เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:อ่านเล่นๆกับบทความเรื่องของถูกขายได้ดีขึ้นจริงหรือ

หลักของเศรษฐศาสตร์จุลภาคนั้นถูกต้องครับ สิ้นค้าขายถูกลงจะขายได้มากขึ้น แต่พอการนำเรื่องต้นทุนเข้ามาเปรียบการขายได้มากขึ้นนั้นมิได้สงผลต่อกำไรที่กลับมาจะมากขึ้นหรือลดลง เพราะว่าราคาที่ลกลงดังกล่าวต้องเอากลับมาคูณด้วยจำนวนที่เพิ่มขึ้นค่าตัวนี้ก็จะนำมาแปรเป็นผลประโยชน์อีกครั้ง ซึ่งสมการนี้จะเป็นสมการที่มาจากการอิทริเกรทสมการดีมานซัพพลายอีกครั้ง ฟังแล้วอาจจะงง

แต่ง่ายๆก็คือราคาสินค้าที่ลดลง จะส่งผลต่อจำนวนสินค้าที่ขายเพิ่มมากขึ้น แต่จะเพิ่มขึ้นเท่าไหร่ล่ะ เช่นลดราคาลง50%ยอดขายเพิ่มจำนวนขึ้น 20% สุดท้ายสิ่งที่เกิดคือยอดขายที่เป็นงินลดลง เพราะว่าสินค้าดังกล่าวไม่ได้เป็นสินค้าที่เซ็นซิทีฟกับราคา หรือประมาณง่ายๆว่าลดราคาก็ไม่ได้ขายเพิ่มมากมายนัก ตัวอย่างเช่น น้ำดื่มตามงานกลางแจ้งต่างๆ การที่น้ำโค๊กขายกระป๋องละ15บาทถ้าเอาไปวางที่โมเดิลเทรด คนที่จะซื้อนั้นจ้องราคาลดถูกกว่าหน่อยได้มีกวาดมีตุนกัน แต่โค๊กกระป๋องเอาไปจัดที่งานกลางแจ้งต่างๆ กลายเป็นว่า 20บาทก็มีบ่นกันแต่ก็มีการซื้ออยู่ดี การจะลดราคาลงไปเป็น 15 บาทก็มิได้มีผลต่อยอดขายเท่าไหร่

ดังนั้นถ้าเอาหลักการนี้มาใช้กับจักรยานที่ของไฮเอ็นด์ การลดราคาเพียงเล็กน้อยนั้นจะส่งผลดีต่อการขาย กระตุ้นได้เพิ่มมากขึ้น แต่ถ้าลดมากๆอาจเป็นผลร้ายไม่ใช่เพียงเพราะว่ารายได้รวมจะลดลงแต่สิ่งที่เกิดคือการช๊อกของตลาด ผมเรียนเสนอเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวงการจักรยานแล้วเราอาจลืมไปแล้ว

ใครจำเฟรมสเปSL3ที่ขายพร้อมรองเท้าในราคา45000บาทได้บ้าง เหตุการที่เกิดขึ้นทำให้ช๊อกกันไปทั้งตลาด ซึ่งตอนนั้นเฟรมตัวนี้ขายกันที่70k แต่อยู่ดีๆการลดราคาลงมาที่45kพร้อมรองเท้าส่งผลอะไรบ้างในปัจจุบัน สิ่งที่เกิดขึ้นก็คือการลดค่าทางด้านแบรนด์ของสเปเชียลไลส์อย่างมาก เฟรมSL3นั้นเกิดปัญหาทางการขาย ก่อนและหลังทั้งตลาดมือสองอย่างมาก เพื่อให้เห็นภาพได้ชัดเจนยิ่งขึ้น ตอนนี้เฟรมSl3ที่เทียบชั้นเท่ากับเฟรมมาโดนซีรียส์6ต้องมาขายในราคาที่ต่ำกว่าไจแอนท์ซะอีก ราคาต้องมาเปิดขายกันในระดับมาโดนซีรีย4ตัวเกือบล่างสุดของเฟรมคาร์บอน ทั้งๆที่เป็นปรมตัวที่ท๊อปสุดคุณภาพสูงสุดของสเปเชียลไลส์ ขายแพงกว่านี้ก็ไม่ได้ขายได้อืดมาก จะขายแบบเดิมก็เจ็บหนักกว่าเก่า SL3เฟรมที่ดีที่สุดของสเปในยุคนั้นตายไปกับนโยบายลดราคาเป็นที่เรียบร้อย คนนำเข้าไม่กล้านำเข้า คนซื้อก็ไม่ซื้อจนกว่าจะได้ดีลเดียวกัน คนซื้อไปแล้วก็ช้ำสุดๆ คำถามกลับมาที่บางคนในเว็บที่คิดว่าการลดราคาสินค้าเยอะๆจะได้ขายได้มากๆมันดีจริงหรือ หรือการตั้งราคาแพงไปเลยจะดีจริงหรือ ราคาแพงหรือราคาถูกมันกำหนดโดยตลาดผ่านกระบวนการทางการตลาดเพื่อนำเสนอสินค้าในเซ็กเมนท์ที่ถูกต้อง การเสนอสินค้าผิดเซ็กเมนท์ก็เห็นผลแล้วจากเฟรมSL3ที่ดีที่สุดของสเปฯ มูลค่าละลายไปกับสายลมแล้วตอนนี้จะเอาเฟรมSL4กลับขึ้นมามันก็เข็นภูเขาลงครกดีๆนี่แหละครับ

เชิญวิจารณ์กันตามสบายครับ 8-)
เป็นบทความที่นำมาให้อ่านเล่น แต่ได้ข้อคิดดีครับ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

ArtKorat เขียน:ต่อมาเรื่องจิปาถะบ้าง บทความของ ดร.สุรินทร์ พิศสุวรรณ ท่านพูดเรื่องการศึกษาไว้คมคายและน่าคิด ถึงแม้ท่านจะเคยเแ็นนักการเมืองฝ่ายแค้นแต่มุมมองของท่านนั้นทำให้ผมเข้าใจว่าท่านเป็นนักคิดท่านหนึ่งสำหรับประเทศไทยตอนนี้เวลานี้

บางบทความกล่าวเอาไว้ว่าอีกสามปีเราจะเป็นประชาคมอาเซี่ยนหมายความว่าเพื่อนๆต่างประเทศไม่ว่าจะดีกว่าหรือด้อยกว่าเราจะมีโอกาสทัดเทียมเท่ากับคนไทย ในเวลาเดียวกันคนไทยที่มีสักยภาพก็สามารถไปหาประสบการณ์หารายได้ที่ดีกว่าในประเทศเพื่อนบ้าน ดังนั้นการศึกษาจะเป็นจุดเป็นจุดตายของประเทศในอนาคต คำถามมีอยู่ว่่วันนี้เราเตรียมแล้วหรือยัง เตรียมรับกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นในสามปีข้างหน้ามากน้อยเพียงใด ถ้าเด็กนักเรียนไทยยังมิได้รู้ร้อนรู้หนาว อนาคตของครูของพวกท่านเึ้าอยู่สิบกว่าปีเค้าก็รีไทล์ในชีวิตบั้นปลายแล้ว แต่พวกท่านล่ะคิดว่าที่ท่านเรียนมานั้นเพียงพอให้ท่านแข่งกับโลกที่กว้างขึ้นหรือยัง ท่านควรจะเรียกร้องว่ายังไม่พอและเรียกร้องให้เกิดความแตกต่าง

ตัวอย่างที่เจอเสมอในโรงเรียน เด็กๆจะต้องทำ1 2 3 ไม่ทำตามนี้ไม่ได้คะแนน คิดแบบี้ไม่มีทางไปสู้เค้าได้

และอื่นๆอีกมากในบทความ4หน้า ถ้าเพื่อนๆสนใจผมจะพิมพ์ไว้ให้อ่าน พิมพ์ไว้แจกทุกคน แล้วเราจะรู้ว่าเราจะต้องช่วยเหลือลูกหลานเราได้อย่างไรในอนาคต
ต้นสนใจครับเฮียอาร์ต และคิดว่าเพื่อนๆคนอื่นคงสนใจใคร่รู้ด้วยเช่นกันครับ :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

นัดซ้อมสัปดาห์นี้ครับ

พฤหัสฯที่1 ที่หน้าร้านพี่หม่า เวลา 7 น. :D

เสาร์ที่3 ที่ปั๊มปตท.หน้าสนาม80ปี เวลา 7 น. :D

อาทิตย์ที่4 ที่ปั๊มปตท.หน้าสนาม80ปี เวลา 7 น. :D
VW66
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BROMPTON

โพสต์ โดย VW66 »

P.Art ครับ

ผมไปแข่งที่สุโขทัยไม่ได้แล้วครับ :cry: ลางานบ่อยมีปัญหาในบริษัทครับ
ผมก็เลยเลือกไปแข่งที่ระยองครับ เสียใจจริงๆ :mrgreen:
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ชาญ »

VW66 เขียน:P.Art ครับ

ผมไปแข่งที่สุโขทัยไม่ได้แล้วครับ :cry: ลางานบ่อยมีปัญหาในบริษัทครับ
ผมก็เลยเลือกไปแข่งที่ระยองครับ เสียใจจริงๆ :mrgreen:
...สู้ๆๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ :P :P :P
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

VW66 เขียน:P.Art ครับ

ไม่เป็นไรครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

พรุ่งนี้นะครับ6โมงเย็นร้านทีโบนเลยโรงแรมปริ้นเซสไปหน่อย มีแขกหลายท่านและมีแขกรับเชิญเป็นทีมจังหวัดอำนาจ้จริญที่จะแข่งกีฬาแห่งชาติครับ

คนโคราชต้องปั่นให้อำนาจเจริญตลกฝืดแต่เรื่องจริง ละมีเพื่อนเจ้าเบ็ญทีมชาติไทย โอกาศ บัวลอย ผมฝากเบ็ญชวนมากินข้าวกัน

ประชุมทีมจะพูดเพียงสองเรื่องนะครับเรื่องแรกก็คือการวางแผนเดินทางไปสุโขทัย และงบประมาณสองสนามสุดท้าย เบี้ยเลี้ยงซ้อมและแข่งเดือนหน้า
และเรื่องที่สองเป็นการชี้แจงเรื่องเสื้อทีมครับ เพราะว่าผมต้องโอนเงินไปให้ก่อนและเฮียอ้อจะรวบรวมส่งทีหลัง ใครมาจ่ายรวดเดียวตอนรับเสื้อผมคิดเงินค่าสมทบเข้ากองทุน100บาท ไม่มารับเสื้อตามไปจิกถึงบ้านต้องมีค่าส่งของอีก100บาท อิอิอิ ลูกไถหาเงินเข้าสโมสรง่ายๆแบบนี้นี่แหละ พูดเล่นๆแต่เอาจริงๆ :lol: ฝากพี่อ้วนชี้แจงเงินในบัญชีกลุ่มด้วยนะครับ

ประชุมก่อนที่จะไปแข่งจะมีอีกครั้งแต่คงเป็นการพูดคุยกันเล็กๆเฉพาะกลุ่มนะครับน่าจะเป็นที่บ้านเฮียอ้อหรือที่ไหนซักแห่งครับคุยกันเสร็จก็แยกย้ายครับไม่มีพิธีอะไรมากมาย

ในวันเดียวกันเราก็มีเพื่อนๆจากชมรมอื่นๆมาด้วยเพื่อคุยกันเรื่องที่จะจัดงานของคนโคราช งานบุญของdtacและวิทยุdfmซึ่งจะมีในวันที่5สิงหาคม จะเป็นการประชุมในวาระแรกครับและจะทำการประชุมอีกครั้งเมื่อต้องการครับคิดว่าจะมีการประชุมอย่างน้อยเดือนละครั้งเพื่อแจ้งข่าวให้กับทุกท่านเรื่อยๆครับ วันศุกร์นี้หรือก่อนหน้านั้นผมจะเข้าไปพบกับเจ้าหน้าที่สถานีวิทยุเพื่อนำเสนอทางเลือกให้กับทางผู้จัดงานครับ ปีที่แล้วเรามาปั่นรกันได้ระยะทางสองหรือสามหมื่นกิโลเมตรนี่แหละครับ ปีนี้กะว่าอยากจะได้ซัก40000กิโลเมตร ถ้าเราปั่นระยะสั้นราวๆ70กิโลเมตรเราต้องมีสามชิกสนใจราวๆ 571 คนซึ่งผมคิดว่าเป็นเรื่องที่ท้าทายพอสมควร แต่ถ้าเรามีกลุ่มทางไกลปั่น 140กิโลเมตรได้ซัก100คนมันก็จะง่ายขึ้นเพราะว่าจะได้ตุนมาก่อนแล้ว 14000กิโลเมตร เหลือ 26000กิโลเมตรก็ต้องการสมาชิกประมาณ 371คนซึ่งก็พอจะเป็นไปได้ครับ ฝากเพื่อนๆช่วยระดมความคิดกันก่อนประชุมนะครับ

เราจะมีการประชาสำพันธ์งานเสือภูเขาที่โคราชในวันที่25มีนาครับฝากทางพี่อ๊อดไบสันช่วยกล่าวถึงที่มาที่ไปของงานด้วยครับ ถ้าต้องประชาสำพันธ์ก็ฝากบอกด้วยครับเพื่อนๆจะได้ล๊อกวันเวลาเอาไว้ครับ ถ้าผมไม่มีงานด่วนจะไปแน่นอนครับ ต้นเดือนผมไม่อยู่นะครับอาจไปช่วยได้น้อยแต่เครื่องมือเครื่องไม้จะเตรียมให้เต็มที่ครับถ้าต้องการ

เรียนเชิญเพื่อนๆทุกท่านที่สนใจมาร่วมประชุมกันครับ อาหารเป็นบุ๊ฟเฟ่ครับแชรค่าใช้จ่ายกันต่อหัวครับ ส่วนสมาชิกทีมพีซีเอสก็อยู่ในส่วนสวัสดิการครับ เรียนมาเพื่อทราบครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ปีนี้งกครับอยากให้dtacกระเป๋าฉีก ซักวันจะทำให้คนจังหวัดอื่นได้เห็นว่าโคราชได้ 100000กิโลครับหรือขอเงินเจ้าภาพซัก1ล้าน!!!!!! :D

นี่ถ้าไม่เกรงใจผมปั่น210กิโลเลยมีคนบ้าปั่นด้วยซัก50คนก็ได้10000กว่ากิโลแระ ผมว่าไว้ปีหน้าปีถัดไปก็แล้วกันครับ 8-)
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

คึกคักน่าดู....เฮียอาร์ท และท่านประธานชาญ เสือเฒ่าครับบบ
ผมได้โทรเชิญ ท่านประธานต่างอำเภอ พิมาย เสือโรจน์ เสือดง-ประทาย เฮียหมู เสือบัวใหญ่ พี่ทิติ เสือโนนแดง เฮียตี๋
พี่อ๊อดเสือหำห่อย พี่เซียง เสือสำออย-ชุมพวง เสือหอบโนนสูง-หมอเพทาย ได้ตอบรับ เข้าร่วมประชุมเรียบร้อยแล้วครับบบบ
เหลือ ทีมเสือเมืองปัก พี่ดำ เสือลุย เสือขี้เหนียว เผื่อพี่ๆใครติดต่อเชิญได้กรุณาแจ้งให้ด้วยนะครับ
อ้อและทีมน้าแว่น ฟาร์มโชคชัยด้วยนะครับบบ และทีมอื่นๆหากตหล่นไปครับบ

ส่วนผมติดงาน แต่ง หาเงิน อดไป ซื้อเฟรมTime ใหม่ก่อน แงๆๆๆ :ugeek: :ugeek: :ugeek:
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
trek korat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: koratbike
Bike: specialized

โพสต์ โดย trek korat »

Ton TWS เขียน:วันนี้ต้องขอบคุณคุณหนุ่ยกับคุณรุ่งสำหรับการต้อนรับที่ดี แถมส่งภาพถ่ายสวยๆที่ระลึกการเยี่ยมเยือนครั้งนี้มาให้ด้วยครับ :D

รูปภาพ

การปั่นวันนี้มีเหตุการณ์เกิดขึ้นแยะครับ

ขาไป เบญซี่ลวดล้อหลังขาด พี่หม่าจึงถอดล้อให้ ทำให้ไม่ได้ซ้อมด้วยกัน และล้อที่เปลี่ยนให้นั้นยางอ่อนไป ต้องเติมเพิ่ม และครั้งนี้ต้นฝากรอยแค้นไว้ให้ทาเคฮาราซังตอนขึ้นเนินคลองไผ่ อิอิ :D

ขากลับ พี่เอกยางรั่ว พี่น้องยางแตก(มีรอยฉีกขาดของยางนอก คงโดนหินบาด) และลุงอ๊อดปั่นไม่ไหว ทำให้พี่เอกได้ปั่นจักรยานคันละสามแสนจากสีคิ้วมาโคราช เฮ่อๆ อิจฉานะเนี่ย :D

กลุ่มที่ไปปั่นแถบเขาใหญ่เป็นอย่างไรกันบ้างครับ?
กลุ่มเขาใหญ่ ไม่มีไรมากครับ ผมได้เสียว ยาวๆ ช่วงลงเนินกลางดง รถสั่นทั้งคัน หาสาเหตุไม่เจอ นี่ครั้งที่ สิองแล้วที่สั่นแบบนี้ งง ตอนนี้ ถามลงในกระทู้เสือหมอบ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=453368

แถมลืมเปิด GPS เลยได้มาแค่ช่วง ทางเข้า แดรี่ฟร์มถึง ถนนธนรัตน์ ตามนี้ครับ
รูปภาพ
เส้นทาง
http://maps.google.com/?q=http://share. ... 6-1025.kml

ขากลับได้มีโอกาสทักทายกลุ่มนักแข่งปั่นกลับ แต่ดั๊นไม่ได้ถ่ายรูป แสงแดด เปรี้ยงๆ กำลังดีเลย :lol: :lol:
มิน่าไม่เห็นหม่าเลย ให้ล้อคนอื่นไปนี่เอง :mrgreen:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

trek korat เขียน:
Ton TWS เขียน:วันนี้ต้องขอบคุณคุณหนุ่ยกับคุณรุ่งสำหรับการต้อนรับที่ดี แถมส่งภาพถ่ายสวยๆที่ระลึกการเยี่ยมเยือนครั้งนี้มาให้ด้วยครับ :D

รูปภาพ

การปั่นวันนี้มีเหตุการณ์เกิดขึ้นแยะครับ

ขาไป เบญซี่ลวดล้อหลังขาด พี่หม่าจึงถอดล้อให้ ทำให้ไม่ได้ซ้อมด้วยกัน และล้อที่เปลี่ยนให้นั้นยางอ่อนไป ต้องเติมเพิ่ม และครั้งนี้ต้นฝากรอยแค้นไว้ให้ทาเคฮาราซังตอนขึ้นเนินคลองไผ่ อิอิ :D

ขากลับ พี่เอกยางรั่ว พี่น้องยางแตก(มีรอยฉีกขาดของยางนอก คงโดนหินบาด) และลุงอ๊อดปั่นไม่ไหว ทำให้พี่เอกได้ปั่นจักรยานคันละสามแสนจากสีคิ้วมาโคราช เฮ่อๆ อิจฉานะเนี่ย :D

กลุ่มที่ไปปั่นแถบเขาใหญ่เป็นอย่างไรกันบ้างครับ?
กลุ่มเขาใหญ่ ไม่มีไรมากครับ ผมได้เสียว ยาวๆ ช่วงลงเนินกลางดง รถสั่นทั้งคัน หาสาเหตุไม่เจอ นี่ครั้งที่ สิองแล้วที่สั่นแบบนี้ งง ตอนนี้ ถามลงในกระทู้เสือหมอบ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=453368

แถมลืมเปิด GPS เลยได้มาแค่ช่วง ทางเข้า แดรี่ฟร์มถึง ถนนธนรัตน์ ตามนี้ครับ
รูปภาพ
เส้นทาง
http://maps.google.com/?q=http://share. ... 6-1025.kml

ขากลับได้มีโอกาสทักทายกลุ่มนักแข่งปั่นกลับ แต่ดั๊นไม่ได้ถ่ายรูป แสงแดด เปรี้ยงๆ กำลังดีเลย :lol: :lol:
มิน่าไม่เห็นหม่าเลย ให้ล้อคนอื่นไปนี่เอง :mrgreen:
ไม่น่าลืมเปิดGPSเลยนะครับน้ากี๋ ส่วนที่ไม่ได้ถ่ายรูปนั้นเพราะมัวแต่ห่วงแซวอยู่ใช่มั้ยครับ :lol:
แถมเช้าวันจันทร์พี่ต้อมยังแซวอีกว่า ไม่เห็นร้อนเลย เฮ่อๆ มันน่าลากลงมาปั่นด้วยกันนัก อิอิ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ต้อมแรงดีมากครับ ตั้มก็แรงดีแต่เจอเขาเจอเนินนี่หายไปเลย :lol: :lol:
ผมเจอเขาเขอเนนก็หายไปเลยเช่นกัน ขอแบบว่าลงอย่างเดียวได้มั๊ยจะได้ไม่เหนื่อยมาก :lol: :lol:

อาทิตย์ที่4นี้ผมไม่ได้ออกปั่นนะครับเพราะว่าต้องไปเป็นเจ้าภาพงานแต่งงานลูกน้องที่กรุงเทพฯ คงต้องตัวใครตัวมันก่อนละครับ
อาทิตย์ที่11อยู่ไต้หวันนะครับ คงไม่สามารถปั่นกะพวกเราได้เช่นกันครับ
อาทิตย์ที่18 ผมว่าจะลองปั่นเซอร์เวยเส้นทางที่ทางเจ้าภาพDTACเลือกครับ จะได้คุ้นเคยกับเส้นทาง เผื่ไม่เวิร์คจะได้รีบเปลี่ยนมให้เกิดความเหมาะสมครับ
อาทิตย์ที่25 เดี๋ยวดูอีกครั้งครับ ถ้าไม่ผิดอะไรก็ไปตามแผนเดิมครับ

เมื่อวานได้คุณกับแว่นโชคชัยสเต็กนะครับ บอกแว่นว่าฝากให้ทางคุณชัยช่วยจัดงานใจเกิน300เรียกเป็นภาษาปะกิดว่า Iron Cyclist โดยเราจะปั่น24ชั่วโมงให้ได้ 300++กิโลเมตร เส้นทางรอบเข้าใหญ่ ออกจากฟาร์มโชคชัยตรงบริเวณแค๊มป์หรือบริเวณสเต็กเฮาส์ก็ได้ ปั่นไปแก่งคอย ผ่านนครนายก ผ่านปราจีนบุรี โผล่กบิน ขึ้นเขาทราย ผ่านเขาแผงม้า ออกถนนธนะรัช จบที่ฟาร์มโชคชัย ถึงใน24ชั่วโมงรับถ้วยกลับบ้าน :mrgreen: :mrgreen:

โดยอยากเสนอให้แว่นช่วยเตรียมงานเลี้ยงก่อนวันที่จะออกเดินทาง จะได้โหลดกันเต็มๆ จากนั้นก็เดินทางกัน เจ้าหน้าที่วางตำแหน่งทุกๆ30กิโลเมตรเพื่อให้น้ำให้ผลไม้ มีมอไซด์เซอร์วิสทุกๆ30กิโลเมตร แจกสติกเกอร์โทรศัพท์ปะไว้ที่รถทุกคนจะได้รู้เกิดเหตุจะได้โทรเรียกเจ้าหน้าที่ จะเอารถเซอร์วิสไปเองก็ไม่เป็นไรไม่ว่ากัน จากนั้นก็ปั่นกันแบบว่าไม่ใช่สู้แค่หมดเพราะว่าหมดแล้วยังไงก็ต้องสู้อยู่ดี ไม่มีทางเลือก :lol: :lol: :lol:

ถ้าคุณชัยเอาด้วยผมก็เอาด้วยอีกคน ไม่ต้องปั่นฟรีนะครับเก็บตังโลดครับ รายการแบบนี้เราต้องเอาให้เป็นงานใหญ่ประจำโคราชและจังหวัดใกล้เคียงเลยล่ะครับ เชียงใหม่เค้ามีปั่นขึ้นดอยได้ เราก็ปั่นรอบเขาใหญ่ได้ ทางเราไม่ชันเท่าเค้าแต่ไกลคอดๆ :mrgreen:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

เห็นด้วยกับเสี่่่ยอาร์ทครับ...24 ชม.(สะใจดีครับ ชอบของแปลกอยู่แล้วครับ เช่น แข่งวิ่งขึ้นภูกระดึงก็เคยแล้ว , ว่ายน้ำข้่ามเกาะก็เคยแล้ว ...น่าสนคร๊าบบบ ) เสียดายก็แต่ปั่นขึ้นอินทนนท์แฟนไม่น่าบ้านหมุนเลย

ปล.น้องต้นครับแอร์มันเย็นจริงๆนะจะบอกให้ ฮาๆๆ :lol: ;)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมว่าน่าจะมันส์ดี ใครคิดว่ารวดเดียวไม่จบก็ต้องวางแผนให้ดี ปั่นก่อนซัก 8ชั่วโมง-10ชั่วโมงแล้วนอนพักซัก8ชั่วโมงแล้วมาเก็บที่เหลืออีก6ชั่วโมงก็ไม่ว่ากัน หรือใครจะเอารวดเดียวจบก็ย่อมได้

ส่วนผมเหรอ ผมว่าผมจะนอนตรงแคร่ป้อมตำรวจตรงเขาทรายนั่นแหละครับ คงจะง่อยไม่รู้จะง่อยยังไง หลังจากนั้นค่อยปั่นต่อ100กิโลสุดท้ายครับ คิดว่าน่าจะไม่ต่ำกว่า15ชั่วโมง คงจะถึงแคมป์ราวๆ3ทุ่มกระมัง :lol: :lol: ไว้ให้คุณชัยจัดก่อนแล้วค่อยว่ากันอีกที :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เย้มีคนเอาด้วยอีกคนแระ :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”