คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

โพสต์ โดย Ton TWS »

สวัสดีชาวเสือเฒ่าฯและเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวจักรยานทุกท่านครับ :D

ได้เวลานอน ไปละนะครับ :lol: :lol: :lol:
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

Re: คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

โพสต์ โดย dewdew »

:lol: อากาศร้อนตั้งแต่เช้า เดือนใหม่ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

โพสต์ โดย ArtKorat »

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานนะครับ ตอนนี้เรามีแนวทางการทำงานที่ชัดเจนขึ้นมานิดนึงครับ
ผมหวังว่าการพูดคุยกันเมื่อคืนจะส่งให้เราทำงานกันใกล้ชิดขึ้นนะครับเสียดายที่เมื่อวานนี้ทาง
พิมายเรามิได้มีตัวแทนมาร่วมประชุมคงเป็นเพราะว่างานยุ่งและค่อนข้างใกลจากเมืองครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานปมิตติ้งเล็ๆนะครับ เมื่อคืนได้เงินสมทบเข้ากองทุนจำนวน 1000บาทครับ
เงินกองทุนมีทั้งหมดประมาณ28000บาทเศษครับเราจะพิจารณาเอาไปใช้ในสาธารณกุศลต่อไปครับ

ไฮ้ครับผมฝากไฮ้ติดต่อขอรายชื่อสมาชิกให้ด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าเราจะมีพลังกันแค่ไหนครับ ขอบคุณครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

25มีนานี้งานเวือภูเขาชาวโคราชนะครับ พวกเราไปกันเยอะๆนะครับเงินรายได้หักค่าใช้จ่ายแล้วเราจะเอาไปทำบุญกันโดยทางพี่อ๊อดไบสันเป็นเจ้าภาพจัดการเรื่องสถานที่ปั่นและสถานที่ทำบุญครับ

วันที่25สิงหาเราไปปั่นงานdtacกันครับ

เส้นทางที่นำเสนอกันเมื่อคืนก็มีเส้นทางดังนี้นะครับ
เส้นทางที่เสือหรั่งค้าจัดปั่นทางเรียบออกจากหน้าสนามกีฬา80ปีไปบายพาสโคกกรวดจบที่สนามกีฬาระยะทางประมา50กิโลเมตร กลุ่มปั่นไกลออกจากที่เดียวกันแต่ไปเลี้ยวที่บายพาสสีคิ้วครับ

เส้นทางที่พี่อ๊อดเสือหำห้อยเสนอก็คือออกจากโคราชหน้าย่าโมไปกันเรื่อยๆช้าๆคุมความเร็วไปหนองบุญมากพักแล้วก็ปั่นกลับ

เส้นทางอีกเส้นที่พี่เสนอเป็นการปั่นไปเส้นเดิมที่เคยปั่นโดยรอบสั้นเลี้ยวที่อวยชัยระยะทาง70กิโลเมตร รอบยาวไปเลี้ยวซ้ายที่ลำพระเพลิงแล้วมาออกที่โชคชัยก่อนปั่นเข้าเมืองจบการเดินทางที่ย่าโมหรืแไม่ก็หน้าสถานีวิทยุแบบปีที่แล้ว

เพื่อนๆมีใครเสนอเพิ่มเติมเชิญได้เลยนะครับผมจะเอาเส้นทางไปเสนอเจ้าภาพวันศุกร์นี้ครับเพื่อให้เจ้าภาพตัดสินใจอีกครั้งครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

แนวทางปีนี้ก็จะคุมความเร็วกันทุกขั้นตอนครับโดยกลุ่มที่ปั่นสั้นจะคุมความเร็วกันที่25กิโลเมตรต่อชั่วโมง เส้นทางจะปั่นเสร็จภายในสองชั่วโมงเศษๆนะครับ ส่วนคนที่ปั่นไกล100กิโลเมตรก็จะปั่นเข้าเส้นกันเป็นกลุ่มภายในเวลา 4ชั่วโมงครับ ถ้าออกกันตอนแปดโมงเช้าเราจะจบกันที่เวลาเที่ยงๆครับ

ถ้ามีเพื่อนๆมาร่วมงานซัก300คนเราน่าจะได้ไม่ต่ำกว่า 27000กิโลเมตรครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

งานที่สุโขทัยมีคนไปดังนี้นะครับ หม่า เอก ต้น เฟิร์ส ฟิว อ.ช้วง น้าอ้อน มีใครจะไปด้วยมั๊ยครับผมจะจองห้องพัก4ห้องนะครับ

การเดินทางจะออกกันวันเสาร์เวลา8โมงเหมือนเดิมครับ ค่าอาหารและค่าที่พักงบยังเท่าเดิมที่6000บาทครับ เบี้ยเลี้ยงของเดือนนี้
จะติดไปด้วยที่วันที่จะไปนะครับ หลังจากสนามนี้เราจะมีแข่งอีกครั้งเดือนพฤษภาคมครับ 8-) จากนั้นก็ประชุมทีมว่าเราจะปั่นแข่ง
ต่ออีกหรือไม่อย่างไร แล้วเราก็ค่อยมาว่ากันครับ ;)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปการประชุมต่อนะครับ ทางผมเสนอตัวเป็นผู้ประสานงานจากนั้นผมก็โดยหน้าที่ทั้งหมดไปที่ไฮ้ครับ :lol: :lol: ตอนนี้เพื่อนๆมีเบอร์ของไฮ้แล้วนะครับ :lol: :lol:

ผมชอบจริงๆเวลาไม่มีใครเสนอผมชอบเสนอตัวแล้วโดยให้คนอื่น มุขประจำผมนั่นแหละกวนส้นโอ้ยดี :lol: :lol: :lol:

เมื่อวานนอกจากเราจะได้พูดคุยกันครั้งแรก เราก็ยังได้พูดคุยกันถึงแนวทางที่จะเดินข้างหน้า และได้คุยกันถึงแนวทางที่เราวันหนึ่งจะมาเป็นหนึ่งเดียวกันในอนาคตครับ

เราได้เลือกเส้นทางบางส่วนขาดเพื่อนๆอีกบางส่วนที่จะเสนอเส้นทางให้ในภายหลัง

เรื่องโครงสร้างคร่าวๆผมได้นำเสนอไปบางกลุ่มแล้วว่าเราน่าจะจัดตั้งสภาขึ้นมาเพื่อทำงานร่วมกันอย่างมีส่วนร่วมการทำงานทุกคนครับ นอกจากนั้นผมยังเสนอเรื่องการจัดการเรื่องการเงินที่โปร่งใส องค์กรใหม่ควรจะเป็นองค์กรที่ไม่แสวงหาผลประโยชน์ทางตรงและทางอ้อมกับเพื่อสมาชิก แต่อยู่ด้วยกันอย่างเพื่อนฝูงและยึดหลักธรรมาพิบาล

ผมเสนอเพื่อนๆว่าวันที่เราจะจัดกิจกรรมใดๆเราน่าจะแจงวัถถุประสงค์ในการจัดและแบ่งเงินบางส่วนไว้เพื่อสนับสนุนนักกีฬาในกลุ่มที่จะไปแข่งขัน โดยฝากของให้เพื่อนๆได้คิดถึงความโปร่งใสในการบริหารเรื่องเงินทุกบาททุกสตางค์เพื่อให้คนในกลุ่มสามารถตรวจสอบได้ ไม่เป็นที่นินทาได้ในภายหลัง การจัดนั้นย่อมมีกำไรและมีขาดทุน ดังนั้นเราจำเป็นที่จะต้องชี้แจงภายในกลุ่มได้นะครับ อยากให้เพื่อนๆระมัดระวังเรื่องนี้ รายได้ที่ได้มานั้นหักรายจ่ายแล้วเหลือเท่าไหร่ เราเอามาใส่ไว้ในบัญชีที่โปร่งใส แล้วเอาเงินดังกล่าวไปทำกิจกรรมตามที่กลุ่มเห็นสมควรไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมเพื่อนักกีฬาในกลุ่มจะไปแข่งขันที่ต่างๆ หรือไม่กิจกรรมเพื่อสาธรณะกุศลต่างๆ ถ้าเราชัดเจนโปร่งใสแล้วอะไรก็ง่ายในการดำเนินการ (เงินทองไม่เข้าใครออกใครครับ ไม่อยากให้เพื่อนๆมาทะเลาะกันวันหลังเนื่องจากเรื่องดังกล่าวครับ)

วันที่เราคิดจะมารวมกัน เรื่องเงินๆทองๆของทุกฝ่ายจะได้ชัดเจนและโปร่งใสที่สุดครับ เช่นในอนาคตถ้ากลุ่มAจัดการแข่งขันในนามของชมรม จากนั้นก็มีกลุ่มB และ กลุ่มCจัดด้วยเช่นกัน ผมอยากเรียนเสนอที่จะแยกบัญชีแต่ละกลุ่มออก แล้วเอาบัญชีดังกล่าวมาคอนโซลิเดท(ขอโทษครับภาษาธุระกิจ)แปลง่ายๆก็คือว่าเอามารวมกันในทางตัวเลขเฉยๆแต่เงินจริงๆก็อยู่ที่กลุ่มนั่นแหละครับ เงินดังกล่าวแต่ละกลุ่มจะเป็นผู้อนุมัติใช้ครับ ส่วนคอนโซลิเดทก็จะใช้ในการส่งงบให้กับทางรายการในแต่ละปีตามที่กำหนดไว้จากสมาคมฯ

ฝากเพื่อนๆทุกท่านถ้ามีเวลาอย่าคิดว่าผมเจือกเลยนะครับเริ่มทำบัญชีที่โปร่งใสกันครับ ตรวจสอบได้ จะทำให้เราเดินไปข้างหน้าได้ง่ายขึ้นนะครับ ฝากเรียนดังที่กล่าวมาครับผม

การเสนิโครงการและจัดทำงบประมาณของกลุ่ม ผมอยากให้เพื่อนๆช่วยคิดพิจารณาไว้เนิ่นๆว่าถ้าเราจะทำให้กลุ่มแข็งแรงจะต้องใช้งบประมาณกันเท่าไหร่ งบประมาณที่ว่านี้จะได้ทำการพิจารณาว่าจะหามาได้อย่างไรเพื่อสนับสนุนกิจกรรมของเพื่อนๆทุกกลุ่มทุกคน เช่นกลุ่มAต้องการงบประมาณประมาณสองหมื่นบาท กลุ่มBต้องการงบประมาณ 50000บาท งบประมาณนี้เราก็ต้องเอามาชี้แจงที่สภาของเราว่าเห็นด้วยว่าจะต้องจัดสรรงบดังกล่าวหรือไม่ พวกเราทุกคนจะได้หาวิธีการสร้างรายได้ให้กับทางกลุ่ม A และกลุ่มB ผ่านทางสปอนเซอร์หรือไม่ก็ผ่านทางการจัดแข่งจักรยานต่างๆในจังหวัดนครราชสีมา ผมว่าเราจะยั่งยืนครับ มีการพัฒนานักกีฬาท้องถิ่น และเราจะได้รู้ล่วงหน้าว่าถ้าวันที่เราจะจัดกิจกรรมนอกสถานที่ไม่ว่าจะเป็นการไปร่วมแข่งชิงแชมป์แห่งประเทศไทยหรือไปที่ไหน เราก็จะได้รู้ล่วงหน้าว่าจะต้องเตรียมการอะไรครับ

ขอบพระคุณทุกท่านที่มาร่วมประชุมนะครับ ผมจะดำเนินการเรื่องหน่วยงานอย่างระมัดระวังเพื่อให้พวกเราทุกคนเป็นน้ำหนึ่งในเดียวกันครับ ;)
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

Ton TWS เขียน:สวัสดีชาวเสือเฒ่าฯและเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวจักรยานทุกท่านครับ :D

ได้เวลานอน ไปละนะครับ :lol: :lol: :lol:
ไม่ควรเข้านอนเกิน..ห้าทุ่ม..ในคนทั่วไปครับ เพราะนั่นเท่ากับไปเปิดสัญญาณชีพของต่อมใต้สมอง( Pituitary Gland)ที่มันจะปิดระบบเพื่อเข้าสู่หมวดการซ่อมสร้างตัวเองประจำวัน และเมื่อสัญญาณนี้ถูกเปิดอีกครั้งหลังจากที่มันพยายามปิดในครั้งแรก มันจะหลั่งฮอร์โมนในการดำรงชีวิตประจำวันออกมา นั่นคือ..ฮอร์โมนแห่งการเผาผลาญ.. บางการวิจัยอ้างว่าจะเป็น rebound คือออกมา 2 เด้งเลย

ดังนั้นนักกีฬาที่ต้องซ้อมหนัก ต้อง 11 ชั่วโมงนอน(คนปกติวัยทำงานการวิจัยล่าสุด 7 ชั่วโมง) แนะนำ 1 งีบ / 20 นาที หลังอาหารเที่ยง ถ้าทำได้สุดยอดเท่ากับชาร์ตแบตให้กับภารถิจตอนบ่าย

สมัยอยู่ป่า..ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงต้องนอนกลางวัน มันไม่เสพสุขกันเกินไปหน่อยหรือ เรามาเข้าขบวนปฏิวัติเปลี่ยนแปลงประเทศและสังคมกลับมาหลับอุตุ จะไม่ถูกหัวเราะเยาะตายเลยหรืออย่างไร ..เฮ้ย..พวกคอมฯมีนอนกลางวันเฟ้ยยยย...เพิ่งมาเข้าใจหลังจบโรงเรียนการเมือง แล้วเข้าโรงเรียนการทหารนั่นแหละที่ฝึกหนักเช้ายันบ่าย ยิ่งฝึกรบกลางคืนด้วยสาหัส ถ้าไม่นอนกลางวันหลังอาหารเที่ยง รับรองไปไม่เป็นครับ
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

เส้นทางการจัดกิจกรรมที่ต้องอาศัยผิวจราจรร่วมกับยานพาหนะอื่นๆ ผมเสนอหลักการให้...ปลอดภัยสูงสุด...ครับ

หลีกเลี่ยงการตัดข้ามถนนใหญ่/ทางหลวงแผ่นดินเพื่อเลี้ยวขวา นั่นคือ...เลี้ยวซ้ายผ่านตลอด...เข้าไว้ครับ เกิดอุบัติเหตุ 1 คนงานก็กร่อยแล้ว

และ

แทบจะทุกครั้งที่จักรยานมารวมกันหมู่มาก เริ่ม rolling ออกจากจุดรวมพลเข้าถนนใหญ่เท่านั้นแหละจะมีบางคน บางกลุ่มเริ่มโชว์เพาว์ แถออกขวาบ้าง ขึ้นทางเดินเท้าบ้าง ยกล้อบ้าง ปั่นแบบฉวัดเฉวียน ยียวนกวนคลี้ท ฯ เรากำลังอยากจะให้ผู้ร่วมถนนให้เกียรติเราก็ด้วยที่เราต้องให้เกียรติแก่เขาก่อน จะสามารถทำได้ก็โดยการทำงานความคิดให้แจ่มชัดประกาศเด็ดขาดหน้าเส้นเคารพร่วมกัน...แจกใบเหลืองด้วยดีไหม...ในฐานะที่ทำให้คนส่วนใหญเดือดร้อนด้วยการถูกดูหมิ่นถิ่นแคลนจากผู้ร่วมใช้ถนนคนอื่นๆ

ข่าวต่างประเทศเมื่อเช้านี้

ญี่ปุ่นหลัง..ซึนามิ กับ โรงไฟฟ้าระเบิด..ประชาชนของเขาสรุปบทเรียนได้ว่า..เป็นอัมพาตทั้งเมือง..ไม่ว่าบนดิน ใต้ดิน บนฟ้า เขาจึงหันมาปั่นจักรยานกันมากขึ้น 5 เปอร์เซ็นต์ แต่สิ่งที่ตามมาคืออัตราการเกิดอุบัติเหตุเกี่ยวกับจักรยานเพิ่มขึ้น 17 เปอร์เซ็นต์โดยเฉพาะเด็กนักเรียน อันมีสาเหตุจาก..ผู้ปกครองสอนให้ปั่นบนทางเดินเท้า(ด้วยเกรงว่าลงถนนอันตราย) แต่ทางรัฐบาลขอเรียกร้องให้..ปั่นบนถนน..เพื่อความปลอดภัย(กม.จราจรเขาเข้มแข็ง ประชาชนของเขามีจิตสำนึกสาธารณะสูงส่งยึดถิอและเคารพกฏแห่งศีลธรรมวึ่งมันสูงค่ากว่ากฏหมาย แน่นอนตรงกันข้ามกับบ้านเราในขณะนี้ครับ)

เมื่อคืนผมแลกเปลี่ยนกับ..เฮียไก่จอมพล..ว่าตราบใดที่กม.จราจรยังเป็นเหมือนกระดาษเช็ดขี้มูกในความรู้สึกของคนทั่วไป..ก็ป่วยการที่จะคิด ผมเคยเสนอแนวคิดไปกับ..สุรวุฒิ เชิดชัย..ที่ไปที่บ้านเพื่อขอคะแนนเสียงรอบแรก ในฐานะที่เป็นรุ่นพี่ร่วมสถาบันก็คุยตรงๆทุกประเด็นไม่ว่าแล้งน้ำ การจราจรในเขตเมืองใหญ่ที่เข้าขั้นวิกฤติในแนวทางติดดิน ทำได้ ไม่ใช่เหยียบเมฆลอยมาคว้าไม่ถึง..แต่ผมว่า เข้าทำนอง ..ได้ยิน แต่ไม่ได้ ฟัง..อีกนั่นแหละ

สมัยจาตุรนต์ ฉายแสง เป็น รมช.คมนาคมยุคทักษิณ 1 (2544) ที่เพื่อนพ้อง OSK87 นัดรวมพลแสดงความยินดี ผมก็ได้แลกเปลี่ยนความคิดความเห็นไปในเรื่องทำอย่างไรให้ประชาชนเคารพกฏหมาย ผมเสนอให้บังคับใช้ พรบ.จราจรอย่างเข้มงวดสูงสุด เป็นวาระแห่งชาติ เพราะนั่นคือกม.ที่ผู้คนทุกเศรษฐฐานะไม่วันใดก็วันหนึ่ง หรือทุกวันต้องออกมาบนท้องถนนถูกบังคับใช้ด้วยกม.ดังกล่าว ไม่ว่าลูกรัง ลาดยาง คอนกรีต ไม่ต้องไปกล่าวถึง กม.รัฐธรรมนูญ(ซึ่งมันห่างไกลความรับรู้ของปชช.ทั่วไป) เมื่อผ่านการย้ำ ๆ ๆไปสักอย่างน้อย 3 ทศวรรษอะไรๆต้องเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น

ลูกศิษย์ของขงจื๊อ สนทนากับอาจารย์ในเย็นย่ำวันหนึ่งว่า คุณธรรม ที่อาจารย์พร่ำสอนอยู่ทุกเมื่อเชื่อวันอย่างที่ท่านทำอยู่นี้อาจารย์ปรารถนาจะเห็นผลสัมฤทธิ์เมื่อไรท่านก็ชราภาพมากแล้ว

ขงจื๊อถามกลับ แล้วท่านล่ะที่ยังหนุ่มแน่นอยากจะเห็นผลเมื่อไร

ลูกศิษย์ตอบอาจารย์กลับด้วยความลิงโลดใจอย่างยิ่งด้วยอาจารย์ระดับปรมาจารย์ขอความเห็นว่า..อยากให้มันส่งผลในร่นลูก อย่างช้าก็รุ่นหลานของข้าพเจ้า

ขงจื๊อโบกพัดพริ้วแผ่วเบา และด้วยสายตาที่เปี่ยมเมตตายิ่ง กล่าวตอบว่า...ท่านสำคัญผิดแล้ว ทุกสิ่งทุกอย่างที่เราพร่ำสอนผู้คนอย่างมิรู้เหน็ดเหนื่อยนี้ถ้าฟ้าดินเป็นใจ เราอาจจะเห็นดอกผลของมันอย่างน้อยถ้าเรายังมีบุญที่จะได้เห็นก็ต้อง...รุ่นเหลน...เป็นแน่แท้

ฝากไว้นิดหนึ่งครับสำหรับหลายๆท่านที่กำลัง...เลือดดี ไฟแรง...
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

pskorat เขียน:
Ton TWS เขียน:สวัสดีชาวเสือเฒ่าฯและเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวจักรยานทุกท่านครับ :D

ไม่ควรเข้านอนเกิน..ห้าทุ่ม..ในคนทั่วไปครับ เพราะนั่นเท่ากับไปเปิดสัญญาณชีพของต่อมใต้สมอง( Pituitary Gland)ที่มันจะปิดระบบเพื่อเข้าสู่หมวดการซ่อมสร้างตัวเองประจำวัน และเมื่อสัญญาณนี้ถูกเปิดอีกครั้งหลังจากที่มันพยายามปิดในครั้งแรก มันจะหลั่งฮอร์โมนในการดำรงชีวิตประจำวันออกมา นั่นคือ..ฮอร์โมนแห่งการเผาผลาญ.. บางการวิจัยอ้างว่าจะเป็น rebound คือออกมา 2 เด้งเลย

ดังนั้นนักกีฬาที่ต้องซ้อมหนัก ต้อง 11 ชั่วโมงนอน(คนปกติวัยทำงานการวิจัยล่าสุด 7 ชั่วโมง) แนะนำ 1 งีบ / 20 นาที หลังอาหารเที่ยง ถ้าทำได้สุดยอดเท่ากับชาร์ตแบตให้กับภารถิจตอนบ่าย

สมัยอยู่ป่า..ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงต้องนอนกลางวัน มันไม่เสพสุขกันเกินไปหน่อยหรือ เรามาเข้าขบวนปฏิวัติเปลี่ยนแปลงประเทศและสังคมกลับมาหลับอุตุ จะไม่ถูกหัวเราะเยาะตายเลยหรืออย่างไร ..เฮ้ย..พวกคอมฯมีนอนกลางวันเฟ้ยยยย...เพิ่งมาเข้าใจหลังจบโรงเรียนการเมือง แล้วเข้าโรงเรียนการทหารนั่นแหละที่ฝึกหนักเช้ายันบ่าย ยิ่งฝึกรบกลางคืนด้วยสาหัส ถ้าไม่นอนกลางวันหลังอาหารเที่ยง รับรองไปไม่เป็นครับ
ขอบคุณครับอาหมอ ได้ประโยชน์จากทัศนะของอาหมอเสมอเลยครับ :D
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

เรื่องการนอกกลางวันนี่สำคัญมากครับ บางคนก็ไม่ถึงขั้นนอนครับอาจจะ ฟุบหลับก็ใช้ได้ครับ
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เฮียอ้อฝากแจ้งครับ

สำหรับค่าชุดทีมนั้นสามารถจ่ายโดยการโอนเข้าบัญชีของเฮียอ้อได้เลยนะครับ
เนื่องจากเฮียอ้ออยู่โคราชบ้างอยู่กรุงเทพฯบ้าง
ก่อนที่ผู้จัดการอาร์ตจะส่งชุดถึงที่ พร้อมบวกค่าส่งอีก 200.- :lol: :lol: :lol:

ธ.กรุงเทพฯ สาขาคลังพลาซ่า
ชื่อบ/ช ชินวุฒิ ธรรมาณิชานนท์
เลขที่บ/ช 7420038668

ใครโอนแล้ว โอนเมื่อใด ยอดเท่าไหร่ กรุณาแจ้งเฮียอ้อด้วยนะครับ
โทร. 08-1760-6380 :D
Teru
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8601590
team: MTB Sikhiu / Korat Bike
Bike: Cinelli Pro Estrada / Scott Scale RC / Specialize Epic Pink LTD

โพสต์ โดย Teru »

เสาร์ อาทิตย์นี้มีใครไปปั่นทางไหนกันมั่งหนอ :)
สุดยอดแฟนพันธุ์แท้จักรยานเสือหมอบ
จำหน่ายและรับสั่งนำเข้า เฟรมและอะไหล่ชั้นนำ ทั้งของใหม่และมือสอง
ติดต่อ เทรุ 085-8601590 (9.00น.-21.00น.)
เลขที่บัญชี ไทยพาณิชย์ Thanarat 526-2-41283-1
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

อาทิตย์นี้อาทิตย์หน้าป่วยการเมืองครับ ประมาณว่าขี้เกรียจเพราะว่าร้อนชิกหายครับ
อาทิตย์ที่18จะหาปั่นมันส์ๆอ่ะครับ จะพาขาอ่อนปั่นไปโรงเรียนลำทองหลาง ใครสนใจไปด้วยก็ลงชื่อได้เลยครับ
สิ้นเดือนปั่นงานย่าโมครับ

เดือนเมษาร้อนอิ๋บอ๋ายแบบนี้ผมว่าจะนอนหลับทับสิทธิ์ครับ :lol: :lol: ไม่ใช่หรอกครับ พาเมียไปเที่ยวและกลับมาผมก็ต้องไปทำงานที่เยอร์มันต่อ จากนั้นกลับมาแล้วก็ต้องไปญี่ปุ่นอีกรอบ ช่วงเดือนขาจรครับ เดินทางตลอดเดือน :lol:

พฤษภาคมว่าจะมีทริปก่อนเปิดเทอมครับ ถ้าจำกันได้ปีที่แล้วเราไปนาดูน อิ อิ อิ เป็นยังไงกันบ้างไม่ต้องพูดถึง โหดสะเด็ด ปีนี้ก็เช่นเดียวกัน จะเป็นทริปโคราช เขาใหญ่ ด่านปราจีน น้ำตกสาลิกาครับ ค่อยไป ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก หนักก็จูงก็แค่นั้น :lol: ถ้าไปกันเยอะรถจะไปรอรับที่นำตกสาลิกา รถตู้จะไปรอที่ด่านปราจีนสำหรับคนที่ยกธงขาว :lol: :lol: รอได้เลยครับทริปเปิดเทอมมันส์ๆหนุกๆ ให้รู้ว่าถ้าจะไปเมืองเลยจะเจออะไรบ้าง :lol:

จากนั้นก็จะง่ายๆครับทริปเพิ่มระยะทางจาก100กิโลเมตรไปจนสุดระยะ200กิโลเมตรครับ เพื่อเตรียมความพร้อมจะไปที่เมืองเลยตอนสิ้นปีเส้นทางปีนี้จะมีแต่เขาและก็เขาเท่านั้นครับ น้องๆนักกีฬาที่คิดจะไปแข่งปีหน้าจะเจอเขา เขาแล้วก็เขา พวกพี่ๆจะเล่นกันมันส์หยดสองติ๋ง เสินเปิดทริปเป็นทางการจะเป็นเส้นทางเดียวกันกับปีที่แล้วครับ ไม่ยากไม่ง่าย จะไปเล่นน้ำตกเจ็ดสาวน้อยครับ ระยะทางประมาณ 130กิโลเมตร เล่นน้ำเสร็จกินข้าวแล้วก็กลับบ้านกันครับ ปีที่แล้วเราไปรถบัสกันปีนี้ว่ากันอีกทีจะไปกันยังไง

เตรียมตัวให้พร้อมครับ ทริปแต่ละทริปของเสือเฒ่าทางไหลนั้นวัดใจทุกเส้นทาง สู้เท่านั้นครับ ไม่สู้ก็ขึ้นรถ :lol: :lol: :lol:

ปีหน้าว่าจะหาเรื่องปั่นแทรกเป็นบางครั้งบางคราวกำลังเล็งรถเข้าแทรกอยู่ครับ ว่าจะเอาล้อใหญ่29นิ้วเพื่อความง่ายในการปั่น :D
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

Teru เขียน:เสาร์ อาทิตย์นี้มีใครไปปั่นทางไหนกันมั่งหนอ :)
ไปวัดกันมั้ยหล่ะ จะดูว่านายจะทิ้งเรากี่นาที เอล คอนดอร์อย่างนาย คงได้สัก 5 นาทีแหล่ะช้ากว่านี้ก็แย่แล้ว
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”