คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

Re: คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

โพสต์ โดย pskorat »

1. อ่านและรับทราบตามที่ อาร์ท เขียน และจะตอบตามนั้น เมื่อมีการถามถึงครับ

2. ต้องขอบใจ กี๋ กับ คุณพ่อน้องมิ้งด้วยครับ
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

Re: คุยกันเฮฮาประสาเสือเฒ่าฯเดือนมีนาคม 2555 ต้อนรับหน้าร้อนปีมังกรเดือดครับ

โพสต์ โดย xander »

ArtKorat เขียน:อาทิตย์นี้พิเศษหน่อยปิดเทอม

ดังนั้นจึงมีของแจกอย่างเช่นทุกปี ปีนี้แบ่งเป็นสามกลุ่มจะได้ไม่กระจุกตัว ถ้าเพื่อนๆมากัน 30คนก็คงมีครึ่งนึงที่ได้ของติดไม้ติดมือกลับบ้านบ้าง ของฝากยังไม่ได้เอาลงให้ดูครับ

ที่หนึ่งKOM A จะได้ผ้าเบรคคาร์บอนของสวิสสต๊อปครับ
อันดับ2 จะได้แว่นกันแดดครับ
อันดับ3 จะได้ถุงมือครับ
อันดับ4 และ5 จะได้ผ้าเช็ดหน้าของพรีเมี่ยมจากนากาโน่ครับ

รางวัลที่1 KOM B จะได้ไฟหน้าไฟท้าย ของCATEYEครับ
รางวัลที่2 จะได้ แหวนรองคอคาร์บอน2ชิ้น
รางวัลที่3 จะได้ ถุงมือครับ
รางวัลที่4และ5 จะได้ผ้าเช็ดหน้าของพรีเมี่ยมจากนากาโน่ครับ

บู้บี้ของเราจะมี5รางวัล คนที่ได้อันดับดีที่สุดจะได้เลือกของก่อน อันดับถัดไปก็ไปก็ซึ่งจะเอาให้ดูวันจริงๆครับ

ขอรางวัลอาจมีปรับเปลี่ยนบ้างนะครับ จะแจ้งให้ทราบภายหลังครับ
เฮีย อาร์ท ครับ รถผมมันขอบอลู ครับทำไงดีครับ :lol: :lol: :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

Update คนที่จะไปเขาใหญ่ครับ

1. เฮียอาร์ต
2. เฮียเพ้ง
3. หมอตี๋พิมาย
4. พี่อ้วนไปรษณีย์
5. ต้อมไตร
6. ไก่(ทหาร)
7. เฮียอ้อ
8. พี่เอก
9. เก่ง-ตลาดแค
10. ธาร-เมืองคง
11. ธิติ-บัวใหญ่
12. พี่เป๊าะ(ไม่ไหวก็จะลองดู)
13. น้องดิว
14. น้าแป๊ะ
15. พี่หม่า
16. เบญ
17. น้าอ้อน
18. อ.ช้วง
19. เฮียตี๋ใหญ่
20. ช่างอ้วน
21. พี่เดี่ยว
22. เมล
23. น้าไก่
24. ดร.กิตติ
25. น้าเอ๊ะ เอ๊ะยังไง? อิอิ
26. เจ็กเส็ง
27. ลุงโมทย์

:D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย Ton TWS เมื่อ 29 มี.ค. 2012, 14:35, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

xander เขียน:
ArtKorat เขียน:อาทิตย์นี้พิเศษหน่อยปิดเทอม

ดังนั้นจึงมีของแจกอย่างเช่นทุกปี ปีนี้แบ่งเป็นสามกลุ่มจะได้ไม่กระจุกตัว ถ้าเพื่อนๆมากัน 30คนก็คงมีครึ่งนึงที่ได้ของติดไม้ติดมือกลับบ้านบ้าง ของฝากยังไม่ได้เอาลงให้ดูครับ

ที่หนึ่งKOM A จะได้ผ้าเบรคคาร์บอนของสวิสสต๊อปครับ
อันดับ4 และ5 จะได้ผ้าเช็ดหน้าของพรีเมี่ยมจากนากาโน่ครับ

รางวัลที่1 KOM B จะได้ไฟหน้าไฟท้าย ของCATEYEครับ
รางวัลที่2 จะได้ แหวนรองคอคาร์บอน2ชิ้น
รางวัลที่4และ5 จะได้ผ้าเช็ดหน้าของพรีเมี่ยมจากนากาโน่ครับ

บู้บี้ของเราจะมี5รางวัล คนที่ได้อันดับดีที่สุดจะได้เลือกของก่อน อันดับถัดไปก็ไปก็ซึ่งจะเอาให้ดูวันจริงๆครับ

ขอรางวัลอาจมีปรับเปลี่ยนบ้างนะครับ จะแจ้งให้ทราบภายหลังครับ
เฮีย อาร์ท ครับ รถผมมันขอบอลู ครับทำไงดีครับ :lol: :lol: :lol:

เฮียอาร์ทครับ รถผมมันเป็นรถปูนครับ ทำไงดีครับ :lol: :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

:lol: :lol: :lol: แต่ละคน ฮาซะ :D
จ่าเอ๊ะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2488843
team: สุรธรรมพิทษิ์
Bike: TEAK 8000

โพสต์ โดย จ่าเอ๊ะ »

อาโมดฝากลงชื่อไปเขาใหญ่ด้วยครับ แล้วใครบ้างครับที่จะปั่นจากโคราชไปเขาใหญ่ ผมจะปั่นเป็นเพื่อนอาโมดไปครับถ้าแรงเหลือก้อขึ้นเขาใหญ่ ถ้าไม่เหลือก็นอน :mrgreen:
วันที่25มีนา งานแข่งที่สนามยิงปืนเพื่อนผมฝากถามมาว่าวัตถุประสงค์การจัดงานเพื่ออะไรครับ พอดีผมไม่ได้ฟัง ใครรู้บ้างช่วยตอบด้วย :roll:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ก็เอาไปใช้สิผมใช้เบรคตัวนี้ทุกชนิดขอบครับเวิร์คหมด
หมอกะเทิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2643580
team: เสือกะเทิน พิมาย
Bike: CANNONDALE / FELT / KHS
ตำแหน่ง: 541/1 ม.1 ต.ในเมือง อ.พิมาย จ.นครราชสีมา 30110

โพสต์ โดย หมอกะเทิน »

trek korat เขียน:
ผมอาจไปปั่นในทริป ใจเกินร้อยอาจช่วยเป็นคนคุมขบวนหรือดูแลทั่วไปเหมือนปีที่แล้ว เพราะว่า มันจบเที่ยง ได้ต้อนรับเพื่อนๆ ที่มาร่วมทริปอ่าครับ เพราะมักมีคำถามมาตอนหลังว่า เฮ้ย กูไปโคราชมึงอยู่ไหนว่ะ :lol: :lol: มะคืนก็มีข้อความมาถามแล้ว ยังไม่ตอบ แต่คงไม่สมัครเพราะกลัวได้ถ้วย ที่บ้านไม่มีที่วาง :lol: :lol:
เสี่ยกี๋ เมื่อวานเพื่อนที่กรุงเทพฯโทรมาถามเหมือนกัน ได้แต่บอกว่าไปขึ้นเขาใหญ่ใจ150 :lol: :lol: :lol:
ไม่เชื่อว่าตนเองดีแล้ว
มาทำเทรนเนอร์3ลูกกลิ้งกันเองดีไหมเอ่ย? http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=170420
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

สวัสดีครับ...เสี่ยอาร์ท

เรื่องอดีตของผมกับเฮียเหงียน...เสี่ยอาร์ทยังจำแม่นเชียว :D ;)

ปล.ผมไม่ได้วิ่งขึ้นเขาใหญ่แล้วครับ โค๊ชบอกให้วิ่งยาววันจันทร์แทนครับ (มีลุ้นผ้าเช็ดตัวแล้วเรา ฮาๆๆ)
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
team: Deep Team
Bike: TREK Only

โพสต์ โดย ธนะชัย »

chaiair เขียน:
xander เขียน:

เฮียอาร์ทครับ รถผมมันเป็นรถปูนครับ ทำไงดีครับ :lol: :lol: :lol:
น้าอ้อนรถเป็นรถปูนแต่ทำไมไปไวกว่ารถยนต์ล่ะครับ
E 22 OYU
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

ใจเกิน100ที่โคราชทุกปีมีคนมาเป็นพันครับ ปีนี้กมีเป็นพันเช่นเคย เป็นการจัดอย่างยิ่งใหญ่ขึ้นทุกๆปี เขาใหญ่เราไม่ได้จบทริปกันที่น้ำตกเหวสุวัตนะครับยังมีการปั่นลงมาที่ด่านปากช่องด้วยนะครับดังนั้นทานข้าวเสร็จแล้วก็พักกันซักหน่อยแล้วก็จะค่อยๆลงเขากลับกันครับ. ถึงหน้าด่านก็ประมาณบ่ายสามแล้วก็เดินทางกลับด้วยรถบัสถึงโคราชประใมาณ5โมงเย็นครับ

พี่อ๊อดไบสันจะชี้แจงที่มารายได้รายจ่ายและเงินจะเอาไปทำอะไรเพื่อประโยชน์ส่วนรวมครับ คงจะชี้แจงเร็วๆนี้ล่ะครับ ยอดเยี่ยมครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

จ่าเอ๊ะ เขียน:อาโมดฝากลงชื่อไปเขาใหญ่ด้วยครับ แล้วใครบ้างครับที่จะปั่นจากโคราชไปเขาใหญ่ ผมจะปั่นเป็นเพื่อนอาโมดไปครับถ้าแรงเหลือก้อขึ้นเขาใหญ่ ถ้าไม่เหลือก็นอน :mrgreen:
วันที่25มีนา งานแข่งที่สนามยิงปืนเพื่อนผมฝากถามมาว่าวัตถุประสงค์การจัดงานเพื่ออะไรครับ พอดีผมไม่ได้ฟัง ใครรู้บ้างช่วยตอบด้วย :roll:
เท่าที่จำได้เป็นงานประจำปีส่งเสริมการท่องเที่ยวนะครับ โดยทางพี่อ๊อดและเฮียไก่ได้เงินสนับสนุนของรัฐมาจัดงาน งานมีรายได้บางส่วนครับ และทางทีมบริหารผู้จัดจะชี้แจงงบทั้งหมดและรายได้จะนำไปใช้อะไรบ้างผ่านสื่อมวลชนครับ ทางพี่อ๊อดไบสันจะแจ้งให้ทราบเร็วๆนี้

ส่วนกิจกรรมอาทิตย์หน้านั้นผมจะพาเด็กๆที่จะได้รับนมคนละ200กล่องไว้บริโภคไปรับที่ อสค ตรงครับ ผลงานเจรจาครั้งนี้ได้รับความช่วยเหลือจากคุณชัยฟาร์มโชคชัยและต้องขอขอบคุณคุณแว่นเป็นพิเศษนะครับ

อาทิตย์นี้มีการเปิดตัวทีมนครราชสีมานะครับ น้องๆที่ได้ติดทีมนครราชสีมาก็แสดงความยินดีด้วยครับ เกียรติยศที่ได้มาในวันที่1เมษาที่จะถึงนี้ น้องๆต้องทำหน้าที่ของตนให้ดีที่สุดเพราะว่าเป็นตัวแทนของคนในจังหวัด (คัดวันปั่นในลู่กันวันนั้นล่ะมั๊ง แปลกดี คัดลู่ปั่นถนน) ในเมื่อน้องๆได้มามาแล้วก็อย่าพลาดเพราะว่าจะคัดภาคเร็วๆนี้และแต่ละตัวที่เค้าจะมาชนกับเรานั้นก็แข็งๆทั้งนั้น ทำให้ดีที่สุดนั้นไม่พอ ต้องทำให้เหนือคำว่าดีที่สุด เพราะว่าน้องมาสายนี้แล้ว น้องเลือกทางสายนักกีฬามืออาชีพแล้วต้องทำให้สมกับมืออาชีพ สมกับความหวังของคนที่เค้าสนับสนุน เงินจากทางราชการให้มานั้นเป็นเงินภาษีของคนทั้งชาติครับไม่ใช่เงินฟรี

ดังนั้นน้องมีให้100มันไม่พอครับน้องต้องให้ได้ 200 พยายามเข้าทุกคน จงสร้างความภูมิใจให้กับตัวเอง จงมองคู่แข่งที่แข็งกว่า ไม่ใช่มองคู่แข่งที่ด้อยกว่า เสือสนามซ้อมหมูสนามจริงไม่เวิร์คครับ ต้องหมูสนามซ้อมแต่เสือสนามจริงเท่านั้นจะทำให้เราไปถึงจุดหมาย ไม่กลัวที่จะโดนทุบ ไม่กลัวที่จะเจอคู่แข่งที่แข็งแรงกว่า ขอเป็นกำลังใจให้สิ้นปีนี้ที่เชียงใหม่นะครับ

GOOOOOO TEAM KORAT !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! LETS FIGHT!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1111
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 29 มี.ค. 2012, 21:59, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

31 มี.ค. 55 นี้แล้วสินะ...DEADLINE TO REGISTER FOR SAMUI TRIATHLON

กระตุ้นตัวเอง....ด้วยคลิปนี้

http://www.youtube.com/watch?v=-Q94gSA4 ... re=related
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ก่อนที่จะไปนอนครับ

อ่านข่าวแล้วพบว่าตอนนี้คุณชัย ฟาร์มโชคชัยจะเข้ามาดูแลเป็นผู้สนับสนุนนักกีฬาเยาว์ชนของจังหวัดนครราชสีมาครับ และถ้าไม่ผิดพลาดอะไร น้องๆเหล่านี้ก็จะครบอายุสามารถลงแข่งรุ่นทั่วไปได้ในปี 57 ขอเป็นกำลังใจให้กับทางทีมงานและทุกคนครับ ขอให้วันแห่งความรุ่งโรจน์ของนักกีฬาจักรยานโคราชกลับคืนมาอีกครั้งครับ ขอให้ได้เหรียญเป็นกอบเป็นกำในกีฬาแห่งชาติที่เชียงใหม่นะครับ

และอ่านจากหนังสือพิมพ์ รายได้หักค่าใช้จ่ายแล้วจะส่งให้กับทางการกีฬาจังหวัด หวังว่าจะประสพผลสำเร็จและมีเงินทุนมาสนับสนุนให้น้องๆนักกีฬาจังหวัดนครราชสีมาอย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย ของคุณทุกท่านที่จะมาร่วมงานปั่นใจเกิน100นี้ล่วงหน้า ;)

ยังไงฝากเพื่อนๆช่วยกันตรวจตราเพื่อเงินก้อนนี้จะได้นำประโยชน์มาให้กับกีฬาจังหวัดนครราชสีมาอย่างเต็มที่สมกับที่ทางผู้จัดตั้งใจเอาไว้ ขอให้พวกเราร่วมกันตรวจสอบ น้องๆนักกีฬาจะได้เต็มที่กับการซ้อมไม่ต้องห่วงเรื่องเงินค่าใช้จ่าย สู้ๆครับ โอกาศมีแล้วของให้ทุกคนทำให้เต็มที่ครับ

ข้อมูลจากไทยรัตน์และเว็บแอ๊กทีฟไทย

รูปภาพ
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :D
นอนดีก่า....
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”