นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๓ เดือนมีนาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๓ เดือนมีนาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

พอผมไปถึง จึงได้รู้ว่า เธออยู่บ้านคนเดียว เธอกระซิบที่ข้างหูผม ว่า
อีกไม่นานผมก็จะแต่งงานกับพี่สาวของเธอแล้ว
เธอเองมีความรู้สึก และความต้องการบางอย่างที่เธอเอาชนะมันไม่ได้
และเธอไม่ต้องการจะเอาชนะความรู้สึกนั้นด้วย
เธอบอกว่าเธออยากจะมีอะไรกับผม แค่ครั้งเดียวเท่านั้น
ก่อนที่ผมจะแต่งงานและใช้ชีวิตร่วมกับพี่สาวเธอ
ผมช็อคไปเลย พูดอะไรไม่ออกแม้แต่คำเดียว
เธอบอกว่า เธอจะขึ้นไปรอข้างบนห้องนอน
ถ้าผมอยากจะให้มันเป็นไปอย่างที่เธอว่า ก็ให้ตามเธอขึ้นไป
ผมนิ่งอึ้งไปหมด และมองเธอก้าวขึ้นบันได้ไป
พอเธอขึ้นไปถึงขั้นบนสุด
เธอก็ถอดกางเกงชั้นในออกแล้วโยนมันลงมาข้างหน้าผม

ถ้า...เป็นน้าติ่ง ไมโล โปรโต่ง น้าโอ๋ MX คงมันส์บันเทิง แน่อีหนูเอ๊ย
ไม่ต้องบรรยายต่อเป็นแน่ ถึงสอบไม่ผ่าน แต่แหล่ม...ขอขึ้นสวรรค์ก่อนนิ ค่อยวกกลับไปลงนรกต่อ...
แฮะ แฮะ...ไปดีกว่าหวะ บาย
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๒๓ เดือนมีนาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

เป็นผมคงไม่รอดเหมือนกัน เพราะไม่กล้าไว้ในรถ จอดกลางแดดบ่อยกลัวมันเสื่อม เลยไว้กะตัว มีหวังเรียบร้อย
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

สวัสดีน้าที่รักทุกท่านนะครับ
-กระผมก็เรียนรู้วิชาซ่อนตัวทางหน้าเวปบอร์ดแล้วขณะที่น้าอ่านอยู่ผมก็อ่านเหมือนกันแต่น้าไม่เห็นผมละสิ55555-
-กระทู้เงียบจังนิ น้าบาส น้าแย้ น้องปุ้ย อย่าลืมของฝากนะ ยาปลุก.....และตุ๊ก.....อะไรแบบนั้นนะครับ55-

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

เจ้ากบ...มีอะไรต้องหลบๆซ๋อนๆด้วยรึ! :ugeek: กลัวอารายยยยยย :? ไม่นัดกันไว้ก่อน..ล่วงหน้า..น้าๆช่วยไม่ทันจะหาว่าไม่เตือนนะเฟ้ยยยยยย... :lol:

ข่าวล่า..มาแต่ไกล...น้าอ๋า..กระซิบมาว่า..เพื่อนเจ้าถิ่นยังติดต่อไม่ได้เลยอ่ะ...นี่ก็เหลือเวลาอีก 2 อาทิตย์เท่านั้นก็จะถึงวันนัดหมายเที่ยวของเราแล้ว...กระผมคิดว่าเพื่อความปลอดภัย เราควรจะหารือกันถึงแผนสำรองไว้ก่อนน่าจะดีที่สุด ดังนั้นถ้าอาทิตย์นี้ใครว่างก็ช่วยกันเข้าไปที่สนามของเราหน่อยนะ..จะได้ปรึกษาหารือกัน จะจองที่ที่ไหน อย่างไร จะได้ตัดสินใจวางตัวได้ อย่าลืมว่าคราวนี้เรามีเหล่าแม่บ้านไปด้วยนะจ๊ะ..จะให้ไปนอนแบบฉุกเฉินเหมือนเหล่าทะโมนทั้งหลายที่ผ่านมาคงไม่ดีแน่ๆ :D เดี๋ยว..งบ..จะอนุมัติลำบากนะคร้าบบบบบพี่น้องงงง :lol: อีกอย่างนึง...ตอนนี้สนามของเราถูกปรับสภาพไปหลายๆจุด จากเจ้าของพื้นที่ ใครที่ยังไม่เคยไปลองไลน์ใหม่ของน้าติ่งอันสุดสนุก..อิอิ..ขอบอกว่า...อดลองของดีซะแล้วครับ.. :lol: พวกเราจะได้ช่วยกันมองหาไลน์ใหม่กันไปเลยทีเดียว :D ;)

อ้อ...ใครไม่ไปอาทิตย์นี้..อดได้ของฝากจากไทเป..นะเฟ้ยยยยย..ฮ่าๆๆๆ :lol: :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

วันนี้เป็นไงหว่า...เงียบจังเลย ซุ่มดูมาทั้งวันแล้วนะเนี่ย ทนไม่ไหวเลยต้องออกมาโพสซะเอง :lol: :lol:

วันเสาร์นี้จะพาครอบครัวไปเล่นน้ำตกที่วังตะไคร้ซะหน่อย ถ้ากลับมาเร็วก็ว่าจะเข้าไปดูสนามเรือนแพซะหน่อย สายรายงานมาว่าสนามบางส่วนโดนเจ้าของพื้นที่เข้ามาปรับปรุง ทำให้บาวส่วนของสนามขาดหายไป..ความสนุกหายไปบางส่วน(ช่วงศาลาเขียว) ในป่ากระถินยังอยู่เหมือนเดิม

เล็งไว้แล้วจะทำไลด์ใหม่เพิ่มขึ้นมาแทน แต่ขอเข้าไปดูก่อนว่าจะทำต่อเชื่อมจากของเดิมที่ยังเหลืออยู่อย่างไร..เหนื่อยอีกแล้ว แต่..สู้ๆครับเพื่อความบันเทิงของพวกเรา

ช่วงเจ้าของพื้นที่เข้ามาปรับปรุงพื้นที่บ่อยจัง อนาคตไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร ดังนั้นใครท่ไม่ค่อยเข้าสนามก็ควรเข้าไปใช้บริการซะนะครับ เดี๋ยวจะเหลือแต่ความทรงจำ

ส่วนวันอาทิตย์คงต้องขอลาไปแข่งฯที่สามร้อยยอด เห็นด้วยทุกเรื่องที่มีการปรึกษาหารือกัน..ของฝากก็ขอรับด้วยนะครับแม้ตัวจะไม่อยู่ :lol: :lol:

-จ่านุ๊กเป็นไงบ้าง..เงียบเลยนะ
-พี่น้องชาวภูเก็ตเป็นไงกันบ้างจ๊ะ
ไฟล์แนบ
166147-154.jpg (53.26 KiB) เข้าดูแล้ว 1412 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

เดี๋ยวเอาเรื่องงานก่อน...ทันเป่าว้า..

บาส/น้าแย้/น้องปุ้ย ครับ...พอดีเพิ่งจะนึกขึ้นได้ว่า ถุงมือขี่ซักกะยาน ไม่มีแล้ว ถ้ายังทัน รบกวนช่วยดูให้หน่อยซิครับ เอาแบบเต็มนิ้วนะ..และที่สำคัญ...ตรงฝ่ามือและอุ้งมือหนาๆหน่อยนะ..แบบว่า..ล้มบ่อยอ่ะ..อิอิ..จะได้ไม่ขาดง่าย..ฮ่าๆๆๆ :lol: ยี่ห้อนั้น โอคเล่ย์ หลุยส์การ์นัวร์ สเปเชียลไลท์ อะไรก็ได้ ขนาดเบอร์ 9 นะครับ สีถ้าเลือกได้..อิอิ...แดงไว้ก่อนเลย..ไม่งั้นก็..ดำ..ครับ

แต่..ถ้าไม่ทัน :oops: ก็ไม่เป็นไรครับ... :cry:

น้าหม่องฯ...ทนไม่ไหว...ต้องออกมาร่ายมนต์เองเลยนะครับ..เมื่อวานไปบรรเลงเพลงแข้งมาเป็นไงบ้างครับ :D

ส่วนเรื่องวันอาทิตย์...ใครจะแวะเข้าไปสนามก็บ่ายๆนะครับ..ขำๆ แต่ประชุมจริงๆนะ... :lol: :mrgreen:
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อน้าดาบถามมา..ก็ต้องตอบไป
เมื่อวานนี้ที่สนามฟุตบอลมันก็เหมือนกับที่เราไปเล่นกันมาเมื่อพุธที่แล้แหล่ะครับ คือมี 2 ทีม สีเหลือง - สีฟ้า (วันนี้มันมาได้ไงเนี่ย..แต่ดันขาดสีแดงซะนี่) โดยมีผมกับเจ้ากบเข้าไปช่วยเล่นให้สีฟ้ารวมทั้งเจ้าตอร์เรสและเพื่อนอีกหนึ่งคน

ก็ไม่ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงของสีแดงล่ะครับ โดย2-3 ควอเตอร์แรกเล่นกันไม่ออก เล่นกันแบบสมานฉันฑ์ ยิงกันกระจุ๋มกระจิ๋ม นับรวมกันแล้วอยู่ที่ 5ต่อ5 (นี่นับรวมกันแล้วนะครับ) คู่หูผมเจ้าตอร์เรสเล่นไม่ออก ยิงไม่แม่น ส่วนผมก็ไปทำประมง(ออกทะเล)จับบอลไม่อยู่ ยิงนกตกปลาไปตามเรื่อง ส่วนน้องเคโระก็ยังรักษามาตราฐานเดิมไว้อย่างดี :lol:

แต่พอ 2 ควอเตอร์สุดท้ายนี่แหละ ยิงกันกระจาย เจ้าตอเรสจ่ายบอลเป็นเจ้ามือวงไพ่อย่างในหนังเจ้าพ่อฮ่งกงเลย เพื่อนของเจ้าตอร์เรส(เจ้าเล๊ก..ตัวผอมๆที่ใส่อดิเพียวสีดำ)เป็นลูกคู่กับเจ้าตอร์เป็นอย่างดี ส่วนผมก็มีหน้าที่วิสามัญฆาตกรรมอย่างเดียว มันมาพร้อมกันพอดีเลย 3 คน สกอร์ไม่ต้องพูดถึงไหลยังกับแม่น้ำแยงซีเกียงตอนน้ำหลากเลยครับน้าดาบ(ฟังแล้วเสียดายล่ะสิ..อิอิ :lol: :lol: ) พี่ต้นเป็นโกล์ของสีเหลืองก้มเก็บบอลจนหลังเสียเลย :lol: :lol:
จนควอเตอร์สุดท้ายผมต้องให้เจ้าต้อยขึ้นไปเล่นหน้าแทนผม ผมลงมาเล่นเป็นแบ๊คขาวแทน แต่ดันขึ้นไปเติมและยิงประตูได้มากกว่าเดิมอีก...เป็นงั้นไป(วันนี้หงส์สิง..ไม่ใช่ผีสิงนะน้าดาบ อิอิ)

วันพุธหน้าที่เก่า-เวลาเดิมนะครับท่านนักฟุตบอล โปรโต่งหายหรือยังถ้าหายแล้วไปลงสนามแล้วลากเจ้าเมสซี่มาด้วย
ไฟล์แนบ
0652713.jpg (59.44 KiB) เข้าดูแล้ว 1404 ครั้ง
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

ยักฮู้ววววววว...

สวัสดีครับพ่อแม่พี่น้อง
ตอนนี้ยุ่งหน่อย แวบมาอ่านอย่างเดียว มีไรเร่งด่วน ต่อสายตรงเน้อพี่น้อง

กราบสวัสดีพี่ๆและเพื่อนๆโดยทั่วกัน
ยามนี้ อาจไม่ค่อยได้เข้ามาเจอ ด้วยกำลังเมามัน ทั้งเรื่องเรียน เรื่องงาน
วิชาการเต็มหัว พูดแทบไม่เป็นภาษาแล่ว...

หวังว่าทุกท่านคงสบายดีนะ
ส่วนกระผม คงจะยุ่งไปอีกพักใหญ่ๆ กับโปรเจคส่วนตัว ที่ทั้งต้องนั่งโม่อยู่กับที่ และที่ต้องแร่ดออกไปข้างนอก
บางเรื่อง เกี่ยวกับคน บางเรื่องเกี่ยวกับสถานที่ มียุ่งยากบ้าง แต่โดยรวมก็ไปได้ดี
เรื่องกีฬา ถ้าไม่โดนตุ๊ดกล้ามที่ฟิตเนสต์ทุบไปกินเสียก่อน
เจอกันคราวหน้า นม เอ้ย! พุงคงน้อยลงมั่งละฟระ

น้าบาสไปดูงานบั้งไฟที่ไต้หวันกลับมากันยังง่ะ
ก็ยุ่งกันไปคนละแบบ
จ่านุ้ก ฝนลงดีมั้ยช่วงนี้
ไม่รู้จะทักไงถูกเลย พี่น้องรอบวง
เอาเป็นว่ากันซื่อๆนี่แหล่ะ

คิดถึงทุกคนครับ :P
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีน้าๆที่รัก
-วันนี้ผมก็ซ่อนตัวมาอีกแล้วนะครับ :lol: -น้าดาบไม่ต้องห่วงผมไม่ได้ทำอะไรนะครับน้า :D -
น้สติ่งไปแข่งก็เอาถ้วยมาฝากนะครับแล้วเจอกันวันอาทิตย์งานยุ่งมากๆๆๆๆๆๆเลย
-เมื่อยขาไปหมดทามไงดี555 :D

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้เข้าไปสภาพสนามเรือนแพซะหน่อย หลังจากได้รับทราบข่าวไม่ค่อยดีเกี่ยวกับสนามของเราจากคนบ้านใกล้สนามแต่เข้าไปขี่น้อยที่สุด :lol: :lol: ต้องเข้าไปดูให้เห็นกับตา(สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นและเอามือลูบคลำ..เขาว่าอย่างงั้น)

โอ้แม่เจ้า..เห็นแล้วลมแทบใส่(ดีนะที่เป็นคนจิตแข็ง) มันก็เป็นอย่างที่เห็นนี่ล่ะครับ

รูปภาพ

ของเดิม
รูปภาพ

รูปภาพ
ของเดิม
รูปภาพ
และ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
ของเดิม
รูปภาพ
และ
รูปภาพ

เจ้าตัวนี่แหล่ะที่แอบมาขุดสนามเรา
รูปภาพ

จนเป็นอย่างที่เห็น
รูปภาพ

รูปนี้มองจากป่าสนด้านบนไปยังศาลาเขียว
รูปภาพ

ดูแล้วยังพอมีทางแก้ไขได้แต่ต้องรอเจ้าของพื้นที่นิ่งๆก่อนสักพัก ช่วงนั้นก็คงเข้าหน้าฝนพอดี หมดฝนค่อยว่ากันใหม่
ส่วนในป่ากระถินยังคงปั่นได้เหมือนเดิมนะจ๊ะ ตอนนี้มองไลด์ที่จะต้องเพิ่มเติเอาไว้แล้ว ว่างๆจะชวนเข้าไปเหนื่อยด้วยกันหน่อยนะครับพี่น้อง
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ถล่มซะเลยดีมั๊ย หามิดซาย ซักลูก รับรอง เนียนกริบๆ
ฐานมาทำลายสนามฝึกซ้อม เยาวชนของชาติ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

หวัดดีคะน้าๆทุกท่าน กลับมาเมืองไทยอย่างปลอดภัยแล้วคะ พอลงเครื่องปุ๊บก็โหยหาอยากจะกินข้าวผัดกระเพราไข่ดาวเป็นที่สุด :lol: :lol: อาหารบ้านเรานี่อร่อยที่สุดละ :mrgreen: :mrgreen:
Tong Hellbike เขียน:ว๊าว ....น้องเรา ไปเที่ยว ต่างปะเต๊ด กะบอสด้วยนิ
ของฝากพี่..ขอเป็นหิมะ ซัก 2 ถุงนะ หยดน้ำนมแมวมาด้วยนะ อ้อ..ใส่เฮลูบอย สีเขียวนะจ๊ะ น้องปุ้ย
โกต๋องจ๊ะของฝากนี่ปุ้ยหาไม่ได้อ่ะ เอาเป็นรูปสาวๆที่ไต้หวันพอแทนกันได้มั้ยจ๊ะ (เดี๋ยวพี่แย้จะมาโพสให้ดูทีหลังจ้า)
ดาบ11ดง เขียน:เดี๋ยวเอาเรื่องงานก่อน...ทันเป่าว้า..

บาส/น้าแย้/น้องปุ้ย ครับ...พอดีเพิ่งจะนึกขึ้นได้ว่า ถุงมือขี่ซักกะยาน ไม่มีแล้ว ถ้ายังทัน รบกวนช่วยดูให้หน่อยซิครับ เอาแบบเต็มนิ้วนะ..และที่สำคัญ...ตรงฝ่ามือและอุ้งมือหนาๆหน่อยนะ..แบบว่า..ล้มบ่อยอ่ะ..อิอิ..จะได้ไม่ขาดง่าย..ฮ่าๆๆๆ :lol: ยี่ห้อนั้น โอคเล่ย์ หลุยส์การ์นัวร์ สเปเชียลไลท์ อะไรก็ได้ ขนาดเบอร์ 9 นะครับ สีถ้าเลือกได้..อิอิ...แดงไว้ก่อนเลย..ไม่งั้นก็..ดำ..ครับ

แต่..ถ้าไม่ทัน :oops: ก็ไม่เป็นไรครับ... :cry:

น้าหม่องฯ...ทนไม่ไหว...ต้องออกมาร่ายมนต์เองเลยนะครับ..เมื่อวานไปบรรเลงเพลงแข้งมาเป็นไงบ้างครับ :D

ส่วนเรื่องวันอาทิตย์...ใครจะแวะเข้าไปสนามก็บ่ายๆนะครับ..ขำๆ แต่ประชุมจริงๆนะ... :lol: :mrgreen:
น้าตุ้ยจ๋าไม่ทันแล้วจ้า ปุ้ยออกจากโรงแรมตอนบ่าย2 ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้เลย รอปีหน้านะจ๊ะรับรองว่าไม่พลาด :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
...Positive Thinking _ Positive Life...
ขาประจำ
ขาประจำ

ทามไงดีเปลี่ยนลายเซ็นไม่ได้ :cry: :cry: :cry:
-กลับมากานแล้วถามคำแรกเลยของฝากงะจ๊ะที่สั่งไป :lol: :lol: :lol: -
-น้าติ่งนอนได้แล้วอย่ามัวแต่แอบดูสิพรุ่งนี้ไปแข่งนะ อย่าลืมเอาถ้วยมาฝากนะครับ-
-ส่วนน้าท่านหนที่จะเข้าสนามพรุ่งนี้ก็มาไวๆนะครับและอย่าลืมเช็คฝน ฟ้านะครับ-
และผมก็แอบมาและไปแล้วอิอิอิอิ

โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

โอ้ว กราบสวัสดีแฟนานุแฟนทั้งหลาย
หายหน้าหายตาไปหลายเพลา

ยังไงๆ วันนี้คงไม่ได้เข้าสนามไปร่วมประชุมเพลิงด้วย (แต่ของฝากก็อยากได้นะ)
ว่าไง ก็ว่าตามกันครับ ลงชื่อไปแน่นอนเหมือนเดิม
อากาศช่วงนี้คงกลับมาร้อน ไปเที่ยวทะเลคงคลายความร้อนได้บ้าง
ไหนๆ ก็ไหนๆ ผมเลยหาเรื่องไปเลือกเปิดเวบเลือกซื้อชุดว่ายน้ำคอลเลคชั่นล่าสุด
แต่ตัดสินใจเลือกไม่ได้สักที ยิ่งดู ยิ่งถูกใจ
รบกวนเพื่อนๆ พ่อแม่พี่น้อง โกต๋อง ช่างไข่ ฯลฯ ช่วยคอมเมนท์ด้วยนะคร้าบ

สีดำก็ไม่เลว
รูปภาพ
สีขาวก็ดูดี
รูปภาพ
ขาวนี้ก็ใช่ย่อย
รูปภาพ
หรือจะเอาแบบสีสันเจ็บๆ
รูปภาพ
รูปภาพ

เฮ้อ คิดไม่ตก
รูปภาพ

ไปหละ เดี๋ยวหาว่าเป็นกระทู้ติดเรท
ให้ดูแค่ชุดว่ายน้ำ จริงนะๆ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

โห....เข้ามาเห็นชุดว่ายน้ำสำหรับทริปแข่งระยองนอนมองฟ้าที่เมืองจันทน์..แล้วสยิวจิตเจงๆเลยน้าโอ๋..ไอ้ผมมันหัวโบราณเลยขอเป็นผ้าถุงไว้ตีโป่งอย่างเดิมก็แล้วกันนะ..สีสรรกะดีไซน์เจ็บๆอย่างนี้..คงต้องปล่อยให้เด็กวัยสะรุ่นเค้าว่ากันไป.. :roll: :lol:

วันนี้ต้องขอบคุณเสี่ยบาสที่กลับมาถึงก็กระหืดกระหอบ ไปร่วมวงกันด้วย จ่านุ๊กที่ยอมลากขาที่ยังอักเสบไม่หายไปแจม โปรโต่งที่บึ่งเจ้าตัวเขียวมาร่วม และเจ้ากบที่ถือโอกาสเอาการ์ดเชิญมาแจกน้าๆกับมือ..ก็ได้ร่วมคุยกัน(ไม่ถึงกับเรียกเป็นประชุมแล้ว..อิอิ) แลกเปลียนความเห็นกันหลากหลายเรื่องราวที่ผ่านๆมา..แต่ที่ได้รับกลับไปแน่ๆ...ความสุขที่ได้มาเจอกันครับ..เต็มอิ่มทุกครั้งครับ :D :P

หลายๆเรื่องราวที่ผ่านเข้ามากระทบกับเรา..ถ้าเราเพียงแค่...มันก็เป็นแค่เรื่องราว...ไม่ยึดติดกับมันสิ่งใดที่เป็นความจริง..ก็ย่อมเป็นความจริงอยู่วันยังค่ำ..ความดีที่พวกเราเพียรทำผ่านมาย่อมไม่มีใครแปรเปลี่ยนเป็นอื่นไปได้ และเราก็ไม่จำเป็นต้องเกรงกลัวเรื่องใดๆเลย :P ;)

อ้อ..อีกเรื่องนึง..น้าอ๋าแจ้งข่าวดีมาแล้ว...ทริปนี้..เราจะพักกันที่เดิมที่น้าติ๋งกะไมโล เคยไปพักเหมือนปีที่แล้วครับ...ได้เรือนหลังเล็ก 3 หลังและเรือนหลังใหญ่ 2 หลัง น่าจะเพียงพอกับการรองรับพวกเราทุกๆท่านนะครับ.. :mrgreen: :D ขอบคุณน้าอ๋าที่ช่วยเป็นธุระให้เป็นอย่างดีครับ :P :D

ที่เหลือ...คือ...พวกเราเตรียมตัวกันให้พร้อม..อย่าลืมชุดว่ายน้ำนะจ๊ะ..พ่อหนุ่มทั้งหลายยยยย.. :mrgreen: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”