นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๓ เดือนมีนาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๓ เดือนมีนาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

สวัสดีครับพวกเราที่รักการขี่ทุกท่าน กระผมนาย กบ มีโอกาสเปิดกระทู้อีกแล้วครับและเป็นครั้งที่สองที่ทำหน้าที่นี้ ผมก็มีอะไรมาให้ดูนิดหน่อยไม่มากมายแต่อาจจะโดนใจหรือเปล่า

เพื่อนกันตลอดไป

เพื่อนช่วยเพื่อนตลอดไปได้เสมอ
เพื่อนจะเผลอเพื่อนจะพลาดซักแค่ไหน

ความเป็นมิตรยังติดอยู่คู่แรงใจ
ให้ก้าวไปในสิ่งที่ต้องการ
เพื่อนจะทุกข์เสียน้ำตาและร้องไห้
ความห่วงใยที่มีนั้นยังคอยสาน
ประกอบใจของเพื่อนนี้ที่ร้าวราน
พาพ้นผ่านความทุกข์ช้ำที่ค้ำใจ
แม้เวลาเนิ่นนานผ่านจากนี้
แต่สิ่งดีจะยังอยู่ไม่หวั่นไหว
ถึงเวลาจะผ่านนานเท่าไร
แต่จิตใจมีเพื่อนตลอดมา
จะไม่ลืมเพื่อนคนนี้ชั่วชีวิต
อยู่เป็นมิตรคอยดูแลและรักษา
ให้ความรักคงอยู่ตลอดเวลา
มิตรภาพจะล้ำค่าตลอดไป

กระผมก็เปิดเท่านี้แหละครับ
ไฟล์แนบ
ส่วดอกไม้ให้กับพวกเราทุกคน
ส่วดอกไม้ให้กับพวกเราทุกคน
_MG_7255 copy.jpg (51.38 KiB) เข้าดูแล้ว 3268 ครั้ง

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๓ เดือนมีนาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

เข้ามาตอกบัตร...และช่วยน้องกบทำมาหากินหน่อยครับ

อ่านข้อความของน้องกบแล้วรู้สึกรักเพื่อนขึ้นมาอีกหน่อย...เพื่อน..กูรักมึงว่ะ
ไฟล์แนบ
122200415250167.gif (36.86 KiB) เข้าดูแล้ว 3255 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๓ เดือนมีนาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

แหล่มมมมม...มั๊กๆๆๆๆ..เลยน้องเอ๋ยยยยย :D ;)

ในสภาวะแบบนี้...อารมณ์นี้...บทกวีบทนี้ที่น้องนำมาเปิดกระทู้...ช่างโดนใจหลายๆ

เหงาได้...แต่...อย่าหงอยยครับ. ห่างกายได้..แต่..อย่าหายความรู้สึก..

:lol: :D

ประชุมประจำเดือน..ในวันศุกร์ที่จะถึงนี้...คงมีเรื่องราวให้พูดคุยกันเยอะเลยครับ..เตรียมตัวและจองเวลาไว้เลยนะครับ เพื่อนๆทุกๆท่าน. :D

ขอตัวไปปฎิบัติราชการก่อนนะครับ :lol: :P
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวัสดียามค่ำคืนครับเจ้ากบ น้าดาบฯ น้าหม่องฯ และเพื่อนๆพี่ๆ PIT Gangs Hell-Bike และเพื่อนผู้ร่วมอ่านทุกคน

นิตยสารเล่มใหม่ออกแล้วครับ ปกเป็นรูปดอกไม้...!! ในจินตนาการ.. พร้อมกับบท บก.สอนใจให้ขบคิดในยามที่ท้อหรือหมดกำลังใจ เมื่อใครอ่านแล้วก็จะมีแรงสู้ต่อเหตุการณ์ในวันต่อๆไป ...เยี่ยมจริงๆ

ฉบับนี้ผมกำลังปั่นบทความอยู่ครับ จะเป็นเรื่องอะไรรบกวนท่านผู้อ่านคอยติดตาม ส่วนเรื่องเด็ดเห็นจะไม่พ้นเรื่องราวของเหล่าสมาชิกที่ร่อนเร่พเนจรในถิ่นสังขละบุรีโดยนักเขียนฝีปากกาแหลมคมนามว่า "ติ้น ดอนเมือง" ส่วนภาพที่ลงให้ดูไปแล้วเป็นฝีมือการจับเฟรมของสองผู้เดินทาง นามปากกาว่า "ดาบฯ11ดง" และ "หม่อง จอมล่าฯ" รวมทั้งบทความอื่นๆที่เหล่านักเขียนทะยอยนำเสนอ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับฟิสิกส์วิทยาการกีฬา เรื่องการตลาดการเงิน เรื่องการแสดง เรื่องสนามซ้อมสนามแข่งจักรยานแข่งมอเตอร์ไซค์ เรื่องฟุตบอล เรื่องเครื่องเสียง เรื่องรถยนต์ และเรื่องสนุกๆผ่อนคลายสมอง นอกจากนั้นเรายังมีควมเคลื่อนไหวต่างๆ ซึ่งมีนักข่าวอยู่หลายมุมเมือง ภูเก็ต ลพบุรี ชลบุรี นครศรีธรรมราช สุราษฎร์ธานี ราชบุรี แล้วคอยพบกับเรื่องราวในสังคมแบบเราๆนะครับ / .....
ไฟล์แนบ
IMG_0767_resize.JPG (40.09 KiB) เข้าดูแล้ว 3192 ครั้ง
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน และมวลมิตรทั้งไกลและใกล้ ด้วยนะครับ…(วันนี้เข้ามาเช้าหน่อย) :mrgreen:

บก.เล่มใหม่เปิดเล่มได้โดนใจผมมากๆเลยครับ :D อยากจะบอกว่ารักน้าๆทุกๆคนมากครับ ความรักคือการให้อภัยและ สิ่งสำคัญอีกอย่างหนึ่งนอกจากการรู้จักให้อภัยกันและกันแล้ว ยังรวมถึงความเข้าใจด้วยครับ ตลอดเวลาที่พวกเราอยู่รวมกันที่นี้ พวกเราก็มีทั่งความรัก ความเข้าใจ และการให้อภัยกันเสมอมา และมันจะมีแบบนี้อยู่กับพวกเราตลอดไปครับ :mrgreen: ……

ช่วงนี้ห่างหายจากกระทู้ไปซักหน่อย เพราะภาระกิจมากมาย ทั้งราชและหลวง ทั้งเมียและลูก รวมทั้งพ่อตาไม่สบายแม่ยายป่วย โอยมันมั่วกันไปหมด จนเวลาวันวัน มันช่างหมดไปเร็วมากมายเหลือเกิน :) ….

นี้ก็มีเวลาเข้ามาพูดคุยกับพวกน้าๆที่รัก ก็ตอนเพิ่งกลับมากจากต่างประเทศนี้อะครับ….
ครับ ผมไปที่ Singapore มาครับ เพราะได้รับคำเชิญจากทางสถานทูต Italy ประจำประเทศไทยและทาง Italian Trade Commission in Singaporeประจำประเทศสิงค์โปร เพื่อมาร่วมดูงานที่โชว์จักรยานยนต์และจักรยาน ภายใต้ชื่องานว่า BikeAsia 2009 ของเข้าไปสิมที่ http://www.rideitalian.sg ดูนะครับ ก็ที่มานี้ก็เพราะว่าทางท่านทูตได้เชิญอย่างเป็นทางการ โดยเชิญแขกทั้งหมดจากทั่วทวีปเอเชียเรานี้เอง และจะเชิญ 5 บริษัท ต่อประเทศนั้นๆเพื่อมาร่วมงานโดยทาง Italian Trade Commission จะออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมด ทั้งค่าตั๋ว ไป-กลับ,ค่าโรงแรม(5ดาวด้วย) ;) ,รถ รับส่ง จากสนามบิน,จากโรงแรมไปที่งาน และงานเลี้ยงต้อนรับ ในวันแรก(26/2/09)แบบ Gala Dinner และเลี้ยงอาหารแบบ Italian แท้ๆทุกมือ ทั้งกลางวันและอาหารเย็น เรียกได้ว่ามาแบบ VIP เลยอะครับ เพราะแบบนี้ผมก็เลยมา แต่จริงๆแล้วติดภารกิจในวันที่ 27 นี้ที่ต้องไปในงานสำคัญอีกงานหนึ่งคือ งานประชุมใหญ่ประจำปีของสมาคมจักรยานฯและงานเลี้ยงขอบคุณผู้สนับสนุนสมาคมจักรยานและพิธี รับโล่ขอบคุณ จากสมาคมฯ และงานนี้ผมต้องไปใน 2 นามและ 2 วาระ คือในนามของ บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกกัด ที่สนับสนุนเงินในการจัดการแข่งขันจักรยานของ สมาคมจักรยานฯ(รับโล่ขอบคุณ) และ ประธานสโมสร พิริยะ อินเตอร์ฯ ทีม ในสังกัดของสมาคมจักรยานแห่งประเทศไทย ก็เป็นอันว่าไม่ได้ไป แต่ได้มอบหมายให้ท่านประชาสัมพันธ์ของสโมสร คุณโอ๋ ไปเป็นตัวแทนของสโมสร พิริยะ อินเตอร์ ทีม และได้มอบหมาย น้าแย้ ไปในนามของ บจก.พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล เพื่อเป็นตัวแทนของทั้ง บริษัท และสโมสร ในการประชุมที่ทางสมาคมจักรยานฯ จัดขึ้น กระผมจึงเรียนมาเพื่อให้ทราบโดยทั่วกัน

แล้วจะเข้ามานำรูปสวยๆของงานมาให้ได้ชมกันนะครับ
แล้วพบกันครับวันประชุมประจำเดือนในวันศุกร์ที่ 6 มีนาคม 2552 ณ สโมสร พิริยะ อินเตอร์ ทีม เวลา 19.00 น เป็นต้นไป
(กรุณามาจ่ายค่าแชร์กันด้วยนะครับ และจะเป็นการเสียดอกครั้งแรกของลูกแชร์ มาดูกันว่าใครจะได้ของเดือนนี้ไป :lol: )
ไฟล์แนบ
Piriya Jersey Team.jpg
Piriya Jersey Team.jpg (57.68 KiB) เข้าดูแล้ว 3169 ครั้ง
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

เป็นงัยล่ะเจ้าชายกบ ดอกไม้ในจินตนาการ เจอ ดอกยาง ของจ่าเข้าให้ :lol: :lol: :lol:

มาขอเข้าพักอาสัยซักวันคงไม่ว่ากันนะครับ บ้านผมยังไม่มีใครเปิดเลย :lol:

เข้าบ้านนี้ที่ไรได้ความรู้ไปเยอะเเยอะมากมาย ใช้ไม่หมด

สวัสดี เพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ พักหลังนี้ ชาว pit G.เที่ยวกันมากขึ้นนะ อิจฉาน่ะ

ไม่ขี่ ไม่ปั่น ไม่แข่ง กันแล้วหรือครับท่าน ผู้จัดการจอมล่า ท่านหม่องครับ ช่วยพาพรรคพวกมาเอา เงิน ที่ภูเก็ตด้วยครับ
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ซาบซึ่งกินใจนิ หวัดดีทุกคนจ้า....
สนามแข่งภูเก็ตใกล้ถึงวันแล้วนิ....
ไฟล์แนบ
30%5B1%5D.gif (52.39 KiB) เข้าดูแล้ว 3143 ครั้ง
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

เข้ามาเลยช่างไข่และเพื่อนๆนักจักรยานทั้งหลาย..บ้านนี้ยินดีต้อนรับ..ครับท่าน
ตอบ..ช่างไข่

ช่วงอ่อนซ้อมเป็นที่สุดเนื่องจากมีกีฬารัฐวิสาหกิจเข้ามาขั้นกลาง(ช่วงเดืน ก.พ.ของทุกปีเป็นเวลาที่ซ้อมจักรยานได้น้อยที่สุด..อ่อนแอที่สุด..จึงมักถูกรังแกเป็นประจำ) :oops: :oops:

ดังสนามถลางและป่าตองจึงขอให้ถ้วยและเงินรางวัลอยู่ที่ภูเก็ตไปก่อนแล้วกัน(ฝากช่างไข่และโกต๋องช่วยดูแลด้วยแล้วกัน) ไว้ค่อยไปเอาที่คืนสนามบีชบอยแล้วกัน.. :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
a9ed57e3c97017ed48bd50f318dcc915.jpg (35.25 KiB) เข้าดูแล้ว 3129 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

เข้ามาเช็คเรตติ้งหน่อยอะครับว่าทู้เดินอะป่าว
ขอบคุณสำหรับสำหรับคำติชมทั้งหลายส่วนน้าทั้งหลายที่ยังไม่เข้ามาโพส หรือ แอบดูแต่ไม่ได้โพสก็รีบแสดงตัวตนออกมา ก่อนที่พวกท่านจะเสื่อมสมรรถนะทางเพศ รีบละระวังนะ :lol: :lol: ยังไงก็ช่วยกันทำมาหากินหน่อยเด้อ
เมื่อคืนแมนยูเกือบเน่านะแล้วพบกันนะครับ

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: .......ฮิฮิ

อยากบอกว่า ฮานเยอะนะนะช่วงนี้ แต่เรื่องเปียร์แชร์ไม่มีพลาดแน่ๆ แบบว่า "ช่างมันฉันไม่เปียร์" เนี่ยไม่ใช่ผมคนนี้แน่นอน :)

น้าๆที่ซ้อมก็อย่าหักโหมมาก เด๋วจะไม่สบายเอา ซ้อมหนักใช่ว่าจะดี มันเสียเวลาทำมาหาแดร๊กอ่ะ :mrgreen: ไม่ซ้อมเลยก็ไม่ได้ เด่วสุขภาพจะแย่เอา พอดีๆนะครับ เหลือเวลาให้คนข้างๆบ้าง ดูแลคนสำคัญหน่อย และที่สำคัญ...........ฮึฮึ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
:shock: :shock: :shock: อย่าเบี้ยวแชร์นะจ๊ะ :shock: :shock: :shock:
ไฟล์แนบ
A5038297-6.jpg (57.11 KiB) เข้าดูแล้ว 3095 ครั้ง
อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

คิดถึงทุกคนเลยครับ.......แล้วเจอกันวันเปียแชร์
ไฟล์แนบ
money.jpg (45.96 KiB) เข้าดูแล้ว 3076 ครั้ง
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

ไม่ลงมาแก้ตัวที่สนามถลางหน่อยหรือครับ อ้วนพริ้ว
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีป้าเมย์ตอนดึกๆครับ.....กำลังจะนอนละ ขอส่งภาพเครียดๆให้ดูก่อนนอนละกัน........ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
bike04.jpg (65.08 KiB) เข้าดูแล้ว 3000 ครั้ง
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ

one more.............. :mrgreen:
ไฟล์แนบ
bike03.jpg (62.59 KiB) เข้าดูแล้ว 2991 ครั้ง
ป้าเมย์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817557925
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย ป้าเมย์ »

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆและบก.กบเคโระ
sharing is caring and loving
แล้วพบกันค่ะ สมาชิก sharing :P
ไฟล์แนบ
puppies09.jpg (44.18 KiB) เข้าดูแล้ว 2997 ครั้ง
Try everything in life Once , fun things Twice
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”