สำเร็จแ้ล้ว :D ยินดีด้วยครับ เดี๋ยวต่อด้วย ใส่รูป น่ะครับ

จริง ๆ ก็คล้ายกัน แต่เพียงแต่ว่า ถ้าเอารูปฝากไว้ที่ thaimtb จะได้รูปเล็ก ๆ ถ้าเราเอาไปฝากที่เวปฝากรูป จะได้ขนาดตามที่เราต้องการ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”