เสือเฒ่าโคราชทวีผล คูยโม้ประจำเดือนกันยายน 2553

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ SALSA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818791196
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: SPECAILIZED S-WORK CARBON

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คูยโม้ประจำเดือนกันยายน 2553

โพสต์ โดย เสือ SALSA »

ฝากข่าวถึง AKITO หมาที่บ้านเสือโรแมรติกคิดถึงเฮียมากให้มาหาด่วน
คนที่ชอบคอยจ้องจับผิดคนอื่น....คนคนนั้นมักคิดว่าตัวเองถูกเสมอ
คนดีชอบแก้ไข..คนจัญไรชอบแก้ตัว
ผมมันไม่ใช่พวกชอบสร้างภาพ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คูยโม้ประจำเดือนกันยายน 2553

โพสต์ โดย ArtKorat »

สำหรับเพื่อนๆที่จะไปทริปตาดโตนนะครับ บังเอิญอังอรว่าผมต้องขึ้นเครื่องบินตอนเย็นเครื่องออกตอน7:00pm จึงมีความจพเป็นที่จะต้องขอโทษที่ไม่สามารถไปด้วยได้

ล้อเล่นครับ

ไปหน่ะไปได้ครับแต่ผมขออนุญาติลากรถตู้ออกไปก่อนตั้งแต่5:30ครับ โดยที่ความเร็วจะถูกคุมไว้ที่25กิโลเมตรต่อชั่วโมง เพราะว่าผมจะได้ไม่เดี้ยงก่อนเดินทางครับ คาดว่าเจ็กแก้วจะไปด้วยกับผมตั้งแต่เช้าเพราะว่าหลังสุดเกิดลืมจุดธูปเจ้าออกเลยกลับมาเป็นเจ็กแก้วคนเดิม :mrgreen: จากนั้นถ้าพี่อ้อนและเสือต้อมจะออกรอบตอน6:30 ด้วยแรงเทพฯเมพฯขิงๆจะได้หวดตามหมูน้อยทั้งสองตัวได้ทันโดยใช้เวลาไม่น่าเกินสองชั่วโมง(ถ้าบ้าหวด40รวดสองชั่วโมง) คาดว่าไล่ทันและแซงแน่ๆคงแถวๆ3ชั่วโมงนั่นแหละครับ :lol: ถ้าผมต้องออกเร็วขนาดนี้เจ้านายเสือต้อมอาจไม่สามารถติดตามไปด้วยได้ จึงเป็นเหตุผลที่ดีที่เสือต้อมจะไปไหนก็ตามใจหลังปั่นเสร็จ :lol:

เพื่อป้องกันปัญหาระหว่างเดินทางผมจะให้เบอร์สายด่วนรถเซอร์วิสให้ ถ้ามีปัญหาโทรเรียกสายด่วนได้เลยครับพร้อมบริการ อย่างมากห่างกันไม่เกิน30กิโลคงใช้เวลาไม่น่าจะเกิน 15นาทีก็จะไปถึงในทันที :D แล้วจะแจ้งเบอร์สายด่วนให้ในภายหลังครับ

คาดว่าถ้าความเร็วบ้านๆอย่างผมระยะทางประมาณ150กิโลเมตรคงใช้เวลาเดินทางประมาณ6ชั่วโมงครับ จะมีเวลาพักเล่นน้ำประมาณครึ่งชั่วโมงแล้วจะต้องเดินทางกลับกันครับ เนื่องจากเวลาเป็นเรื่องกระชั้นชิดมากๆ ถ้าบังเอิญว่าบ่ายแล้วไม่สามารถเสร็จภาระกิจได้ต้องขออภัยนักปั่นทุกท่านที่ผมจำเป็นต้องขอความร่วมมือกรุณาขึ้นรถตู้และเดินทางกลับครับ เพราะว่าถ้าผมตกเครื่องโดนคุณพ่ออัดไม่เหลือแน่ๆกั๊บ :lol: ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ

ส่วนเส้นทางทีให้เลือกสองเส้นทางครับ ทางแรกจะเป็นเส้นทางไปทางด้านด่านขุนทดถ้าออกจากเซฟวันระยะทางรวมแล้วก็157กิโลเมตร และอีกเส้นทางก็จะไปทางด้านจอหอ ออกจากหน้าเดอะมอลโคราชก็ 144กิโลเมตรครับ ท่าที่จะไปช่วยโหวดหน่อยครับเพราะว่าจุดสตาร์ทคนละที่ครับ แต่จุดส่งปลายทางไม่ว่าจะเลือกทางไหนจะเป็นหน้าเซฟวันนะครับ ดังนั้นอาจต้องมีการปั่นปิดทริปกันเองอีกเล็กน้อยครับ

ช่วยโหวดกันหน่อยนะครับจะออกรอบทางไหน ลัล ลัล ลา
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

สวัสดีครับ...เฮียอาร์ต

ผมขอโหวตเส้นทางที่สั้นที่สุด และอยากจะให้ปั่นไปพร้อมๆกันดีกว่าจะ 5.30 น. หรือ ขยับเวลาให้เร็วขึ้นในรอบสอง คือ6.00 น.แล้วออกปั่นพร้อมกันน่าจะไม่เหงานะครับ.......

ปล. แต่ทั้งหมดทั้งปวง ผบ. ยังไม่โอ.เค.เล๊ยยย เสียวจัง แต่วันศุกร์นี้เข้าไปกรุงเทพทำธุระให้แม่ก่อนแล้วช่วงเย็นจะลากแฟนกลับให้ได้ครับ...( รู้สึกว่าไม่ได้ยินข่าวพี่อ้วยเลยครับ เงียบหายไปไหนน๊า )
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
team: koratbike
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

Triathlete เขียน:สวัสดีครับ...เฮียอาร์ต

ผมขอโหวตเส้นทางที่สั้นที่สุด และอยากจะให้ปั่นไปพร้อมๆกันดีกว่าจะ 5.30 น. หรือ ขยับเวลาให้เร็วขึ้นในรอบสอง คือ6.00 น.แล้วออกปั่นพร้อมกันน่าจะไม่เหงานะครับ.......

ปล. แต่ทั้งหมดทั้งปวง ผบ. ยังไม่โอ.เค.เล๊ยยย เสียวจัง แต่วันศุกร์นี้เข้าไปกรุงเทพทำธุระให้แม่ก่อนแล้วช่วงเย็นจะลากแฟนกลับให้ได้ครับ...( รู้สึกว่าไม่ได้ยินข่าวพี่อ้วยเลยครับ เงียบหายไปไหนน๊า )
เห็นด้วยกับต้อมครับ สตาร์ทหน้าอัญสัม(หน้าบ้านพี่อ้วน)ก็ดีน่ะ เสี่ยอาร์ทเอาจักรยานไส่รถตู้(ลูกน้องด้วย)แล้วแวะรับเฮียแก้ว
อีกคน จะ5.30หรือ6.00น.เสี่ยอาร์ทกำหนดได้เลยครับ
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

ฝากระวังให้มากหน่อยครับ....http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=242986
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

รับทราบครับ แต่ไม่รู้ว่าลูกน้องจะมาทันหรือเปล่าเพราะว่าออกงานดึกครับ เอาเป็นว่าถ้าผมออกจากบ้านตอนตี5:15จะรับเจ็กแก้วไปด้วยกันครับ คาดว่าน่าจะไปถึงหน้าอัสสัมไม่เกิน 5:30ครับ มีเวลาปั่นชิลๆซ๊อฟโรริ่งเล่นๆ จากนั้นผมล้อหมุนที่หน้าอัสสัมตอน5:45ครับ ถ้าท่านใดมาช้าผมออกไปแล้วก็ไม่ต้องกังวนนะครับ ผมจะให้รถตู้รออยู่ด้านหลังผมจนเวลาประมาณไม่เกิน6:15ถึงจะตามออกมาครับหรืออาจช้ากว่านั้นก็ได้ครับ ดังนั้นเสือต้อมถ้า ผบ ออกมาช้าหน่อยก็ไม่เป็นไรนะครับ

คราวนี้เราจะตูร์เดอร์เงาะอีกเช่นเคยครับ ก็คือว่าเราจะปั่นทดสอบแบบว่าไม่หยุดอีกเช่นเคยครับ ดังนั้นสเบียงจะอยู่ที่รถ ท่านใดจะหม่ำอะไรผมว่าเอาใส่รถไว้เลยครับไม่ว่าจะเป็นข้าวมันไก่ ข้าวขาหมู จะเอาอะไรเอาเลยครับ ผมก็อยากจะรู้ว่ากินกันยังไงเหมือนกัน :lol: :lol:

เวลาเราหิวก็จะปั่นไปเลียบรถเพื่อส่งกระป๋องน้ำหรือถุงอาหาร จากนั้นเมื่อรถเตรียมเสร็จเราก็จะกลับไปรับที่รถ รายการนี้ผมกะว่าขาจะไม่ให้ถึงพื้นกันเลยทีเดียวล่ะครับ :D แบบนี้เสือเบ็นคงจะชอบไม่รู้ว่าจะมาด้วยหรือเปล่านะครับ

เหมือนเดิมครับปั่นรอบนี้ใจเกิน100เช่นเคยครับ ถ้าแพ้ตั้งแต่ก่อนจะออกก็ไม่มีโอกาศไปถึงครับ แต่ถ้าใจสู้เราก็จะได้ลองและยังไงก็ไปถึงแน่ๆอย่างมากก็ขึ้นรถครับ แล้วก็สามารถกลับมาล้างแค้นได้ทุกเมื่อ เชิญเพื่อนๆพี่น้องนะครับ รถตู้รับได้ครั้งละ8ท่าน ตอนนี้มี4ครับและพร้อมรับสมาชิกที่จะไปเพิ่มครับยังไงขอให้แจ้งล่วงหน้านะครับจะได้เตรียมตัวทัน ใจเกินร้อยเพื่อTour De Rambutanครับ :D

พี่อ้วนติดธุระครับไม่สามารถไปวันอาทิตย์ได้ครับดังนั้นจะเป็นทีของเจ็กแก้วที่จะทำการยั่วเจ็กอ้วนถึงหน้าบ้านเลยทีเดียวครับ :lol: :lol:
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

เอาจริงกันจังเลยนะครับกับทริปทางไกล เอาเป็นแบบว่าเด็กใหม่อย่างผมปั่นได้บ้างครับมีแต่ไกล ๆ คงจะไม่ไหวแน่ ๆ พี่น้อง
agito
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9474633
Bike: RIDLEY

โพสต์ โดย agito »

เสือ SALSA เขียน:ฝากข่าวถึง AKITO หมาที่บ้านเสือโรแมรติกคิดถึงเฮียมากให้มาหาด่วน
วันนี้ไปหาแล้ว ผมสั่งมันไว้ ถ้ากัดตูดเสือ SALSA ได้จะเลี้ยงสเต็ก 1 ชิ้น มันรับปากว่าจะแอบกัดตอนเผลอ :mrgreen:
เอก(แจ่มใสโฟน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846055575
Bike: KHS,Colnago

โพสต์ โดย เอก(แจ่มใสโฟน) »

ลองปั่นเสือหมอบได้2วันแล้วครับ เฟรมตัวนี้ท่อบนยาวมากเลยครับ :oops: :oops: :oops:
เดี๋ยวต้องลองลดคอแฮนด์ลงสักหน่อย แต่ถ้าไม่ไหวจิงๆ ขายครับ 555+ :P :P :P

ขายครับ มีใครสนใจบอกได้นะครับ
เฟรม Colnago Arte2.0หางสามเหลี่ยมคาร์บอน ขนาด49(ท่อนั่งC-T50 ท่อนอนC-C52)+ก้ามColnagoแดง-ดำ+ถ้วยคอTokenคาร์บอน
ราคา24999บาท
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หรือใครสนใจทั้งคันก็ขายนะครับ เอิ๊กๆ
ราคา 69999 บาท สภาพเหมือนใหม่ ราคาพิเศษครับ (ธรรมดา25 พิเศษ30)netแล้วนะครับ555+ :lol: :lol: :lol:
(ราคาของใหม่ทั้งคัน 69000ครับ หุหุ)
รูปภาพ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ฝันที่อยู่ไกล..ในใจมี แม้นานกี่ปีจะไปถึง ยากเย็นแค่ไหนไม่คำนึง จะไปเจอวันที่สวยงาม
เหมือนจักรยานขี่เอง ไม่มีใครลากไป ทางเดินของใคร..ของมัน
และฉันกับเธอจะไปด้วยกัน ขี่ไปพร้อมกัน
จักรยานสีแดง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

จากที่ดูนะครับเสือเอก เปลี่ยนหลักอานเป็นแบบไม่เยื้อก็น่าจะพอไหวนะครับ คิดว่าระยะท่อบนน่าจะลดได้เหือบสองเซ็นต์ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ เสี่ยอาท เดี๋ยวต้องลองหาหลักอานมาเปลี่ยนดูครับ
ฝันที่อยู่ไกล..ในใจมี แม้นานกี่ปีจะไปถึง ยากเย็นแค่ไหนไม่คำนึง จะไปเจอวันที่สวยงาม
เหมือนจักรยานขี่เอง ไม่มีใครลากไป ทางเดินของใคร..ของมัน
และฉันกับเธอจะไปด้วยกัน ขี่ไปพร้อมกัน
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

ใครสนใจหมอบอยู่ตอนนี้มีของออกมาปล่อยกันหลายคันเลยรีบไปเป็นเจ้าของกันได้แล้วเดี๋ยวให้เฮียแก้วจัดทริปยาวไปกันทั้งหมดมันส์ดีนะครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เรียนเสือเผือกครับ หลังจากอาทิตย์นี้แล้วอาทิตย์หน้าจะเป็นรอบเบาๆครับ สนใจหรือเปล่าครับ เบาจริงๆมีแต่คนใหม่หัดปั่นกันนะครับ เกรงว่าจะไม่ถูกใจเสือเผือก
เส้นทางจะประมาณเซฟวัน โคกกรวด หนองสรวง ไปทางด่านแต่สุดทาง4เลนก็จะวกกลับครับ เส้นทางนี้ถูกเลือกก็เพราะว่าถนนว่างครับ มีลูกน้องจะไปกันหลายคนครับ
ขาแรงตะลุยต่อไปถึงด่านก็ได้นะครับ ส่วนผมรอบนี้พามือใหม่ออกทริปเกิน50โลครับ 8-)

ส่วนผมยังไงก็ไม่ออกรอบไกลครับเพราะว่าจะเตรียมตัวไปลงหัวหินไตรกีฬาครับ เป็นการพักไปในตัวครับ ใครจะไปก็ไม่ต้องเตรียมอะไรกันมากมายครับ เดี๋ยวนัดเวลาก็มาเจอกันครับ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เดือนนี้ก็15หน้าเหมียลเดิม

โคราชน่าจะมีจัดปั่นวันเดย์คลาสิกเรซเนาะ แบบว่ามีระยะทางสนุกๆสำหรับมือใหม่มือเก่าที่ซ้อมน้อย มีระยะทางมันส์ๆสำหรับขาแรงอัดกันเลย และมีระยะทางสำหรับขาโหดไปกันโน่นเลย

ถ้ามีคงจะดีไม่น้อย ได้แต่คิดอ่ะนะไม่มีปัญญาจัด แต่ถ้าใครจะจัดก็จะช่วยลงขันค่าใช้จ่ายและส่งลูกน้องบริการเป็นรถเซอร์วิส อยากให้เคเบิลโคราชสนับสนุนการถ่ายทอดด้วยอ่ะ จะเป็นอะไรที่แปลกใหม่ เพราะว่าการปั่นจักรยานของบ้านเราไม่เคยมีการถ่ายทอดกันมานานแล้ว ยิ่งถ้ายิงสดๆได้เลยจะดีมาก แต่ถ้ายิงสดไม่ได้ขอเวลาซักสองชั่วโมงผ่านเทปให้คนโคราชได้ดูกันตามหลังน่าจะเวิร์คทีเดียว โคราชคุณย่าโมคลาสิก จะได้เพิ่มและกระตุ้นการออกกำลังกายด้วยจักรยาน และการเดินทางด้วยจักรยานในจังหวัดนครราชสีมา เอาปีละครั้งก็แหร่มแล้วล่ะครับ

ถ้ามีการจัดแบบนี้ ผมจะลงขันติดต่อบริษัทฯติดชิ๊ปที่จักรยานทุกคัน กันโกง กันการปั่นลัด เข้าเส้นแบบลัดมานี่เจอแน่ๆ ไม่พลาดแน่ๆ จะประจานให้หน้าแหกผ่านเคเบิ้ลเลย ไม่ว่าจะใหญ่หรือจะดังมาจากไหน ปั่นโกงปั่นลัดต้องทำให้แหกซะให้เข็ด

ได้แต่คิด แต่ไม่มีปัญญาจัดครับ :oops:
ขาประจำ
ขาประจำ

เสี่ยอาทลองคุยกับ เสี่ยหน่อยร้าน แชมป์ ดูสิครับ เรื่องจัดการ แข่งขัน มีอะ ไร ให้ช่วย เรียก ใช้ผม ได้ เลยนะ ครับช่วย เต็มที่

พรุ่งนี้ผมมีทริป โซ โล เดี่ยว สกล-อุดร เรียกความฟิตครับ
มี ใครสน ใจ ไปด้วยกันมั้ยครับ
อิอิ

ส่วนวันที่3/10/53 จะ ไป แข่งงานจอมบึง โดยจะ เดินทาง ไปกับ เสี่ยหน่อยร้าน แชมป ์ ครับ เดี๋ยวลองสอบถาม เรื่องจัด แข่ง เสือหมอบ ให้ครับ อิอิ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”