เสือเฒ่าฯเฮฮาเดือนมิถุนาฯ'๕๕

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาเดือนมิถุนาฯ'๕๕

โพสต์ โดย ArtKorat »

เทรค7ซ่อนเบรคหน้าหลัง เหมือนจะดีแต่ผมว่าเซอรวิสยากอ่ะกั๊บใครเคยเห็นเบรคใต้กะโหลกของต้อมไตรจะรู้ว่าน้องนิ๋มโหดมากกกกก
รูปประจำตัวสมาชิก
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
team: Deep Team
Bike: TREK Only

Re: เสือเฒ่าฯเฮฮาเดือนมิถุนาฯ'๕๕

โพสต์ โดย ธนะชัย »

รูปภาพ

โปรไบค์เปิดตัวทีเดียวสองรุ่น Domane 6 และ Madone 7

รูปภาพ

Madone 7 มีสายเบรคใต้กะโหลก
E 22 OYU
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เบรคใต้กะโหลกกับเบรคฝังตะเกียบเป็นอะไรที่ต้องเซอร์วิสกันเยอะครับพี่ป้อมขนาดผมปั่นสปีดคอนเซ็ปไม่บ่อยแต่ต้องดูแลใต้กะโหลกทุกครั้งที่ปั่นผ่านพื้นที่แฉะ ขี้ดินขี้โคลนเข้าไปพอสมควร ส่วนต้อมไตรนั้นข้างล่างนี่น้องนิ๋มเล่นชิ้นส่วนบาชิ้นเอาซะผุเลยล่ะครับ ผมว่าโปรปั่นดีแต่คนทั่วไปก็ต้องขยันรื้อมาเช็ดมาล้างล่ะครับ ส่วนโดเรม่อนน่าสนใจครับอาจนิ่มปั่นสบาย ไว้เจอตัวจริงก่อง
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ArtKorat เขียน:เบรคใต้กะโหลกกับเบรคฝังตะเกียบเป็นอะไรที่ต้องเซอร์วิสกันเยอะครับพี่ป้อมขนาดผมปั่นสปีดคอนเซ็ปไม่บ่อยแต่ต้องดูแลใต้กะโหลกทุกครั้งที่ปั่นผ่านพื้นที่แฉะ ขี้ดินขี้โคลนเข้าไปพอสมควร ส่วนต้อมไตรนั้นข้างล่างนี่น้องนิ๋มเล่นชิ้นส่วนบาชิ้นเอาซะผุเลยล่ะครับ ผมว่าโปรปั่นดีแต่คนทั่วไปก็ต้องขยันรื้อมาเช็ดมาล้างล่ะครับ ส่วนโดเรม่อนน่าสนใจครับอาจนิ่มปั่นสบาย ไว้เจอตัวจริงก่อง

--------555 น่ากลัวจริงๆครับ ...เสี่ยอาร์ท-----

ถ้าหาสินค้าใหม่ได้กะว่าจะซื้อมาเปล่ี่ยนเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าที่รง.เสี่ยอาร์ทรับผลิตชิ้นส่วนแบบนี้ไหมครับ :) :)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ถอดมาสิครับเดี๋ยวให้ลูกน้องส่งไปใช้เลเซอร์ตัดมาให้ครับ
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ..เสี่ยอาร์ท :) :)
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
team: Deep Team
Bike: TREK Only

โพสต์ โดย ธนะชัย »

ArtKorat เขียน:เบรคใต้กะโหลกกับเบรคฝังตะเกียบเป็นอะไรที่ต้องเซอร์วิสกันเยอะครับพี่ป้อมขนาดผมปั่นสปีดคอนเซ็ปไม่บ่อยแต่ต้องดูแลใต้กะโหลกทุกครั้งที่ปั่นผ่านพื้นที่แฉะ ขี้ดินขี้โคลนเข้าไปพอสมควร ส่วนต้อมไตรนั้นข้างล่างนี่น้องนิ๋มเล่นชิ้นส่วนบาชิ้นเอาซะผุเลยล่ะครับ ผมว่าโปรปั่นดีแต่คนทั่วไปก็ต้องขยันรื้อมาเช็ดมาล้างล่ะครับ ส่วนโดเรม่อนน่าสนใจครับอาจนิ่มปั่นสบาย ไว้เจอตัวจริงก่อง
เฮียเจ้าโดเรม่อนได้ลองทดสอบของผู้ร่วมทริปแล้ว ถือว่าลุยใช้ได้ครับเวลาพบถนนไม่เรียบก้นติดเบาะครับความเร็วก็ควบคุมได้ครับ ผมแอบสนใจอยู่เหมือนกันครับ สว่นเจ้า Madone 7 นี่ไม่อยากยุ่งด้วยเลยเพราะเข้าใจแบบเดียวกันครับโอกาสเสียของเบรคมีมากแน่ๆเลย.
E 22 OYU
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:อาทิตย์นี้สำหรับขาอ่อนเราจะไปกันเรื่อยๆเอื่อยๆตามแรงผมนะ คุมไม่ให้หัวใจเกิน135ปั่นชมนกชมไม้ครับ ขาอ่อนจะไม่ไปถึงวัดภูผาสูงเพราะว่าขาแรงคงรอจนเครื่องดับดังนั้นเราก็จะกินน้ำกันที่ร้านป้าร้านเดิมนะครับ ขาแรงไปถึงก็วนกลับลงมาได้เลยคนับเจอกันที่ร้านน้ำเติมน้ำแล้วเราก็จะไปกันต่อ ขอให้พกน้ำเยอะๆครับเพราะว่าไม่ต้องการให้ขาดน้ำโดยไม่จำเป็น ของกินมีให้ครับติดหลังไปเยอะๆครับกว่าจะขึ้นเขาก็หมดไปหลายห่อแล้ว การปั่นหนักๆแบบนี้จำเป็นที่จะต้องกินเยอะและเต็มที่ครับ ต้น500 เบ็ญ600 เอก300 หม่ากะทาเกฮาร่าซังยังไม่รู้แบ่งกินทุก10-15นาที อยาให้อดนานพลังงานจะได้สม่ำเสมอ

น้ำดื่มทุกๆ15นาทีอัตราดื่มน้ำเบ็ญกะต้น 1.5ลิตรต่อชั่วโมงดังนั้นพกกระติกใหญ่หน่อยกว่าจะถึงวัดน้ำก็หมดสองกระติกแล้ว ดื่มให้เยอะในวันที่ปั่นหนัก จะเล่นจะไปอย่างไรเอาเลยจะสบัดใครหลุดก็เอาเลยไม่มีเพื่อนในวันอาทิตย์นี้นะครับต่างคนต่างดูกันเอาเองหาจังหวะเล่นกันเอาเอง ใครไปไม่ทันหัก250บาท พูดจริงๆด้วย ใครหลุดหนีกลุ่มหรืออันดับสองได้เกิน1นาทีจะได้โบนัสพิเศษจากคนที่มาไม่ทันเวลา

คนที่ติดลบอยู่มีดังนี้ หม่า กับเอก -250 บาท แก้ตัวหน่อยอาทิตย์นี้

ขอบอกเอาไว้ว่าจะไม่มีเพื่อนกันครับรู้แรงรู้ตัวกันดีอยู่แล้วชิงจังหวะกันเอาเองครับ ถ้าน้องๆปล่อยให้บรรดา สว มาตีหัวหน้าเส้นได้โดนหัก250บาทครับ
ล้อหมุนกันตอน6โมงเริ่มจับเวลาตอนผมบอกนะครับ จำเอาไว้นิดนึงว่าจะมีแยกอวยชัยที่ทุกคนต้องติดไฟแดงดังนั้นวางแผนกันเองเองครับ แต่ความปลอดภัยย่อมมาก่อนเสมอนะครับ

ขาอ่อนเราจะไปกันไม่เร็วครับไม่เกิน30ขึ้นเนินก็ไปเรื่อยๆช้าๆสองชั่วโมงครึ่งจะถึงร้านน้ำครับ จากนั้นก็กลับขาแรงจะไปเร็วก็ตามใจครับขาอ่อนก็ไปตามแรงของตัวเองกลับถึงบ้านไม่เกินเที่ยงครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายต่างคนต่างกินต่างคนต่างจ่ายครับ มีขนมให้ตุนก่อนออก1ลังหมดแล้วหมดเลยดังนั้นเตรียมให้พอครับ ทริปเปิดครับสามารถมาปั่นได้ทุกกลุ่ม สั้นเร็วแรงครับเหมาะกับคนที่จะเตรียมตัวไปแข่งเป็นอย่างยิ่งครับ เสือภูเขาทางเรียบมีกลุ่มกลางที่จะคอยลากไปครับ กลุ่มขาอ่อนมาด้วยกันจะไม่โดนทิ้งครับมีพี่อ้วนกับผมพาไปครับ ขาอ่อนถ้ายางแตกเราจะจอดรอกันครับ ถ้าผมยางแตกไม่ต้องรอผมครับเพราะว่าผมจะเรียกรถมารับกลับ

ทริปนี้ไม่มีรถเซอร์วิสนะครับดังนั้นดูแลรถและอุปกรณ์ซ่อมเอาให้พร้อมครับ นักกีฬาถ้ายางแตกก็ต้องแก้ไขกันเอาเองเวลาไม่เผื่อให้ครับ เหมือนการแข่งจริงพลาดแล้วก็พลาดเลยดังนั้นอุปกรณ์เอาให้พร้อมครับ ถ้าฝนตกกระทันหันจะยกเลิกการจับเวลาและจะไม่ขึ้นเขาครับเพื่อความปลอดภัย

ใครจะออกปั่นเจอกันที่ปั๊มปตทวันอาทิตย์ ล้อหมุนกันตอน6:00โมงเช้าจับเวลาตอนผมบอกเริ่ม
รับแซ่บครับท่านผู้จัดกวน :D :D :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

เตรียมตัวพบกับสนามตราดนะครับ ตอนนี้มี

1. พี่ไทยรัฐ
2. เฮียอาร์ต
3. เฮียเล็ก
4. น้าอ้อน
5. อ.ช้วง
6. เฮียอ้อ
7. น้าต้อม
8. น้าแป๊ะ
9. ทาเคฮาราซัง
10. พี่หม่า
11. เบญ
12. ต้น

8-) 8-) 8-)

จ่าโคราช
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0932233922
team: โคราชไบค์
Bike: la

โพสต์ โดย จ่าโคราช »

ฟิว...ไปตราดด้วย
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

เฮียตี๋ใหญ่ฝากให้ลงชื่อไปตราดด้วยครับ
naioun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873771551
Bike: diamondback
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naioun »

มิ้งค์เดินทางไปตั้งแต่วันศุกร์ครับ มีโปรแกรมแข่ง
ดาวฮิว เช้าวันเสาร์และเสือภูเขาช่วงใกล้เที่ยงวันเดียวกัน

รถดาวฮิวเสร็จเรียบร้อยแล้วครับจอดอยุ่ บ้านหม่า อาทิตย์หน้าเดนเครื่องเต็มตัว ซ้อมป่าเขา และ เขาอีโต้
ounlovebike
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

Teru เขียน:
xander เขียน:ครับเฮีย เพราะว่าตอนนี้ สารภาพบาปเลยว่า กรอบมาก เพราะ มีบางอาทิตย์ใจแตก นอนดึกๆดื่นๆ เลยไม่ค่อยได้พัก สาเหตุ ก็อย่างว่า :lol:
นายมันสาวเยอะก็เลยเหนื่อยแบบนี้แหละ ไม่ยอมหลับยอมนอน
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

เสือแก้ว(ทวีผล)18 เขียน:
Teru เขียน:
xander เขียน:ครับเฮีย เพราะว่าตอนนี้ สารภาพบาปเลยว่า กรอบมาก เพราะ มีบางอาทิตย์ใจแตก นอนดึกๆดื่นๆ เลยไม่ค่อยได้พัก สาเหตุ ก็อย่างว่า :lol:
นายมันสาวเยอะก็เลยเหนื่อยแบบนี้แหละ ไม่ยอมหลับยอมนอน
ผมไม่เยอะหรอกครับ เค้าก็แค่ผ่านมาแก้เหงา :oops:
คนเยอะจริง ต้อง ไอ้ให้ นั่นหล่ะ เยอะ จริงอะไรจริง CADD10 ก็ช่วยมันไม่ได้หรอก :lol: :lol: :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

xander เขียน: ผมไม่เยอะหรอกครับ เค้าก็แค่ผ่านมาแก้เหงา :oops:
คนเยอะจริง ต้อง ไอ้ให้ นั่นหล่ะ เยอะ จริงอะไรจริง CADD10 ก็ช่วยมันไม่ได้หรอก :lol: :lol: :lol:
ขอบคุณxanderที่อวยพรให้ผม มีสาวๆเยอะๆ. ถ้ามีเยอะๆเดี๋ยวแบ่งให้เจ๊กแก้วซักคน :D
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”