เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

ArtKorat เขียน:อาทิตย์หน้าเป็นอาทิตย์ต้นเดือนเราจะปั่นกันเร็ว ผมว่าลองเล่นกันแบบนี้ดีมั๊ยครับ หาที่ใน มทส ที่รอบสั้นๆแล้วเล่นอิลิมิเนชั่นแบบมีคะแนนพ้อยเรสกัน ปั่นรอบสั้นซัก3กิโล โรลลิ่ง2รอบจากนั้นก็ยกซดเลย ปั่นกัน5รอบต่อยก ใครช้าที่สุดในต่อละรอบต้องออกมาพัก เข้าวินแต่ละรอบได้คะแนน1คะแนน ปั่นครบ5รอบพัก1นาที คนที่ออกก่อนใครเพื่อนในแต่ละยกติดค่าน้ำดำรอบวง

จากนั้นพัก10นาทีเริ่มใหม่คนที่ออกก่อนรอบแรกได้พักนานกว่าคนที่เข้าวินดังนั้นรอบที่สองก็จะได้เปรียบกว่ามีโอกาศมากกว่า กติกาเดียวกันทำซ้ำกันทั้งสิ้นจำนวน3ยก แล้วก็ชำระหนี้จ่ายรางวัลกันแล้วค่อยแยกย้ายกลับบ้านผมจะไปนั่งรอดูที่ มทส เป็นกรรมการ ดีมั๊ยครับ สะจายดี

คนที่ได้คะแนนสูงสุดเลือกก่อนว่าจะเอาผ้าพันแฮนด์3Tโปร หรือว่าจะเอาแหวนรองคาคาร์บอน2วง คะแนนเท่ากันตัดสินที่เป่ายี้ฉุบ บู้บี้รับพาวเวอร์เจล2หลอด ที่โหล่จ่ายมา100สมทบทุนกองทุน ถ้าโหล่คะแนนเท่ากันคือ0โอน้อยออกแล้วก็เป่ายิ้งฉุบ :D :mrgreen:
สงสัย ต้องขอเปลี่ยน ระหว่างสัปดาห์ เป็นซ้อมแต่ PS อย่างเดียวก่อนแล้วมั้งครับพี่ :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุย โม้ คุยมันส์ ประจำเดือน สิงหาคม นะครับ เริ่มที่เปิดตัว R5 CA

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:อาทิตย์หน้าเป็นอาทิตย์ต้นเดือนเราจะปั่นกันเร็ว ผมว่าลองเล่นกันแบบนี้ดีมั๊ยครับ หาที่ใน มทส ที่รอบสั้นๆแล้วเล่นอิลิมิเนชั่นแบบมีคะแนนพ้อยเรสกัน ปั่นรอบสั้นซัก3กิโล โรลลิ่ง2รอบจากนั้นก็ยกซดเลย ปั่นกัน5รอบต่อยก ใครช้าที่สุดในต่อละรอบต้องออกมาพัก เข้าวินแต่ละรอบได้คะแนน1คะแนน ปั่นครบ5รอบพัก1นาที คนที่ออกก่อนใครเพื่อนในแต่ละยกติดค่าน้ำดำรอบวง

จากนั้นพัก10นาทีเริ่มใหม่คนที่ออกก่อนรอบแรกได้พักนานกว่าคนที่เข้าวินดังนั้นรอบที่สองก็จะได้เปรียบกว่ามีโอกาศมากกว่า กติกาเดียวกันทำซ้ำกันทั้งสิ้นจำนวน3ยก แล้วก็ชำระหนี้จ่ายรางวัลกันแล้วค่อยแยกย้ายกลับบ้านผมจะไปนั่งรอดูที่ มทส เป็นกรรมการ ดีมั๊ยครับ สะจายดี

คนที่ได้คะแนนสูงสุดเลือกก่อนว่าจะเอาผ้าพันแฮนด์3Tโปร หรือว่าจะเอาแหวนรองคาคาร์บอน2วง คะแนนเท่ากันตัดสินที่เป่ายี้ฉุบ บู้บี้รับพาวเวอร์เจล2หลอด ที่โหล่จ่ายมา100สมทบทุนกองทุน ถ้าโหล่คะแนนเท่ากันคือ0โอน้อยออกแล้วก็เป่ายิ้งฉุบ :D :mrgreen:

อู๊ย..จักรยานมียกซดด้วย(เสียววุ้ย.. :lol: :lol: )ถ้าจะให้ดีและสนุกด้วย คนที่เป็นตัวตั้งตัวตีต้องลงมาดวลด้วย (สะจัยดี :lol:) กรรมการให้จ่าเชียรทำหน้าที่ไป
ไม่ใช่ไรหรอก ซ้อมเสร็จแข่งเสร็จจะได้มารายงานในนี้ถูกว่าจะมันส์พะยะครับขนาดใหน เหมือนมองเห็นภาพ อย่างก็อปรายงานข่าวไงครับ :D เดี๋ยวจะชวนพี่อ้วนกับพีอู๊ด มาแย่งบู้บี้ด้วย :lol: :lol: เมื่อวาน..ยังนึกขำตัวเองไม่หาย :lol: :lol: ขู่เราหรือเปล่า..บอกตรงๆว่ากลัวอ่ะ(จะกระชากเราหรือเปล่า....หว่า)
จานใหญ่กับเฟือง2เฟือง3(ขึ้นเนินอีกต่างหาก)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

เปลี่ยนกติกาดีกว่าใครปั่น3รอบแล้วไม่ได้ซักคะแนนจ่ายมา100บาท ไม่ต้องป่ายิ้งฉุบ อิ อิ อิ

สังเกตุการณ์ก็จ่ายมาก่อนเลย100บาท กรรมการก็จ่ายค่าตั๋วมานั่งดูด้วย100บาท(คงรวมผมด้วย :lol: )
ไววิทย์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898474488
team: korat
Bike: trek

โพสต์ โดย ไววิทย์ »

ArtKorat เขียน:เปลี่ยนกติกาดีกว่าใครปั่น3รอบแล้วไม่ได้ซักคะแนนจ่ายมา100บาท ไม่ต้องป่ายิ้งฉุบ อิ อิ อิ

สังเกตุการณ์ก็จ่ายมาก่อนเลย100บาท กรรมการก็จ่ายค่าตั๋วมานั่งดูด้วย100บาท(คงรวมผมด้วย :lol: )

แอบจ้างหน้าม้ามาแกล้งแพ้อีก 100 บาท (ช่วงต้นเดือนมีโปรโมชั่นลดเหลือ 99 บาท)
namsiri12
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-832 3855
team: เซฟวัน
Bike: Madone 2.3
ตำแหน่ง: โคราช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย namsiri12 »

ArtKorat เขียน:

วันนี้ปั่นพาเพื่อนๆกลุ่มหลังไปตามสปีดของผมก็30-35 ปั่นก็มาเรื่อยๆนั่นแหละครับมีหมอไก่เฮียหน่อยก็ผลัดกันนำ ผมก็ปั่นมาเรื่อยๆตามแนวผมแล้วก็ก่อนจะเข้าจุดพักก็ปั่นที่ความเร็ว40แบบยาวๆซังสองกิโล ตอนไปเจอกอล์ฟและน้าอ้อนที่ปั๊ม ผมก็ปั่นออกมาตอนนั้นมีเฮียซัน กอล์ฟ เสืออี๊ด ผม น้าอ้อน ก็ปั่นกันคนละกิโลตอนนั้นก็ปั่น30-32นี่แหละครับ ไปๆมาๆเฮียซันเปิดเกมส์ขึ้นไปลาก35แต่พักเดียวซักครึ่งกิโลเฮียซันลง เสืออี๊ดยก38ยาวๆเลยครับ กอล์ฟขึ้นไปลุยได้ซักแป๊บก็บอกว่าสละยานแม่แล้วครับ อ้าวผมก็ปั่นมาเรื่อบๆที่34พอครบกิโล ผมก็มองไปข้างหลัง เสืออี๊ดไม่สบตาผมหง่ะ ปั่นมาอีกกิโลก็ไม่ยอมสบตาผมหง่ะ ปั่นมาอีกกิโลอ้าวเป็นน้าอ้อนก็ไม่ยอมขึ้นหง่ะ ผมเลยต้องปั่นยาวเลย

8-)
อย่างนี้หรือป่าวครับ ที่เขาเรียกว่า เสือหมอบ แบบว่า หมอบอย่างเดียวไม่เหลียวมองใคร :lol: :lol:
เกรียงศักดิ์ แบงค์ กรุงเทพ..749-00 19101

ชีวิตของเร
ใช้ ซะ...
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เอางี้ไหนๆก็ไหนๆแบ่งรุ่นเลยมา อาทิตย์หน้าขาแทรกขาลู่มาเลย น้องๆหลายๆเพิ่มคัดตัวก็มาเลยเปิดมันสองรุ่นนี่แหละ รุ่นแรงกับรุ่นแรงชิกหาย ไฟลท์Aกับไฟลท์B
คนที่จะลงแข่งวันที่16ต้องลงไฟลท์Aคนที่ลงเพื่อเอาแค่ถึงต้องลงไฟลท์Bยกพี่อ้วนเป็นผู้สื่อข่าว ไฟลท์Aปั่นสามยก ยกละ5รอบ คนไฟลท์Bตัดสิน ไฟลท์Bปั่นกันยกเดียวนี่แหละ5รอบฟันโช๊ะเลย ปั่นไฟลท์Bให้กลุ่มไฟลท์Aตัดสิน :lol: :lol:

ไฟลท์Bเริ่มหลังไฟลท์Aเจอกันที่ปั๊มปตทหน้าสนามกีฬาแล้วปั่นไปประตู1จากนั้นก็ไปสนามแข่งในมทส ต้องถามน้าอ้อนว่าเรารอบไหนจะได้ไม่ใกล้ไม่ไกลยกกันเร็วๆรอบสั้นๆไม่ต้องรอนานเห็นชัดๆจากมุมไกล จะรอบ3กิโล 2กิโล 1กิโลอะไรก็ได้เอาแค่ได้เห็นชัดๆระยะทางรวมซัก15กิโลต่อยก ถ้ารอบกิโลเดียวตัดตัวรอบที่หาร3ลงตัว ถ้ารอบ2กิโลก็ตัดรอบเลขคู่ โอเคมั๊ยครับ อาทิตย์นี้จะได้หวดกันมันส์ๆไปเลย หุ หุ หุ อย่างที่บอกมาปั่นเพื่อให้จบก็จ่ายมาก่อนเลย100บาท เพราะว่ายังไงก็ไม่ได้แต้มแน่ๆ :lol: :lol: :lol:

สนจายบ่อพี่น้องก๊าบ ถ้ามีคนสนใจเยอะเดี๋ยวจะไปหาถ้วยมาให้ซัก6ใบ ไฟลท์Aสามใบ ไฟลท์Bสามใบ ที่1รับไป 500 300 200 ส่วนไฟลท์Bไม่มีกะตังให้เน้อ แต่ถ้าไม่มีคนนอกแกงค์สนใจมา รางวัลก็เหลือแค่นั่นในกลุ่มนั่นแหละ ผ้าพันแฮนด์3Tสีขาวรุ่นทีม กับแหวนรองคอคาร์บอน :mrgreen:

ถ้าเสือภูเขาสนใจเดี๋ยวจัดให้อีกหกใบ แบบเดียวกันนี่แหละผมว่ารอบแรกนี่เล่นกันมันส์สุดเพราะว่าออกก่อนจ่ายค่าน้ำเกเตอร์เรทหนึ่งโหล เก็บเงินทันทีตอนที่โดนตัดตัว พวกขาแรงมาลงขาอ่อนระวังจะโดนปรับให้จ่ายค่าถ้วยเอง :lol: :lol: :lol:

แบบนี้โอเคมั๊ยฮึ :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

วันที่11อาทิตย์ที่2เดิมผมจะชวนไปอีเหรอ แต่ติดธุระคงไม่ได้ไปด้วยนะครับ เพราะว่าผมจะเดินทางตอนเย็นเกรงว่าจะง่อยไข้ขึ้นแถมขึ้นเครื่องไม่ทัน เลยคิดจะไปปั่นเล่นที่กรุงเทพฯเล่นๆครับ เพื่อนๆที่จะไปอีเหรอผมจะหารถตู้ให้นะครับ เสียดายที่พลขับอีกคนเค้าขับพ่วงไม่เป็นเอาจักรยานใส่รถตู้ที่ติดแร๊กหลังคาได้ 8คันห้อท้ายได้อีก2เป็น10 รถตู้นั่งกันเต็มคันก็ได้ประมาณ10คนล่ะครับ ถ้ามีเพื่อนจะไปเพิ่มคงต้องขอรถเพิ่มจากเพื่อนๆอีกคันนะครับ

หรือไม่ก็เอาแบบบ้าไปแล้วก็นั่งไปลงแก่งคอยแล้วปั่นขึ้นมาจากแก่งคอยเส้นในที่ไม่ใช่มิตรภาพเส้นทางจะเขียวๆสองข้างทางแต่ขึ้นอย่างเดียวเลย มีเนินสลับอีกต่างหาก จากนั้นก็ขึ้นมาถึงทางสามแยกที่ตีนมออุโมงต้นไม้ เลี้ยวขวาขึ้นอุโมงต้นไม้ จากนั้นก็ลงอุโมงต้นไม้ ไปเรื่อยๆถึง4แยกใหญ่เลี้ยวซ้ายผ่านหน้าครัวน้ำตกไปเรื่อยๆถึงสามแยกที่ขึ้นอีเหรอ ปั่นขึ้นอีเหรอ แล้วก็กินข้าวที่หน้าโรงเรียนปิดทริปตรงนั้นก็พอครับ ระยะทางไม่รู้แต่ว่าเหนื่อยเช็ด :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เพื่อนๆที่ทานเกลือแร่คุณหมอแล้วคอมเมนท์ด้วยครับว่าโอหรือไม่โอ

ผมเองลองสูตรใหม่แต่แพงคือใช้เกลือแร่แยกจากของที่ให้พลังงาน ผมว่าผมก็เวิร์คเหมือนกันแต่แพง เฮียอ้อติดใจครับบอกว่าเวิร์คหลวงตาโทรไม่ติดใช้คนละระบบไม่รู้จักกัน ขนาดว่าหลวงตาจะแฮ๊กระบบคลื่นได้แล้วกรอกลงไม่กี่กรึ๊บหลวงตาหาคลื่นจูนกันไม่เจอ :lol: :lol:

ส่วนเกลือแร่คุณหมอผมว่าหวานเกินไปครับทานแล้วหวานปากมากๆผมเลยต้องกรอกน้ำตามไปพอสมควร แหะๆกระปุ๊กผมมันกระปุ๊กสั้นแค่500หง่ะ คุณหมอจัดมาสำหรับ600-700 ประมาณว่าเอาเบาไว้ก่อนแต่ยังไล่เค้าไม่ทันอยู่ดี :lol: :lol:
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

หรือไม่ก็เอาแบบบ้าไปแล้วก็นั่งไปลงแก่งคอยแล้วปั่นขึ้นมาจากแก่งคอยเส้นในที่ไม่ใช่มิตรภาพเส้นทางจะเขียวๆสองข้างทางแต่ขึ้นอย่างเดียวเลย มีเนินสลับอีกต่างหาก จากนั้นก็ขึ้นมาถึงทางสามแยกที่ตีนมออุโมงต้นไม้ เลี้ยวขวาขึ้นอุโมงต้นไม้ จากนั้นก็ลงอุโมงต้นไม้ ไปเรื่อยๆถึง4แยกใหญ่เลี้ยวซ้ายผ่านหน้าครัวน้ำตกไปเรื่อยๆถึงสามแยกที่ขึ้นอีเหรอ ปั่นขึ้นอีเหรอ แล้วก็กินข้าวที่หน้าโรงเรียนปิดทริปตรงนั้นก็พอครับ ระยะทางไม่รู้แต่ว่าเหนื่อยเช็ด :lol: :lol:
ใช่เส้น ที่ผ่าน ศุภลัย รีสอร์ท หรือเปล่าครับพี่อาร์ท? ตรงนั้นชันมากจริงๆพี่ ลงเนินมายาวๆ เลี้ยวขวา ขึ้นอุโมงค์ต้นไม้อีก ให้หกดาว เลยอะ :mrgreen:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ArtKorat เขียน:วันที่11อาทิตย์ที่2เดิมผมจะชวนไปอีเหรอ แต่ติดธุระคงไม่ได้ไปด้วยนะครับ เพราะว่าผมจะเดินทางตอนเย็นเกรงว่าจะง่อยไข้ขึ้นแถมขึ้นเครื่องไม่ทัน เลยคิดจะไปปั่นเล่นที่กรุงเทพฯเล่นๆครับ เพื่อนๆที่จะไปอีเหรอผมจะหารถตู้ให้นะครับ เสียดายที่พลขับอีกคนเค้าขับพ่วงไม่เป็นเอาจักรยานใส่รถตู้ที่ติดแร๊กหลังคาได้ 8คันห้อท้ายได้อีก2เป็น10 รถตู้นั่งกันเต็มคันก็ได้ประมาณ10คนล่ะครับ ถ้ามีเพื่อนจะไปเพิ่มคงต้องขอรถเพิ่มจากเพื่อนๆอีกคันนะครับ

แบบบ้าไปแล้วน่าสนใจมากๆครับเฮียอาร์ต ถ้าไปจริงต้นว่ากลุ่มที่จะไปดูเส้นทางแข่งขอนแก่นควรไปทุกคน 10 คนพอดีครับ
เดิมทีหลังจากรู้ว่าเฮียอาร์ตไม่ว่างวันที่11นี้ ต้นได้ชวนเพื่อนๆหลายคนปั่นไปลงเขาทรายด้วยกัน แต่แบบบ้าไปแล้วน่าสนใจมากกว่ามากครับ เริ่มต้นโรลลิงที่แก่งคอย ปั่นผ่านทางเข้าศุภาลัย ป่าสัก รีสอร์ตอย่างที่พี่เอกเข้าใจ ขึ้นอุโมงค์ต้นไม้ แล้วต่อด้วยอีเหลอ เส้นทางนี้เมพขิงๆน่าปั่นจริงๆ รับรองได้ว่าเหนื่อยโฮกๆ แต่จะสะใจที่ผ่านมาได้ หุหุ :) :D :lol:
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ผมลงชื่อคนแรกไปวันอาทิตย์นี้ ทริปบ้าแล้ว
ลงชื่อกันไว้ถ้าเกิน10คน รถผมใส่ได้ทั้งรถทั้งคน5ที่ รวมก็เป็น15ที่
ถ้ามากกว่า 15 เดียวขอกำลังเสริมได้อีก ขอให้มากันเถอะ :lol: :lol: :lol:
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

แก้ไข
ทริป(ขึ้นเขา)บ้าไปแล้วเป็นวันอาทิตย์ที่ 11
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

ขอบคุณ คุณหมอที่บริจาคชุดพิเศษให้..ใช้งานได้ดีม้ากมากครับ..แต่ต้องลดหวานลงอีกนิดหน่อยครับ.....เอาไว้ได้ชุดสูตรเด็ดมาใหม่อีกจะเป็นคนทดลองให้ครับผ้ม...บอกได้คำเดียวว่าเยี่ยมจริง ๆ
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

แล้วทริปวันอาทิตย์ที่ 4 ก.ย.นี้ไปดวลกันที่ไหนครับ.....ถ้าไม่โหดมากจะขอไปชื่นชมด้วยครับ
nong01
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818764408
team: กองบิน 1
Bike: Gary Fisher Marlin,SPECIALIZED,TREK

โพสต์ โดย nong01 »

เอก(RAMAII) เขียน:
ใช่เส้น ที่ผ่าน ศุภลัย รีสอร์ท หรือเปล่าครับพี่อาร์ท? ตรงนั้นชันมากจริงๆพี่ ลงเนินมายาวๆ เลี้ยวขวา ขึ้นอุโมงค์ต้นไม้อีก ให้หกดาว เลยอะ :mrgreen:
จะหกดาว เจ็ดดาว ก็ไม่สนยังไงขอลงชื่อไปด้วยคนครับ :D (แต่จะไม่ใส่ 11-23 ขึ้นมออีเหรออีกแล้วเมื่อยขาสุดๆ)
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”