เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

โพสต์ โดย Teru »

เอก(RAMAII) เขียน:
Teru มี ไซส์ 43 มาไหมคับ คอนเฟริ้มหน่อยคับ 8-)
43มีแบบ3แถบ
ตั้มฝากสั่งมาคู่นึง ผมจำไม่ได้ว่ามีคู่นึงหรือ2คู่คับ. เดี๋ยวรอของมาถึงแล้วคอนเฟริมอีกทีดีกว่าคับ
ของน่าจะมาถึงไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้คับ
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนพฤษภาคม 2555

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:17 อาทิตย์ต่อมาจะไปเที่ยวเส้นทางน้ำตกอีกเช่นเคยครับที่เราจะต้องไปกันทุกปี ถ้าทริปบ้าไปแล้วไม่แคลเซิ่ลเนื่องจากน้องฝน อาทิตย์นี้เราจะไปน้ำตกเจ็ดสาวน้อยเพื่อจะไปกินร้านประจำปีละครั้งที่เราชอบไปกัน นั่นคือครัวน้ำตกนะก๊าบ คิดแล้วหิว ทริปนี้กติกามีอยู่ว่าขาแรงต้องพกของให้ครบทั้งน้ำทั้งของกินแล้วไปรอพลพรรคขาอ่อนที่ครัวน้ำตกได้เลย เส้นทางเดิม โรช ปากช่อง โรงเรียนลำทองหลาง ครัวน้ำตก ไม่ต้องรอ ไม่ต้องหยุดเน้อ ขาอ่อนถึงลำทองหลางแล้วก็ขึ้นรถนะครับกินรองท้องแล้วไปรอกินข้าวกันครับ ระยะทางจะได้100กิโลนิดๆแบบว่ามันส์ๆคันๆ ส่วนขาแรงก็ไม่ต้องคิดครับ ปั่นแล้วก็ปั่นแล้วก็ปั่น รับ14คนเหมือนเช่นเคยครับ ถ้าจะเกิน14คนก็จะต้องมีอย่างน้อยอีก10คนครับ จะได้เพิ่มรถคันที่2 ดังนั้นใครจะไปต้องแจ้งนะครับ ลงชื่อล่วงหน้ายกเลิกก็ได้แต่จ่ายมา200บาท :lol: :lol:

จากนั้นอาทิตย์ที่ 24 เราก็จะปั่นกันแนวซาดิสกันอีกเช่นเคยครับ โดยทริปนี้ผมอยากไปลพบุรีเปิดเส้นทางใหม่ โคราช ปากช่อง วังม่วง พัฒนานิคม ลพบุรี 180กว่ากิโลเช่นเคยครับ ทริปนี้รับ14คนเท่านั้นครับเพราะว่าระยะทางไกลมากเกินกว่ามือใหม่จะปั่นไหวครับ

อาทิตย์ที่ 1 กค ปั่นกันสั้นลงครับ เส้นทางเดิมคือเส้นดีแท๊กปั่นรอบใหญ่แล้วแน่นอนว่าขึ้นเขาภูภาสูงเหมือนเช่นเคยครับ ทริปนี้เป็นวงกลมทริปเปิดสำหรับเพื่อนทุกๆท่านครับ

อาทิตย์ที่ 8 กค ปั่นกันพอหอมปากหอมคอครับ เราจะไปครบุรี ไปนวดเนิน ปั่นไปแล้วก็ปั่นกลับกันครับ ทริปนี้หนักเหมือนกันมือใหม่มีทางเลือกครับไม่ไหวก็วงกลับก่อนแถวโชคชัยครับ

อาทิตย์ที่ 15 กค เราไปปากช่องกันครับไปช่วยงานของทางสทร8 ปั่นแข่งกัชาวบ้านเสร็จแล้วก็แข่งกันเองกลับโคราช ระยะทางรวมประมาณ 180กิโลเมตรครับ

อาทิตย์ที่ 22 กค เราจะไปกันสั้นลงครับ ระยะประมาณ 100กิโลเมตร ยังไม่ได้เลือกเส้นทางนะครับ

อาทิตย์ที่ 29 กค เราจะไปแข่งกันที่ตราดครับ ต้องลงชื่อกันครับเพราะว่าการเดินทางค่อนข้างไกลและถ้าไปหลายคนเราคงต้องเช่ารถตู้กันครับ แต่คงจะสนุกสนานกันทีเดียวครับ ผมเอาแค่จบก็ดีใจมั๊กๆๆๆๆ :lol:

สิงหาที่5ก็ปั่นดีแท๊กกันครับ
เจอกันครับ แผนเอาแบบนี้แหละ
รับทราบโปรแกรมการปั่น นักกีฬาลงชื่อทุกทริปครับ อิอิ^^ :D :D :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เจ็กแก้วจะไปด้วยจัดให้ครับเป็นรถ 2 คันแย้ว รับ17 คนนะครับ

รถตู้คันเดิมยัดแร๊กเข้าไปจะนั่งได้ 7 คนและจักรยาน 17 ส่วนอีกคันเป็นรถตู้นั่งได้ 10 คน เจ็กแก้วไปด้วยรวมเป็น16 รับได้อีกคนเดียวครับ

ลงชื่อให้ไวนะจะบอกให้ลัลลัลลา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ทริปบ้าไปแล้วทริปนี้เราจะมีการแจกรางวัลสำหรับคนบ้าครับ

แต่กติกาเป็นอย่างไรจะแจ้งให้ทราบเก่งอย่างเดียวไม่ได้ครับต้องเฮงด้วย อิอิอิ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ArtKorat เขียน:เจ็กแก้วจะไปด้วยจัดให้ครับเป็นรถ 2 คันแย้ว รับ17 คนนะครับ

รถตู้คันเดิมยัดแร๊กเข้าไปจะนั่งได้ 7 คนและจักรยาน 17 ส่วนอีกคันเป็นรถตู้นั่งได้ 10 คน เจ็กแก้วไปด้วยรวมเป็น16 รับได้อีกคนเดียวครับ

แหล่มเลยครับ หวังงว่าน้องฝนคงไม่ทำงานกร่อยนะครับ
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ปราโมทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: korat bike

โพสต์ โดย ปราโมทย์ »

ขี่ขึ้นเขา แล้วฝนตก มีหมอกบางๆๆ นะ บรรยากาศเหมือน จิโร่อิตาเลียตอนสเตจเขา 2 วันสุดท้ายน่ะ

สุดๆๆ หายใจออกมาเป็นไอนิดๆๆ :mrgreen: ได้FEEL KING OF THE MOUNTAIN

อินสุดๆๆ :D :D
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

ArtKorat เขียน:เจ็กแก้วจะไปด้วยจัดให้ครับเป็นรถ 2 คันแย้ว รับ17 คนนะครับ

ตกลงผมไปด้วยนะครับ
ขอ Confirm อีกรอบเพื่อความชัวร์ เดี๋ยวไม่ได้ไปบ้ากับเพื่อน
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
kru
สมาชิก
สมาชิก
team: PCS Cycling Team Korat
Bike: TREK Madone 6.5, Elite 9.9 SSL

โพสต์ โดย kru »

อ.ช้วง และเฮียตี๋ใหญ่ ขอร่วมทริปไปน้ำตกสาริกาด้วยครับถ้ายังไม่เต็มหรือมีคนถอนตัว
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

เมื่อวันอทิตย์เห็นเซโนโอะซังกับเพื่อนสองคนปันผ่านหน้าบ้านผมไม่รู้จะไปไหนจะตะโกนเรียกก็ไม่ทันซะแล้ว :P
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

ปราโมทย์ เขียน:ขี่ขึ้นเขา แล้วฝนตก มีหมอกบางๆๆ นะ บรรยากาศเหมือน จิโร่อิตาเลียตอนสเตจเขา 2 วันสุดท้ายน่ะ

สุดๆๆ หายใจออกมาเป็นไอนิดๆๆ :mrgreen: ได้FEEL KING OF THE MOUNTAIN

ช่วงนี้เฮียแป๊ะคึกจริงๆ :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือแก้ว(ทวีผล)18 เขียน:
ปราโมทย์ เขียน:ขี่ขึ้นเขา แล้วฝนตก มีหมอกบางๆๆ นะ บรรยากาศเหมือน จิโร่อิตาเลียตอนสเตจเขา 2 วันสุดท้ายน่ะ

ช่วงนี้เฮียแป๊ะคึกจริงๆ :lol: :lol:
คึกและฟิตด้วยครับเจ็กแก้ว :lol: :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

"ทริปบ้าไปแล้ว โคราช-น้ำตกสาลิกา" :lol: :lol: :lol:

รายชื่อคนบ้าทั้ง 17
1. เฮียอาร์ต
2. ต้น
3. น้าอ้อน
4. พี่หมาน้อย
5. ทาเคฮาราซัง
6. พี่หม่า
7. เบญ
8. ลุงอ้วน
9. อ.กิตติ
10. เฮียอ้อ
11. น้าแป๊ะ
12. พี่ต้อม
13. พี่ไห้
14. น้าเอ๊ะ
15. ไก่
16. เจ็กแก้ว
17. พี่ตั้ม

ทริปบ้าๆนี้มีคนรอสอยคิวอยู่ครับ อิอิ^^ :D :D :D
1. อ.ช้วง
2. เฮียตี๋ใหญ่

Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เก็บตกภาพถ่ายครั้งไปสูบกลับล่าสุด เห็นแต่หลัง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

วัดป่าภูผาสูง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปหาดจอมทองอาทิตย์ที่ผ่านมา

รูปภาพ
ขบวนออกจากปั๊มมาได้สักพัก โดยมีเฮียอาร์ตขับรถมาส่ง ครั้งนี้มีคนปั่นมาส่งนับสิบ แต่ไม่รู้ว่ามาส่งแบบไหน ปล่อยให้คนไปต่ออยู่ท้ายขบวน คนมาส่งหายลิบ :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ
ถ่ายจากสันเขื่อนลำมูลบน มองเห็นผืนน้ำและเขาจอมทอง(ตรงกลางเยื้องขวานิด)เบื้องหน้า

รูปภาพ
บนยอดเขาจอมทองวิวสวยลมเย็น เห็นบรรยากาศแบบ360องศา ในภาพมองไปทางปักธงชัย

รูปภาพ
มองไปทางเขื่อนลำมูลบนและโรงงานน้ำตาลครบุรี

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
มองลงไปเห็นหาดจอมทอง

รูปภาพ

โฉมหน้าผู้พิชิตยอดเขาจอมทอง ปั่นจักรยานขึ้นไปประมาณ1.5กม. และเดินขึ้นบันไดไปอีกกว่า200ขั้น
รูปภาพ

รูปภาพ
เขาด้านหลังต้นมีทางทรายขึ้นเขายาวประมาณ2-3กม.สำหรับเสือภูเขาด้วยนะครับ :D :D :D

โอกาสหน้าจะไปเยือนเขาจอมทองอีกครั้ง สภาพเส้นทางตอนนี้สามารถปั่นเสือหมอบไปได้ วิวสวยน่าดูชมครับ 8-) 8-) 8-)
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”