เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันๆ ประจำเดือนกรกฎาคม

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันๆ ประจำเดือนกรกฎาคม

โพสต์ โดย Ton TWS »

Triathlete เขียน:พรุ่งนี้ปราณีหน่อยนะครับ....วันนี้รู้สึกจะโอเวอร์เทรนแฮะ เลยแอบงีบกลางวันไปสองรอบแหละ กับกินทุกอย่างที่ขวางหน้าเลยยย
อ้วนแน่พี่ต้อม :lol: :lol: :lol:
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันๆ ประจำเดือนกรกฎาคม

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

อาทิตย์นี้ ไปด้วยคนนะครับ :lol:
nouy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5793049
team: คนกลัวเมียทั่วไป..
Bike: ดูเอาเถอะ.....
ตำแหน่ง: ครรีบ้าง...ประทายบ้าง..โคราช..เดิ้ง

โพสต์ โดย nouy »

คนที่ชอบจักรยาน เขาว่ากันว่า(ทายนิสัยจากกีฬาที่ชอบ)
เป็นคนช่างคิดช่างฝัน โรแมนติก
ชอบอยู่กับธรรมชาติ เป็นคนเรียบง่าย มีแนวคิดเป็นของตัวเอง หัวโบราณนิดๆ มีความเป็นเพื่อนที่จริงใจ
ชอบเสียสละ ดูแลปกป้องครอบครัวเสมอ :P :P :P :P

(ชมรมคนกลัวเมีย)
จ่าเอ๊ะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2488843
team: สุรธรรมพิทษิ์
Bike: TEAK 8000

โพสต์ โดย จ่าเอ๊ะ »

อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปด้วยครับ มีนัดสะแล้วไว้เจอกันอาทิตย์หน้าละกัน :lol:
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย agito »

รายชื่อผู้ที่มาจ่ายค่าแชร์แล้ว
1. เผือก
2. เฮียแก้ว
3. พี่อ้วนไปรษณีย์
4. ART
5. บอล
6. กี (AGITO) ผู้ที่เก็บเงินค่าแชร์ แล้วเอาไปหมุนก่อน 5 5 5
7. เสือตุ้ย
8. เสือชาญ (ยังไม่จ่าย แถมบอกว่าจะชักดาบด้วย)
9. เสืออ้วน
10. เสือตี๋ จ.ห.(ยังไม่จ่าย มีแววจะชักดาบเหมือนคนข้างบน)
11. เอก (ไม่ต้องจ่าย ใจดียกค่าแชร์ให้เสือ ART เป็นกองทุน)
12. น๊อต (ไม่ต้องจ่าย บอกว่าค่าแชร์ยกให้กลุ่มเสือเฒ่าไปฉลองกัน เพื่อแสดงความยินดีที่
เสือน๊อตจะได้เข้ากรง ปีแรกเป็นสวรรค์
ปีที่2 เป็นนา-รก ปีที่3 อยากบินออกจากกรง เสือเหียนเตือนแล้ว(เพราะโดนมาแล้ว)
แก้ไขล่าสุดโดย agito เมื่อ 30 ก.ค. 2011, 18:59, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

มีขาจานชิมาโน่105 เบรคชิมาโน่105 ตีนผี 105 สับจาน 105 ยังมี เบรคสแรมเรด ใหม่แบบว่ายังไม่เคยประกอบเลยซิงๆเบามากๆ

ใครสนใจโทรมาละกันครับ ขายได้ขาย ขายไม่ได้ ก็ไม่ขายเก็บไว้ใช้ก็แค่นั้นครับ 8-) ปอลิงเซเวลโล่R5caก็ขายนะครับ ให้ผ่อนวันละบาท จ่ายครบค่อยมาเอารถไปละกัน รับประกันตอนเริ่มผ่อน แต่ไม่รับประกันสภาพที่เหลือเมื่อวันผ่อนครบ :lol: :lol:

แค่ต้องผ่อนสองร้อยปีเอง :lol: :lol: เจ็กกีสนมั๊ยครับเดี๋ยวไปเริ่มรับตังที่หน้าร้าน :lol: :lol: ค่าไปรับงวดชำระ คิดบริการแยก นับเป็นเที่ยวเที่ยวละ100บาท :mrgreen:
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย agito »

สนครับ ถ้าแจกฟรี
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

ArtKorat สนใจ เบรคสแรมเรด กระซิบราคาหน่อยครับ ขอแบบเบา ๆ นะครับ(ราคา) อิอิอิ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เฮียโทรมาถามดีกว่า
wing103
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098 - 1534842
team: จักรยานกองบิน1 โคราช
Bike: TREK madone 5.2 THORN sherpa
ตำแหน่ง: ข่าวอากาศ กองบิน1 อ.เมือง จ.นครราชสีมา

โพสต์ โดย wing103 »

อาทิตย์นี้ไม่ได้ไปครับ..สงสัยฝนคงตกแน่พายุเข้าผมเเอารูปเรดาห์ล่าสุดมาให้ดูตกทั่วเลยครับ
ไฟล์แนบ
ryg_latest.gif (63.98 KiB) เข้าดูแล้ว 423 ครั้ง
เอก(RAMAII)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813597800
Bike: Trek 1400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอก(RAMAII) »

ขอบคุณน้าวัฒน์ มากๆครับ เมื่อกี๊ต้นก้อโทรมา ถ้าออกไป มีเปียก ยาวแน่เลย :cry: :cry:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ขอบคุณน้าวัฒน์ครับสำหรับการดูฝนฟ้าอากาศเผื่อเพื่อนๆนักปั่นของเราทั้งหลาย อุตส่าห์โทร.หาต้นตั้งแต่ตีสีครึ่ง ทั้งยังลงภาพถ่ายดาวเทียมให้ในเฟซบุคแจ้งข่าวฝนตกวันนี้ ทำให้ต้องประชุมด่วนทางโทรศัพท์กันหลายสาย ต้นตรวจสอบที่ปากช่องแล้ว ฝนตกเช่นกัน ดูท่าทางวันนี้คงตกทั่วถึงทั้งวันเป็นแน่ สุดท้ายเพื่อความปลอดภัยและประโยชน์หลายสถานจึงยกเลิกทริปปั่นไปกินข้าวที่ครัวน้ำตกวันนี้ :D
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

เสียดายวันนี้อุตส่าห์ตั้งใจจะอยู่แผนกเสบียงกับพี่อ้วนซะหน่อย โดนน้องฝนแกล้งเสียยึกหมด :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

โฆษกกลุ่มออกมาประกาศแร้ว :lol: ภาษากอล์ฟก็ประมาณว่าติดRain Check ไว้ไปตอนฟ้าเป็นใจครับ ทริปวันที่7จะบอกว่าถ้าฝนไม่ได้เทเป็นฟ้ารั่วยังไงก็ไปครับ งานบุญทั้งทีจะมีมารมาขวางก็ไม่หวั่น เจอกันวันที่7นะครับ

วันนี้ไหนๆก็ไหนๆ เลื่อนทริปกินอร่อยไปแล้ว รถก็ไม่ต้องไปเสี่ยง หมดข้ออ้างว่ายังปั่นไม่คล่อง ในเมื่อไม่ได้ปั่นเอามาวางเฉยๆคงไม่เป็นอะไรชิมิ

วันนี้Cervelo R5ca คันเดียวของเมืองไทยจะไปตั้งอยู่ที่ร้านเจ็กแก้วตั้งแต่เช้ายันเย็น ดังนั้นใครอยากเห็นก็ไปดูที่ร้านเจ็กแก้วครับ จะบอกเพื่อนๆว่าผมซื้อมาเพื่อเก็บสะสม ดังนั้น ก็น้อยครั้งที่จะเห็นผมเอาออกมาปั่นวันที่7นี้ก็ไม่ได้เห็นนะก๊าบ เพราะว่าไม่เอาไปหรอกก๊าบ กติกามีอากเดียวค่าชมก็คือช่วยรัปทานกล้วยหอมที่ร้านแก้วข้าวสารซักผล เพราะว่าเจ็กแก้วเตรียมไว้เป็นตะกร้าเลยครับ ช่วยกันคนละผลสองผลไม่ทิ้งไว้ให้เน่าเสียจะดีมากครับ ;)

ตารางเดือนสิงหา
7สิงหา ปั่นเพื่อน้องครับ
21สิงหา ปั่นไปดูงานแข่งที่ชุมพวงแล้วปั่นกลับครับ
28สิงหา ปั่นไปขอนแก่นแล้วนั่งรถกลับ

ตารางเดือนกันยา
4กันยา ปั่นซ้อมโคราชอิลิมิเนชั่น จะปั่นรอบสั้นมทส เน้นสปรินท์แล้วก็ยิงๆๆๆ
11กันยา สอบซ่อมทริปครัวน้ำตก ขาแรงจะขึ้นอุโมงต้นไม้เป็นของแถม
18กันยา ปั่นทริปสั้นเตรียมความพร้อมสำหรับแข่งขัน เราจะไปปั่นรอบเขื่อนอุบลรัตน์ที่ขอนแก่นเพื่อเก็บข้อมูลเส้นทาง รับได้10ท่านเท่านั้น เพื่อความสะดวกในการเดินทางกรุณาจองไว้ล่วงหน้าครับ คิดว่าปั่นสองรอบก็น่าจะพอเพียงสำหรับเก็บข้อมูล
25กันยา ออกทริปยาว ยังไม่ได้กำหนดครับระยะทางราวๆ180 คิดว่าอยากไปหมู่บ้านช้างที่สุรินทร์

ตารางเดือนตุลา
2 ปั่นใน มทส สไตล์อิลิมิเนชั่น จะปั่นรอบสั้น เน้นสปรินท์แล้วก็ยิงๆๆๆ
9 ปั่นเส้นdtacเพื่อเรียวการฝึกลง
16 แข่งจักรยานที่ขอนแก่นระยะ180กิโลเมตร ใครไม่แข่งก็ถือว่าไปปั่นเล่นๆครับ รับสมาชิกที่จะไปด้วยได้ราวๆ50คนครับ
23 ซ้อมระยะ180+ยังคิดไม่ออกครับ
30 ซ้อมขึ้นเขาครับ เราจะปั่นจากมวกเหล็ก ไป อุโมงต้นไม้ ขึ้นอีเหรอ วนรอบ แล้วกลับไปจบที่ครัวน้ำตกครับ

ตารางเดือนพฤจิกา
6 ปั่นใน มทส สไตล์อิลิมิเนชั่น จะปั่นรอบสั้น เน้นสปรินท์แล้วก็ยิงๆๆๆ
13 ไปตลาดโรงเกลือครับ
20 ซ้อมขึ้นเขาครับ เราจะไปเขาใหญ่กัน เส้นทางที่สอบไล่ปีที่แล้วครับ
27 ไปร้านแสงอรุณครับ

ตารางเดือนธค
4 ปั่นใน มทส สไตล์อิลิมิเนชั่น จะปั่นรอบสั้น เน้นสปรินท์แล้วก็ยิงๆๆๆ
11 ปั่นซ้อมขึ้นเขาครับ ปั่นเส้นโนนสาวเอ้ครับระยะทาง170กิโลเศษๆ
18 คิดอยู่ว่าเรามาจัดแข่งอิลิมิเนชั่นกันดีมั๊ย???
25 เรียวการฝึกลงปั่นสั้นๆระยะ100กิโลเมตรครับ
31-1 ไปพัทยาครับ รับสูงสุด 50ท่านครับ (กลับรถทัวร์) ค่าห้องนอนคนเดียวก็500บาทนอนคู่ก็250 ค่ารถเดินทางคนละ300บาทเพราะว่าผมจะใช้บริการระทัวร์ไม่ได้ใช้รถของผมเอง เผื่อค่าน้ำ200บาท(เกเตอร์เราทและของกินระหว่างปั่น) ค่ากินไม่น่าเกิน 500 บาทครับ เบ็ดเสร็จประมาณ1500บาทครับ บัทเจ็ทที่เตรียมไว้รวมอาหารเที่ยงวันไป เย็นวันไป และเที่ยงวันกลับ มื้ออื่นๆก็ใครกินใครจ่ายนะครับ โดยเฉพาะเงาะนี่ใครกินใครจ่ายชัวรป๊าบครับ แต่ถ้ากินได้ผมมีถ้วยที่ระลึกให้ครับ :mrgreen:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ขออนุญาตินับถอยหลัง...ทริปพัทยา คร๊าบบบ

ปล.เดี่ยวก่อนเข้ากทม.วันนี้จะแวะไปชมกล้วยหอมและรับจักรยานติดมือเข้าบางกอกนะครับ...เสี่ยอาร์ท
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”