นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที ๒ ฉบับที่ ๒๕ เดือนพฤษภาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที ๒ ฉบับที่ ๒๕ เดือนพฤษภาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

รูปสุดท้ายแล้ว
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
รูปประจำตัวสมาชิก
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T Gangs ปีที ๒ ฉบับที่ ๒๕ เดือนพฤษภาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

หวัดดีครับโกทั้ง 2 ท่าน(โกทู) โกต๋อง-โกอุ้ง
หายดีหรือยังครับโกอุ้งกับอาการบาดเจ็บที่โกต๋องแกแกล้งปาดหน้าให้ล้มซะงั้น อย่างไม่มีเหตุผล..อิอิ
-น้าติ้นเข้ามาลงชื่อกับเขาบ้างแล้ว..ดีใจจัง ยังไงเสร็จจากภาระกิจกันหนักอึ้งแล้วไปออกรอบกันนะครับแล้วจะได้ยินกับคำที่คุ้นเคยอีกครั้ง"ไปครับพี่..ไปด้วยกันครับพี่"(น้าติ้นยังเคืองกับคำนี้ไม่หายเลย..อิอิ)

โกต่องเดียวรอรับคำสั่งจากผู้มีบารมีหลังกระทู้ต่อไปด้วยนะครับ..อิอิ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

จบทริปด้วยบรรยากาศย้อนรอย "หุบบอน" Episode 2 ที่คราวนี้ Happy Ending ไม่เหมือนคราวก่อน
ขอบคุณทีมงาน Bikenet ผู้จัดกิจกรรม
ขอบคุณเพื่อนชาวจักรยานนักปั่นที่เติมเต็มบรรยากาศดีๆ
และที่ขาดไม่ได้ขอบคุณ "จักรยาน" ที่ทำให้เราทุกคนมาเจอกัน
แล้วพบกันใหม่โอกาสหน้า เย้วๆๆๆๆ
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
ไมตรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 076-345713
team: Hell Bike
Bike: Ellement

โพสต์ โดย ไมตรี »

:mrgreen: หวัดดีครับ พี่น้อง P.I.T Gands เสือโอ๋ M.X โพสรูปกิจกรรมดีๆให้ดู น้าติ่งสบายดีนะครับ โกต๋องไม่เคยพลาด เลยนะ

ความดีไม่มีขาย อยากจะได้ช่วยกันทำ
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

รูปภาพ

Hell Bike ส่งไปร่วมด้วย 1 ท่าน...ไม่น้อยหน้านิ...
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: ....ฮฺฮุ

เผลอไม่ได้เลยเรา....แว่บไปอุจจาระแปร๊บเดียว โดนโกตร๋องสอยเอาซะแร้ว :lol:

แทร๊งกริ้วหลายๆ ช่างภาพงานดีฝีมือเยี่ยมของเรา พี่น้องภาคใต้สนใจให้ไปรับงานติดต่อที่สโมสรนะครับ ค่าใช้จ่ายกันเองๆ + เลี้ยงดูปูเสื่อ + อาหารสามมื้อ + โคโยตี้ เพียงเท่านี้ไปไหนไปกัน :lol:

รวมๆแล้ว.....ฟันธงเลยว่า รถผมสวยที่สุดในงานเลยง่ะ (ตัดสินเอง ให้คะแนนเองเลยเฟ้ย) อีตาไมโลได้คะแนนความเวอร์ไป เรื่องล่ำๆเนี่ยต้องยกให้พลทหารป๊อ ขอบคุณทีมเซอร์วิสที่คอยประกบ ถึงแม้ว่าผมจะไม่ได้ใช้บริการเลยก็ตาม ไม่เหมือนท่านอื่นๆ โดยเฉพาะอีตาแว่นคนนั้น(ขอสงวนนาม) ใช้บริการประจำซะเคยตัว :roll:

ฝากรูปสาวๆให้โกต๋องอีกสักภาพ อย่าบอกนะว่าไม่รู้จักว่าหล่อนเป็นใคร..... ;)
ไฟล์แนบ
x.jpg (34.08 KiB) เข้าดูแล้ว 1645 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ไอ้หย๋า...ผ่านไปช่วงข้ามคืน ผิดหูผิดตาเลย
เมื่อวันก่อน ยังแห้ง เป็นแย้เสียบไม้อยู่เลย

โปรโต่ง ขุนซะอ้วนท้วนสมบูรณ์ทุกน้องนางเลย
เลี้ยงด้วยอารายหว่า....อย่าบอกนะว่า ปั๊มลมเอาน๊ะ
ถัง สัมมากร MTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA msle pro

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB »

โอ๋ MX เขียน:ทีมสัมมากร ใช่คุณถังป่าวหว่า
ใครก็ได้เรียกแกเข้ามาดูหน่อยเถอะ
รูปภาพ
ขอบคุณสำหรับรูปสวย ๆ นะครับ รูปนี้ดูเหมือนผมจะเป็นหัวลากขาแรง แต่จริง ๆ แล้วตอนออกตัวช่วงปล่อยฟรีผมอยู่กลุ่มหน้า ๆ เลยครับ ซักพักก็หลุด ปั่นยังไงก็ตามเกาะกลุ่มแรกไม่ทันซะที พอซักพักก็ร่วงลงมาเรื่อย ๆ โดนสวนไปน่าจะเป็นร้อยเลยครับ หลังจากนั้นก็กระดื้บ ๆ เข้าโรงเรียนครับ ไม่ไหว ๆ แรง ๆ กันทั้งน้านนนนนน ^_^

ยินดีที่ได้รู้จักคุณบาสและสมาชิกทีม พิริยะอินเตอร์ ทุกคนนะครับ รถสวย แถมฝีมือก็สุดยอดกันทุกคนเลย ยังไงว่าง ๆ จะเข้ามาติดตามกระทู้ของพิริยะนะครับ

ลืมบอกไปว่ารูปสวยมากเลยครับ แต่ผมชอบรูปนี้ที่สุด (แค่เห็นแว้บแรกก็รู้เลยว่าเป็นเนื้อคู่กัน) ^_^
รูปภาพ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับเพื่อนๆน้าๆน้องๆและผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งที่แอบๆและเปิดเผย... :D :P เหมือนเช่นเคย

สวัสดีคุณถัง ด้วยครับ(เห็นว่ายังอยู่ในกระทู้อยู่ :mrgreen: ) ด้วยความยินดีครับ แวะมาทักทายกันพูดคุยเรื่อยเปื่อยมีสาระและไม่มีสาระได้ตลอดเวลาครับ :P หรือถ้าอาทิตย์นี้ว่างๆก็ลงชำเลืองดูทริปที่น้าหม่องฯของเราแจ้งไว้ก็มาร่วมกันได้นะครับ :D

ย้อนกลับไป เย็นเมื่อวาน..ที่กระผมกล่าวว่า..จะไประบายบางอย่างซะบ้าง..ไปๆมาๆ กลับเป็นคนดี เพราะไประบายอะไรใส่คนอื่นนั้นคงจะไม่ดี..แต่..ทีมสีแดงเมื่อวานเย็นดั๊นเป็นคนดีซะทั้งหมด..ถูกทีมสีเหลือง..ระบาย..ใส่ซะนับไม่ทันเลย ยังก๊ะกระโถนท้องพระโรง..ฮ่าๆๆๆ สมกับที่น้าหม่องฯได้ให้คะแนนไว้เปี๊ยบเลย..แต่ได้คะแนน 3-4 นี่ผมว่าจะไม่สูงไปหน่อยเหรอน้าหม่องฯ..เอิ๊กๆๆๆ :mrgreen: :lol: มันเละจริงๆครับพี่น้อง :o :oops:

ส่วนเมื่อคืน....แหม..ผิดฟอร์มเหลือเกินครับ...เห็นจัดตัวก็ให้หวั่นใจแล้วว่า..ปูกิ๊ก...จะไหวเหรอบอลเร็วปานนั้น แล้วเป็นไง.นอกจากเขี่ยบอล เตะมุม กับยิงฟรีคิกส์ไร้ความหวังลูกนั้นแล้ว....ไม่ได้ยินชื่ออีกเลย..เฮ้ออออ.. :oops: :cry:
พอเปลี่ยนตัว...ป๋าเราดันเปลี่ยนเอาคนช่วย คาร์ลิกก์ ไล่บอลกองกลางอย่าง อันแดร์สัน ออกอีก..เวรกรรม แล้วใครจะช่วยไล่ตัด ตัวจี๊ดของบาร์ซ่าล่ะเนี่ยะ..จบกัน กองกลางถูกเค้าเอาไปครองเรียบวุธ...
สุดท้าย..ต้องยอมรับว่า..บาร์ซ่า..ดีกว่าจริงๆในคืนเมื่อวานครับ...โด้..นั้นหลังจากยิงเฉียดไป 2 ลูก กับออกอีก 3 ลูกในช่วง 10นาทีแรก..จากนั้นแทบไม่ได้บอลเพราะไปอยู่ตรงกลาง..โดนยาย่ากะปิเก้ร์ ประกบซะเงียบสนิทเลย. :cry: หมูรูนก็ถูกความเก๋าอย่างปูโยล ดักตัดบอลได้...ปลายครึ่งหลัง..พอบอลได้ออกปีกขวา รูนหลุดไปโยนได้เสียวอยู่ 2 - 3 หน (ทำไมไม่ให้โด้ไปอยู่ตรงนั้น)
พอโดนลูกที่ 2 จบข่าว..ทันที...ป๋าเราหมดมุขแล้ว..ฮือๆๆๆ

ขอบคุณน้าโอ๋ มากๆครับกับรูปสวยๆในมุมหลากหลาย...แจ่มโป้ดดดดดดด...สมกับมืออาชีพจริงๆครับ...ผมเห็นมุมกล้องอย่างนี้..อิอิ...ครั้งหน้า..ต้องขอลอกแบบหน่อยนะครับ :D
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

หึหึ.....

โกต๋องถึงกะอึ้งไปเลยรึ......ที่จัดมาให้เนี่ยปรมาจารย์ทางด้านแผ่นซ้อมท้างน๊านนนนนน คนกลางก็นู๋ "โซระ อาโออิ" ที่กระชากใจหนุ่มไทยมานับไม่ถ้วนแร้วววววว สนใจอยากมีแผ่นไว้ครอบครอง ติดต่อขอก๊อบที่จ่านุ๊กๆได้ครับ (ถ้าที่แอบๆไว้ยังไม่อยู่ ไม่ถูกเมียแกลากไปเผาทิ้งซะก่อน :)

เอ่อ....ขอแสดงความยินดีกะแควนๆแมนยูฯด้วยนะครับที่ได้รองแชมป์ :D แต่ช่างแ_ง่เถอะครับพี่น้อง บาร์ซ่าได้ไปก็ใช่ว่า GDPไทยแลนด์มันจะดีขึ้นซะเมื่อไหร่
ไฟล์แนบ
340x.jpg (49.27 KiB) เข้าดูแล้ว 1595 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
...ต้องเรียกว่า...โปร ท่าเดียว...(เจง เจง)..
ข้างขวา ปี 50...ข้างซ้าย ปี 52 ...คิดอารายไม่ออก ก็ ท่าเนี๊ยะ...
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

Welcome back for T.Hardcore........
:mrgreen: ยินดีตอนรับลุงติ้นครับ.....หลังจากเก็บตัวเพื่อบรรลุธรรมอยู่นานในเขาเหลียงซาน ตอนนี้วีชาที่เรียมมาจะสำเร็จแล้ว....แหมยังนี้ก็เหมือนดังภาษิตที่ว่าไว้.....ท่าน...จอมยุทธ ถ้าได้กระบี่วิเศษแล้ว...ก็เปลียบได้ดัง....เสือติดปีก :D
คิดถึงลุงติ้น...ป้าเมย์ มากนะครับ.... :mrgreen:

สวัสดีครับ ท่าน.เสรี เรื่องล้อแดงๆ งานๆ บอกผ่านท่านจารย์เส ไปได้เลยว่าไม่มีปัญหาสำหรับ PTT 1-2-Call BikeNet ทั้งลูกพี่และลูกน้องครับ....เดียวสินค้าปี 2010กำลังจะเข้ามาแล้วแบบเต็มๆ กลางๆดือนหน้าครับ มีทั้งหมอบทั้งเขา แล้วแต่จะชอบครับ.......เรื่องสินสอด...ค่าตัว ไม่มีปัญหาครับ หลังไมล์ได้เลย :mrgreen: !!!

สวัสดีครับโกต๋อง.....สบายดีนะครับ แหมพูดซะผมเสียหมดเลย มือผมไม่ได้ใหญ่อะไรแบบนั้นครับ ที่ใหญ่จริงๆๆอะ พุง :lol: :lol: :lol: !!!

สวัสดีครับ คุณถัง นายแบบจากค่ายสัมมากร studio ;) คนอะไรหล่อแล้วยังขี่จักรยานเก่งอีก....ยังไงก็ขอตอนรับเข้ามาพูดคุยกับพวกเราที่นี้ได้เลยนะครับ และผมจะเข้าไปติดตามที่บ้านสัมมากรครับ...และที่สำคัญ” ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ “ แล้วถ้ามีทริปอะไรดีๆแล้วจะเข้าไปชวนมาปั่นด้วยกันครับ. :) ...

พี่ด้วง สบายดีไหม จ่านู๊กผมหายไปเลย :mrgreen:
น้าหมี คิดถึงอย่างแรงงงงงง :mrgreen:
ขอบคุณสำหรับตากล้องประจำสโมสร พิริยะ อินเตอร์ ทีม น้าโอ๋ สุดหล่อเจ้าของฝีมือกดชัดเตอร์ชันเทพ เสียงนุ่ม หน้ามน คนอารมณ์ดี :lol: .............สาวๆท่านไหน สนใจสามารถติดต่อขอดูตัวจริงได้ที่ สโมสรฯ ครับ ไม่คิดค่าบริการแต่อย่างใด.......เพราะเจ้าตัวโสดสนิด ;) !!!

แล้วพบกันครับ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

เคิ๊ก เคิ๊ก..คั๊ก คั๊ก..อิ อิ ..อุ๊ อุ๊..อ๊ะ อ๊ะ...
เจี๊ยก เจี๊ยก...จ๊าก จ๊าก..อ๊วก อ๊วก..แหวะ แหวะ
..(อันหลังนี่ ช่ายป่าวหวะ)

...จังซี่..มานต้องถอน......จังซี่..มานต้องถ๊อน...
...จังซี่..มานต้อง.เถาะ เอ๊าะ เอ๊าะ เอ๊าะ...เอ๊าะ เอ๊าะ
..ถ๊อน..นนน....นนนน

อ้าว...!! ติ่ง กรู ปายซะแหล่ว... :roll: :roll:

Help Meeeeee....น้าติ้น ช่วยผ๊มหน่อยยยย...ใส่ซาวน์เพลงนี้ ให้หน่อย (มานจา เพอร์เฟกต์มั๊ก มั๊ก เลยนิ)
ได้อารมณ์ทั้งภาพ ทั้งเสียง ...
:lol: :lol: :lol:

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย Tong Hellbike เมื่อ 29 พ.ค. 2009, 14:30, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

เฮียบาส บอสหญ่ายยย พิริยะ...ที่รักของเพื่อน เพื่อน...
สมัย ยังละอ่อน...เคยเป็นแบบ โฆษณา ให้กับยางมิดชาลีน..ยี่ห้อดัง
หาตังค์ได้...ตั้งแต่ยังนุ๊ย นุ๊ย อยู่เลย...เจ๋งเจงเจง...

:lol: :lol: ..พุง หญ่ายยยย...จริงๆ ซะด้วย...
...น้องปุ้ย...ดูได้แต่ห้าม...ซูม...นะจ๊ะ (เด่ว..เงิงเดือง ม่ายขึ้ง นาจาบอกให้).... :lol: :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย Tong Hellbike เมื่อ 29 พ.ค. 2009, 08:12, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

งานเข้าอีกแล้วเรา
ขอเตือนเพื่อนๆทุกท่าน..ตอนนี้โกต๋องแกกำลังตกมันเที่ยวเข้าไปหารูปพวกเราในกระทู้เก่าๆมาเก็บไว้ แล้วก็เอาไปให้หมอผีเขมรเสกของเข้า ก็เลยมีรูปออกมาอย่างที่เห็นๆกัน ไม่รู้ว่าแกตอนนี้หัวใจแกว้าวุ่นเรื่องอะไรอยู่..อิอิ

ตอนนี้พบตัวจ่านุ๊กแล้วครับพี่น้อง ยังไม่ได้กลับไปบ้านที่ใต้ ยังคงวนเวียนอยู่ที่กรุงเทพฯนี่แหล่ะ ก็เลยชักชวนให้ไปเหนื่อยด้วยกันที่เขาสำโรงในวันอาทิตย์นี้ซะเลย..ตอนแรกนึกว่าจะไม่กล้าไป..ไหนได้ตอบโอเคแบบไม่คิดอีกต่างหาก ต้องอย่างนี้เซ่..คนอย่างงี้หามานานแล้ว..ไม่เรื่องมาก..ไม่ต้องรอใคร..อย่างงี้มีน้องสาวจะยกให้เป็นเมียน้อยเลย..อิอิ
แต่ติดอย่างเดียวที่ไม่มีเสือภูเขามาด้วย ส่วนผมก็ดันมีแต่ไซด์ 18 อย่างนี้ต้องรบกวนน้าอ๋าซะหน่อยแล้ว..
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”