เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

โพสต์ โดย ArtKorat »

วันนี้เพิ่งเสร็จธุระเดี๋ยวไปฟิทเนสดีกั่ว รู้ตัวเลยว่าแรงกดไม่ค่อยดีเมื่อยต้นขาหน้าเป็นบ้าเลยครับ เผื่อจะได้ไล่คนอื่นทันบ้าง เมื่อวานแค่อีแต๋นยังไล่จี้ไม่ได้เลย เศร้าจัง
รูปประจำตัวสมาชิก
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

Re: เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

โพสต์ โดย Triathlete »

วันนี้สนุกมากครับ..สงสัยคงได้ไก่ย่าง+ข้าวเหนียว+นม (ใช่มิ๊พี่อ้อน) แหง๋มๆ

ทำไมน๊าๆๆๆ ถึงได้เมื่อยขามากกว่าเหนื่อย รึว่าเราควรจะเล่นเวทเสริมดีครับ

ปล.พี่อ้วนครับอยากลองล้อผมก่อนสักกะติ๊ดไหมครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

อาทิตย์หน้าเราจะรถขึ้นแล้วไปลงที่แถวนาดีครับ จากนั้นเราจะปั่นขึ้นเขาทราย เมื่อถึงเขาทรายแล้วขาอ่อนทั้งหลายจะให้ไปพักดูเพื่อนแข่งที่วังน้ำเขียว ขาแรงเราจะกวาดต้อนไปทางโรงบาลแล้วทำการย้อนศรไปลงเนินอีโม๊ะแล้วปั่นกลับขึ้นมารูเดิมเอาเสื้อเจ้าภูเขาตรงปากทาง จากนั้นก็ไปรับเพื่อนๆที่ไปให้กำลังใจคนที่แข่งเสือภูเขา(ถ้ายังรออยู่)และไปรับเพื่อนเสือภูเขาทั้งหลายที่แข่งเสร็จแล้วยังไม่ถึงใจ ตั้งขบวนใส่กันไม่ยั้งเพื่อจะรับเสื้อเขียวที่เนินรั้วก่อนหน้าสนามกีฬา80ปี

เอาแบบนี้ล่ะเน้อ ระยะทางไม่ได้นับให้ครับเพราะว่าคงเกินไปพอสมควร ขาอ่อนปั่นประมาณ110-120กิโล ขาแรงก็แถวๆ140-150กิโล ลงชื่อรับสมัครเลยครับ สองรสชาติมันส์สะใจครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เดือนนี้ทะลุสามสิบไปหยายหน้าเลยวุ้น นิวไฮจริงๆ :mrgreen:
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: bianchi

โพสต์ โดย ชาญ »

chaiair เขียน:
ArtKorat เขียน:เอางี้ครับ ให้ผมเสือต้อมชิงกังเซ็นเอารถttไปกันจากนั้นก็ปั่นแบบไม่พกไมล์ซักสิบยี่สิบโล :D

ผมคงหลุดไปก่อนตั้งแต่สองโลแรก :lol:

แล้วพวกผมทั้งหมด(ที่ไม่มี tt ) คงหลุดตั้งแต่กิโลแรกเลยละครับ.. :lol: :lol:
....ความหมายคือต้องหา tt มาไล่ให้ครบเมื่อนั้นคงนึกภาพเอาเอง (สนุกแน่) อยากชมเหมือนกัน :lol:
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

ArtKorat เขียน:เอางี้ครับ ให้ผมเสือต้อมชิงกังเซ็นเอารถttไปกันจากนั้นก็ปั่นแบบไม่พกไมล์ซักสิบยี่สิบโล :D

ผมคงหลุดไปก่อนตั้งแต่สองโลแรก :lol:
อย่ามาถ่อมตัวเลย...ไม่อยากจะเชื่อเล้ยจริง ๆ...... :lol:
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

Triathlete เขียน:วันนี้สนุกมากครับ..สงสัยคงได้ไก่ย่าง+ข้าวเหนียว+นม (ใช่มิ๊พี่อ้อน) แหง๋มๆ

ทำไมน๊าๆๆๆ ถึงได้เมื่อยขามากกว่าเหนื่อย รึว่าเราควรจะเล่นเวทเสริมดีครับ

ปล.พี่อ้วนครับอยากลองล้อผมก่อนสักกะติ๊ดไหมครับ
อยากลองแต่กลัวว่าจะรับน้ำหนักผมไม่ไหว..... :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้เสือกอล์ฟแรงสุดขีดรอบ มทส 18 นาทีป๋มเป็นพยานเพราะว่าไปด้วยกัน :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

AUN9 เขียน:

อย่ามาถ่อมตัวเลย...ไม่อยากจะเชื่อเล้ยจริง ๆ...... :lol:
เชื่อผมหน่อยเถอะครับ นะ นะ นะ อาทิตย์ที่13กพ เราต้องล้มโครงการเที่ยวชายแดนครับ เพราะว่าเค้าเอารถถังมาตั้งยันกันแล้ว ผมไม่อยากเข้าไปเสี่ยงครับ ขอเรียนให้ทราบดังนี้ว่า เราจะเปลี่ยนแผนเล็กน้อยครับ เจ็กแก้วเสนอโดยเอาทริปไปดูอะไหล่จักรยานขึ้นมาก่อนครับ แต่จะเพิ่มความจี๊ดจ๊าดเพราะว่าเราจะเข้าปากช่องขึ้นอีเหรอแล้วไหลลงไป ไปแก่งคอยไม่ได้ออกมิตรภาพ เข้าเส้น3188 ผ่านบายพาสสระบุรี เข้าตัวเมือง ไปร้านแสงอรุณดูอะไหล่จักรยาน ระยะทางจากกุ๊กกู๋ก็ประมาณ 170 กิโลเมตรครับ เผ็ดมันส์สะใจแน่นอนครับ คุณนิดร้านแสงอรุณจะเตรียมน้ำเตรียมท่าต้อนรับครับ

เพื่อนๆท่านใดจะไปก็ชูสองจั๊กกะแร้ได้เลยครับ ทริปนี้จะบอกว่าโหดสะใจคนบ้าเลยล่ะครับ เพราะว่าผมคาดว่าจะเป็นการเดินทางทั้งวัน เพราะว่าถ้าเราออกหันแต่6โมงครึ่ง ดูท่าทางแล้วคาดว่ากว่าจะถึงต้องปาไปบ่ายสองกว่าๆแน่นอนครับ ผมไปคนแรก เจ็กแก้วไปคนที่สอง น้าอ้วนบอกว่าทริปนี้ขอบายเพราะว่าติดภาระกิจ เห็นว่าอย่างนั้นนะครับ มีใครไปลากรถตู้เป็นเพื่อนผมก็ยกมือได้เลยนะครับ

ลัล ลัล ลา :mrgreen:
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราช
Bike: Fourteen

โพสต์ โดย dribkiwi »

ArtKorat เขียน:วันนี้เสือกอล์ฟแรงสุดขีดรอบ มทส 18 นาทีป๋มเป็นพยานเพราะว่าไปด้วยกัน :lol:
ถ้าต่อรอบสองก็คง...เวลาอาจจะคูณสองเข้าไปครับ :lol: :lol:
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:อาทิตย์หน้าเราจะรถขึ้นแล้วไปลงที่แถวนาดีครับ จากนั้นเราจะปั่นขึ้นเขาทราย เมื่อถึงเขาทรายแล้วขาอ่อนทั้งหลายจะให้ไปพักดูเพื่อนแข่งที่วังน้ำเขียว ขาแรงเราจะกวาดต้อนไปทางโรงบาลแล้วทำการย้อนศรไปลงเนินอีโม๊ะแล้วปั่นกลับขึ้นมารูเดิมเอาเสื้อเจ้าภูเขาตรงปากทาง จากนั้นก็ไปรับเพื่อนๆที่ไปให้กำลังใจคนที่แข่งเสือภูเขา(ถ้ายังรออยู่)และไปรับเพื่อนเสือภูเขาทั้งหลายที่แข่งเสร็จแล้วยังไม่ถึงใจ ตั้งขบวนใส่กันไม่ยั้งเพื่อจะรับเสื้อเขียวที่เนินรั้วก่อนหน้าสนามกีฬา80ปี

เอาแบบนี้ล่ะเน้อ ระยะทางไม่ได้นับให้ครับเพราะว่าคงเกินไปพอสมควร ขาอ่อนปั่นประมาณ110-120กิโล ขาแรงก็แถวๆ140-150กิโล ลงชื่อรับสมัครเลยครับ สองรสชาติมันส์สะใจครับ
มาสมัครเข้ากลุ่มขาอ่อนครับ :D
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ

Triathlete เขียน:วันนี้สนุกมากครับ..สงสัยคงได้ไก่ย่าง+ข้าวเหนียว+นม (ใช่มิ๊พี่อ้อน) แหง๋มๆ

55 ฉายยาใหม่พี่ต้อม "ปั่น ไป ชิม ไป" :lol: :lol:
ว่าแต่ว่า รอบนี้ไก่ยางเจ้าไหนครับ?? คราวหน้าจะตามไปชิมด้วยคน :D
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:วันนี้เสือกอล์ฟแรงสุดขีดรอบ มทส 18 นาทีป๋มเป็นพยานเพราะว่าไปด้วยกัน :lol:

ไปซ้อมกันสองคนก็ไม่บอกผมมั่งจะได้ชวนพี่อ้วนกับต้อมไปด้วยเห็นสองคนนั่นบอกว่าแรงยังเหลือ..สบายๆ..
เพราะวันนี้ขี่กันชิวๆ....ปัดโธ่ :lol: :lol: (แต่วันนี้สงสารก็แต่เฮียแก้วคนเดียวเท่านั้นแหละ..ได้แต่อยู่กับเหย้า..เฝ้าแต่เรือน.. :lol: :lol: )
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

ผลงาน ปั่นเสือหมอบ และแรงใจของพี่ๆ ทำให้ไซโคลนที่1 เมลล์ได้ที่4 หลุด7 กม.สุดท้าย หม่า เข้าที่1รุ่น ขาโหดด

ขอบคุณเฮียอาร์ทมากๆ เจ็กแก้ว ส่งอาหารเช้าเช่นเคย มีอ.ชวง เจ็กเล็ก น้าเอก คุมหลานปั่นด้วยวันนี้โดยมีหม่า บอล พ่อน้องบอล อาร์ม
เซโนะซัง ทาคาฮาร่าซัง มาด้วย ส่วนผมคอยเชียร์รถเซอร์วิส

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รับถ้วยเสร็จ จัดแถวเตรียมหวดกันขึ้นไปชมวิวบนเขาใหญ่อีก เมลล์โซ่ขาดช่วงขึ้นถึงจุดชมวิว ขากลับไหลลงมาอย่างเดียวว

รูปภาพ
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

นอนตื่นมาไม่เท่าอดไปด้วยเสียดายมาก ๆ ครับ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”