นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๖ เดือนสิงหาคม

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
P-41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815664556
team: Nook-Naan
Bike: BIANCHI.KLEIN.MONGOOSE.SURLY
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๖ เดือนสิงหาคม

โพสต์ โดย P-41 »

ขออณุญาติชาวP.I.Tฝากข่าวให้บาสหน่อยครับ
วันนี้ไปที่ PIG PAINT เจอกับอ.เสรี อ.เลยชวนไปคุยกันที่บ้านอ. อ.เสรีบอกว่าเวปใหม่ยังเข้าไมค่อยเป็น จะเอารูปเจ้าROCKYที่บาสให้ไปลงให้ดูก็ยังทำไม่ได้ ผมเลยรับจัดการมาให้ อ.บอกขี่่ดีมาก ตอนนี้อ.จะใช้ไปก่อน แล้วค่อยเข้าที่ประชุมว่าจะให้นักแข่งในทีมคนใหนใช้กันต่อไป คุยกันสักพักก็ให้อ.พาไปหาร้านทานข้าวแถวอ่างศิลา กะว่าจะไปปั่นกันรอบเขาสามมุก เลยไม่ได้ปั่น ขอบคุณพี่ผู้หญิง (ภรรยาอ.)ด้วยสำหรับกาแฟที่บ้าน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ขอบคุณ...และสวัสดีชาวP.I.Tทุกคนด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๖ เดือนสิงหาคม

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆชาว พิริยะ อินเตอร์ ทีม (PIT Gangs) ที่รักทุกๆท่าน โกต๋อง,โกแดง และช่างไข่ พี่น้องของพวกเราจากทางภูเก็ต,คุณโจซาอุ,ท่านอ.เสรี และชาวBikeNet, พี่น้องแถวๆลพบุรี นำโดย ท่านสารวัตรโจ้,พี่ปุ้ม และเสี่ยชา และเพื่อนๆน้าๆ ทุกๆท่านที่เข้า มาเยี่ยมชมนิตยสารฉบับนี้ด้วยนะครับ… :D

ช่วงนี้ก็ห่างหายไปหน่อยครับ สำหรับผม ก็ไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ เพียงแต่ ภาระกิจทั้งราชและหลวงในช่วงปลายปีแบบนี้มากมายจริงๆๆ ครับ :) ทั้งต้องดูแลภรรยาและต้องเตรียมตัวในการเป็นคุณพ่อและคุณแม่คนใหม่กันด้วย เลยร่วมๆกัน ยุ่งกันไปใหญ่เลยครับ :mrgreen:

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับรถสวยๆ ของท่าน อ.เสรี โดยการนำเสนอจาก พี่พิเชษฐ ขอบคุณมากๆครับ ที่ถ่ายรูปของของท่าน อ.เสรี มาให้ผมได้ชม :mrgreen:

และผมขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาของสโมสร พิริยะ อินเตอร์ ทีม ทุกๆท่านที่ได้ไปสร้างชื่อเสียงให้กับทีม :D นำโดย เจ้าตั๊บ ที่ไปคว้าแชมป์ในรายการใหญ่อีกรายการหนึ่ง ที่เขื่อนภูมิพล และน้าอ๊อด ที่ได้ที่ 5 ในรายการใหญ่แบบนี้ก็ถือได้ว่า น้าอ๊อด ช่วงนี้แข็งแรงสุดๆครับ ยังไงผมก็ขอแสดวงความยินดีกับ ความสำเร็จของท่านทั้งหลายด้วยนะครับ ;) ...

และวันนี้ผมมีข่าวมาเรียนแจ้งให้พี่น้อง ชาว PIT Gangs ทุกท่านทราบครับ ในวันนี้ผมได้รับโทรศัพท์จากผู้ที่สนใจและติดตามกิจกรรมของพวกเราชาว พิริยะ อินเตอร์ ทีม :D และอยากที่จะร่วมเป็นสมาชิกกับ สโมสร พิริยะ อินเตอร์ ทีม กับพวกเรา เป็นอย่างมาก...และขอแย้มๆไว้ก่อนนะครับ ว่าทั้งสองท่านนี้ ยังไม่อยากเผยตัวในเวลานี้ท่านทั้งสองจะมาเข้ามาแนะนำตัวเองในการประชุมครั้งต่อไปในต้นเดือนหน้าครับ ;) คือวันที่ 12 กันยายน เพราะเดือนนี้ตามหมายกำหนดการเดิมคือประชุมวันที่ 5 กันยายน นี้ จะมีสมาชิกหลายท่านติดภาระกิจไปร่วมสำรวจเส้นทางที่ จ.พิดโลก อย่า้งที่น้าติ้นได้ชี้แจ้งไว้แล้ว เราเลยเลื่อนการประชุมเป็นวันที่ 12 กย แทน ครับ
ผมในฐานะประธานสโมสร พิริยะ อินเตอร์ ทีม ขอแสดงความยินดีที่พวกเราจะมีสมาชิกใหม่อีกสองท่าน และขอต้อนรับเข้ามาอยู่กับแบบอบอุ่นกับพวกเราชาว PIT Gangs ครับ :mrgreen:

พรุ่งนี้กระผมอาจจะเข้าสนามช้าหน่อยนะครับ จะต้องพาขวัญไปพบคุณหมอ ก่อนครับ แล้วจะตามไปสมทบครับ แล้วพบกันครับ

แล้วพบกันครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

*********** ลับ ลวง พราง **** :lol: :lol:
คำที่ใช้บ่อยๆกับสถานการณ์ปัจจุบันเช่นนี้ ผู้อ่านโปรดใช้วิจรณญานในการรับฟัง :lol:

สวัสดีพี่ๆน้องๆรวมถึงอาจารย์เสรี และน้าๆชาวภูเก็ตดินแดนแห่งสวรรค์ชั้น7 และเพื่อนที่ได้พูดคุยกันทีมจันดี ชาวนครศรีธรรมราช(คุณใหม่) ดินแดนแห่งอารยธรรมอันเก่าแก่ ที่คอยติดตามชมรมเรามานานแล้ว และน้าๆทางปราจีน(พี่มอญ) ตราด (น้าอ๊อด) และทุกท่านที่มาแวะชมนิตยสารชมรมนี้ทุกท่านครับ

วันนี้เช้าๆอากาศสดใส มีแดดอ่อนๆให้เห็น เป็นวันที่ฤกษ์ดีมากๆเหมาะแก่การทำสิ่งใดที่เป็นมงคลต่างๆมาก(รวมถึงเริ่มทำสนามอย่างเป็นทางการ) เช้าๆคงเข้าไปร้านนครไทยก่อน เสร็จแล้วจะตามไปสมทบที่สนามด้วยครับ

เส้นทางที่ใช้ปั่นประจำๆเส้นทางหนึ่ง วันนั้นเกิดยางแตก เลยลงเข็น มันก็ให้มุมมองอีกด้านหนึ่ง ทั้งที่ตอนซ้อมไม่เคยเห็นด้านดีๆเหล่านี้เลย ได้แต่ปั่นผ่านไปด้วยความเร็ว ทำให้ได้เห็นสิ่งของต่างๆข้างทาง บ้านผู้คนต่างๆ ต้นไม้ ขยะ อุปกรณ์การทำอาชีพต่างๆ ถึงตอนนั้นปัญญาเลยเกิด เลยได้ข้อคิดๆดีๆมาเพิ่มอีก ถ้าวันนั้นยางไม่แตกคงไม่พบข้อคิดดีๆนี้เลยเป็นแน่แท้ กับสิ่งเล็กๆใหญ่ๆที่รวมกันทำให้เกิดเป็นสิ่งที่เราเรียกว่าชีวิต มันต้องมีสิ่งเล็กสิ่งน้อยมาเกี่ยวข้องกัน และการดำเนินชีวิตของคนเราก็ต้องอาศัยสิ่งเหล่านี้มาเป็นส่วนประกอบ จึงจะเป็นสิ่งมีชีวิตที่สมบูรณ์ :lol:

จบข่าว :lol:
Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

หวัดดี ครับน้าๆๆๆๆๆ ทุกท่าน....

ต้องขอโทษที่หายหน้า หายตาไปเลย เพราะภาระกิจ จึงจำยอม....ม่านั่งอ่านยังไม่หมดเลย ปวดตาไปหมดแล้ว .... นี่ก็พึ่งจะตื่น....หวังว่าทุกท่านคงสบายดีนะครับ คิดถึงทุกคนเลย

...นี่ผมก็กำลังจะออกไปที่สนามกะจะไปช่วยทำไลด์(ตัวเอง) ซักหน่อย...

....ได้ครับ น้าติ่ง "อาวุธ ครบมือ" นี่หมายถึงใจคอน้า จะให้ผมเอา 11 และ 9 ไป 2 กระบอก( 2มือ) เลยหรือ .... หนักไปเป่า.....ฮิฮิฮิ

ขอไปอาบน้ำแล้วเจอที่สนาม นะครับ

:arrow: :arrow: :arrow: :arrow: :arrow:
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
josuperlight
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized

โพสต์ โดย josuperlight »

ขออภัยทีไปช่วยได้แค่ 5 นาทีคร้าบ

ไม่ไหวคันทั้งตัว เลยต้องกลับไปอาบน้ำก่อน :lol:

เลยไม่ได้คุยกะใครเท่าไหร่ น้าหมีก็ได้ทักทายเล็กน้อย ขออภัยครับกะลังอยากกลับไปล้างตัวเต็มที่

ขอแสดงความขอบคุณน้าๆที่ช่วยกันทำสนามครับ
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

บุคคลทั่วไปหนึ่งท่าน(เป็นใครเอ่ย) ยังไงก็แสดงตัวด้วยนะจ๊ะ เดี๋ยวจะโดนว่าเป็นอีแอบ :lol: :lol: หรือว่าเป็นแนวแบบว่า ลับ ลวง พราง อ่ะ :lol: :lol: (แซวเล่นอย่าได้ถือสานะจ๊ะ) ก็คนมันเคยอ่ะ :lol:

เมื่อวานสมาชิกมาร่วมแรงร่วมใจทำสนามกันอย่างคับคั่งและผื่นคัน อิ อิ โดนละอองของพืชชนิดต่างๆที่แต่ละคนแพ้ไม่เหมือนกัน ทำเอาวงแตกกันไปเป็นพักๆ สงสัยต้องกินยาแก้แพ้สามขวดร้อยสิบบาทก่อนเข้าไปนะครับ เวลากวาดมีดตัดหญ้าจะได้ถากๆตรีนบ้าง เลือดใหม่จะได้สดใสกว่าเก่าอีกนะ :lol:
-อาจารย์ปู
-น้าดิเรก พ่อน้องเหลียง
-น้องเหลียง
-น้าโจ
-น้าหมี
-น้าเอก
-น้าหม่อง
-เจ้ากบ
-เสี่ยบาส
-พี่โต่ง
-พี่ติ้น
-พี่ตุ้ย
-น้าบอย(มาเก็บกินไก่ที่เหลือ)
-เจ้าป๊อ(แฟชั่นเด็กตีนดอย) คอยพบกับโฉมใหม่ของเด็กคนนี้เร็วๆนี้
-น้ารี่ มาเฟีย ที่หลอกเด็กมาสองคน เกือบโดนใช้แรงงานเด็กซะแล้ว
ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยกันลงแขก(สนาม) ของเรากัน คืบหน้าไปประมาณ 80 เปอร์เซนต์แล้ว เพียงรอตอนจบช่วงสุดท้ายแค่นั้น และถ้าฝนฟ้าเป็นใจอาจเข้าไปอีกทีในวันธรรมดา กระซิบบอกละกันว่ามันส์กว่าไลน์เดิมๆแน่นอนครับ ซ้อมจนชินแล้วไม่เป็นทีมชาติให้มันรู้ไป(ทีมชาติซิมบัคเว) และจะมีกิจกรรมดีๆจัดขึ้นตามเวลาที่เหมาะสม คอยติดตามชมกันนะครับ ส่วนไลน์ที่คุณแม่ขอร้องนั้นใครอยากได้ไลน์ใหนก็มา*เฉาะ*กันเอาเองนะครับ

โม้แค่นี้ก่อนนะครับ
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

เวงละซิ.... :mrgreen:

ว่าจะแค่แว่บมาอ่าน เจออีตาไมโลมาโปรยไว้ยังงี้ เลยต้องรีบแสดงตัวซะหน่อย :lol:

เจอกันกระทู้เดือนใหม่เด้อ :mrgreen:
tntm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0808389242
team: วัดดงน้อย
Bike: no bike

โพสต์ โดย tntm »

พรุ่งนี้กระผมอาจจะเข้าสนามช้าหน่อยนะครับ จะต้องพาขวัญไปพบคุณหมอ ก่อนครับ แล้วจะตามไปสมทบครับ แล้วพบกันครับ

แล้วพบกันครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน(ขัวญคนในรูปใช่ไหมบาส)
จักรยาน..ขอแค่มีเวลา..อยู่กับมันนานๆก็เก่งเเล้ว
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

...ไมโล น้าติ่ง อ้วนพริ้ว และน้าน้า ทุกท่าน ใน PIT Gangs
มาปั่นสนามกะทู้กันดีกว่า...สนามอับเดต..เสร็จแล้วจ้า...

ไมโล..มายิกกันหน่อยม๊า...
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

น้าTong Hellbike ครับ
เราตกลงกันว่าจะหาเวลาไปเยี่ยมสนามที่อับเดทของเพื่อนๆแน่ๆ ทันทีที่น้าติ่ง กับไมโลแก้ปัญหาความอับชื้นในสนามของเราได้เรียบร้อยค้าบ :lol:
...
...
...

สวัสดีครับ น้าP 41 คิดถึงน้านะ..ว่างๆเข้าไปลองทางใหม่มั่งนะค้าบ ไม่เหมือนเดิมแล้ว ..คือ..มันขี่ไม่ได้เลยอ่ะค้าบ ฮิ ฮิ
...
...

สวัสดีครับสมาชิกPIT GANGS และบรรดาพี่น้องชาวเสือ ที่เข้ามาเยี่ยมเยือนทุกท่าน ต่อไปเป็นรายงานภาคสนามนะครับ
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้าไปร่วมกันปรับปรุงสนามครับผม

รายงานปรับปรุงสนาม

...ผมกับน้าดาบ เข้าไปตั้งแต่เช้า ฝูงยุงยักษ์ออกมาต้อนรับกันอย่างอบอุ่น
อากาศอบอ้าวเล็กน้อย เราเริ่มด้วยการซ่อมเทปกั้นแทร็คที่ชำรุด ทั้งจากต้นไม้ล้มทับ และฝูงน้องวัวมาเดินชมสนามชนเอา
ถัดจากนั้นอีกไม่นาน พี่อดิเรก อาจารย์ปู ก็พาน้องเหลียงมาถึง ในชุดลุยป่า อุปกรณ์ครบมือ
เราแบ่งหน้าที่กัน ชุดแรกซ่อมเทป ชุดสองเคลียร์ทาง เป็นการกระจายกำลังกันออกไป ทำให้ยุงมึนงงเล็กน้อย
น้าหม่องวันวีล ตามเข้ามาในเวลาไม่ห่างนัก
นำมีดหมอจอบและเสียม มาเสริม และทำการประชุมย่อยวางไลน์ ก่อนหลอกล่อฝูงยุงไปอีกทางหนึ่ง พวกเราเริ่มงานกันต่อไป
น้าโจ ตามเข้ามา
ช่วยเคลียร์แทร็คกับชุดพี่อดิเรก
ครู่ใหญ่ๆ ไมโล นายกบ ตามเข้ามานำอุปกรณ์หนัก ยางรถยนต์ กับเครื่องตัดหญ้า เข้ามาสานช่วงงานต่อ

เสียงเครื่องตัดหญ้าโดยน้าหม่อง ช่วยไล่ฝูงยุงไปอีกทางหนึ่ง เสียงเฉาะดิน ฟันหญ้า ดังอยู่ตรงนู้นมั่ง ตรงนี้มั่ง
น้าT.hardtailเข้ามาไล่ๆกันกับน้าโอ๋MX พากันไปเจาะไลน์ ตรวจสภาพสะพาน พร้อมช่วยทีมไมโลจัดแนวรั้วยางรถยนต์ตรงจุดอันตราย
กระผม กับชุดพี่อดิเรก ช่วยกันเบิกทาง ตามแนวที่ได้วางแผนเอาไว้ ไปจนสุดทางออกจากสนามได้ในที่สุด
เสียงเอะอะโวยวายดังลั่นที่ด้านนอก น้าหมี โผล่เข้ามา ตาโต บอกว่าเจองูตัวใหญ่ มันตกใจที่เจอผมต่างคนต่างเผ่นกันป่าราบ .. น้าหมี กับน้าเอก เป็นทีมเทสต์แทร็คในครั้งนี้ น้าหมีเล่าให้ฟังอย่างตื่นเต้น ก่อนขอตัวนำรถคันใหม่ เสียงเกียร์เซอร์ราวด์กรอบแกรบ ไปทดสอบแทร็คอย่างแข็งขัน
น้าบาสตามมาสมทบในช่วงบ่าย ติดเสบียงบางส่วนเข้ามาด้วย เป็นไก่ย่างหนึ่งตัว กับน้ำแข็ง

งานในช่วงบ่าย เริ่มขึ้นแบบมึนงง ทุกคนเมาข้าวหมกไก่ ยืนนิ่ง ตาปรือเป็นแถวๆ
แต่หลังจากโดนฝูงยุงรุมเข้าไป หูตาเริ่มสว่าง งานจึงเดินหน้าต่อในสปีดปรกติ
เราจบภาระกิจกันในเวลาประมาณ สี่โมงเย็นกว่าๆ
น้ารี่ รุดเข้ามาให้กำลังใจ ก่อนเผ่นไปเล่านิทานกับเด็กๆตามลำพัง
แดดร่มลมตก
เราเปิดประชุมย่อยเกี่ยวกับทริปสำรวจขึ้น ที่ริมสระน้ำจนตะวันรอน ทว่า...

ก่อนตะวันสิ้นแสง เงาร่างของทีมทดสอบสนาม (ทีมนี้อ้างว่าเป็นตัวจริง! ทีมตอนเช้า ไม่ใช่)..พลันโผล่ตัดกับแนวป่าสีเขียวเข้มเข้ามาบนอานมอเตอร์ไซค์ เวฟร้อยตัวแรงงงง น้าบอยอ้วนพริ้ว และอีป๊อ สก๊อยส่วนตัวผมทอง
ไม่ปรากฎว่ามีรถจักรยานมาด้วยแต่อย่างใด หิ้ววงล้อจักรยานมาหนึ่งล้อ มีแต่วง เป็นล้อtyreless ไม่มีแม้ยางนอก แตร่ววว ! :shock:

เมื่อมาถึง ก็ปล่อยมุขมาสองมุข ก่อนคว้าไก่กินไปสองคำ แล้วทุกคนก็ร่ำลากันกลับบ้าน
รวมทั้งอีทีมทดสอบ ที่เพิ่งมานั่นด้วย :lol:
..
..
สรุป
ยังคงเหลืองานทางวิศวกรรมที่ต้องมาดำเนินการต่อ คาดว่า เราต้องทำสะพานหนีน้ำกันประมาณสามจุด ไม่รวมซ่อมขยายผิวจราจรและปรับทิศทางของสะพานเก่า ดังจะต้องยื่นประมูลโครงการกันในวาระต่อไป
จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ

หมายเหตุ
มีสมาชิกหลายท่านถอนตัวด่วน ไม่อาจสู้กับอาการคันจากแพ้ละอองจากพืช น้าอดิเรกคันเกาจนพองไปทั้งตัว เผ่นก่อน
น้าโจ เริ่มออกอาการแดงๆตามเนื้อตัว เผ่นตามไปในระยะเวลาไม่ห่างกัน ขอให้หายไวๆนะครับไม่ต้องเป็นห่วงเครื่องมือเครื่องไม้ที่ทิ้งไว้ขณะเผ่นไม่คิดชีวิต ทางทีมจะดำเนินการระเบิดขาย เพื่อสมทบกองทุนชาเขียวของทีมต่อไปค้าบ :lol:
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

..Good Morning...
น้า ..T.HARDCORE ท.แก่นแท้ ..แต่เช้าคร๊าบบบผ๊ม

ท่านเล่าเรื่อง ได้บรรยากาศอย่างแรงเป็นยิ่งนัก
นึกภาพตามไปด้วยความเมามัน...แบบว่าเห็นภาพข้าวหมกไก่ใส่ยานอนหลับ..ประมาณนั้น
หนุกหนานกันทั่วหน้า...เสร็จสนามนี้..นักแข่งคงฝีมือแก่กล้าขึ้นอีกเป็นกะบุง...

อ้อ..!! ลืมไปเรื่องแก้ความอับชื้น..ไม่ยากคร๊าบ ก็ โมเดส รุ่นตัวท๊อป ยาว 3 เมตร กว้าง 3 วา
รุ่นใหม่ที่โฆษณาอยู่นั่นแหละ...ช่วยแก้ได้คร๊าบ ผ๊ม..ฟันธง... น้าติ่งเรารู้จักดี...

งานนี้ ท่านติ่ง คงยิ้มไม่หุบแน่นอน...(ไม่รู้ว่าไปแอบปีนดาดฟ้า นั่งมองพันธมิตรอยู่อีกป่าว) สนามเจ้าฟ้ารอน้าอยุ่จ๊ะ มี Line ใหม่ๆ มายั่วยวนอีกแล้ว
เดี๋ยวหากล้องไปถ่ายก่อนนะจ๊ะ...มีหลุมดีกหมูเถื่อนด้วย (ไมโล)

ไมโล โอวัลติน ตัวแสบ...บอกช่างไข่หมอผีเขมร..ทำหลุมพรางดักหมูด้วยเด้อ
เดี๋ยวไมโลมาจะได้ต้อนรับอย่างอบอุ่น...ย่างพอสุกนิดนิดก็พอ....

หวัดดีคร๊าบ...ท่านประธานบาส บอสใหญ่พิริยะ คนเสื้อแดงคนนั้นเหรอที่จะพาไปหาหมอ ..ผ๊มว่า น้องเขาเป็นปอดบวมนะคร๊าบ.. :lol: :lol: :lol: :lol:
คิดถึงล้อเบาๆ สวยๆ นิ ไม่มีรุ่นทดลองใช้บ้างเหรอ
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”