อยากไปปั่นเที่ยวปากช่อง

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ตอบกลับ
นาตูฮุม
สมาชิก
สมาชิก

อยากไปปั่นเที่ยวปากช่อง

โพสต์ โดย นาตูฮุม »

อยากเอาจักรยานไปปั่นเที่ยวปากช่องค่ะ รบกวนสอบถามเพื่อความมั่นใจ

"ผู้หญิงปั่นเดี่ยวเที่ยวปากช่องอันตรายมั๊ย" :cry:

แพลนไว้แบบนี้ค่ะ ว่าเอาจักรยานขึ้นรถไฟลงปากช่อง พักถูกๆอย่างโรงแรมวันชัย ไม่ทราบว่าปลอดภัยมั๊ย พอถึงที่พักจะตัดสินใจจากสายตาที่เห็นอีกครั้งค่ะ ที่พักสำรองก็ ริมธารอินน์ กับ เดอะแมนชั่น

สงสัยคำว่าอินน์ ว่าเป็นโรงแรมจิ้งจอกรึเปล่า :lol: เด๋วได้ยินเสียงตับๆทั้งคืน พักรร.ไหนดีคะ

;) พักย่านนี้เพราะตั้งใจว่าจะไปกินสเต๊ก Little Cowboy ต่อด้วย Palio แล้วก็แถวๆนั้นถ้าไปไหว
ทีนี้เส้นทางที่ไป ถนนมิตรภาพ จะมิตรภาพดังชื่อหรือไม่ :?
เปลี่ยว อันตราย รถเยอะ :o มีความเสี่ยงประมาณไหนบ้างคะ

สุดท้ายปั่นกลับไปขึ้นรถไฟที่ปากช่อง :geek:
น่าจะใช้เวลาเดินทาง 2-3 วัน
รูปประจำตัวสมาชิก
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: RIDLEY

Re: อยากไปปั่นเที่ยวปากช่อง

โพสต์ โดย agito »

เสือเขาใหญ่ หรือ เสือท่านใดอยู่ปากช่อง ออกมาช่วยหน่อย
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เรียนอย่างนี้ครับ เส้นธนะรัชไม่ควรจะปั่นตอนกลางคืนโดยเด็ดขาดเพราะว่าไม่มีไฟและรถวิ่งเร็วมาก แต่ถ้าสว่างแล้วไม่มีปัญหาครับ พักที่ปากช่องโรงแรมจะราคาย่อมเยาว์กว่าพักฝั่งเขาใหญ่ ในตัวปากช่องของกินเยอะแยะครับกลางคืนมีตลาดไนท์ที่ขายสารพัดของกินครับ ไม่เคยพักครับเลยไม่รู้ว่าเป็นโรงแรมแนวไหนแต่ผมว่าม่ารูดก็สังเกตุได้ไม่ยากนักหรอกครับ

จากปากช่องไปเขาใหญ่ต้องข้ามสะพานครับไม่น่าจะเป็นห่วงนะครับเพราะว่าทางมิตรภาพเก่ารถเยอะแต่ก็ไม่ได้วิ่งเร็ว จากสถานีรถไฟก็ปั่นไปทางโลตัสถามชาวบ้านก็จะบอกได้ครับว่าไปทางไหน เส้นธนะรัชนี่น่ากลัวกว่าเพราะว่ารถวิ่งเร็วมากทีเดียวโดยเฉพาะช่วงที่เป็นสี่เลนอยู่ไหล่ทางไว้ครับ ปั่นเส้นธนะรัชช่วงสี่ห้ากิโลแรกนี่ขึ้นซึมๆปั่นแล้วเหนือยพอสมควรจากนั้นก็ขึ้นนิดๆลงหน่อยๆจนถึงพาลิโอ้

เส้นทางปั่นแถวนั้นมีหลายเส้นทางครับ เส้นทางที่แนะนำก็แน่นอนว่าน่าไปลองก็โรงเรียนลำทองหลางน้ำตกเจ็ดสาวน้อยอุโมงต้นไม้ ความยากนี่ก็พอสมควรครับ
เส้นทางด้านปากช่องก็มีฟาร์มโชคชัย เดลี่โฮม ปั่นไปด่านเขาใหญ่แล้วปั่นกลับไปด้านปากช่องระยะทางก็ซักแปดสิบกิโลเห็นจะได้
และอีกหลายเส้นทางครับนับไม่หมดครับ ถ้าพอรูระดับคนปั่นก็จะได้แนะนำเส้นทางได้เหมาะสมนะครับ
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

ArtKorat เขียน:เรียนอย่างนี้ครับ เส้นธนะรัชไม่ควรจะปั่นตอนกลางคืนโดยเด็ดขาดเพราะว่าไม่มีไฟและรถวิ่งเร็วมาก แต่ถ้าสว่างแล้วไม่มีปัญหาครับ พักที่ปากช่องโรงแรมจะราคาย่อมเยาว์กว่าพักฝั่งเขาใหญ่ ในตัวปากช่องของกินเยอะแยะครับกลางคืนมีตลาดไนท์ที่ขายสารพัดของกินครับ ไม่เคยพักครับเลยไม่รู้ว่าเป็นโรงแรมแนวไหนแต่ผมว่าม่ารูดก็สังเกตุได้ไม่ยากนักหรอกครับ

จากปากช่องไปเขาใหญ่ต้องข้ามสะพานครับไม่น่าจะเป็นห่วงนะครับเพราะว่าทางมิตรภาพเก่ารถเยอะแต่ก็ไม่ได้วิ่งเร็ว จากสถานีรถไฟก็ปั่นไปทางโลตัสถามชาวบ้านก็จะบอกได้ครับว่าไปทางไหน เส้นธนะรัชนี่น่ากลัวกว่าเพราะว่ารถวิ่งเร็วมากทีเดียวโดยเฉพาะช่วงที่เป็นสี่เลนอยู่ไหล่ทางไว้ครับ ปั่นเส้นธนะรัชช่วงสี่ห้ากิโลแรกนี่ขึ้นซึมๆปั่นแล้วเหนือยพอสมควรจากนั้นก็ขึ้นนิดๆลงหน่อยๆจนถึงพาลิโอ้

เส้นทางปั่นแถวนั้นมีหลายเส้นทางครับ เส้นทางที่แนะนำก็แน่นอนว่าน่าไปลองก็โรงเรียนลำทองหลางน้ำตกเจ็ดสาวน้อยอุโมงต้นไม้ ความยากนี่ก็พอสมควรครับ
เส้นทางด้านปากช่องก็มีฟาร์มโชคชัย เดลี่โฮม ปั่นไปด่านเขาใหญ่แล้วปั่นกลับไปด้านปากช่องระยะทางก็ซักแปดสิบกิโลเห็นจะได้
และอีกหลายเส้นทางครับนับไม่หมดครับ ถ้าพอรูระดับคนปั่นก็จะได้แนะนำเส้นทางได้เหมาะสมนะครับ
:o :o เวลามันฟ้องน๊ะเนี่ย เห็นว่าจะนอนแต่หัวคำ่ จะไปคาวาอิทั้งทีน่าจะชวนเจ็กกีไปด้วยเดียวก็เจ็กกีเสียดายแย่ :lol: :lol: :lol:
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย agito »

เสือ ART หนีเที่ยวไม่ได้หรอก โดนเมียเอาโซ่ล่ามขาติดกับรถไถ
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ชาญ »

agito เขียน: เสือ ART หนีเที่ยวไม่ได้หรอก โดนเมียเอาโซ่ล่ามขาติดกับรถไถ
...ผิดห้องแล้วละพี่ ไปห้องถากถาง ประจาน เหน็บๆๆๆ ครับ :arrow: :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”