เสือเฒ๋าโคราชทวีผล คุยโม้ประจำเดือน ตุลาคม 53

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ๋าโคราชทวีผล คุยโม้ประจำเดือน ตุลาคม 53

โพสต์ โดย ArtKorat »

วันนี้ตื่นเช้ามายังเปาะแปะอยู่เลยครับ สรุปว่าทริปอาทิตย์นี้ฟาวไป :(
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

Re: เสือเฒ๋าโคราชทวีผล คุยโม้ประจำเดือน ตุลาคม 53

โพสต์ โดย AUN9 »

เช้าวันนี้มีคนไปร่วมเล่นน้ำกัน 3 คัน มีพี่อ้อน ผม และน้องก๊อฟ ต้องขอบคุณเสี่ยอาร์ตด้วยที่เอารถยนต์ไปปิดท้ายให้
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

วันนี้มีขาแรงสามคนอยากไปดูว่าที่ลำพระเพลิงนั้นท่วมขนาดไหน สรุปว่าไม่ได้เห็นที่หน้าเขื่อนจะๆผ่านปักได้หน่อยก็รู้คำตอบครับ เพราะว่าถนนน้ำท่วมไปต่อไม่ได้ซะงั้น เลยวกกลับไปทางอวยชัย ปั่นไปสุดทางแล้ววกกลับเข้ามาทางโคราชรีสอร์ท สวนสัตว์ เหมือนเดิมครับขาแรงแรงเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ น้าอ้อนรถปูนวันนี้ควบเจ้าโคถึกคู่ใจใส่ไม่ยั้งครับ ผมดูเกย์ไมล์กะรถนี่30++ตลอดเลย โหดจริงๆ ส่วนผมมองตาละห้อยนั่งรถเซอร์วิส ไปปั่นฟิทเนสก็ล่าย

น้าอ้อนยังมาล้ออีกแหน่ะ เอาเป็นว่าอาทิตย์หน้าถ้าน้าอ้อนจะไปเป็นจรวดแบบนี้ผมคงจะทำแร๊กใส่เจ้าโคถึงน้าอ้อนแบกแกลอนน้ำเปล่าซัก20กิโล เผื่อจะลดความร้อนแรงลงได้มั่ง แรงจริงๆ คนอาราย...

คุณกอล์ฟนี่ท่าทางซ้อมมาดีจริงๆ ดูดน้าอ้อนหนึบเลย ไม่รู้ว่ารัปทานดีหมีมากี่กิโล แรงจริงๆ ขึ้นเขายังดูดน้าอ้อนติดๆ ส่วนน้าอ้วนขวัญใจผมก็ดูมาตลอด มายกรถข้ามน้ำทีเดียวเครื่องดับไปดื้อๆ

เจอกันอาทิตย์หน้านะครับพี่น้อง ถ้าฝนตกเรายกเลิกเพราะเพื่อความปลอดภัย แต่ถ้าไม่ตก มวกเหล็กเราไปกันแน่ๆครับ ตอนนี้ทำรถมาแล้ว เดี๋ยงคงเสร็จ ทริปนี้รับ 16ท่านครับ อุ อุ อุ รถพ่วงเลยครับ :D เรียนเชิญเพื่อนๆทุกท่านครับ ถ้าใครจะไปลงชื่อเลยครับ รับได้ 16 ท่าน ไม่มีใครไปผมกะน้าอ้วนและน้าอ้อนก็คงไปกันสามคน ส่วนเสือเบ็นไม่ไปขอลงของด้วยตุ๊กตาวูดูให้หลวงตาโทรติดที่ชลบุรี :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอแสดงความเสียใจให้คุณตี๋ด้วยนะครับ และขอโทษที่ไม่สามารถไปงานได้
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

คนที่ลงไปเล่นน้ำผมเห็นชัดๆเลยครับว่าเป็นน้าอ้อนครับ ควบโคถึกลุยน้ำลึกเท่าครึ่งแข้ง :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

ต้องขอขอบคุณเสื่ยอาร์ทอีกคนครับที่วันนี้ขับรถปิดท้ายให้ พอค่อยยังชั่วหน่อยที่วันนี้ได้ไปปลดปล่อยถึงระยะไม่ค่อยยาวเท่าไหร่(75โล)ก็โอเคแล้วครับโดยเฉพาะพี่อ้วนคงจะ " ใครแน " แล้วใช่ใหมครับ :D :D เห็นว่าไม่ได้ออกรอบเป็นอาทิตย์แล้ว ส่วนอาทิตย์หน้าก็ขอจองที่ไว้ก่อนเลยครับ ส่วนเรื่องฝน ฟ้า ผมคิดว่าคงจะห่างๆแล้วมั้ง
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราช
Bike: Fourteen

โพสต์ โดย dribkiwi »

ArtKorat เขียน:วันนี้มีขาแรงสามคนอยากไปดูว่าที่ลำพระเพลิงนั้นท่วมขนาดไหน สรุปว่าไม่ได้เห็นที่หน้าเขื่อนจะๆผ่านปักได้หน่อยก็รู้คำตอบครับ เพราะว่าถนนน้ำท่วมไปต่อไม่ได้ซะงั้น เลยวกกลับไปทางอวยชัย ปั่นไปสุดทางแล้ววกกลับเข้ามาทางโคราชรีสอร์ท สวนสัตว์ เหมือนเดิมครับขาแรงแรงเสมอต้นเสมอปลายจริงๆ น้าอ้อนรถปูนวันนี้ควบเจ้าโคถึกคู่ใจใส่ไม่ยั้งครับ ผมดูเกย์ไมล์กะรถนี่30++ตลอดเลย โหดจริงๆ ส่วนผมมองตาละห้อยนั่งรถเซอร์วิส ไปปั่นฟิทเนสก็ล่าย

น้าอ้อนยังมาล้ออีกแหน่ะ เอาเป็นว่าอาทิตย์หน้าถ้าน้าอ้อนจะไปเป็นจรวดแบบนี้ผมคงจะทำแร๊กใส่เจ้าโคถึงน้าอ้อนแบกแกลอนน้ำเปล่าซัก20กิโล เผื่อจะลดความร้อนแรงลงได้มั่ง แรงจริงๆ คนอาราย...

คุณกอล์ฟนี่ท่าทางซ้อมมาดีจริงๆ ดูดน้าอ้อนหนึบเลย ไม่รู้ว่ารัปทานดีหมีมากี่กิโล แรงจริงๆ ขึ้นเขายังดูดน้าอ้อนติดๆ ส่วนน้าอ้วนขวัญใจผมก็ดูมาตลอด มายกรถข้ามน้ำทีเดียวเครื่องดับไปดื้อๆ

เจอกันอาทิตย์หน้านะครับพี่น้อง ถ้าฝนตกเรายกเลิกเพราะเพื่อความปลอดภัย แต่ถ้าไม่ตก มวกเหล็กเราไปกันแน่ๆครับ ตอนนี้ทำรถมาแล้ว เดี๋ยงคงเสร็จ ทริปนี้รับ 16ท่านครับ อุ อุ อุ รถพ่วงเลยครับ :D เรียนเชิญเพื่อนๆทุกท่านครับ ถ้าใครจะไปลงชื่อเลยครับ รับได้ 16 ท่าน ไม่มีใครไปผมกะน้าอ้วนและน้าอ้อนก็คงไปกันสามคน ส่วนเสือเบ็นไม่ไปขอลงของด้วยตุ๊กตาวูดูให้หลวงตาโทรติดที่ชลบุรี :lol:
เปรอะหน่อยครับทริปนี้ถนนยังแแฉะอยู่ แต่ดีมากที่ฝนไม่ตก ตอนเช้ามาถึง 7-11 คนแรกเลย ดูนาฬิกาก็ หกโมงกว่าแล้วนิน่า ไม่เห็นมีใครเลย เข้าไปซื้อของกิน สักพักน้าอ้วน กับ น้าอ้อน มาถึง ค่อยใจชื่นขึ้นมาหน่อย นึกว่าจะได้กลายเป็นทริปปั่นมากินซาละเปาคนเดียวแล้วกลับบ้าน :lol:
อึ้งพระโคของน้าอ้อนจริงๆ ผมกับน้าอ้วนยกรถหนีน้ำขึ้นกะบะ น้าอ้อนแกควบพระโคลุยน้ำหน้าตาเฉย :shock: แรงอย่างนี้ไม่รู้น้ำ 20 กิโลจะฉุดอยู่หรือเปล่า :lol:
ขอบคุณเสี่ยอาร์ทด้วยคับ ตามมาวิ่งปิดท้ายให้ แถมมี M-Sport มาให้เพิ่มพลังอีกขวด :)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

อาทิตย์หน้าไปด้วยกันนะครับ เราจะไปพิชิตอุโมงต้นไม้กัน ไปไม่ถึงก็ขึ้นรถครับ แล้วก็ลงมาปั่นตอนขึ้นอุโมงต้นไม้ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

น้ำท่วมแบบนี้ระวังโรคติดต่อกันหน่อยนะครับ ดูแลสุขอนามัยด้วยครับ
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

แจ้งข่าวน้ำท่วมบ้านพี่อ้วนกับพี่อ้อนแล้วครับ พี่อ้วนโดนหนักเอารถยนต์ออกไม่ทันรถสองคันจมน้ำเรียบร้อย ระดับน้ำบ้านพี่อ้วนถึงบันไดในบ้านสองสามขั้นถึงเวลานี้คงถึงครึ่งเอวแล้วมัง(พี่อ้วนกันน้ำไม่ทันน้ำมาเร็วมาก) บ้านพี่อ้อนป้องกันทันน้ำสูงไม่มากประมาณฟุตจากในบ้าน
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอแสดงความเสียใจให้พี่ๆทั้งสองท่านด้วยครับ ถ้าให้ผมช่วยอะไรได้ก็บอกนะครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เนื่องจากภาวะฉุกเฉิน และน้ำท่วม ผมขอยกเลิกโครงการปั่นไปมวกเหล็กอาทิตย์นี้ครับ เพราะว่าคงเป็นการไม่เหมาะสมในภาวะสถานการณ์เช่นนี้ แล้วจะแจ้งให้ทราบภายหลังเมื่อเหตุการ์บรรเทาแล้วนะครับ :cry: เสียใจกับเพื่อนๆทุกท่านที่ประสพปัญหานะครับ
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราช
Bike: Fourteen

โพสต์ โดย dribkiwi »

เอาใจช่วยขอให้ฝนหยุดตก น้ำลดเร็วๆ ครับ บ้านผมแถวใกล้ๆ โรงเรียนโคราช ก็เริ่มส่อแววไม่ค่อยดี :roll:
เอก(แจ่มใสโฟน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846055575
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: KHS,Colnago

โพสต์ โดย เอก(แจ่มใสโฟน) »

เพิ่งมาถึงสกลครับ
เมื่อวานขนกระสอบทรายช่วยที่บ้านแฟนปวดตัวไปหมดเลยครับ สรุปกันไม่อยู่ท่วมเข้าไปถึงเอว
ส่วนบ้านอาซิ้ม หมู่บ้าน วี ไอ พี หายไปใต้น้ำครับ น้ำมาเร็วและแรงมากครับ
:oops: :oops: :oops:

ส่วนเมื่อเช้ารีบไปช่วยที่บ้านย่า ไม่เป็นไรมากเพราะน้ำไม่เยอะ ครั้งหนึ่งในชีวิต ผมพายเรือไปแม็คโครครับ หุหุ

ไปที่น้ำขัง ก็ระวังโรคฉี่หนูกันด้วยนะครับ ถ้ามีอาการ ปวดเกร็งตัวร้อนจัด รีบนำส่งโรงพยาบาลเลยนะครับ(รพ.เซนแมรี่กับรพ.มหาราชน้ำท่วมนะครับ เลือกรพ.อื่นก่อนครับ)
ฝันที่อยู่ไกล..ในใจมี แม้นานกี่ปีจะไปถึง ยากเย็นแค่ไหนไม่คำนึง จะไปเจอวันที่สวยงาม
เหมือนจักรยานขี่เอง ไม่มีใครลากไป ทางเดินของใคร..ของมัน
และฉันกับเธอจะไปด้วยกัน ขี่ไปพร้อมกัน
จักรยานสีแดง
เสือเพิก ชุมแพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847854153
team: ชมรมจักรยานทุ่งสร้าง ปั่นกินลมทีม
Bike: MISSILE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพิก ชุมแพ »

ที่ขอนแก่นเมื่อวานฝนตกถล่มเกือบทั้งวัน ผมอดปั่นจักรยานไปนานจนยางรถอ่อนเลย ฝนดีจริงๆ บ้านน้าผมที่โคกมะกั๊กสูงเนิน ตัดขาดจากโลกภายนอก ทางขาดหลายสาย สาหัสจริงๆ ที่ขอนแก่นก็ท่วมเมื่อปี2521 และ 2545 หนักเอาเรื่องกลางฤดูหนาวน้ำถึงแห้งครับ
ข้าคือจอมมาร.38AUTO ดูดปลิดวิญญาณ
เขียวดาวแดง คือยาโด๊ปชั้นเทพ
ฟ้าสีทองผ่องอำไพ ชาวประชาเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
นิติบัญญัติ เป็นของประชาชน
บริหาร เป็นของประชาชน
ตุลาการ เป็นของประชาชน
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”