เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย ArtKorat »

เย็นนี้นะครับร้านT Bone ถนนหน้าเทคโน จากในเมืองเลยโรงแรมปรินทเซสไปหน่อยครับ เราจะได้พูดคุยกันเรื่องงานของDTACและการร่วมมือกันของกลุ่มจักรยานทุกกลุ่มในจังหวัดนครราชสีมาครับ

นอกจากนั้นยังมีเรื่องนมที่ได้จาก อสค และเด็กที่รับการสนับสนุนนี้เราจะต้องทำบล๊อกสกรีนเพื่อสกรีนโลโก้ อสค ไว้ที่บริเวณใดบริเวณหนึ่งของเสื้อที่น้องๆเค้าใส่แข่งนะครับ

ต่อมาก็เป็นเรื่องการพูดคุยงานของพี่อ๊อดไบสันสิ้นเดือนนี้ และกิจกรรมต่างๆที่อยากนำเสนอ

เราจะเสวนาเรื่องทิศทางวงการจักรยานของโคราชว่าเราอยากให้ไปทิศทางไหน เราจะทำให้ไปสู่เป้าหมายดังกล่าวได้อย่างไร เป็นการเสวนาไม่ซีเรียสครับแต่จะเอามากำหนดลงไปในแผนงานและให้ทางพวกเราได้พิจารณากันอีกครั้งครับ เมื่อเรามีทิศทางที่แน่ชัดจากนั้นเราก็จะเสนอโครงสร้างการทำงานเพื่อให้วงการจักรยานของเราไปสู่เป้าหมายที่ตั้งเอาไว้ให้ได้ และเป็นการพัฒนาอย่างยั่งยืนต่อไปในอนาคตครับ เรียนทุกท่านช่วยกันเสนอความคิดนะครับ ข้อมูลที่ได้รับผมจะเอามาเป็นโครงร่างคร่าวๆเพื่อเสวนาในวาระต่อไปในอนาคตครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานล่วงหน้านะครับ เจอกัน 6:00เย็นนี้ที่ร้านT Boneนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

Re: เสือเฒ่าฯคุยกันสนุกเฮฮาในเดือนแห่งความรัก 2555

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

:mrgreen:...ปั่นเช้า 29 ---4 ปี มี1 ครั้ง ทักทาย วันสุดท้ายของเดือนนนครับบบ
ไฟล์แนบ
423378_368567606500433_100000415910849_1266105_566355481_n.jpg (29.97 KiB) เข้าดูแล้ว 708 ครั้ง
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
dewdew
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818768970
team: ปั่นชมวิว
Bike: missile.trek.ckt

โพสต์ โดย dewdew »

บ้านเสือภูเขา เขียน::mrgreen:...ปั่นเช้า 29 ---4 ปี มี1 ครั้ง ทักทาย วันสุดท้ายของเดือนนนครับบบ
เมื่อ ประมาณ 0820 ปั่นคนเดียวได้ประมาณว่า 19 กม. อยู่ หน้าหมู่บ้านสุรนารีวิลเลน ตกหลุม ยางรั่ว หน้า หลัง พร้อมกัน เลยต้องหาตัวช่วยยกรถกลับบ้าน ในรอบ 4 ปี ครับ
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

ทัวร์รอบเขาใหญ่ เสนอเล่นๆนะครับ หลักการ 24 ชม.เหมือนเดิม ออกจากฟาร์มโชคชัย ประมาณว่า 13.00 น. ไปตามเส้นทางที่กำหนดและสำรวจรอบด้านแล้ว เข้าที่พักค้างคืนตามที่สำรวจ หน่วยพลาฯเตรียมเป้เพื่อการค้างคืนไปส่ง เช้าวันรุ่งขึ้นออกกันอีกครั้ง เข้าฟาร์มโชคชัยไม่เกิน 13.00 น. น่าจะเป็นไปได้ และน่าจะมีคนเข้าร่วมมากกกว่าการตียาว 24 ชม. เส้นทางตามที่..อาร์ท..เสนอน่าจะเป็นไปได้ครับ แค่นี้ก็พอซึมๆแล้วล่ะครับ เป็นเส้นทางเดียวกับทัวร์อนุรักษ์เขาใหญ่ด้วยเสือภูเขาแต่ต้องขึ้นเขาใหญ่ไปจบที่ปราจีนโรงแรมทวารวดีที่สมัยนั้นผมก็รับหน้าที่ไปกับเยาวชนทีมเราสมัยนั้นไม่มีใครรองเท้าแตะพื้นกันเลยทั้งทีม เมื่อสิบกว่าปีก่อน ทัวร์ 3 วัน(กทม.-นม.)ผมได้มีโอกาสร่วม 3 ครั้ง บรรลุตามที่ตั้งใจในครั้งที่สามครับ สาหัสอยู่ แต่เป็นบรรยากาศแบบแข่งขัน หืดขึ้นคอตลอดเวลา

ลองพิจารณาดูครับ คนหมู่มากจะได้มีโอกาสร่วมด้วยไม่โหดมาก ไม่ยาวเกินไป เสาร์ออก อาทิตย์เข้า บ่ายแก่ๆแยกย้ายกันกลับบ้านด้วยความสุข ...ทัวร์รอบเขาใหญ่ใจเกิน 300...ครับ อีกระดับเพื่อความมุ่งมั่นของบรรดาชาวจักรยานที่ไม่เน้นการแข่งขันครับ ส่วนใครใคร่แข่งก็คือ...การแข่งกับตัวเองด้วยเวลาที่ตั้งใจไว้...ครับ ลองจินตนาการตามด้วยนะครับว่า ทั้งบุคคล ทั้งทีมมากันสัก 300 ก็ม่วนแล้วละครับ

ถ้าเสียงตอบรับดี การบริหารจัดการดี ผู้ให้การสนับสนุนดี สามารถจัดเป็นงานในตารางประจำปีได้เลย
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

pskorat เขียน:ทัวร์รอบเขาใหญ่ เสนอเล่นๆนะครับ หลักการ 24 ชม.เหมือนเดิม ออกจากฟาร์มโชคชัย ประมาณว่า 13.00 น. ไปตามเส้นทางที่กำหนดและสำรวจรอบด้านแล้ว เข้าที่พักค้างคืนตามที่สำรวจ หน่วยพลาฯเตรียมเป้เพื่อการค้างคืนไปส่ง เช้าวันรุ่งขึ้นออกกันอีกครั้ง เข้าฟาร์มโชคชัยไม่เกิน 13.00 น. น่าจะเป็นไปได้ และน่าจะมีคนเข้าร่วมมากกกว่าการตียาว 24 ชม. เส้นทางตามที่..อาร์ท..เสนอน่าจะเป็นไปได้ครับ แค่นี้ก็พอซึมๆแล้วล่ะครับ เป็นเส้นทางเดียวกับทัวร์อนุรักษ์เขาใหญ่ด้วยเสือภูเขาแต่ต้องขึ้นเขาใหญ่ไปจบที่ปราจีนโรงแรมทวารวดีที่สมัยนั้นผมก็รับหน้าที่ไปกับเยาวชนทีมเราสมัยนั้นไม่มีใครรองเท้าแตะพื้นกันเลยทั้งทีม เมื่อสิบกว่าปีก่อน ทัวร์ 3 วัน(กทม.-นม.)ผมได้มีโอกาสร่วม 3 ครั้ง บรรลุตามที่ตั้งใจในครั้งที่สามครับ สาหัสอยู่ แต่เป็นบรรยากาศแบบแข่งขัน หืดขึ้นคอตลอดเวลา

ลองพิจารณาดูครับ คนหมู่มากจะได้มีโอกาสร่วมด้วยไม่โหดมาก ไม่ยาวเกินไป เสาร์ออก อาทิตย์เข้า บ่ายแก่ๆแยกย้ายกันกลับบ้านด้วยความสุข ...ทัวร์รอบเขาใหญ่ใจเกิน 300...ครับ อีกระดับเพื่อความมุ่งมั่นของบรรดาชาวจักรยานที่ไม่เน้นการแข่งขันครับ ส่วนใครใคร่แข่งก็คือ...การแข่งกับตัวเองด้วยเวลาที่ตั้งใจไว้...ครับ ลองจินตนาการตามด้วยนะครับว่า ทั้งบุคคล ทั้งทีมมากันสัก 300 ก็ม่วนแล้วละครับ

ถ้าเสียงตอบรับดี การบริหารจัดการดี ผู้ให้การสนับสนุนดี สามารถจัดเป็นงานในตารางประจำปีได้เลย
น่าสนใจครับอาหมอ แต่ถ้าให้เสร็จภายในวันเดียวจะจัดการง่ายกว่าหรือไม่ครับ เช่น เริ่มปั่นตั้งแต่พระอาทิตย์ขึ้นจนถึงพระอาทิตย์ตกน่ะครับ :D
pskorat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044-257259
Bike: TREK2300,GIANT NRS I , JAMIS XENITH

โพสต์ โดย pskorat »

การจัดการทุกอย่างแก้ปัญหาได้หมดรับรองเพราะในอดีตเคยมีการทำกันมาแล้ว อยู่ที่ว่าเวลาเราพิจารณาจัดกิจกรรม...เราเอาอะไรเป็นตัวตั้ง...แบบเช้ายันเย็นก็สนองตอบคนกลุ่มหนึ่ง แต่จะกลุ่มใหญ่หรือกลุ่มเล็ก ต้น..ต้องลองพิจารณาดู และความจริงอีกอย่างคือ ค่าใช้จ่ายพื้นฐานของกิจกรรมหนึ่งๆไม่ว่าคนจะมามากน้อยเท่าไรมันจะที่ค่าคงตัวอยู่ที่ค่าหนึ่งครับ ความเหนือยของคนจัด ไม่ว่ามาก/น้อย เหนื่อยไม่ต่างกัน

อยู่ที่มุมมองของคนจัดงานครับ :D

แต่สำหรับอาหมอ ..กิจกรรมจักรยานเพื่อการแข่งขัน..สนองตอบคนกลุ่มเดียวเท่านั้นคือ...นักแข่ง...ครับ สรรพกำลังต่างๆของเจ้าบ้านที่ต้องระดมกันมาก็เพื่อคนกลุ่มเดิม หน้าเดิมๆ...พวกนักล่ารางวัล(ในสมัยนั้น ไม่รู้ว่าสมัยนี้ยังมีหรือไม่ :lol: :lol: :lol: เพียงแค่เห็นชื่อว่ามาสมัครก็เตรียมให้ยืนแป้นได้แล้ว จริงๆแล้ว...ต้องต่อเวลาให้ถึงจะยุติธรรม...แต่เคยมีครั้งหนึ่งในฐานะกรรมการรับสมัคร โวยกันลั่นสนั่นเต็นท์ เป็นไปได้ไง ทีมชาตื/อดีตทีมชาติมาสมัคร ไฟลท์ B เพราะเขาไปเช็คชื่อที่ ไฟลท์ A แล้วอาจจะเคี้ยวยากตามวิสัยที่มาแล้วต้องยืนแป้น ไม่เช่นนั้นนอนไม่หลับมั้ง โดนอาหมอสวนว่า ถ้วยรางวัลที่บ้านน่าจะมากกว่าจานกินช้าวที่บ้านผมแล้วมั้ง กรุณาสมัครไลท์ A เถอะครับ ขอโอกาสให้คนหน้าใหม่ๆได้มีโอกาสยืนแป้นบ้างดีกว่าไหม )

โดยส่วนตัวบอกเลิกศาลามากว่า 10 ปีแล้ว และคงไม่หวนกลับไปอีก เพราะผ่านจุดที่ต้องตอบคำถามกับตัวเองไปหมดแล้วว่า..แข่งจักรยานไปเพื่ออะไร... :o
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

pskorat เขียน:การจัดการทุกอย่างแก้ปัญหาได้หมดรับรองเพราะในอดีตเคยมีการทำกันมาแล้ว อยู่ที่ว่าเวลาเราพิจารณาจัดกิจกรรม...เราเอาอะไรเป็นตัวตั้ง...แบบเช้ายันเย็นก็สนองตอบคนกลุ่มหนึ่ง แต่จะกลุ่มใหญ่หรือกลุ่มเล็ก ต้น..ต้องลองพิจารณาดู และความจริงอีกอย่างคือ ค่าใช้จ่ายพื้นฐานของกิจกรรมหนึ่งๆไม่ว่าคนจะมามากน้อยเท่าไรมันจะที่ค่าคงตัวอยู่ที่ค่าหนึ่งครับ ความเหนือยของคนจัด ไม่ว่ามาก/น้อย เหนื่อยไม่ต่างกัน

อยู่ที่มุมมองของคนจัดงานครับ :D

แต่สำหรับอาหมอ ..กิจกรรมจักรยานเพื่อการแข่งขัน..สนองตอบคนกลุ่มเดียวเท่านั้นคือ...นักแข่ง...ครับ สรรพกำลังต่างๆของเจ้าบ้านที่ต้องระดมกันมาก็เพื่อคนกลุ่มเดิม หน้าเดิมๆ...พวกนักล่ารางวัล(ในสมัยนั้น ไม่รู้ว่าสมัยนี้ยังมีหรือไม่ :lol: :lol: :lol: เพียงแค่เห็นชื่อว่ามาสมัครก็เตรียมให้ยืนแป้นได้แล้ว จริงๆแล้ว...ต้องต่อเวลาให้ถึงจะยุติธรรม...แต่เคยมีครั้งหนึ่งในฐานะกรรมการรับสมัคร โวยกันลั่นสนั่นเต็นท์ เป็นไปได้ไง ทีมชาตื/อดีตทีมชาติมาสมัคร ไฟลท์ B เพราะเขาไปเช็คชื่อที่ ไฟลท์ A แล้วอาจจะเคี้ยวยากตามวิสัยที่มาแล้วต้องยืนแป้น ไม่เช่นนั้นนอนไม่หลับมั้ง โดนอาหมอสวนว่า ถ้วยรางวัลที่บ้านน่าจะมากกว่าจานกินช้าวที่บ้านผมแล้วมั้ง กรุณาสมัครไลท์ A เถอะครับ ขอโอกาสให้คนหน้าใหม่ๆได้มีโอกาสยืนแป้นบ้างดีกว่าไหม )

โดยส่วนตัวบอกเลิกศาลามากว่า 10 ปีแล้ว และคงไม่หวนกลับไปอีก เพราะผ่านจุดที่ต้องตอบคำถามกับตัวเองไปหมดแล้วว่า..แข่งจักรยานไปเพื่ออะไร... :o
พิจารณาดูแล้ว เข้าใจครับอาหมอ ขอบคุณครับ :D
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”