นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับน้าอ้วน... :lol: :D

รอดตัวไป..ยังไม่มีใครรู้พิกัดที่ตั้ง...ไม่งั้นคนเฝ้าวุ่นวายแน่ๆ...อิอิ :lol: :mrgreen:

รอให้พร้อมก่อนเถิดหนา..เหอๆๆๆ :D :mrgreen:

อ้อ...สอบถามถึงจ่านุ๊ก..ที่บ้านสถานการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ เห็นข่าวออกมาแล้ว..น่าวิตกเหลือเกินครับ :| มีอะไรที่พวกเราที่อยู่ทางนี้พอจะช่วยเหลือได้บ้างหรือเปล่าครับ :roll:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892030742
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)
Bike: Rocky Mountain

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

โพสต์ โดย อ้วน014 »

รูปภาพ

เทสไซด์หน่อยนะ
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892030742
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย อ้วน014 »

รูปภาพ
รูปภาพ
ลองอีกละ
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพ

เข้ามาทักทายรอบค่ำแก่ครับ :D

ขอบคุณน้าดาบฯครับที่เป็นห่วง ที่บ้านผมตอนนี้ปลอดภัย 100 เปอร์เซ็นต์ ในสวนปาล์มมีน้ำบ้างนิดหน่อยพอเฉอแฉะ แต่ทางอำเภออื่นๆยังไม่ทราบความเสียหาย ที่แน่ๆจังหวัดพังงาเจอเข้าไปเต็ม 2-3 อำเภอ เป็นน้ำหลากที่ใหลลงมาจากเขา เพราะดินอิ่มตัวจนไม่สามารถเก็บน้ำไว้ได้ จึงร่วมใจกันเดินทางลงสู่ที่ต่ำ ล่าสุดตอนนี้เริ่มเข้าสู่ภาวะปกติ น้ำเริ่มแห้งบ้างในบางพื้นที่ และขอบคุณพวกเราทุกคนที่เป็นห่วงครับ :D

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมามีงานรับเชิญนิดหน่อย คืองานกีฬาโรงเรียน เป็นการแข่งขันกีฬานักเรียนและประชาชนของตำบลถ้ำสิงขร ตำบลผมเองหล่ะ..... และสมัครพรรคพวกก็ยื่นชื่อผมเป็นกรรมการตัดสิน เหตุว่าเป็นศิษย์เก่าเลยจัดให้หนึ่งตำแหน่ง เรียกว่างานถึงมือโดยไม่รู้ตัวมาก่อน ดีที่ผบ.ทบ.ไม่เรียกไปกรุงเทพฯ ไม่งั้นฮาไม่ออก หน้าที่ก็ไม่มีอะไรหรอก ยืนตากแดดที่เส้นชัย คอยดูนักกีฬาและเช็ครายชื่อผู้แข่ง กับจับตัวอันดับ 1-2-3-4-5 ไว้ส่งให้ฝ่ายมอบรางวัลกับออกสูจิบัตร ในบางช่วงก็ต้องปล่อยตัวนักกีฬา จัดอันดับตำแหน่งสตาร์ท ว่าลู่ใหนเป็นไครบ้าง แรกๆมันดีอยู่หรอก อำนาจฯกรูอยู่ในมือแล้ววุ้ย......คราวนี้ละมรึง..... แต่ไม่นานก็เริ่มปวดกระบาล เพราะเด็กๆประถม มัธยมต้นทั้งนั้น ยังกับจับปูใส่กระด้ง มีฟ้องบ้าง ไอ้คนนู้นมันฟาวล์ มันวิ่งตัดลู้ผม.... ไอ้นี่หละมันเข้าที่หลังผมแต่ทำไมถึงได้ตำแหน่งละ.... อะไรทำนองนี้ และวันนั้นมีรายการแข่งทั้งหมด 187 รายการ ก็ตั้งแต่ 9 โมงเช้ายัน 4 โมงเย็นละครับ ข้าวเที่ยงไม่ต้องคิดว่าจะไปกินที่ไหน แค่ตักเข้าปากแล้วตาก็ต้องดูว่าตำแหน่งตอนนี้มันยังอยู่หรือเปลี่ยนไปแล้วหวา.... :? แค่นี้ก็ไม่ต้องแจวแล้วพี่น้อง สรุปข้าว 1 กล่องใช้เวลาเกือบชั่วโมงถึงจะกินหมด ส่วนเรื่องน้ำดื่มน้ำกินไม่ต้องถามถึง มีคนบริการให้ถึงปาก แป็ปๆเสิร์ฟ ห่วงแต่ก็ห้องน้ำว่าจะเอาเวลาไหนไปยิงกระต่าย สำหรับเรื่องตากแดดแล้วผิวดำก็ไม่เป็นปัญหา กลัวแต่ว่าจะเขียวหรือเปล่าเท่านั้นเอง .... :mrgreen: พอดีช่วงหนึ่งช่างไข่โทรเข้ามาก็คุยกันไม่กี่ประโยคเป็นอันต้องวาง เพราะพวกบอกว่ายิงปืนปล่อยตัวให้หน่อยจะไปห้องน้ำ ไม่รู้วันนั้นช่างไข่ตกใจหรือว่าไม่ได้ยินก็ไม่รู้..... หลังจากเสร็จงานเด็กกลับบ้านหมดแล้ว พวกเราเก็บของเสร็จ แฮะๆ :D เมากันตามระเบียบ เกือบแจ้งครับ....

ส่วนเรื่องงานแข่งที่นาสารนั้นกระผมไม่ได้ไป ฝนมันลงมาชนิดมองไม่เห็นทางข้างหน้าในระยะ 50 เมตร ตกมันทั้งวันทั้งคืน นี้ก็เพิ่งหยุดไปเมื่อบ่ายแก่นี้เอง เห็นว่าน้าหมีไปไม่รู้เป็นไงบ้าง และพวกแก็งค์ภูเก็ตก็ไปหลายคน คงเป็นหนุมานคลุกโคลนกันทุกคนเน้อ อิอิ :mrgreen:

คราวนี้ได้รู้เคล็ดไม่ลับของอาจารย์เสรีแล้ว ซ้อมก็ไม่ได้ซ้อม แต่ทำไมแรงไม่ถอย ที่แท้เทรนเนอร์นี้เอง แต่เอ...อย่างนั้นเขาเรียกว่าซ้อมแล้วไม่ใช้เหรออาจารย์.... :D

เพื่อนทางกรุงเทพฯและภูเก็ตเป็นไงบ้าง สบายกันหรือเปล่า ช่างนี้ฝนลงบ่อยระวังสุขภาพด้วยเน้อ....

ออ...น้าหม่อง สนามฉวางน้าฯลงมาที่บ้านผมก็ได้ แล้วค่อยขับรถไปสนาม คาดว่าไม่น่าไกล ดีไม่ดีลากน้าด้วงกับน้าหมีไปด้วย ไปสมทบกับทางสหายภูเก็ตเอาที่โน่น....

ไปก่อนนะ พรุ่งนี้ใส่ปุ๋ยปามล์กับยางอีกรอบ หมดตูดรอบนี้แล้วครับ..... :lol:
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

พอดีค้นภาพไปเจอมา เป็น PIT Gangs หนึ่งท่าน น้าหมีเรานี้เอง ส่วนอีกคนก็คนแถวๆนี้
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

สวัสดีครับน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนผ่านไปมาทั้งแบบ แอบๆและเปิดเผย ทุกๆท่านเหมือนเช่นเคยครับ :D :P

ดีใจครับที่จ่านุ๊กและสนามสวนปาล์มอยู่ดีปลอดภัย :P ผมละอิจฉาจ่านุ๊กจริงๆได้ทำหน้าที่กรรมการการแข่งขันกีฬาเด็กๆและประชาชน ผมรู้ว่าเหนื่อยแต่จ่านุ๊กมีความสุขเต็มเปี่ยมแน่ๆครับ...เผลอๆจ่านุ๊กอาจจะกำลังคิดว่า...ถ้ามีลูกจ่าลงไปแข่งด้วยคงมีความสุขและลุ้นกว่านี้อีกเยอะเลยโน๊ะ..อิอิ :lol: :mrgreen:

ขอตัวไปโม่งานก่อนนะครับ.. :D :P
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีครับ ชาว PIT...ทุกท่าน

เมื่อคืนแอบเข้ามา..แต่อุตส่าห์เก็บความรู้สึกไว้..ไม่เข้ามาคุย....เพราะอะไรรู้ไม๊...
.....เอางี๊..ใครว่าง ก็ไปเยี่ยมน้าหม่อง สมาชิกของท่านหน่อยนะ....
....ป่านนี้แล้ว คงยังไม่กลับบ้าน...หลังจากโดนผมสอยซ๊ะรวมถึงท่านรองของผม ก็หายเหมือนกัน..
...แต่ได้ข่าวเชิงลึกมาว่า...ตอนสลบให้น้ำเกลือ บวกกับหยอดน้ำข้าวต้ม ทั้งท่านหม่องและท่านรองของผม อยู่แถว ๆ โรงพยาบาลใกล้บ้าน...ยังไงก็เยี่ยมกันเองนะครับ...ส่วนผม หัวเราะก๊าก สบายใจ...
ถ้าอยากแก้มือ อีก 2 สัปดาห์เจอกัน ไม่มีปัญหา ส่วนตอนนี้ ผมจะ..โม..POLYGON....ให้แรงอีกนิด..
ถ้าวันไหนว่าง...จะแอบไป ขโมย...ล้อ ขอบแดง ๆ ที่ ใส่อยู่ กับรถเสี่ย ระวังเหอะ รถจะไม่มีล้อ....

โอ้ น้าหมี ...สนามนาสาร หรือเปล่า...ธรรมดาที่ไหน สนามนี้ขี่บนน้ำกาแฟ...แจ่มเลย น้าหมีลงโลด...
จ่านุ๊ก ก็ไม่ได้เจอกันนาน ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ...เอาพอกำลังเหมาะ ขออย่าให้ท่วมเลย....

สิงห์พ่อรูปหล่อ น้าไมโล โอวัลติน..ช่วยเทรนน้าหม่องหน่อยนะ....
น้าดาบ..ดีนะที่ไม่ได้ไป ไม่งั๊นภาพถูกสอยเพียบ...กลัวน้าหม่องเข้ามาอ่าน แล้วจะป่วยต่อ..ไปหล่ะ บ๊ายบาย...จะรอนะน้าหม่อง..
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

สวัสดีครับน้าๆที่รักทุกๆท่านนะครับ และอาจารย์เสรี ด้วยนะครับ ทั้งแบบแอบอ่านและเปิดเผยหรืกำลังดูอยู่ขนะนี้นะครับ :D :lol:

-ช่วงนี้ทำไมเงียบกันจังนะครับ รวมถึงที่ร้านของผมด้วย :cry: -

-โลกกำลังจะเปลี่ยนเป็นสีชมพูนะจ๊ะพี่ไมโล แต่เผื่อความผิดหวังไว้บ้างนะพี่ชาย :lol: :lol: (ล้อเล่ง) หายเงียบเลยไม่ติดต่อกันเลยนะ ;) -

-น้องปาร์คเป้นไงไม่ออกมาคุยกันเลยนะครับ ข่าวทัวก็เงียบเลย 5555-

-พี่บาสไว้ใจผมได้นะครับไม่ต้องกังวลเรื่องที่เราคุยกันรับรองเลยไม่มีทางที่ผมจะทำเยี่ยงนั้นนะครับ-

ไปละครับไปทำงานก่อนนะครับ

*น้าตุ้ยจ๋า มาขี่รถกันมั้ยครับ เสาร์หรืออาทิตย์ก็ได้ :lol:

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้ผ่านไปมาเยี่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย :lol: :D

มีงานเข้า..มีงานเข้า...มีงานขะ........เข้า :oops:

ช่วงนี้ต้องตกระกำลำบากอีกแล้วครับ....ผู้ตรวจการจากธนาคารแห่งประเทศไทย..มาตรวจสอบ 2 อาทิตย์...ดังนั้นเพื่อไม่ให้เกิดความไม่สะดวกและป้องกันการผิดพลาด...ขอให้พนักงานทุกๆท่านโปรดตรวจสอบงานของท่านให้ดี..อย่างน้อยๆ..ถ้าไม่มีเรื่องดีๆก็อย่าให้มีความชั่วมาปรากฏ...หุ..หุ..เสียงคำสั่งจากเบื้องบน กระหน่ำลงมาใส่รูหู...จ๊ากกกกๆๆๆๆๆ :cry: ซวยดิครับพี่น้องงงงงงงง... :evil:

เอาหนะ...ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป...เกิดมาเป็นลูกจ้างก็งี้แหละ :(

น้องกบคร้าบบบบบ...ฝึกกะโปรโต่งหน่อยเดียว...ซ่าส์...แล้วเหรอคร้าบบบบบบ.... :lol: รอให้ผมฟิตอีกสักหน่อยเถิดหนา..หุ..หุ :evil:

อ.เสรีครับ...รูป..อิอิ..แต่ตั้งแต่ถ่ายรูปมาไม่ค่อยมีภาพชุดของอาจารย์เลยอ่ะครับ.ไม่พลาดให้ผมเห็นบ้างเลยนะ แล้วอย่างนี้จะฮา เหรอครับ..ฮิ..ฮิ..มีแต่ รูปหล่อๆทั้งน้านนนนนนน
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน....ท่านอ.เสรี คุณชัยบ้านบึง พี่น้องจากทางภูเก็ต และเพื่อนๆทุกๆท่านด้วยนะครับ...

เข้ามารายงานตัวแบบรีบๆๆครับ ช่วงนี้วุ่นๆกันนิดหน่อยครับที่ office อาจจะห่างหายไปบ้าง ต้องยอมรับว่าไม่ได้เข้ามาอ่านและ update ข้อมูลต่างๆจากพวกเราที่กระทู้เลย ;)

จารย์เส ครับโทษที ที่วันนั้นโทรหาผม แล้วพอดีผมไม่ได้โทรศัพท์เบอร์ที่ จารย์เสโทรมา ติดตัวไป กลับมาก็ดึกเลย มาเห็นอีกทีจารย์เสโทรมาอีกทีตอน 3 ทุ่มกว่าๆ....ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้รับโทรศัพท์ :)

เอาครับ แค่นี้ก่อน เดียวจะแว็บเข้ามารายงานตัวใหม่.... :mrgreen:
คิดถึงน้าๆที่รักทุกๆท่านนะครับ :mrgreen:

ปล: เห้นรูปเสี่ยหมีแล้วบอกได้คำเดียวว่า แหล่มเลยเสี่ยหมี :mrgreen:
รูปโกต๋องก็ไม่ธรรมดา..........เซฟแบบนี้หละครับ เค้าเลี้ยงว่า ปลอดภัยไว้ก่อน.... :) และที่สำคัญขี่จบแน่นอน รถไปเสีย ยางไม่แตก และตัวก็ไม่เจ็บ :mrgreen: ผมทำตลอดอะครับแบบนี้ กลัวกลับบ้านไม่ครบ 32 เมียจะ สอยอีกดอก :lol: :lol: จริงไหมครับโกต๋อง....
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
สวัสดีครับพี่น้อง.....เลอะเทอะกันน่าดูเลยนะครับสำหรับหน้าฝน เนื่องด้วยภาระกิจคุณพ่อคนใหม่ ผมคงไม่ได้ออกไปซ่าห์ที่ไหนอีกพักใหญ่ๆนะครับพี่น้อง ส่วนท่านที่กำลังปลุกปล้ำ เอ๊ย...!! ปลุกปั้นเป็นเจ้าบ่าวมือใหม่ ก็ขอเอาใจช่วยให้ประสบความสำเร็จนะครับ ท่านที่กำลังจะมีอะไรเซอร์ไพรซ์ๆ ก็ขอให้ร่ำรวยกันทั่วหน้า.....ส่วนนักกีฬาที่ยังไม่ฟิตก็สู้หน่อยนะจ๊ะ :mrgreen:
.
.
สุดสัปดาห์นี้นอนอยู่บ้านมีรายการกีฬาให้ดูเพียบ ทั้ง TDF และ The Open ที่มีสองโปรไทย ธงชัย ใจดี และ ประหยัด มากแสง ร่วมดวลวงสวิงด้วย ส่วน Profile ของโปรธงชัยและโปรประหยัด ใน The Open Championship มีดังนี้ครับ

Thongchai JAIDEE Thailand
Player information
In 2004 he made history as the first Thai golfer to win an event on the European Tour with victory in the Malaysian Open, and successfully defended the title in 2005 before adding the Jakarta Indonesia Open and the Ballantine's Championship in Korea at the start of 2009. When he made his Masters debut in 2006 he became the first Thai to compete in all four Majors. His first golf club was the discarded head of a five-iron tied to a bamboo stick.

http://www.opengolf.com/ChampionshipGol ... hai+JAIDEE

Prayad MARKSAENG Thailand
Player information
Fashioned his first golf club from a bamboo cane and a piece of scrap metal. The laid back big-hitter is ranked eighth in driving distance and 23rd in driving accuracy and has won six times on the Asian Tour and twice on the Japan Tour.

http://www.opengolf.com/ChampionshipGol ... +MARKSAENG

"His first golf club was the discarded head of a five-iron tied to a bamboo stick."
"Fashioned his first golf club from a bamboo cane and a piece of scrap metal."

ทั้ง 2 คน เริ่มต้นคล้ายๆ กัน เลยครับ สุดยอดฝีมือ "กระบี่อยู่ที่ใจ เพียงลำไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน" :mrgreen:
ไฟล์แนบ
dykdevice2.jpg (48.43 KiB) เข้าดูแล้ว 1417 ครั้ง
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

ปล. จ่านุ๊กครับ น้ำท่วมเค้าว่าดีก่าฝนแล้งนะครับ
.
.
ส่วนภาพนี้ฝากให้ลุงติ้นครับ..... :o
ไฟล์แนบ
1247651726.jpg (70.53 KiB) เข้าดูแล้ว 1424 ครั้ง
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

สวัสดีจ๊ะน้าๆที่รักทุกท่าน ภาคตะวันออกยันตะวันตก เหนือจรดใต้

ช่วงนี้ฝนลงชุกมากครับ เลยทำให้ห่างหายการซ้อมปั่นไป แต่ก็เต็มใจครับ เพราะจะได้มีเวลาทำคะแนนมากหน่อย อิ อิ ถ้าช่วงนี้อาการผมแบบว่า คิกขุ อาโนเนะ ก็อย่าว่ากันนะครับ
หรือว่าหวานจนเลี่ยน เพราะว่าตอนนี้ความรักมันบังตาอยู่ครับ เลยลืมวัยกว่าสามสิบอัพไปซะชั่วขณะ นี่กำลังซ้อมท่าวันเดอร์เกิร์ลอยู่นะครับ ช่วงนี้ต้องอินไว้ก่อน :mrgreen:

เป็นกำลังใจให้คุณพ่อคนใหม่ด้วยนะครับ หรือว่าจะให้น้องกรไปเทรนเรื่องการเลี้ยงเด็กให้ก็บอกนะจ๊ะ เดี๊ยวผมจะรีบนำไปส่งอย่างรวดเร็ว :mrgreen: ถ้าเลี้ยงเจ้ากรผ่านเด็กคนอื่น
ก็ไม่ต้องกลัว เพราะเจ้านี้ตัวกระชากอารมณ์(บูด)ชั้นเซียนเลย :mrgreen: ยิ่งตอนนี้ก่อนนอนบอกว่าเหงาไม่มีคนนอนกอดเลย มันไม่ถามป๊ามันเรยว่ากรูก็เหงายิ่งฟ่าหนูอีกนะ :mrgreen: ความรู้สึกหนูหน่ะแค่จิ๊บๆ :lol:

มาทักทายพอหอมปากหอมคอแค่นี้นะครับ เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงเพราะคำว่า*เพื่อน*ที่ผมยึดถือและระลึกเสมอว่าเราผ่านอะไรๆมาด้วยกัน คนอื่นไม่รู้ครับแต่ผมหน่ะเหมือนเดิม :mrgreen:
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

อรุณสวัสดิ์..น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆและผู้ผ่านไปมาเยี่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย :lol: :D

ไม่มีอะไรมากมายกว่า..บรรทัดข้างบนจริงๆครับ...ตอนนี้งานเยอะครับ...พอมีเวลาก็นั่งอ่านโน่นอ่านนี่..ไปเรื่อยๆได้รู้อะไรแปลกๆ ได้เห็นคนอื่นคิดอะไรที่แตกต่าง ต่างมุม แต่...ผมรู้สึกดีทุกๆครั้งที่เห็นกระทู้ที่มีการถกเถียง และสุดท้ายจบด้วยการ ยอมรับในเหตุผลและเข้าใจกัน ในหลายๆกระทู้

เท่านี้แหละ...เหนื่อยว่ะ...สู้..สู้... :lol: :mrgreen:
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

โพสต์ โดย y.yea »

สวัสดีครับทุกๆท่านชาว 2 ล้อ สบายดีนะครับ วันนี้มีเรื่องราวของความรักต่างๆมาฝาก ขอรับ
รักคงมั่น คือ...ฟันแท้ รักร่อแร่ คือ...ฟันโยก รักโสโครก คือ...ฟันดำ รักถลำ คือ...ฟันเหยิน รักหมางเมิน คือ...ฟันห่าง รักร้าง คือ...ฟันหลอ
รักหงิกงอ คือ...ฟันกุด รักบริสุทธิ์ คือ...ฟันขาว รักชั่วคราว คือ...ฟันปลอม รักอ่อนซ้อม คือ...ฟันร่วง รักสีม่วง คือ...ฟันเก* รักจำเจ คือ...ฟันซ้อน
รักสลอนคือ...ฟันแทรก รักแรก คือ...ฟันน้ำนม รักระบม คือ...ฟันผุ รักคิกขุ คือ...ฟันกระต่าย รักสลาย คือ...ฟันหลุด รักชำรุด คือ...ฟันสึก
รักเจ็บลึก คือ...ฟันคุด รักตุ๊ด คือ...ฟันหนุ่ม รักทั้งกลุ่ม คือ...ฟันหมด รักสลด คือ...ฟันพลาด รักต่างชาติ คือ...ฟันฝรั่ง รักปิดบัง คือ...ฟันชู้
รักอุดอู้ คือ...ฟันช้า รักกะฮา คือ...ฟันเล่น รักไม่เป็น คือ...ฟันดะ รักเธออยู่เสมอ จริงๆนะ...ฟันธง
แล้วคุณละมีความรักแบบไหน แต่สำหรับกระผมแล้วอยากให้เราทุกคนรักกัน เข้าใจกัน ให้อภัยซึ่งกันและกัน แล้วเราก็จะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข
ไฟล์แนบ
2abcd833.jpg (16.43 KiB) เข้าดูแล้ว 1333 ครั้ง
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”