นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๗ เดือนกันยายน

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๗ เดือนกันยายน

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

วันนี้ฝนไม่ตก..เข้าสนามกันได้ตามสบาย
เมื่อวานพอดีมีโทรศัพท์สายด่วนมาจากพี่ชาย..ชวนไม่ขี่เล่นที่ถ้ำประทุน..ก็เลยต้องไปกับเขาหน่อยเพราะไม่ได้ไปออกรอบกับพี่เขามานานแล้ว เลยจัดทริปปัจจุบันทันด่วน..ลากเจ้ากบแล้ววิ่งเข้าไปอุ้มน้าบอยถึงบ้านกันเลย..ต้องขออภัยที่ไม่ได้ชวนเพื่อนๆสมาชิกท่านอื่นไปด้วย(ตอนนี้ชักจะเอือมถ้ำประทุนซะแล้วก็เล่นไปอาทิตย์เว้นอาทิตย์เลย)
เมื่อคืน THE COP ทั้งหลายคงได้กิ๊ปก๊าปกันอีกแล้วเพราะว่าเข้าไปอัดเอฟเวอร์ตันถึงในมุ้ง 2-0
ไฟล์แนบ
20080927873_02.jpg (40.1 KiB) เข้าดูแล้ว 1181 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๗ เดือนกันยายน

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

น้าไมโลจ๋า เขาบอกว่าหมากัดอย่ากัดตอบวันหลังเจออีกเตะปากหมา แม่มเลยอิอิอิ :x :evil: :evil: เมื่อวานเข้าไปขี่ในสนามปรากฏว่าขี่ได้แล้ว ทางฝั่งป่ากฐินขี่ได้ครับ และฝากบอกคนทำสนามว่าสนามเหนื่อย อิหอายเลย....5555สนุกดีครับ และต่อด้วยการยกโขยงเข้าไป คาร์ฟูแบบงงแล้ววนออก ไม่รู้จะวนเข้าไปทำไมอะ แต่ขอบอกร้านอาหารที่น้าติ่งพาไปเด็ดมากและถูกด้วย น้าที่ไม่ได้ไปอย่าเสียดายละ :o :o :o ไปทำงานก่อนเดี๋ยวมีหลายทู้ที่ต้องแอบอ่านนะจ๊ะพี่ไมโล อะอะอะ อย่ากินปูนร้อนท้องไป :ugeek: :ugeek:

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

หุ..หุ...ตื่นแต่เช้า..ว่าจะขึ้นเทรนเนอร์เตรียมตัวซะหน่อย..นึกขึ้นได้...มีงานประชุมเช้า..เดี๋ยวไปหลับคาโต๊ะ...งด..ไปก่อน (อีกแระ..ฮ่าๆๆๆ :lol: )

พักนี้...งานเยอะครับ...ไม่ค่อยได้แวะเข้ามาเท่าไหร่..เสาร์-อาทิตย์หน้าก็ไม่อยู่อีก..ต้องเดินทางไปต่างจังหวัดครับ คงยื่นใบลากันไว้เลย..แต่วันพุธ...ไม่พลาดอยู่แล้ววววว..ครั้งที่แล้วยังเซ็งอยู่เลยอ่ะ..เล่นได้สุนัขไม่เห่าเล้ยยยยย..เอิ๊กๆๆๆ :mrgreen: เสียดาย...เสี่ยบาสไม่อยู่..ใครเป็นประตูก็ไม่ค่อยอุ่นใจ..ฮ่าๆๆๆ :lol: :D

Happy Birthday ย้อนหลังให้พี่เราหน่อย..อิอิ...เมื่อวานนี้เอง...ขอให้มีเรี่ยวมีแรงปั่นเยอะๆทั้งงานและจักรยานนะจ๊ะ..

แล้วอย่าลืม..ไปต่อ...มินิซีรียส์ให้จบล่ะ...คนรออ่านตรึมมมมมม... :D :lol:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับน้าๆที่รักทุกๆท่าน...พี่ๆเพื่อนๆทีมอื่นๆที่เข้ามาเยี่ยมชมนิตยสาร PIT Gangs ฉบับนี้ทุกๆท่านด้วยนะครับ...

กลับมาแล้วครับ......เกือบเอาชีวิตไปทิ้งไว้ที่ Taiwan ซะแล้วครับ :shock: :shock: :shock: ....เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมเดินทางออกจาก กรุงเทพฯ ไปเปลี่ยนเครื่องที่ Taiwan แล้วก็บินต่อไปที่ San Francisco แวะเที่ยวที่นั้นสามวัน แล้วก็บินต่อไปงาน InterBike ที่ Las Gegas เรื่องมันมีอยู่ว่า เวลากลับจาก USA แล้วมาเปลี่ยนเครื่องที่ Taiwan นั้น พอบินมาได้ 13ชม และกัปตันจะนำเครื่องลงที่สนามบิน Taiwan ก็รู้ๆกันอยู่นะครับ ว่าตอนนี้ที่ Taiwan นั้นมีพายุเข้าหลายๆลูก ทำเอาตอนนี้ประเทศตกอยู่ในภาวะฉุกเฉิน ทั้งฝนที่ตกหนักมากๆๆๆและลมที่แรงมาก จนเป็นไต้ฝ่นนเลย.....และตอนนี้สนามบินที่ Taiwan ปิดให้บริการครับ มีการยกเลิกบินของสายการบินต่างๆมากมาย เนื่องมากจากความปลอดภัย และตอนนี้ที่นั้น การจราจรทั้งทางบก อากาศ และแม้กระทั้งทางรางของประเทศ Taiwan ก็หยุดให้บริการหมดครับ รองเช็คข่าวดูก็พอจะรู้ครับ... :?

เรื่องมีอยู่ว่า กัปตันแจ้งเตือนในผู้โดยสารทุกท่านกลับที่นั่งและรัดเข็มขัดเพื่อจะทำการนำเครื่องลง แต่เมื่อเครื่องเริ่มลดระดับลงมา พวกเราก็มาเจอกับลมแรงมาก ทำเอาเจ้า B747-400 ถึงกับตกหลุมอากาศหลายครั้งเลยที่เดียว :? :? เล่นเอาคนบนเครื่องต่างกรีดร้อง :o และอาเจียนกันแทบทั้งลำ :? เสียงเตือนของกัปตันดังขึ้นอีกครั้ง บอกว่าตอนนี้เราเจอกับพายุไต้ฝุ่น :? :? .........ตัดกลับมากัปตันพยายามนำเครื่องลงจอดครั้งแรกก็ต้องเจอกันแรงลมที่พัดมาทำให้ตัวเครื่องนั้น ลอยเหมือนใบไม้เวลาโดนลมยังนั้นที่เดียว เล่นเอา คนบนเครื่องต่างกรีดร้อง ร่วมทั้งผมด้วย เครื่องสั่นมากทั้งลำ กัปตันตัดสินใจ นำเครื่องขึ้นอีกครั้ง. :shock: :shock: :shock: ............

กัปตันแจ้งเตือนให้ทุกท่านอย่าตกใจ....หลังจากสิ้นเสียงเตือนจากห้องนักบิน บรรดาผู้โดยสารทุกๆท่าน เริ่มร้องไห้และร้องของพรจากสิ่งที่ตัวเองนับถือ :? :? ......ผมเองก็หยิบพระขึ้นมาแล้วบอกว่าถ้า เราต้องตายก็ขอให้ไปพระนิพพาน....หลังจากนั้นกัปตันก็พยายามเอาเครื่องลงเป็นครั้งที่ 2 และแล้วความน่ากลัวก็เกินขึ้นอีก....ลมพายุทำให้เจ้า B747-400 นั้นไม่สามารถต้านแรงลมได้ พัดเอาเครื่องลอยตามลมไป และทำให้กัปตันไม่สามารถบังคับเครื่องได้ เราอยู่ได้สภาพไร้น้ำหนัก ทุกคนร้องไห้และอาเจียนกันหมด ร่วมทั้งผมด้วย เราทุกคนบนเครื่องต่างมองหน้ากันแล้ว ก็ขอพรกับสิ่งที่พวกเรานับถือ ผมบอกได้เลยว่า ภาพเวลานั้น มันเป็นภาพที่น่าสังเวชสิ้นดี :? :? เพราะความกลัวของคนเราที่รู้ตัวว่ากำลังจะตายนั้น มันทรมานมากๆๆ ยิ่งไปกว่านั้น ต่างคนก็คงไม่มีใครอยากจะเอาชีวิตมาทั่งไว้ที่นั้น เช่นเดียวกับผม ที่แว็บแรกก็นึกถึง ลูกที่กำลังจะเกิด และครอบครัวอันเป็นที่รัก..... และก็คิดว่าถ้าเราเป็นอะไรไปลูกของเราคงลำบาก นั้นทำให้ผมไม่อยากตายพร้อมๆกับเพื่อนๆชาวต่างชาติอีกกว่า 400 ชีวิตบนเครื่องบินลำนั้น :( :( :( ......

จากนั้นกับตันก็พยายามนำเครื่องลงเป็นครั้งที่ 3 และครั้งนี้ก็เป็นอะไรที่น่ากลัวมากๆๆ ลองนึกภาพตามผมนะครับ เครื่อง 1-2 Go ที่ตกที่ภูเก็ต เมื่อเร็วๆนี้ ที่เกินจากการตีกลับของลม ทำให้เครื่องเสียการทรงตัวและเกินอาการไหลออกนอกรันเว :( :( ...........นั้นและครับเครื่องลำที่ผมบินกลับจาก San Fran ก็เป็นเช่นนั้น :shock: :shock: :shock: :shock: ....ผมบอกได้เลยว่าตอนที่เขียนเรื่องราวอยู่นี้ ยังกลัวไม่หายเลยครับ เอาเป็นว่าเราเจอกันครั้งหน้า ผมจะเล่ารายละเอียดให้ฟังมากกว่าที่เขียนแล้วกันครับ...........ก็ต้องยอมรับครับว่า เดินทางไปต่างประเทศมากว่า 12 ปี เดินทางไปเกือบทั่วโลก ยังไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อน เป็นครั้งแรกและขอให้มันเป็นเครั้งสุดท้ายกับคนทั่วโลกที่ต้องเดินทางโดยเครื่องบินครับ และผมต้องเดินทางไป Europe วันที่ 17 ตุลาคม นี้ ผมเริ่มไม่อยากไปมากๆเลย :? :? ......
ที่โลกเราต้องเป็นแบบนี้ก็เพราะภาวะโลกร้อนนั้นเองครั้งทำให้ เกิดพายุ และอากาศที่ร้อนขึ้น ทั้งโลก....ว่าแล้วพวกเราต้องช่วยกันเกี่ยวกับเรื่อง โลกร้อนกันอย่างจริงจังแล้วครับ...... :)

ขอ Happy Birthday พี่ติ้น :D :D ย้อนหลังด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทองนะครับ สุขภาพแข็งแรง และมีแรงออก ทริปทั้ง มอไซ และ จักรยานกับพวกเราไปนานๆเลย :D :D

เห็นรูปรถโปรโต่งแล้ว.......บอกได้คำเดียวว่าน้ำลายไหล :D อิอิ สวยจัง ไปถอยมาแล้วหรอครับ ไม่รอกันมั้งเลย ;) ว่างๆต้องขอไปลองบ่างแล้ว :D

วันนี้ขอตัวก่อนนะครับ มีภารกิจมากมายจริงๆๆ คิดถึงน้าๆที่รักทุกๆท่านนะครับ ผมกลับมาแล้ว และยังมีชีวิตอยู่ ดีใจจังที่ยังไม่ตาย
:D และพบกันครับ....

ปล: พูดแต่เรื่องการบิน ไม่ได้พูดเรื่องงาน InterBike ปีนี้เลยครับ มีอะไรเด็ดๆมากมายมาฝากๆแฟนๆครับ รับรองไม่ผิดหวัง :D
แก้ไขล่าสุดโดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ เมื่อ 30 ก.ย. 2008, 08:53, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

แหม...เฮียบาสเล่าถึงบรรยากาศบนเครื่องบินเที่ยวนี้ ได้อารมณ์จะไปนิพพานซะจริงๆ เลยนะ

อยากเอาเจ้าไมโล น้าติ่ง ผูกเข้าด้วยกัน เอาไปเขย่าบนเครื่องลำนั้นจังเลย คงมันส์น่าดู..
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ เสี่ยบาส.. :P :D

ไม่ต้องตกใจครับ..คนดี..ผีคุ้ม..อยู่แล้วครับ ตกน้ำไม่ไหล..ตกไฟไม่ไหม้ ดอกครับ..แต่เครื่องบินตก..อิอิ..อันนี้ไม่อยู่ในสุภาษิตอ่ะดิ..ไม่นับละกัน..ฮ่าๆๆ :mrgreen: :lol:

ไอ้เรื่องอุบัติเหตุอย่างนี้แหละครับ..ส่วนใหญ่เกิดจากกัปตัน..ที่ดันทุรังครับ..คิดว่าได้..สู้กับธรรมชาติที่มีกำลังใหญ่กว่าเจ้าเครื่องเทอร์โบแฟนหลายเท่านัก ยังจะคิดสู้อีก.. :oops: ทำให้ผมไม่อยากจะเดินทางไปไหน โดยเฉพาะต่างประเทศไกลๆ..อิอิ..(เจงๆแล้ว..ไม่มีปัญญากะไม่มีทุนอ่ะก๊าบบบบบ.. :D :cry: )

รอชม..ข่าวและภาพ..จากงาน InterBike ดีก่า...ไปประชุมต่อก่อนนะ..เค้าเรียกแระ.. :mrgreen:
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

ขอต้อนรับกลับสู่อ้อมกอดอันยุ่งเหยิงของประเทศไทย

อ่านเรื่องราวของนังบาส on The Fly แล้ว สยอง!!
คิดซะว่า ถ้าเป็นตัวเอง คงกัดลิ้นตายไปตั้งแต่มัีนลงไม่ได้รอบที่ 2 แล้ว
เนี่ยแหละเป็นอีกหนึ่งเหตุผลที่กลัวเครื่องบิน
แต่หลายคนก็ทักว่าให้หาคนที่อยู่กับเครื่องบินมาอยู่ใกล้ให้หายกลัว
ตอนนี้กำลังเดินเรื่องให้โปรเค้าสอนให้ เพราะเค้ามีประสบกาม เอ๊ยย ประสบการณ์มาแว้วว

รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีต้อนรับน้าบาสกลับสู่เมืองสยามและสนามฟุตบอลกรีนฟิลน์อย่างปลอดภัย
และแฮปปี้เบิร์ดเดย์น้าติ้นย้อนหลังด้วยครับ
ฟังจากน้าบาสเล่ามาแล้วสยองได้ใจจริงๆ ก็เพราะอย่างนี้แหล่ะที่ทำให้ผมไม่ไปเซ็นต์สัญญาเป็นนักเตะลิเวอร์พูลอย่างเป็นทางการซะที ทางสโมสร(ผึ้งน้อย)ก็เลยให้เป็นนักเตะลิเวอร์พูลประจำประเทศไทยแทน :lol: :lol:
วันพรุ่งนี้(พุธ)ถ้าหิมะไม่ตกลงมาจนทำให้สนามกรีนฟิลน์แข่งไม่ได้ ก็ของให้ท่านนักฟูตบอลทั้งหลายช่วยกันใส่เสื้อสีแดงหรือสีใกล้เคียงก็ได้(ไม่จำกัดสโมสร) เพราะจะได้เปิดตัวเป็นทีมประจำของที่นั่นอีกทีมหนึ่ง(ตอนนี้มีสีฟ้าและสีเหลืองแล้ว)
ส่วนเรื่องรายการแข่งขันในเดือนหน้า(ตุลาคม)ก็มีดังนี้
11 ต.ค. 51 อ.ปลวกแดง จ.ระยอง
19 ต.ค. 51 สวนธน (ทางเรียบ 99%)
ขอให้นักกีฬาทุกท่านซ้อมกันไว้(ไม่ใช่เอาแต่ล้ม :lol: :lol: )
เดือนหน้า(ตุลาคม)ได้มอบหมายให้น้าบอยเป็นคนเปิดกระทู้ไว้แล้วนะจ๊ะ
วันศุกร์นี้มีประชุมหรือเปล่าจ๊ะน้าบาส..แต่วันพุธนี้เรามีนัดกันนะจ๊ะ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

โห....ใส่สีแดงงงงง.. :? งั้นต้องไปหาซื้อเสื้อใหม่ซะแว้วววววว.. :oops:

ใส่เสื้อที่เค้าแจกฟรีอีก..เดี๋ยวเสี่ยบาสจะงอนเอา..เอิ๊กๆๆๆ :lol: :mrgreen:

ป.ล. เพิ่งรู้ไม่นานว่า จริงๆแล้ว...ไมโล...ก็เด็กผี....เอิ๊กๆๆๆ... :mrgreen: :lol: :D ได้พวกมาอีกคนแล้วนะเสี่ยบาส..เหอๆๆๆ :lol:
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

สวัสดีคร้าบบ ทุกท่าน บุคคลทั่วไปที่มาแอบอ่าน และถูกอ้างถึงอยู่บ่อยอาจเป็นผมก็ด้าย
ยินดีต้อนรับกลับบ้านของเสี่ยบาสด้วยครับ มีประสบการณ์ตื่นเต้นที่ยากจะพบได้อีก คงได้แง่คิดคติธรรมมาฝากพวกเราเพิ่มจากภาพงาน Inter Bike ด้วยสิครับ
เมื่อวานผมกับพี่เอ๋ (และสมาชิกฅนชานเมืองอีก 5 ท่าน) ไปพิชิตยอดเขาเขียว ในอุทยานฯ เขาใหญ่ กันมา มีช่วงขึ้นเขาล้วนๆ 12 KM ใช้เวลา ชั่วโมงเศษๆ แต่ขาลงใช้ไป 20 นาที เฟือง 1-1 ที่แทบไม่เคยใช้ในทางเรียบ ถูกใช้แทบตลอดขาขึ้น มันจริงๆ ครับ มีรูปด้วย แต่ติดอยู่ที่กล้องน้องๆ ในกลุ่ม ไว้จะมาโพสต์ให้ชมกันครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอโพสเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับจักรยานหน่อยนะก๊าบบบบ..แบบว่าเห็นใจเด็กเท้าโตอ่ะ..

กระทู้นี้ รองเท้าบอล ราคาถูก..อิอิ เจ้าป๊อ..สนป่ะ..

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=11120

ลองดูละกัน
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

แฮปปี้เบิร์ดเดย์ย้อนหลังน้าติ้นนะคร๊าบบบ แหมไม่บอกก่อน จะพาน้าติ้นไปเลี้ยงไอติมเซเว่น....งเอ้ยย เซเวนเซ่นนะคร๊าบบพี่ติ้นที่รัก

และต้อนรับการกลับบ้านของเสี่ยบาส ความตายกับการอยู่ มันมิได้ใกลกันเกินไปเลยครับ น้าๆก็ใช้ความระมัดระวังกันนะครับ ผมก็เฉียดๆมาหลายคราอยู่ ว่างๆจะมาเล่า(เหล้า)ให้ฟังกันนะจ๊ะ :lol: รับรองว่าเสียวเหมือนเสี่ยบาสเลย อย่าใช้ชีวิตไปวันๆ ใช้ชีวิตอย่างรู้คุณค่าจะดีที่สุด

น้องกบแผลหายยัง เดี๋ยวพุทธพี่จะโชว์ฝีตรีนระดับเทพ(โพธิ์งาม) ให้ได้ยลอีกสักครา ลูกปิดเทอมแล้ว แต่หัวใจไม่ว้าวุ่นนะจ๊ะ :lol:

ตอนนี้มีเสื้อเหลืองกับเสื้อแดงหลายตัวอยู่ในตู้ ไม่เคยเอามาใส่เพราะกระดาก ตอนนี้คนมองว่าใครใส่เสื้อเหลืองแดงเป็นพวกอันธพาลถ่อยไปซะแล้ว เลยคงต้องเอามาทำผ้าเช็ดรถไปโดยปริยาย จริงป่าวว่ะอ้ายน้าอ๋า :lol: เชียร์จังมึง :lol: เลือกที่จะอยู่ตรงกลางดีกว่าอ่ะ เพราะเศรษฐกิจทุกวันนี้ก็หวานอมขมกลืนกันหมด มนุษย์เงินเดือนอย่างผมคงต้องทำตัวลีบๆไปพักนึงก่อน เพื่ออนาคตและลูก อิจฉาคนตัวเปล่าอย่างน้องกบจริ๊งจริง อิ อิ :lol: ยังไงน้องกบก็หัดคอนโทรลน้องคนนั้นให้ดีนะจ๊ะ อย่าให้เขาใช้เราเหมือนหุ่นยนต์หล่ะ :lol: (อะไรเจ๋งๆโยนให้น้องกบทุกทีสิน่าาาา) :lol: รักดอกจึงหยอกเล่น อิ อิ

บายก่อน ค่ำๆจะแวะมาชมใหม่
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

แหมน้าดาบ11ดง..ครับ ก็ใส่เสื้อโรม่าสีส้มก็ได้ครับจะได้ไม่ต้องไปซื้อใหม่..
เมื่อตอนบ่ายได้คุยกับน้าบาสแล้วว่าจะไปซื้อเสื้อทีมกัน ที่ห้าง เอฟบีที หัวหมาก เป็นเสื้อสีแดง(วันศุกร์นี้ค่อยหารือกันวาจะเอาสีไหนกันดีที่ไม่ซ้ำกับสีเหลืองและฟ้า) แขนสั้น คอกลม ราคาไม่เกิน 100 บาท อยากได้เบอร์อะไรหรืออยากเป็นนักเตะคนไหนก็ให้เค้าสกรีหรือรีดให้ได้เลย(อาจแพงกว่าค่าเสื้อก็ได้นะจ๊ะ)
และเรียนท่านนักฟุตบอลโปรดทราบ ควรจะมาถึงสนามก่อนเวลา 19.00 น. เพราะว่าจะได้มีเวลาวอร์มร่างกายและวางตำแหน่งตัวผู้เล่นและรับฟังแผนการเล่นจากโค๊ชโต่ง..นะจ๊ะ
-หม่องทูวีลแอบไปปีนเขาเขียวไม่บอกกันเลยนะ เอารูปมาให้ดูด้วยล่ะ
-พรุ่งนี้วานน้องไมโลช่วยสั่งสอนเด็กคนนั้นเล่นบอลอย่างถูกต้องซะที
-น้าอ๋าหายเจ็บหรือยัง ถ้าหายแล้วก็มาเตะบอลด้วยกันหรือถ้ายังไม่คิดว่าจะหายก็ขายรองเท้าในราคาถูกๆให้เจ้าป๊อมันเถอะ..ส่งเสริมน้องมันหน่อย
-น้าโจ พรุ่งนี้ถ้าว่างก็ไปเล่นบอลด้วยกันก็ได้หรือจะเข้าไปชมไปเชียร์น้องๆพี่ๆก็ได้นะ เพราะการเล่นฟุตบอลก็เป็นการเสริมการขี่จักรยานได้อีกอย่างเหมือนกันนะครับเพราะช่วยในการหายใจและอินเทอร์วัล ไม่เชื่อก็ลองมาเล่นด้วยกันซิจ๊ะ
-กลุ่มนักผู้แสวงบุญ..ไม่ยอมเข้ามาคุยกันเลยนะทั้งพี่ทั้งน้องเลยนะ พรุ่งนี้ออกบวชกันแล้วอย่าเอาขนมมาฝากกันบ้างนะจ๊ะ
josuperlight
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized

โพสต์ โดย josuperlight »

อ่า ไม่ได้เข้ามาอ่านบ่อยเหมือนเมื่อก่อน เลยไม่เห็นที่น้าหะหม่องชวน ขออภัยคร้าบบ มะได้เตรียมตัว อย่างไรก็ขอเป็นครั้งหลัง (หรือ หน้าหว่า) ก็แล้วกันครับ จะได้ไปฟาด แข้ง ด้วยนอนแน่ :lol:

อ่านที่บาสเขียนแล้วได้อารมณ์จริงๆ เสียวไปด้วยเลย ไอ้ที่เครื่องมันร่อนไปมาจนแหวะออก เนี่ย เห็นภาพเลย แบบเคยเหมือนกันแต่ไม่เคยถึงขั้นบาสแน่แค่ตกหลุมอากาศ 2-3 ครั้ง ก็เสียวเหลือ 5 นิ้วกว่าๆแล้ว :lol: (แบบว่าปกติมันกว่านี้อ่ะ) นึกถึงพ่อ แม่ขึ้นมาทันใดว่าตรู ทดแทนบุญยังไม่คุ้มเลย ขอกลับไปให้ต่อด้วยเถิดเพี้ยง..แต่บาสก็ปลอดภัยก็ โอแล้วครับ

น้าๆ เป็นอย่างไรบ้าง เห็นช่วงนี้บอร์ดเงียบเหงาจัง คนโพสต์คงไปทำงานกันหมด เลยปล่อยให้บอร์ดนี้ดู เงียบกว่าแก่อน มากกกกก :cry: ขาประจำอย่างไมโล น้าหม่อง น้าท. ก็ อย่าท้อนะครับโพสต่อไป ผมยังคอยอ่านอยู่เกือบทุกวัน :lol:

อ้อ. ขอ happy birthday น้าติ้น ย้อนหลังครับ ขอให้มีความสุข และสมหวัง ตลอดปี นะครับ (จัดแซยิดที่ไหนก็บอกนะครับ จะไปกินด้วย :lol: )

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยเลยอารมณ์เศร้า เหงา ยังไงชอบกล ซ้อมก็น้อยลง แย่จัง อิจฉา หม่อง2วีล ได้ไปปั่นขึ้นเขาเขียวจัง :roll:

แล้วศุกร์นี้มีประชุมหรือไม่ครับ ที่สโมสรหรือเปล่า น้าๆ confirm โตย

ไปและ บาย
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

ใครมีวิธีการย่อรูปให้เหมาะสมมาแนะนำกันบ้างครับ ใหญ่ไปบ้าง เล็กไปบ้าง หยาบไปบ้าง นับถือน้าหม่องวันวีลยิ่งขึ้นอีกโขเมื่อต้องโพสต์รูป (ยุ่งเหมือนกันแฮะ)
รวบรัดตัดตอนไปที่ตอนจบเลยละกัน เป็นวิวข้างถนนรังสิต-นครนายกครับ มีการประกบคู่แข่งเรือกัน รถติดเป็นกิโล เลยจอดรถลงไปดูกะเค้ามั่ง รถจอดคนละฝั่งกับคลอง ดูแข่งเรือไป ต้องหันกลับมาดูรถด้วย เล่นเอาคอเคล็ด ดูอยู่หลายคู่ ที่เห็นในภาพเป็นรุ่น Open ไม่จำกัดขนาดเรือและเครื่องยนต์ ระยะทาง 1.4 Km ก่อนปล่อยตัว ผู้ชมจับกลุ่มยกไม้ยกมือต่อรองติดปลายนวมกันวุ่นไปหมด ลำขวามือเครื่องเล็กกว่า ออกตัวนำไปก่อนเสียงเครื่องแหลมบาดหูจริงๆ ลำซ้ายมือขนาดเรือใหญ่กว่าเล็กน้อย เครื่องเสียงแน่นกว่าตามไปเกือบทันเข้าเส้น ถ้าเพิ่มระยะอีกนิดลำซ้ายน่าจะชนะ ระหว่างรอดูคู่ถัดไป ชายคนนึงรีบวิ่งข้ามถนนไปไม่สนใจรถราที่วิ่งไปมาตามปกติ มีกลุ่มคนวิ่งตามอีกเพียบ พวกเรากำลังงงๆ บังเอิญเหลือบเห็น Mr. สมิท(รึเปล่าไม่แน่ใจ) ของใครสักคนในกลุ่มหลัง เลยต้องรีบแจ้นข้ามถนนเผ่นเหมือนกัน กลัวเจอลูกหลง จะอดปั่นซะ............
ไฟล์แนบ
DSC00339.jpg (40.16 KiB) เข้าดูแล้ว 885 ครั้ง
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”