นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

T.Hardtail เขียน::P :P :P

สวัสดีครับพี่น้อง....... :mrgreen:

ยุ่งมากๆด้วยคนครับ เพิ่งได้ลูกชายลืมตามาดูโลกเมื่อสองวันก่อน หน้าตาพิมพ์เดียวกับบิดามิมีผิดเพี้ยน วันนี้ของดเตะบอลด้วยสักวันเด้อ ;)
ฝากกราบเรียนบรรดาลุงป้าน้าอาพี่น้องที่อยากมาเยี่ยม ตอนนี้ไข้หวัดใหญ่ปี09 กำลังชุกชุม ไม่อยากให้มาติดกันน่ะครับ เอาไว้ไปเจอกันที่บ้านดีก่า พรุ่งนี้ก็ออก รพ.แล้วครับ ยกเว้นท่านที่ไม่อยากรอรุ่นใหม่ปี10 ก็รบกวนกันตามสะดวกครับ :P :P

ของเยี่ยมไม่รบกวนนะครับ ยกเว้น "ปัจจัย" และ "Gold" :shock: :shock: :shock: อันนี้ไม่ขัดข้องนะครับ หากใจป้ำกลัวไม่พอให้หลาน จะไปหาหยิบยื้มที่อื่นมาก่อนก็เชิญตามสะดวก ไม่ขอขัดศรัทธา อะไหล่จักรยานไม่เอานะครับ แต่ถ้าเป็น Rocky carbon ตัวใหม่ก็จะยินดีมากๆเลย :)
.
.
ที่พิมพ์ๆมาเนี่ย.....ไม่ค่อยงกเท่าไหร่เลยตรู :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
ปล. หลานใช้เฟรมไซร์16 เท่าคุณพ่อเรยนะครับ ;) ;) ;)

....ยินดีด้วยอย่างแรงเลยครับโปรโต่ง(ใจจิงแอบอิจฉาโว้ย :twisted: :twisted: ) ว่างๆ จะแวะไปดูหน้าตาหลานชายหน่อยครับ......
ไฟล์แนบ
228174-2.gif (54.39 KiB) เข้าดูแล้ว 1476 ครั้ง
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที 3 ฉบับที่ 27 เดือนกรกฎาคม 2552

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

ขอแสดงความยินดีกับน้าโต่งด้วยครับ....แล้วจะแวะไปนะจ๊ะ
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

โพสต์ โดย y.yea »

ขอแสดงความยินดีกับน้าโต่ง น้าเอ๋ ครับ ได้สมาชิกใหม่ ช่วงนี้ต้องดูแลเป็นพิเศษ อย่าลืมถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆสมาชิกชมกันหน่อยนะครับ
เพื่อเข้าตาแมวมอง จะได้ส่งไปเข้าสังกัดแจ้งเกิด วงการดารา
ไฟล์แนบ
200673-6.jpg (29.54 KiB) เข้าดูแล้ว 1392 ครั้ง
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

สวัสดีน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่านทั้งแบบ แอบๆและเปิดเผย(ขอยืมคำน้าดาบด้วยนะครับ)
ทักทายไปยังน้อง aom2533 ด้วยครับ แล้วคงได้พบปะตัวจริง และร่วมปั่นกันนะครับ ถ้ายังไม่มีรถคว้ารถน้าบอยออกมาเลย เจ้าของไม่ค่อยได้ขี่ :lol:

เมื่อวานตั้งใจเต็มที่ว่าจะออกปั่นยืดเส้นยืดสายซะหน่อย ฝนดันตกซะเละเลยไม่ได้ออก :(
วันนี้กะว่าจะออก ชดเชยความอยากในวันวาน แดดดันออกซะเปรี้ยง เลยไม่ออกอีกกลัวผิวเสีย :oops: และกลัวน้าหม่องวันวีลจะว่าเอาด้วย(ผิวคล้ำหมด)
อ้างไปเรื่อยครับ แมงมุมชักใยตามซี่ลวดซะแล้ว :mrgreen:

ขอแสดงความยินดีกับน้าโต่งด้วยครับ ไว้ถ้าเจอกันโปรดชี้แนะยุทธวิธีการสร้างลูกชายด้วยนะครับ :roll:
แม้ยังไม่มีโรงงานผลิตแต่ขอเรียนรู้ทฤษฎีไว้ก่อน แบบว่าผมชอบเด็กผู้ชายน่ะครับ เพราะว่าเมื่อโตขึ้นหากเค้าไม่ชอบในความเป็นชาย
อาศัยมีดหมอก็กลายเป็นหญิงได้ไม่ยากเย็น คิดแล้วเสียวจริงๆ กลัวลูกเป็นตุ๊ดน่ะครับ :(
แหะๆ พูดไปเรื่อย จริงๆ แล้วเพราะชอบความซนของเด็กผู้ชายน่ะครับ คุณพ่อมือใหม่คงต้องเตรียมรับมือไว้ด้วยนะครับ เริ่มคลานได้เมื่อไรละก็น่าดู!!
ไม่เชื่อดูน้อง Kevin นั่นปะไร จริงมั้ยบาส :D

บาสรักษาสุขภาพ หลับนอนบ้างนะครับ เห็นโพสต์แต่ละที เวลาหลับนอนของชาวบ้านบ่อยๆ เลย

น้าโอ๋ครับ "ดวงอาทิตย์ทำให้ทุกสิ่งกระจ่างชัด แต่ เรายังต้องทำความเข้าใจในส่วนที่มืดซึ่งยังคงดำรงอยู่" รวมทั้งความมืดที่เราตั้งใจปิดไฟทำให้มืดด้วยหรือเปล่าเอ่ย
บ้านช่องพร้อมรับแขกหรือยัง เผื่อผ่านไปจะแวะเยี่ยมเยียน ไม่ทราบว่ามีพริตตี้ไว้ต้อนรับแขก แบบรูปที่น้าโอ๋ชอบเอามาลงหรือเปล่าครับ เผื่อหัวใจผมจะได้เต้นแรงๆ บ้าง :lol:

สวัสดี อ. เสรี BIKE NET ด้วยนะครับ น้าแย้ช่วยไขปัญหาถอดหลักอานเจ้ากรรมนั่นได้หรือยังครับ :!: ผมขอทราบไว้เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ
ขอเป็นกำลังใจให้คุณแม่แข็งแรงเหมือนเดิมโดยไวด้วยนะครับ

น้าดาบครับ เสื้อทีมปี 2010 จะคลอดแล้วเหรอครับ ผมเฝ้ารอมานาน นาน นานเหลือเกิน... ก้อมันยังไม่ถึงปี 2010 นี่นา คงต้องรอกันต่อไป :cry:

ไปทำงานก่อนละครับ แล้วค่อยจะเข้ามาแอบๆ อ่าน เหมือนเคย สวัสดีครับ :arrow:
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

กิจกรรม carfreeday ปีนี้ตรงกับอาทิตย์ที่ ๒๐ กันยายน พ.ศ.๒๕๕๒
รายละเอียดตามนี้
http://www.bangkokcarfreeday.com/

ปีนี้ผมคงไม่แบกปืนใหญ่ไปร่วมงานนะครับ คราวที่แล้วเมื่อยคอเป็นบ้าเลย
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ป้าเมย์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817557925
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย ป้าเมย์ »

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ของครอบครัว PIT GANGS ค่ะ
ดีใจกับ ป่ะป๋าโต่งและคุณแม่เอ๋ ด้วยค่ะ :P
ไฟล์แนบ
Dad%20&%20Son%20Fishing.jpg (24.78 KiB) เข้าดูแล้ว 1316 ครั้ง
Try everything in life Once , fun things Twice
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดียามสายๆครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยทุกๆท่าน เหมือนเช่นเคยครับ :P :D

วันนี้วันศุกร์...หลายๆท่านคงจะมีความสุขกันเพราะพรุ่งนี้ก็เป็นวันหยุด..แต่กระผมไม่ได้หยุดครับ มีงานต้องสะสางให้จบสิ้นภายในเดือนนี้อีกเยอะครับ :?

อาจารย์พจน์ครับ...ที่ผมพูดถึงเสื้อทีมที่ว่านั้นเป็นเสื้อของทีมผีแดงเค้าครับ...กะว่า..ถ้าเสี่ยบาสไปดูหงส์แดงเตะเมื่อวานก่อนก็จะยุให้ใส่เสื้อแมนยูไปเชียร์ทีมไทยอ่ะ...เอิ๊กๆๆๆ :lol: :mrgreen: ส่วนเสื้อทีมเรานั้น...อิอิ...อีกไม่นานครับ 8-) ใจเย็นๆรอได้เลย.. :lol:

จ่านุ๊กของผมเป็นไงบ้างเนี่ยะ...หายเงียบไปเลย..โทรฯไปก็ไม่ติด??? พอติดคนรับก็บอกไม่มีชื่อจ่านุ๊ก...งง..เลยเรา..เปลี่ยนเบอร์หรือเปล่าครับ :roll: ยังรับสถานการณ์ที่บ้านและสวนปาล์มไหวอยู่ใช่เป่าครับ :P

น้าหม่องฯกล่าวถึงวัน Car Free Day ปีนี้...อึมมมม์...ผมว่า ปีที่แล้วพวกเราประสบความสำเร็จกับเจ้ากระบอกปืนใหญ่มากๆเลยนะครับ ปีนี้ ถ้าถามความเห็นผม..ผมว่าพวกเราควรจะไปร่วมขบวนด้วยนะครับไม่ต้องถึงขั้นไปร่วมแปรอักษรรูปประเทศไทยหรอกครับ ตรงนั้นมีอาสาสมัครเพียบอยู่แล้ว แต่พวกเราคงไปแสดงพลังหรือทำอะไร..ขำๆ..ฮาๆ..ตามประสา เช่นเคยก็พอแล้ว เผื่อปีนี้จะได้ถ่ายรูปคู่กับ...ใครดีหว่า...อิอิ..ดารา..ผู้ว่าฯ .... นักการเมือง

แต่..ต้องมาจับฉลากลำดับคิวว่าใครจะเป็นคนแบกปืนใหญ่กันบ้าง..ฮ่าๆๆๆ :lol: เจ้าป๊อไม่อยู่นี่..ลำบากพี่ๆเหลือเกิน..อิอิ :lol: :mrgreen:

เริ่มซ้อมรอบขากันได้แล้วนะครับ...กว่าจะถึงวันที่ 20 ก.ย. ยังมีเวลาเหลือเฟือ..อิอิ :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดี ชาว PIT....ทุกท่าน

ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกัน...เสี่ยบาส ดพสแต่ละที ทำไมเวลา มันเลขตัวเดียวหว่า...
แต่สุขภาพแก...ผอมเอา ผอมเอา...แต่ไม่เป็นไร...งานและหน้าที่ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน..
เหนื่อยตอนนี้ดีก่า...ไปเหนื่อยตอนแก่.....

ขอบคุณท่านหม่องครับ..ตอนนี้คุณแม่ผมดีขึ้นแล้ว ..หันมาทวงเงินได้เหมือนเดิม...
หาสาเหตุเจอแล้ว..แต่เช็คครั้งสุดท้าย ในวันที่ 28 นี้อีกที...ผมเองก็ค่อยโล่งใจไปมากทีเดียว.
ส่วนหลักอาน...ตอนนี้ยังถอดไม่ได้อีก.พยายามทำตามคำแนะนำ...แต่กลัวเฟรมมันจะเป็น 2 ซีก..
มันเสียวกว่าที่คิดจริง ๆ พรุ่งนี้จะหาวิธีกันใหม่...

เข้ามาอ่าน ...ทีแรกคิดว่าเป็นของเล่นกัน...
.....คงยังไม่ช้าไป...ขอแสดงความยินดี กับโปรโต่ง...
......ตอนนี้เตรียมของไว้ให้หลานแล้ว...แต่ไม่ใช่..ทอง...เพราะทองเอาไปให้ช่างแบน หลอมทำบันได จักรยานใหม่แล้ว...แล้วจะหาโอกาสไปเชยชมหลานนะ...ตามธรรมดา ของคนไม่มีปัญญาแบบผม...อิจฉา..หรือหาต้นแบบใหม่...หรือว่าไง ครับ ช่วยแนะนำแม่พิมพ์ให้บ้างซิ..

ท่านดาบ...อย่าทำงานตอนวันหยุด..วันหยุดเค๊าให้ทำอย่างอื่น จะได้เป็น 2 แรงไง...
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: .....อิอิ

ผ่านไปแล้วครับกับการมาเยือนของ หงษ์แดง(กาแดงหรือ เป็ดแดง)ตามแต่จะถนัดเรียก บอกแร้วครับว่าเค้ามาเที่ยว :lol: :lol: ยังไงเสียคนไทยก็ต้องเชียร์ทีมไทยอยู่แล้วโน๊ะ ;)

ขอบคุณหลายๆครับสำหรับทุกๆคำอวยพร ตอนนี้กลับมาบ้านแล้ว แข็งแรงดีทั้งแม่ทั้งลูก ขออภัยที่ไม่ได้แจ้งข่าวคราวตอนไปคลอดด้วยครับเนื่องจากเหมาเดินสายลุยเองทั้งหมด ขนาดก่อนออก ยังไปนั่งให้เค้าสอนอาบน้ำลูกเลยอ่ะครับ :lol:
.
.
ไม่ช้าไม่นาน....คงได้โทรไปปรึกษาคุณพ่อคุณแม่มือเก่าทั้งหลาย ยังๆก็ช่วยสั่งสอนด้วยนะครับ ขอบคุณเสี่ยบาสและขวัญสำหรับคำแนะนำ เวิร์คมากๆครับ :P
.
.
รวมๆแล้วแฮปปี้ครับ.....ตื่นเต้นกว่าตอนได้เมีย....ลุ้นยิ่งก่าสอบเอนทร๊านซ์.....ดีใจก่าตอนได้ถ้วยอีกง่ะ :lol: :lol: :lol: :lol:
หลานชื่อ ตินติน ครับ....ได้มาจากเนี่ยเลย http://www.oknation.net/blog/print.php?id=151947 เป็นอะไรที่ผมชอบมากตอนเด็กๆ :mrgreen:
.
อ.เสรี...อย่ามัวโทษแม่พิมพ์นะคร๊าบ...ว่าแต่พ่อพิมพ์แอบไป จุ๊กๆจิ๊กๆ ยิงไปทั่วหรือเล่าครับเนี่ย ตอนกลับบ้านกระสุนเลยหมดซะก่อน ;) ;)
ไฟล์แนบ
tintin6.gif (30.28 KiB) เข้าดูแล้ว 1209 ครั้ง
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับน้า PIT Gangs ที่รักทุกๆท่าน ท่านอ.เสรี ที่รักและเคารพของผม คุณชัยบ้านบึง พี่น้องจากทางภูเก็ต โกต๋อง ช่างไข่ น้าด้วง โกอุ้ง และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่านด้วยนะครับ :mrgreen:

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับโปรโต่งและพี่เอ๋...พี่สาวที่น่ารักของพวกเราเสมอ กับลูกชายสุดที่รักคนแรก ชื่อน้อง Tin Tin ที่มีเรื่องราวมากมายเกี่ยวกับหนังสือเล่นนี้ ที่ผมเองเวลาไป Belgium ที่ไรต้องเข้าไปที่ร้านหนังสือของ Tin Tin ทุกครั้งเลยก็ว่าได้ จริงๆแล้ว Tin Tin ถือกำเนิดขึ้นมาให้ชาวโลกได้รู้จักจากประเทศ Belgium ที่ผมคุ้นเคยนั้นเอง.......และTin Tin ก็ได้โด่งดังไปทั้วโลก.....เยี่ยมครับสำหรับตัวละครตัวนี้ที่ชื่อ Tin Tin ผมชอบมากเลยครับ.....แล้วเดียวต้องถือโอกาสไปเยี่ยมและเจอกับ Tin Tin ตัวจริงที่ถือกำเนิดขึ้นที่เมืองไทยของเราซักหน่อยครับ :mrgreen: ยังไงก็ขอแสดงความยินดีด้วยอีกครั้งนะครับโปรโต่ง และพี่เอ๋

ช่วงนี้วุ่นวายกับชีวิตจริงๆๆครับ อยู่ในช่วงกำลังเปลี่ยนแปลงระบบของวิถีชีวิตหลายต่อหลายอย่าง...... ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกใบนี้ล้วนต้องมีการเปลี่ยนแปลงไปตามการเวลา ดังภาษิตที่ว่า "สายน้ำไหลแล้วไม่มีวันหวนกลับ" เพราะอย่างนี้เราควรทำอะไรด้วยสติและปัญญา เพื่อไม่ให้เกิดผลกับตัวเราเองในปัจจุบันและอนาคต........ :D

จารย์พจน์ครับ ขอบคุณครับที่เป็นห่วงผม..........ผมเองตอนนี้ก็กำลังพยายามเปลี่ยนเวลาให้เหมือนกับเช้าบ้านชาวเมืองเค้าครับ(เวลาเมืองไทย)......ก็จะพยายามนะครับ เพราะว่าทำงานแบบนี้มากว่า 10 ปี ที่ชอบทำงานตอนกลางคืนไม่ใช่ว่าไม่อยากนอนนะครับ ไม่ใช่ว่าไม่ง่วงนะครับ แต่เพราะเวลาช่วงเช้าสำหรับผมมันไม่มีเลยจริงๆๆ เดียวไปนั้น เดียวไปนี้ วันทั้งวันเดียวเรื่องนั้นเรื่องนี้........ในส่วนงานต่างประเทศผมเลยมาทำช่วงกลางคืน และอีกอย่างเวลามันตรงกับทางต่างประเทศเค้า มันง่ายที่จะได้รับคำตอบเลยเวลาเรา mail ไปเรื่องงานต่างๆ และผมเองจะได้ไม่ต่องรอ mail ในวันรุ่งขึ้นกว่าจะตอบ mail เค้ากลับไปอีก กว่าเค้าจะอ่าน mail เราอีก รวมเวลาไปกลับ 3 วันพอดี เรื่องบ่างเรื่องมันรอนานขนาดนั้นไม่ได้ครับ....นี้ก็เป็นอีกเหตุผลหนึ่งครับ ผมก็เลยทำงานแบบนี้มาตลอด 10 กว่าปี มันเลยเป็นนิสัยในการทำงานครับ.....อีกอย่างเวลากลางคืนมัน สงบ,เงียบ ผมเกิดสมาธิมากครับในการทำงาน เพราะว่าเป็นคนที่ทำต้องการความเงียบมากสุดๆครับ ;) นี้เลยทำให้จารย์พจน์ เห็นผมโพสในเวลาที่คนอื่นเค้านอนกันหมด :D แต่ผมก็จะพยายามไม่ทำงานยันเช้าแล้วครับ.......กลัวจะไม่ได้อยู่ดูแลเจ้า Kevin ไปนานๆครับ :mrgreen: อีกอย่างต่อไปผมคงเบาขึ้นหน่อย....เพราะภรรยาสุดที่รักจะมาช่วยงานที่ office แบบเต็มตัวซักที ผมจะได้มีเวลาไปขี่จักรยานกับเค้าบ่าง :lol: (พูดแบบนี้มา 10 ปีแล้วกรู :lol: :lol: :lol: )

จารย์ เสรี ครับ ผมเองยังไม่ได้โทรกลับจารย์เสรี เลยครับ ช่วงนี้วุ่นๆมากเลยครับ เดียวจะหาเวลาไปพูดคุยกับจารย์แน่นอนครับ ได้ข่าวมาบ่างแล้วว่าจารย์อยากคุยกับผม.........อยากบอกกับอาจารย์เส อย่างนี้ครับ........ผมยังไงก็ได้อะไรที่อาจารย์เห็นสมควรผมก็ว่าตามนั้นครับ....เคารพและรักจารย์ครับ....ขอบคุณครับ :D แล้วเดียวผมจะหาเวลาไปคุยด้วยครับจารย์เส.......
อีกเรื่อง รู้ว่าสุขภาพคุณแม่จารย์ดีขึ้นแล้ว.....ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรงแบบนี้ตลอดไปนะครับ.........

ฝากถึงช่างไข่..........เรื่องในจาน RaceFace ผมรับทราบครับ เดียวจะดูให้นะครับว่ามันจะเป็นยังไง แต่ที่แน่ๆ ถ้าช่างไข่สนใจ จาน 2 ใบ ตอนนี้ผมนำเข้า KCNC K-Type ปี 2010 แบบ 2 ใบ มาแล้วนะครับ สินค้ากำลังจะเข้า ถ้าสนใจติดต่อ คุณบอย GM ของ พิริยะ อินเตอร์ ได้เลย :mrgreen:

ไม่รู้ว่าน้าติ่งของเราไปแข่งแถวๆบ้าน จ่านุ๊ก เป็นอย่างไรบ่าง..........ยังไงกลับมาแล้วเข้ามาแจ้งข่าวพวกเรามั้งนะครับ น้าติ่ง....แล้วหิ้วจ่านุ๊กกลับมาด้วยหรือป่าว............คิดถึงแกจริงๆๆเลย จ่าเนี้ยยยย :)

น้าตุ้ยครับ..........ว่าด้วยเรื่องเสื้อ ManU วันนี้ผมไปห้างดังย่านลาดพร้าวกับภรรยามา(พูดเหมือนหนังสือก๊อตซิบเลบตรู :lol: ) ไปที่ร้าน MauU Shop กะว่าจะไปชื้อเสื้อในฤดูกาลใหม่มากับเค้าซักหน่อย........ของผมครับ เบอร์ XL ขาดตลาด ทางร้านโทรเช็คให้ทุกสาขาแล้วก็บอกคำเดียวว่าของผม ต้องรออีก 2 เดือน.....ผมเซ็งเลย อุส่าจะซื้อของแท้มายืดกับเค้าซักหน่อย....อดเลย
มองไปมองมาที่ร้าน ดันไปเจอกับแฟนตัวจริงอีกท่านเหมือนกันคือ.....Big จ๊ะ สาธิต กรีกุล ตัวจริงเสียงจริง เลยได้พูดคุยกับแบบ คำสองคำ ได้ความว่ามาหาดูเสื้อตัวนี้เหมือนกัน แต่สำหรับพี่จ๊ะ มีไซร์ครับ :( ผมก็เลยอดแบบสบายกระเป๋าที่ไม่เสียเงิน :lol:

แล้วพบกันครับ......
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

:) สวัสดีครับคุณบาส ,พี่ตุ้ย,น้าหม่องและพี่น้องชาวP.I.T. Gangs ทุกท่านครับ
แวะเข้ามาทักทายครับ นานๆเข้ามาทีบางช่วงอ่านไม่ทันเลยครับ ห้องนี้คุยกันเก่งจริงๆ

และขอแสดงความยินดีกับโปรโต่งและพี่เอ๋ ด้วยเช่นกันครับที่ได้กำเนิดหัวใจน้อยๆขึ้นมาอีกหนึ่งดวง :)

เมื่อวานไปดูสนามศูนย์ฝึกทหารใหม่มากับพี่เส เส้นทางยังมันส์เหมือนเดิมครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

มาสวัสดีหลังจากไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน วันนี้พอมีเวลาซักครึ่งชั่วโมงเลยเข้ามาดูเลยครับ

สวัสดีทุกท่านครับ ทั้งทั่วประเทศรวมถึงที่ดูไบด้วย :mrgreen: แฮปปี้เบริด์เดย์ทูมี้ ทูมี้ :lol:

ช่วงนี้งานแข่งงดไว้ก่อนครับ เพราะยังไม่พร้อมครับ ส่วนทริปกิจกรรมต่างๆนั้นเหมือนเดิมครับ ยังไงก็โทรมาบอกด้วยเพราะไม่ได้เข้ามาบ่อยๆครับ

เรื่องส่วนตัวดีครับ น้าๆไม่ต้องเป็นห่วง ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ :D

ส่วนเรื่องตัวแทนนั้นเห็นว่าน้องกบช่วงนี้ฟิตมากๆเลย ไม่รู้ว่าฟิตเฉพาะกับน้าบอยกับป๊าหรือเปล่า เขาเอาไว้ฟิตกับคู่แข่งนะจ๊ะน้องกบ :lol: ไม่เอามาเปรียบกับน้าๆที่
ไม่ค่อยได้ซ้อมหรอกนะจ๊ะ :lol: สนามหน้าขอเชียร์น้องกบเต็มที่แล้วกัน ยิ่งตอนนี้ทำงานด้านผลิตภัณท์ความสวยความงามด้วยแล้ว อย่าถลำลึกนะจ๊ะ เดี๋ยวน้องปอยจะมีคู่แข่ง :lol:

ยินดีกับพี่โต่งที่ได้ลูกชายชื่อ ติน ติน อันแสนไพเราะเหลือเกิน ผมกับเจ้ากรมีเวลาจะไปป่วนน้องใหม่แน่ๆครับ :D กะว่าให้รับน้องซะหน่อยนึง

และร้านโครโมโซนขอให้กิจการรุ่งเรืองเจริญในทุกๆด้านตลอดไปครับ

ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ

คนแอบอ่านแถวๆอ่อนนุชตั้งใจทำงานด้วยนะจ๊ะ :D อย่าลืมกินข้าวด้วยหล่ะ :mrgreen:
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

เห็นครอบครัวอบอุ่นของพี่ชัยแล้วอิจฉาเลยครับ ซ้อก็ใจดี ลูกก็น่ารัก ปั่นจักรยานกับพ่อด้วย

อาจารย์เสรีก็มีซ้อเล็กดูแลตลอด อิจฉานะครับ :D

ส่วนน้าอ๋าก็รีบๆหานะครับ กลัวน้าอ๋าจะกลับไปชอบพวกไม้ปง ไม้ป่าเดียวกันอ่ะ นึกแล้วสยอออออง อิ อิ :mrgreen:
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ตอกบัตร กู๊ดสะมอ....นิ่ง นิ่ง นิ่ง

สวัสดีเพื่อนๆ ชาวพิริยะอินเตอร์ทีม เสื่ยบาส...คนหุ่นเฟิร์ม...น้าแย้จอมลีลา น้าโอ๋ BMX โปรโต่ง คุณพ่อคนใหม่ ของโลกใบนี้ GM พริ้ว...สาวปุ้ยคนแว่นกลม..อีตาไมโล พ่อป๊าก๊าบบบบบ....และอีกหลายยยยยยคนที่ไม่ได้เอ่ยนามนิ

ขอแสงดความยินดี กับถ้วยใบล่าสุด กับสนามสุดยอดของละอายเมาเทนไบค์ ที่ฉวาง
อุตส่าห์เดินทางอย่างผู้โดดเดี่ยว มาไกลจาก กุงเทบ....ถึงสุราษฎร์ บุกถล่มสวนเงาะจ่านุ๊ก
ซะพรุน...

ต้อง แทงค์ ยู จ่านุ๊ก ที่หอบเอา ลองกอง กะ เงาะเถื่อน ไม่ผ่าน อย. ไปให้ถึงสนาม ก็กิน...จุกกันถึงยอดอก
แม่ฝากชม ว่า ลองกอง หว๊าน หวานอย่างแรง...อาจเป็นเพราะความตั้งใจของผู้ให้สูงส่งมาก

อีตาไมโลหายไปไหนหวะ...ส่งเสียงหน่อยดิ เสียดายที่ไมโลไม่ได้ไปแข่งที่ฉวางนิ
น้ำลำธารจากธรรมชาติ สวยมากเลย ไว้หม่องติ่ง บรรยายสรรพคุณสนามให้ฟังหลังไมค์ละกาน
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
สวัสดีครับพี่น้อง........ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับคำอวยพร ตอนนี้เริ่มเข้าที่เข้าทาง หลังจากอดหลับอดนอนมาหลายวัน...... :)
.
.
วันนี้คุยกับ นาวิกฯป๊อ.....เพิ่งหลับมาเยี่ยมญาติ ตอนนี้เพิ่งเริ่มซ้อมกับพี่ๆที่ศูนย์ฝึก มีระดับทีมชาติอย่างจ่าเสฯประกบ....ขยันซ้อมหน่อยนะเฟ้ย... :mrgreen: ข่าวว่าจะไปร่วมแข่งที่งานเขื่อนฯ....โชคดีนะครับ รวามถึงนักแข่งทุกคนด้วย :mrgreen:
.
.
เสี่ยบาส....อยากได้เสื้อ แม่นรู....เอ๊ย!.....แมนยู.....เชิญหลังสนามศุภฯเลยดีก่า....ของก๊อปเกรดเอ เสี่ยหมีหลอกพาฝาหรั่งไปซื้อหลายคนแร้ว :lol: :lol: :lol: (ตอนนี้โดนจับอยู่ที่ สน.ดอนเมือง...ข้อหา แอบติดตั้ง Yoshimura โดยมิชอบ) :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
241578HmOL_w.jpg (39.04 KiB) เข้าดูแล้ว 1085 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”