เสือเฒ่าฯคุยมันคุยฮาเดือนลอยกระทง 2554

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

เสือเฒ่าฯคุยมันคุยฮาเดือนลอยกระทง 2554

โพสต์ โดย Ton TWS »

สวัสดีเดือนใหม่ชาวเสือเฒ่าฯทุกคนครับ เข้าหน้าหนาวแล้ว อากาศเริ่มเย็นขึ้นเรื่อยๆ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าฯคุยมันคุยฮาเดือนลอยกระทง 2554

โพสต์ โดย ArtKorat »

เดือยที่แล้วมาทำนิวโลว์เลยครับ 27หน้า :lol: :lol: :lol:

อาทิตย์นี้ผมไม่ได้ไปด้วยนะครับเพราะว่าจะพาครอบครัวไปเที่ยวและไทยรัตน์ก็ขอลาไปทำธุระด้วยอ่ะครับ

ส่วนเดือนธค ช่วยแจ้งหน่อยครับว่าจะไปชัยนาทหรือเปล่าครับ ถ้าจะไปต้องเช็คแผนแล้วล่ะครับ
โดยแผนเรียกความฟิทนั้นอาจไม่ได้เรียวการฝึกลงสองอาทิตย์นะครับคงจะซ้อมปรกติแต่อาทิตย์สุดท้ายซ้อมแค่วันอังคารแล้วก็เบาๆครับ
เพราะว่าแข่งวันเสาร์ คงจะได้พักแค่3วันก่อนแข่งแค่นั้นนะครับ สนามเป็นอย่างไรคงต้องถามทางทีมโค๊ชช่วยแจ้งด้วยครับ

ถ้าไม่อยากไปก็บอกได้เลยครับ จะได้ปรับแผนปั่นเที่ยวหน่ะครับ ปีหน้า5สนามแข่งที่ต้องทำผลงาน อีก3สนามเป็นสนามที่ยังไม่ได้เลือกครับ

แจ้งให้ทราบผลด่วนครับ เหลือเวลาอีกแค่40วันแค่นั้นเอง
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

Re: เสือเฒ่าฯคุยมันคุยฮาเดือนลอยกระทง 2554

โพสต์ โดย chinnawud »

เอารูปจากแอฟริกาใต้มาฝาก
นักจักรยานที่นั้นหารายได้พิเศษ ทีมPCSใครขาดซ้อมบ่อยๆเสนอให้ทำแบบในรูป :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ต่อภาคสอง

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

ทักทายเดือนใหม่ครับบบ เฮียอ้อไปแอฟริกามาเหรอครับบบบอิอิ ภาพสวยๆทั้งนั้นนน
.....เฮียอาร์ท กองเชียร์ ตามไปเชียร์ชัยนาทครับบบ อยากให้ลงดู กองเชียร์กลัดมันครับบบ ซ้อมมาเยอะแล้ว อยากให้ลงมั้ง555
......แค่กองเชียร์นะครับบ สุดแล้วแต่ผู้จัดการทีมกะ นักแข่งนะครับบบ
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
xander
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GIANT TCR ISP , CAAD 12

โพสต์ โดย xander »

เฮียอ้อถ่ายรูปสวยสมเป็นระดับเจ้าของร้านจริงๆครับ
ผมว่า ทีมเราน่าจะจ้าง พริ้ตตี้ไปยืนถือร่มตอนปล่อยตัวด้วยนะครับ รับรองมีคนตามเพิ่มขึ้นทีมเยอะเลย :lol:
กางเกง แนว Cycling wear ทางนี้ครับ https://www.facebook.com/pages/Peloton- ... fref=photo
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

..สงสัยน้ำในแก้วที่ถืออยู่ฤทธิ์คงแรงน่าดูเน๊าะ..แค่ดมกลิ่นก็สลึมสลือแล้ว..อิอิอิ.. :mrgreen:
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

..ขอแจงรายได้-รายจ่ายทริป..ดูน้องพัง..สุรินทร์
รับจากเพื่อน ๆ อ้อ 200.-บาท,เฮียเล็ก 200.-บาท(เยาวชนไม่เก็บเหมือนเดิม)
ได้เงินทั้งสิ้น 1,900.-บาท
รับจากเสี่ยอาร์ตที่เหลือจากทริปที่ผ่านมาก 1,700.-บาท
รวมเป็นเงิน 3,600.-บาท
บริจาคให้เป็นค่าอาหารน้องพัง 2,000.-บาท
คงเหลือ 1,600.-บาท จะนำไปเข้าบัญชีกองทุนต่อไปครับ...
สำหรับรายละเอียดเงินกองทุนอยู่ใน PC จะนำมาแจงอีกครั้งครับ
เลขา...ขาช้าครับ..
เอก & อ.อะไหล่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885844889
team: ชมรมเพื่อสุขภาพจังหวัดเลย
Bike: OLTRE,KHS

โพสต์ โดย เอก & อ.อะไหล่ »

ArtKorat เขียน:เดือยที่แล้วมาทำนิวโลว์เลยครับ 27หน้า :lol: :lol: :lol:

อาทิตย์นี้ผมไม่ได้ไปด้วยนะครับเพราะว่าจะพาครอบครัวไปเที่ยวและไทยรัตน์ก็ขอลาไปทำธุระด้วยอ่ะครับ

ส่วนเดือนธค ช่วยแจ้งหน่อยครับว่าจะไปชัยนาทหรือเปล่าครับ ถ้าจะไปต้องเช็คแผนแล้วล่ะครับ
โดยแผนเรียกความฟิทนั้นอาจไม่ได้เรียวการฝึกลงสองอาทิตย์นะครับคงจะซ้อมปรกติแต่อาทิตย์สุดท้ายซ้อมแค่วันอังคารแล้วก็เบาๆครับ
เพราะว่าแข่งวันเสาร์ คงจะได้พักแค่3วันก่อนแข่งแค่นั้นนะครับ สนามเป็นอย่างไรคงต้องถามทางทีมโค๊ชช่วยแจ้งด้วยครับ

ถ้าไม่อยากไปก็บอกได้เลยครับ จะได้ปรับแผนปั่นเที่ยวหน่ะครับ ปีหน้า5สนามแข่งที่ต้องทำผลงาน อีก3สนามเป็นสนามที่ยังไม่ได้เลือกครับ

แจ้งให้ทราบผลด่วนครับ เหลือเวลาอีกแค่40วันแค่นั้นเอง

โอ๊ะ โอ้ว.....สนามชัยนาทน่าจะ 10ธ.ค.น่าจะแข่งสัปดาห์ต่อจากเขื่อนอุบลรัตน์ วันที่ 4ธ.ค.ครับ(ถ้าทางผู้จัดไม่มีการเปลี่ยนแปลง)
มันถ้าจะหนักไปหรือเปล่าครับ :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:

แต่ยังไงก็อยากเห็นทีมโคราชขึ้นโพเดี่ยมครับ สู้ๆๆๆๆครับ ผมเชียร์ไกลๆครับ

เรียนสอบถามเสี่ยอาทครับ พอดีเฟรมไทม์ไทล์ที่ผมทำเป็นฟิก
ผมกำลังจะแปลงร่างเป็นไทม์ไทล์เต็มตัว แต่ติดปัญหาเบรคหลังหาซื้อ บ่ได้ ของเก่เสี่ยอาทยังอยู่มั้ยครับ จะขอรับไปดูแลต่อครับ อิอิ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รับสั่งด่วน อะไหล่รถเก๋งและรถกระบะ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

@เฮียอ้อ ภาพสวยครับเฮียอ้อ แมวน้ำที่เคปทาวน์ยังเยอะอยู่นะครับ

@เรื่องการแข่งสนามชัยนาท ตามกำหนดเดิมเป็นตามที่พี่เอกเขียนครับ 10 ธ.ค. แต่ยังไม่ทราบว่าจะมีการเลื่อนหรือไม่ เพราะเหตุการณ์ยังไม่นิ่ง โดยเฉพาะเรื่องน้ำท่วม ดังนั้นถ้ายังคงแข่งตามกำหนดเดิม เท่ากับต้องแข่งหลังจากทัวร์เดอพองหนีบที่ขอนแก่นหนึ่งสัปดาห์จึงเป็นการแข่งติดต่อกันสองสัปดาห์ คงหนักไปอย่างที่พี่เอกว่า แต่ทั้งนี้ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่จะเห็นควรครับ

@ชวนปั่นไปกินเป็ดย่างพิมาย วันอาทิตย์ที่6นี้ครับ จะปั่นLSDตามตารางการซ้อม โดยปั่นอ้อมเล็กน้อยครับ
ใช้เส้นทาง โคราช-โนนไทย-ขามสะแกแสง-คง-บ้านวัด-พิมาย-โคราช ระยะทางกำลังรบกวนให้น้าอ้อนเช็คอยู่ครับ
นัดกันที่ปั๊มปตท.แยกพีกาซัส เวลา 6.30 น. ล้อหมุน 7 น.ครับ ตอนนี้มีผู้ร่วมทริป 3 คน คือ
1. น้าอ้อน
2. พี่เอก
3. ต้น
ใครจะไปด้วยก็ลงชื่อได้เลยนะครับ :D
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

Ton TWS เขียน:@เฮียอ้อ ภาพสวยครับเฮียอ้อ แมวน้ำที่เคปทาวน์ยังเยอะอยู่นะครับ

@เรื่องการแข่งสนามชัยนาท ตามกำหนดเดิมเป็นตามที่พี่เอกเขียนครับ 10 ธ.ค. แต่ยังไม่ทราบว่าจะมีการเลื่อนหรือไม่ เพราะเหตุการณ์ยังไม่นิ่ง โดยเฉพาะเรื่องน้ำท่วม ดังนั้นถ้ายังคงแข่งตามกำหนดเดิม เท่ากับต้องแข่งหลังจากทัวร์เดอพองหนีบที่ขอนแก่นหนึ่งสัปดาห์จึงเป็นการแข่งติดต่อกันสองสัปดาห์ คงหนักไปอย่างที่พี่เอกว่า แต่ทั้งนี้ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่จะเห็นควรครับ

@ชวนปั่นไปกินเป็ดย่างพิมาย วันอาทิตย์ที่6นี้ครับ จะปั่นLSDตามตารางการซ้อม โดยปั่นอ้อมเล็กน้อยครับ
ใช้เส้นทาง โคราช-โนนไทย-ขามสะแกแสง-คง-บ้านวัด-พิมาย-โคราช ระยะทางกำลังรบกวนให้น้าอ้อนเช็คอยู่ครับ
นัดกันที่ปั๊มปตท.แยกพีกาซัส เวลา 6.30 น. ล้อหมุน 7 น.ครับ ตอนนี้มีผู้ร่วมทริป 3 คน คือ
1. น้าอ้อน
2. พี่เอก
3. ต้น
ใครจะไปด้วยก็ลงชื่อได้เลยนะครับ :D

น้าอ้อนเช็คระยะทางให้แล้ว ระยะทางประมาณ170k น้อยกว่าไปดูช้างที่สุรินทร์10k ครับต้น
จ่าเอ๊ะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2488843
team: สุรธรรมพิทษิ์
Bike: TEAK 8000

โพสต์ โดย จ่าเอ๊ะ »

chaiair เขียน:
Ton TWS เขียน:@เฮียอ้อ ภาพสวยครับเฮียอ้อ แมวน้ำที่เคปทาวน์ยังเยอะอยู่นะครับ

1. น้าอ้อน
2. พี่เอก
3. ต้น

น้าอ้อนเช็คระยะทางให้แล้ว ระยะทางประมาณ170k น้อยกว่าไปดูช้างที่สุรินทร์10k ครับต้น
ถ้าไม่ติดธุระอะไรจะไปด้วยนะน้องต้น
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

จ่าเอ๊ะ เขียน:

1. น้าอ้อน
2. พี่เอก
3. ต้น

ถ้าไม่ติดธุระอะไรจะไปด้วยนะน้องต้น
ขอปั้นไปช้าๆนะคร้าบบ วันอาทิตย์ เดี๋ยวนี้แรงไม่ค่อยจะมี :mrgreen:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ที่บ้านผมไม่มีครับจำได้ว่าอยู่กับหม่านะ
เอก & อ.อะไหล่ เขียน:
ArtKorat เขียน:เดือยที่แล้วมาทำนิวโลว์เลยครับ 27หน้า :lol: :lol: :lol:

โอ๊ะ โอ้ว.....สนามชัยนาทน่าจะ 10ธ.ค.น่าจะแข่งสัปดาห์ต่อจากเขื่อนอุบลรัตน์ วันที่ 4ธ.ค.ครับ(ถ้าทางผู้จัดไม่มีการเปลี่ยนแปลง)
มันถ้าจะหนักไปหรือเปล่าครับ :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:

แต่ยังไงก็อยากเห็นทีมโคราชขึ้นโพเดี่ยมครับ สู้ๆๆๆๆครับ ผมเชียร์ไกลๆครับ

เรียนสอบถามเสี่ยอาทครับ พอดีเฟรมไทม์ไทล์ที่ผมทำเป็นฟิก
ผมกำลังจะแปลงร่างเป็นไทม์ไทล์เต็มตัว แต่ติดปัญหาเบรคหลังหาซื้อ บ่ได้ ของเก่เสี่ยอาทยังอยู่มั้ยครับ จะขอรับไปดูแลต่อครับ อิอิ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

Ton TWS เขียน: @ชวนปั่นไปกินเป็ดย่างพิมาย วันอาทิตย์ที่6นี้ครับ จะปั่นLSDตามตารางการซ้อม โดยปั่นอ้อมเล็กน้อยครับ
1. น้าอ้อน
2. พี่เอก
3. ต้น

@น้าอ้อน ขอบคุณครับน้าอ้อน แสดงว่าขาไปประมาณ 110 กม. ขากลับอีก 60 กม.สิครับ ระยะทางกำลังดีสำหรับการตั้งใจไปกินเป็ดย่างครับ :D

เราจะกินข้าวกันที่ร้านทิวไผ่นะครับ เป็ดย่าง ลาบเป็ด ข้าวเหนียว ส้มตำ ผัดหมี่ ปลาทอด/ย่าง ฯลฯ อะไรเทือกนี้แหละครับ จากนั้นพาคนจากกรุงเทพธรรมราชชมวิวที่ไทรงามเล็กน้อยก่อนกลับครับ :lol:

*สิ่งที่ต้องเตรียม คือ น้ำเปล่า เกลือแร่และเสบียงตามชอบ ให้เพียงพอสำหรับการปั่นยาวรวดเดียวถึงพิมายเลยนะครับ ไม่จอดถ้าไม่จำเป็นครับ หุหุ*

@น้าเอ๊ะ ได้เลยครับน้าเอ๊ะ ขอให้ไม่ติดธุระนะครับ

@พี่เอก ปั่นช้าอยู่แล้วครับพี่ ส่วนที่ว่าแรงไม่ค่อยมีนี่ไม่เชื่อครับ เห็นแรงขึ้นทุกวันเลย ใครที่ไปด้วยอยากปั่นเร็วก็ไปก่อนได้เลย ตามสบาย เจอกันที่จุดหมายปลายทางครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”