นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

นี่เจ้าบอลมันบ้าเลือดไปแล้วจริงๆหรือครับ อ.เสรี เล่นเอาชาวบ้านชาวเมืองเขาเสียแผนไปหมด อย่างว่าแหล่ะครับคนจิตอ่อนพอเจอกับเจ้า Polygon เข้าเป็นอย่างงี้ทุกที ดูอย่างผมสิต้นยางขวางหน้าผมยังไม่เอาไว้เลย.. :lol: :lol: เลยยังเจ็บมาถึงวันนี้ไงครับ อย่างผมนี่เขาเรียกไม่ได้เรียกว่าบ้าเลือดอย่างเจ้าบอลหรอกครับ แต่เรียกว่าบ้าแล้วได้เลือด..อูยยยย
หลับฝันดีฝันถึงอั้ม-ภัชราภาแล้วกันนะครับอาจารย์..อิอิ

วันศุกร์ที่ 1 พ.ค.52 นี้ขอส่งไปลาครับ เนื่องจากติดเวรอย่างแรงเลยนิเลยทำให้ไม่สามารถเข้าร่วมประชุมแล้เปียแชร์ร้อยล้านได้ แต่ยังไงก็จะฝากค่าแชร์กับค่ารายเดือนไปกับท้าวแชร์ตัวอ้วนๆไปแล้วกัน

วันนี้ลงสนามได้ดังใจนึก..ไม่เจ็บแล้วที่หัวเข่า..แต่ดันมาเจ็บที่ขาหนีบแทน..จะบ้าตาย แต่ก็ยังดีกว่าเจ็บที่หัวเข่าเป็นร้อยเท่า..ใช่ไหม..น้าแย้..อิอิ ตอนนี้ผมไปดูบ่าววีกับน้าได้แล้วนะ ว่างวันไหนโทรมาชวนด้วยแล้วกัน อย่าหนีไปดูคนเดียวล่ะ :lol: :lol:

โกต๋อง..ขอบคุณที่มาเตือนเรื่องมือถือนะครับ แต่กรณีของผมมันมีอยู่ว่า มีผู้หญิงโทรมาหาผมแล้วบอกว่าให้ซื้อบัตรเติมเงินให้เธอ 100-300 บาท แล้วน้องเค้าจะโชว์XXXให้เพื่อเป็นการตอบแทน กรณีอย่างอย่างนี้ควรทำอย่างไรดีครับโกต๋องงงงงงง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๔ เดือนเมษายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

หม่องวันวีล เขียน:นี่เจ้าบอลมันบ้าเลือดไปแล้วจริงๆหรือครับ อ.เสรี เล่นเอาชาวบ้านชาวเมืองเขาเสียแผนไปหมด อย่างว่าแหล่ะครับคนจิตอ่อนพอเจอกับเจ้า Polygon เข้าเป็นอย่างงี้ทุกที ดูอย่างผมสิต้นยางขวางหน้าผมยังไม่เอาไว้เลย.. :lol: :lol: เลยยังเจ็บมาถึงวันนี้ไงครับ อย่างผมนี่เขาเรียกไม่ได้เรียกว่าบ้าเลือดอย่างเจ้าบอลหรอกครับ แต่เรียกว่าบ้าแล้วได้เลือด..อูยยยย
หลับฝันดีฝันถึงอั้ม-ภัชราภาแล้วกันนะครับอาจารย์..อิอิ

วันศุกร์ที่ 1 พ.ค.52 นี้ขอส่งไปลาครับ เนื่องจากติดเวรอย่างแรงเลยนิเลยทำให้ไม่สามารถเข้าร่วมประชุมแล้เปียแชร์ร้อยล้านได้ แต่ยังไงก็จะฝากค่าแชร์กับค่ารายเดือนไปกับท้าวแชร์ตัวอ้วนๆไปแล้วกัน

วันนี้ลงสนามได้ดังใจนึก..ไม่เจ็บแล้วที่หัวเข่า..แต่ดันมาเจ็บที่ขาหนีบแทน..จะบ้าตาย แต่ก็ยังดีกว่าเจ็บที่หัวเข่าเป็นร้อยเท่า..ใช่ไหม..น้าแย้..อิอิ ตอนนี้ผมไปดูบ่าววีกับน้าได้แล้วนะ ว่างวันไหนโทรมาชวนด้วยแล้วกัน อย่าหนีไปดูคนเดียวล่ะ :lol: :lol:

โกต๋อง..ขอบคุณที่มาเตือนเรื่องมือถือนะครับ แต่กรณีของผมมันมีอยู่ว่า มีผู้หญิงโทรมาหาผมแล้วบอกว่าให้ซื้อบัตรเติมเงินให้เธอ 100-300 บาท แล้วน้องเค้าจะโชว์XXXให้เพื่อเป็นการตอบแทน กรณีอย่างอย่างนี้ควรทำอย่างไรดีครับโกต๋องงงงงงง
...ส่งไปให้ผม เดี๋ยวผมช่วยเคลีร์ให้นะ...
เจ้า Polygon เนี่ย ผมว่าเขาห้ามคนอายุเกิน 35 ขึ้น ขี่นะ เพราะจาเอามันไม่อยู่
การควบคุมจากสมองส่วนกลาง สั่งงานล่าช้า เลยทำให้ชนต้นยาง เพราะรถมันพยศดั่งอาชา...น๊ะ
ฉับไว วุบวับ ลื่นไหลเร็ว อะไรประมาณนี้แหละ...อย่างเราๆ สายตาตามไม่ทัน ก็เลยจูบต้นยางแทนนิ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ขาประจำ
ขาประจำ

อาจาย์เสรี เล่าซะ...ลุ้นกันเหนื่อยเลยนิ...ว่าจะติดมั๊ย
พังก่อนมั๊ย...รึจาจอดก่อนเข้าป้าย...ก็ระห่ำซะขนาดนั้น...

แต่ในที่สุดก็...ทำได้ คุ้มค่ากับความระห่ำของนายบอล...
และให้รางวัล อ.เส...ได้ไปยักคิ้ว หลิ่วตา สาวตรัง....แดนใต้....
ระวังนะ...สาวแถวน้าน...ดุทุกคนเลย...บอกให้....

ยินดีด้วยกับความสำเร็จครั้งนี้...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

ก่อนอื่น..สารภาพก่อนเลยว่า..วันนี้ทำงานแบบ..ง่วงๆ...อิอิ :D :lol: เพลียสุดๆ...ลงสนามหลังจากหยุดไม่มีชื่อลงแม้แต่ตัวสำรองเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว..อาทิตย์นี้เลยหมดแรงตั้งแต่ยังไม่จบเกมส์ 3...แถม..ยังนอนน้อยอีก.. :mrgreen: :lol:

พรุ่งนี้เลยกะว่าจะ..ชวนเสี่ยบาส..ปั่นคลายเส้นกับไลน์ใหม่ของน้าหม่องฯซะหน่อย..(ใครอย่ามาลากนำนะเฟ้ยยยย...และ..เจ้ากบ..ไม่ต้องเรียกเลยนะ..เด๋วอ้วก.ฮ่าๆๆๆ :lol: )

อ่านเรื่องราวของเจ้าบอล จากอ.เสรีแล้ว...ผมดันคิดแบบตัวเองว่า..เจ้าบอลนั้น..คิดอะไร..หุ..หุ..เรื่องติดเข้าอันดับ 1-7 เพื่อจะได้ไปตรังนั้น ไม่ห่วงครับ ได้อยู่แล้ว เพียงแต่ที่ระห่ำและบ้าเลือดขนาดนั้น น่าจะหวังผลบางอย่างที่จะพยายามรีดเข้นให้ได้ความหนักและโหลดภาระที่สูงสุดในสภาวะโหดสุดๆ...จาก...เจ้าโพลีกอน....ครับ ทดสอบและทดลองดูว่า..เฟรมจะเกิดอาการอะไร ส่งผลอะไรหรือเปล่า ร้าว ย้วย หัก คลอน บ้างหรือเปล่า กับการขี่ในระดับนั้นนะครับ...(ความคิดของผมเองถ้าผมเป็นบอล..และยังไม่คุ้นกับรถใหม่มากพอ..แต่..คุ้นและรู้มือกันดีกับคู่แข่งขันในสนาม ;) :mrgreen: )
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

วันนี้ก็เป็นวันสิ้นเดือนของเมษายนแล้วนะครับคงจะใกล้เข้าหน้าฝนทุกทีๆๆ เมื่อคืนนี้เราก็หมดแรงตามระเบียบแต่พร่งนี้ก็อาจจะเข้าไปสนามตามที่น้าดาบว่าไว้ แต่จะกี่โมงนั้นว่ากันอีกที แต่ :mrgreen: แต่ที่แน่พรุ่งนี้ก็พอจะฟื้นมีแรงละนะครับน้าดาบ
ผมขอสัก2-3ชุดเป็นไง :lol: :lol: :lol: จะลองของว่าแรงเราเยอะเพียงใด แต่ที่แน่ 3 พอนะครับน้าและเสียงของผมก็จะอยู่ในหูน้าตลอดเวลาที่มองอะไรแดงๆๆขาวๆๆ :D :D (โม้มากอีกและ)เดี๋ยวน้าเขาหมั่นไส้อีก5555
ไปและไปเตรียมตัวก่อน

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

เมื่อคืนไปทำอะไรมาหล่ะน้องกบ ถึงหมดแรง แล้วยังมาบอกมวลหมู่สมาชิกอีก ...มันน่าตีนัก ระวังนะสนามชิงแชมป์นี้ ยิ่งกว่าสนามกะเฉดที่ไปอีกนะ

สวัดีครับท่านหม่อง....เห็นทำสนามแล้ว แจ๋ว แต่ขอชันกว่านี้อีกหน่อย แล้วขึ้นลงสัก 10 รอบต่อเนื่องลองทำดูนะ....มีสิทธิ์

โกต๋อง ต้องขอบคุณเป้นอย่างมาก ผมได้ตีตั๋วไปเที่ยวตรังแล้ว ครั้งแรกในชีวิต แต่ที่ว่า ดุดุ น่ะ แสดงว่าโกต๋องมีประสบการณ์ยังไงก็บอกผมบ้างนะครับ

เมื่อวานนี้ เพิ่งเห้นความบ้าของเจ้าบอล...สอบถามแล้ววันนี้ ไม่ได้มีอะไร แต่ฉุนจัด ที่พวกเล่นวิธีนี้ ไม่รู้มาขันตอนไหน คราวหน้าถ้าอยากเห็นความบ้าอีก ...ผมจะแอบขันน๊อตมันเอง...แล้วคอยดู

....แต่ไม่รู้เป็นแผนหรือเปล่า...ทั้งเจ้าบอลและเจ้ากอล์ฟ ตอนนี้ไปคลายกรดแลคติกอยู่ ยังไม่ฟื้นเลย .....หรือว่าผมไม่ทันเกมส์ทั้งคู่.......

สนามซ๊อมได้เลย ใครแฮนด์ยาว เอาไปตัดออก...เหมือนเจ้าบอลมันหั่นผมป่นปี้หมดแล้ว จาน เฟือง ชิพเตอร์ วายวอด หมดหล่อแล้ว.....เฮ้อ...โดนชุดใหม่แหง๋ ...แต่มันสงสัยอยู่ว่า จะไปหาไอ้ชุด 06 ที่ไหน....เครียด ไปประชุมก่อนละ คืนนี้เข้ามาคุยใหม่ บ๊าย บาย
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

น้าหม่อง..ทําสนามใหม่หาที่ดาวน์แบบนี้ไว้ซ้อมด้วยนะ กะทู้เวอร์ชั่น 2 มีให้ใช้
รูปภาพ
แบบนี้ด้วย
รูปภาพ
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892030742
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย อ้วน014 »

สวัสดดี ครับ อาจารย์ เสรี โกต๋อง และ พี่น้อง ชาว เสือ ทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม ในที่นี้ ชาว PITด้วยครับ
อ่านบรรยายของ อ. เสรี มันลุ้นระทึกจริง ๆ
เหตุการณ์แบบนี้ถ้าไม่รู้ที่มาที่ไป ก็คงนึกไม่ถึง ว่าจะมีเรื่องจริง (นึกว่ามีแต่ในหนังหรือละคร)
สิ่งที่เจ้าบอลแสดงออกมา มันคงไม่ได้บ้า มันคงอยากระบายมากกว่า (เชื่อว่าอย่างนั้น) ได้ใจจริงๆเจ้าบอล
ช่างมันเถอะ ( อ.เสรี นึกนาย....ใจ "ทำเต็มทีก็พอใจแล้ว เจ้าบอลเอ้ยไม่เสียแรงเลยตรูวิ่งแถบตาย" )

อ๊ะอ้าว ลืม นึกว่าเป็น อ. เสรีซะเองแล้วเรา โทษทีครับ อ.เสรี อิอิ
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: ....อิอิ

ซี๊ด.......อาการหนักพอๆกะดาบฯและน้าหม่องฯครับ เมื่อคืนนี้ระห่ำไปหน่อยเหมือนกัล ซัดซะสามชั่วโมงนอนสต๊อป เมื่อคืนนอนตะคริวตอด แถมวันนี้ต้องบึ่งไปทำงานที่โคราช เสร็จงานฮ้อกลับกรุงเต๊บ ฟาดแข้งฟุตซอลต่อ เพิ่งจบมะตะกี๊นี้เอง โขยกเขยกเดินเข้าห้องน้ำแทบไม่ไหว กลัวจะล้มหัวฟาดชักโครกเด๋วพรุ่งนี้อดเปียแชร์อ่ะ :lol:

มันส์....มากครับสำหรับคำบรรยายของ อ.เสรี :lol: ของแบบนี้โผมเข้าใจครับ ตกลงกันว่าหนุงหนิงๆ แต่พอเอาจริงซัดตับแล่บ :lol: นับถือว่าสปิริตนักกีฬาครับ อ.อย่าดุน้องๆมากนะครับของแบบนี้มันห้ามกันบ่ได้ ลงสนามแล้วก็ต้องเต็มเหนี่ยว เด่วเสียสะเต๊บอ่ะ :lol: :lol: :lol:

สำหรับ 06 ที่ตามหานั้น แผงล๊อตตอรี่แถวบ้านผมยังพอมี แบบ under ground ก็มีนะครับ จะฝากแทงเต็งหรือหรือโต๊ดยังพอได้ รบกวนกริ๊งกร๊างบอกกันครับ :lol: :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
1190886197.jpg (36.75 KiB) เข้าดูแล้ว 1212 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

T.Hardtail ก๊าบบบบ

อ้ายควายตัวนี้ มานเป็น Carbon รึเป็น Alu ...ก๊าบบบ
ปีไหน....CT เท่าไหร่...หาซื้อได้ที่ไหนก๊าบบบบ

จะหาสักตัว เอาไว้ให้น้าหม่อง กะไมโล ซ้อมซักหน่อยแน๊...คริ คริ

จ่านุ๊ก อีเอาซักตัวมั๊ยจ๊ะ...ช่วยงานได้เยอะนะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”