นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ เขียน:รูปภาพ
ดูเอาเองแล้วกันนะครับว่าใครหล่อกว่าใคร :D :D

-สวัสดีครับมาแว้ว ไม่ได้ไปไหนนะครับ เป็นหวัดนิดหน่อยคล้อยกับน้าติ่งเลยอะ ช่วงนี้ก็ไม่ได้ซ้อมแบบเคยนะครับ :lol: :lol: -
-น้าๆเป็นไงบ้างครับสบายดีกันป่าว -
-งานแข่งงานเขื่อนขอลานะครับ ติด อะไรหลายอย่าง 20 กันยาไปแล้วก็จะว่างละครับคราวนี้มันโลด-

-แล้วเจอกันใหม่นะครับ-

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน....

เข้ามารายงานตัวครับ....

เดียวเข้ามาโม้ใหม่ :mrgreen:
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
ป้าเมย์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817557925
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย ป้าเมย์ »

สวัสดีจ๊ะน้องขวัญ น้องปุ้ย บก.อาจารย์พจน์และทุกท่าน
ไปทำงานที่เมืองกาญจนบุรีมาซะหลายวัน ช่วงนี้ธรรมชาติสวยมากค่ะ เขียวชะอุ่ม เย็นสบายตา
ดีใจกับน้องปุ้ยด้วยจ๊ะที่ได้ปั่นสนุกสนาน เห็นรูปหนูแว้ปๆ ยิ้มแก้มปริอยู่หลังน้ากบ ดูว่าแรงยังเหลืออยู่นะนั่น :D
ได้ยินว่ามีทริปปั่นออกกำลังกายตอนกลางคืนกันด้วย อยากไปปั่นด้วยจัง แต่น้าติ้นก็งานเข้าอีกล่ะ :cry:
ช่วงนี้ขวัญคงงานยุ่ง..รึปล่าว :P เป็นกำลังใจให้นะ คิดถึงค่ะ
ไฟล์แนบ
Me%20&%20Sheba.jpg (19.05 KiB) เข้าดูแล้ว 896 ครั้ง
Try everything in life Once , fun things Twice
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

สวัสดีครับ ป้าเมร์ และทุกๆท่านครับ
ห่างหายไปหลายวัน ไม่ได้เจ็บไข้ได้ป่วยอะไรครับ
เพียงแต่เจ้า notebook ตัวเก่ง โดน Virus เล่นงานซะงอม ล้างเครื่องไป 2 รอบ ในช่วง 10 วัน
เลยไม่เป็นอันทำอะไร มัวแต่ Setup Driver และ software ที่จำเป็นต้องใช้ก็หัวหมุนแล้วครับ
นี่ยังไม่เรียบร้อยดี ไว้ว่างแล้วจะเข้ามาทักทายใหม่ครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

เข้ามารดน้ำให้กระทู้หน่อยครับ..เฉาหมดแล้วแห้งแร้งเหลือเกิน
ด้วยรูปออกทริปที่สุวรรณภูมิตอนเย็นๆ
มีใครบ้าง...ไปดูกัน
รูปภาพ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

อะอ้า..ไกลไปหน่อยใช่ไหมล่ะ
งั้นใกล้เข้าไปอีหน่อยแล้วกัน

รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าคนนี้สงสัยกำลังจะถูกทิ้ง

รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ่ายข้างๆบ้างจะได้รู้กันเสียทีว่าพวกเขาคือใคร
ปั่นกันเร็วจังเลย

รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ดูน้องคนนั้นลอยหน้าลอยแล้วน่าหมั่นไส้จัง
:lol: :lol:
รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ว่าให้แล้วยังไม่สำนึกอีก

รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้าวน้าโตร่งโผล่มาพอดี....
พอรอบสุดท้ายก็ดันไปหลอกพี่เสื้อสีน้ำเงินมาทรมานซะอีก..จะรู้ไหมเนี่ยว่าพี่เค้าจะเอาปอดอออกมาหายใจข้างนอกแล้ว

รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

พอดีเข้าไปที่สโมสรเมื่อหลายเดือนก่อนเห็นเสี่ยท่านหนึ่งมาซื้อล้อเทพมาใส่เจ้าเสือหมอบขั้นเทพ(โพธิ์งาม)
ใส่แล้วดูเข้ากั้นเข้ากันพิลึกยังไงไม่รู้ (พูดด้วยความอิจฉานะเนี่ย)

รูปภาพ

เห็นเสี่ยเค้าบอกว่า"มีเงินซื้ออ่ะ..ใครจะทำไม"
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

มีข่าวฝากประชาสัมพันธ์มาแจ้งเพื่อนสมาชิกนะครับ
คือว่า..พี่อ้วนแกฝากมาบอกว่ามีใครเห็นน้องชายสุดที่รักของแกบ้าง เห็นว่าหายออกจากบ้าน(pit gangs)ไปหลายเดือนแล้ว แต่เขียนจดหมายทิ้งไว้ว่าทุกคนในบ้านไม่ต้องเป็นห่วง ตอนนี้ขอไปหางานทำเพื่อนำเงินมาผ่อน"ฟีโน่"ก่อนเพราะตอนนี้ใกล้จะโดนยึดแล้ว แล้วพอดีเข้าเดือนบวชอีก(ถือศีลอด)ก็เลยกะว่าจะถือศีลให้ได้มากกว่าปีที่แล้ว(ปีที่แล้วถือได้ 2 วัน คือวันแรกคือเข้าวันและก็ออกวันที่สองเลย แต่มันนับรวมกันเป็น 2 วัน..นับเลขก็ผิดแล้วยังโกงอีก :lol: :lol: )
เอาเป็นว่าใครเจอะเจอนายรี่ยืนโง่ๆเซ่ออยู่ตามข้างถนนหรือนอนตามกองขยะก็เก็บมาส่งคืนพี่ชายสุดที่รักด้วยแล้วกัน(แล้วอย่าลืมล้างมือด้วยเจลด้วยล่ะเดียวจะติดหวัด ใส่หน้ากากปิดจมูกด้วยนะจ๊ะ)

จบข่าว
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดีพี่เมย์และสมาชิกพิทแก็งค์ทุกท่านและสวัสดีไปถึงอ.เสรีด้วยคะ

...พี่เมย์ถ้าว่างมาปั่นด้วยกันนะคะ ปั่นหลายคนสนุกดีคะ....รูปที่พี่เมย์เห็นตอนนั้นยังอาการดีอยู่คะ สนุกสนาน ร่าเริงตามปะสาคนเพิ่งเคยออกทริป
แต่หลังจากโดนแดดเข้าไป ไม่เหลือสภาพเลยคะพี่เมย์ :D

...ขอบคุณน้าติ่งสำหรับภาพออกทริปสวยๆคะ....ไปกันตั้งแต่เมื่อไรคะ ไม่ชวนกันเลย.......แล้วถ้าปุ้ยเจอน้ารี่จะมาแจ้งให้ทราบนะคะ :mrgreen: :mrgreen:
...Positive Thinking _ Positive Life...
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีชาว PIT ทุกท่าน.......

วันนี้ออกไปแอบดูบรรดา..ขาหลอกผม...สักหน่อย...
ก็พอได้เรื่อง....นักกีฬาทุกคนพร้อม ที่จะต่อสู้ศึก ในสนามสมาคม เรียบร้อย..

คงบอกข่าว ทั้ง 3 เสือ POLYGON...
เจ้ากอล์ฟ...วันนี้ถือว่านาทีนี้ยังเหนื่อย วันนี้ยังเล่นหนัก กับสนามเขาโบสถ์ ที่เป็นที่ฝึกซ๊อม...
แต่คุยกับผม ยังหัวเราะก๊าก...เต็มที่...ผมเองก็บื้อ..ไม่รู้มันหมายความว่ายังไง...แล้วคงได้ดูกันในวันเสาร์..

เจ้าบอล...ซ๊อมอย่างหนัก มีท่าทีหวั่น ๆ แต่เที่ยวนี้ขอเก็บบรรดาเพื่อนที่เก็บตัวสักคน...

น้องอุ้ม รายงานตัวเองทุกวัน หลังจากที่ได้ประกอบรถไป เวลาและสถานที่เดิม ดีขึ้นเรื่อย ๆ แต่วันศุกร์คงให้ผู้รู้แนะนำสักนิด...เล่นทางเรียบหนัก 40 กิโล 2 วันติด..แบบเร่งสุด ๆ เพื่อมาพีค ในวันแข่งให้ได้ แต่ปัญหาทำไม....ตะคริว...เริ่มตอด ทั้งที่ไม่เคย...

ตั้งแต่นี้ไป คงรอเพียง ผลงานในวันเริ่มต้น...ของ POLYGON...เพื่อพัฒนา...ในแมทต่อ ๆ ไป

แล้วเจอกันนะครับ.....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”