นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
M6
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896494899
team: TOPBIKE PHUKET & HELLBIKE
Bike: ทุกยี่ห้อ

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

โพสต์ โดย M6 »

ขอแสดงความยินดีกับน้องติ่งด้วยนะครับนี้ขนาดไม่ใด้ซ้อมยังคว้าที่3 มาจนได้สนามหัวหินคิดว่าคงจะไม่พลาดนะจะหนึ่งในห้าก็พอแล้วหมอผีระวังตัวไห้ดี
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

อรุณสวัสดิ์ครับ พี่น้อง

เป็นไงกันมั่ง ...

ช่วงนี้ไม่ค่อยขำเท่าไรงิ นั่งออกแบบผีจนตาโบ๋แล้ว :shock:

คิดถึง ... เจอกันครับ :)
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

รูปภาพ
ยินดีด้วยคะน้าติ่งนักกีฬาคนเก่งของทีม....

...น้าบอยสนามต่อไปที่หัวหินค่อยแก้มือนะคะ (แต่น้าบอยก้อเก่งนะ) :mrgreen: :mrgreen:
...Positive Thinking _ Positive Life...
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

เงียบบบบบ...สนิท

Hello....oooo...ooo

มีใครอยู่ในนี้รึป่าว.....
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

เซ็งด้วยคนซิครับพี่น้อง ก็ไอ้พวกxxx ทั้งหลายแมร่งเสือกไปปิดหนามบิน บัลลัยซิครับพี่น้อง แร้วเนี่ยชาวบ้านเค้าจะทำมาหารัปทานกันได้อย่างไร ผมมีกำหนดเดินทางไปมาเลย์พรุ่งนี้ พอรู้ข่าว พวกที่โน่นขำกลิ้งเลยซิครับ ประเทศชาติสารขัณฑ์ของพวกราววววววว......... :roll:

ไหนๆไม่ได้ไประ....เดี๋ยวเย็นนี้ไปเตะบอลดีกั่ว อาจเล่นแรงไปนิ๊ดส์ (ระบายอารมณ์) ก็อย่าถือสากันนะครับ แต่......ถ้าพวกxxxแมร่ง ไปปิดหะหนามบอลอีก ก็รบกวนรองฯติ่ง กริ๊งกร๊างบอกกันด้วยนะคร๊าบ
ไฟล์แนบ
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

สวัสดีเพื่อนๆน้าๆที่รักและไม่รัก(เสื้อเหลือง)ทุกคนครับ55555

ถ้าเนตไม่หลุดซะก่อนน้าๆคงได้อ่านกัน อยากเขียนระบายแต่ก็อย่าดีกว่า อาจถูกใจใครแต่ก็กลัวจะไม่ถูกใจใครอีกเหมือนกัน คนหนอคน ระยำดีแท้ ถ้าเจอหน้ากันและรู้ตัวว่าอยู่คนละขั้วกรุณาอย่าพูดเรื่องการเมืองดีกว่า กลัวมีอารมณ์(ทางแพทย์) เพราะดูหนังเอวีไปด้วย5555 สำหรับไอ้คนที่จะไปดูคอนเสิรท์ก็สมน้ำหน้าด้วยว่ะ หรือให้ไอ้วงที่แกอยากดูพายเรือจากอังกฤษมาเอง จะได้ดูสมใจอยาก(พวกมึงนะเนี่ยะที่ทำ) ยังไงก็ให้พวกเสื้อเหลืองกู้เศรษฐกิิิิิจเรื่องของเศษเหล็กให้ได้ลืมตาอ้าปากขึ้นมานะจ๊ะ ล้อเล่นแรงไปหน่อยอย่าได้ถือสานะจ๊ะ หวังว่าคงพอได้แก้เหงาๆแล้วกัน แล้วก็เรื่องทีวี หรือคลื่นวิทยุบางคลื่น ที่จับข้างและขั้วอย่างชัดเจน พูดแต่ด้านที่ตนเกลียดเป็นฝ่ายเดียว ไม่ตั้งหลักความเป็นกลางนั้นแล้วไซร้ อาจจะสายเกินไปแล้วก็ได้ตอนเหตุการณ์ผ่านไปจนถึงทางตัน ในสันดานของมนุษย์ที่กิเลสหนา ก็มีขอบเขตให้แสดงความอิสระเสรีอย่างจำกัดโดยมีกฏหมายเดียวกัีนกับคนทุกคน คงไ่ม่เคยมีใครพูดว่าของที่ตนมีไว้ในครอบครองไม่ดีหรอก ไม่มีใครพูดว่าสิ่งที่ตนนั้นทำเป็นสิ่งผิดหรอก เว้นเสียแต่ว่าได้เอาธรรมมะมาขัดเกลาและยึดถือปฎิบัติ ก็อาจจะทำให้สิ่งที่เกินพอดีๆทั้งหลายไม่เกินทางสายกลางไป สังคมจึงจะอยู่สงบสุข และคงไม่มีคำว่า*ไทยเหลืองหรือไทยแดง* ดั่งที่ประเทศใกล้เคียงเคยใช้กันมาแล้วในยุคก่อน **ในโลกนี้ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวร** ทำสิ่งที่เรียกว่าความพอดีกันแล้วกันหวังว่าจะตั้งต้นกันใหม่นะ

มนุษย์ที่ยอมกลืนน้ำลายตัวเอง มนุษย์ที่ยอมทำให้ตัวเองพ้นผิด มนุษย์ที่ยอมให้ความเดือดร้อนแก่คนอื่น มนุษย์ที่ยอมทำบาปฆ่าคนอื่น มนุษย์ที่ยอมพูดเท็จ มนุษย์ที่ยอมให้ความเลวมากกว่าดี มนุษย์ที่ยอมทำลายสภาพแวดล้อม มนุษย์ที่ยอมทำลายบ้านตัวเอง และก็มนุษย์ๆๆๆ ๆๆ

ตอนนี้อาจไปหรือไม่ไปร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆเนื่องจากอารมณ์มากกว่าเหตุผล จะค่อยปรับตัวให้เหตุผลมาอยู่เหนืออารมณ์ ถึงวันนั้นก็คงเป็นคนเดิมที่เพื่อนเคยเห็นครับ คงไม่ช้าไม่นานหรอก หวังว่าเพื่อนๆคงไม่เบื่อกันซะก่อน

อยากไปเที่ยวป่าสงบๆกะลุงติ้นเหลือเกิน เบื่อความวุ่นวาย สถุล จัญไร สำหรับตัวเองและคนอื่น ไปหาที่เงียบๆจะได้ทำความเลวไม่ได้บ้างเพราะในป่าไม่มีอะไรให้ทำ นอกจากใช้เวลาที่เหลืออย่างมีค่า
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ

อึ่มมมมม.....ฟังคำรำพึงรำพันของอีตาไมโลแร้วขำไม่ออกจริงๆง่ะ :cry:

เริ่มโครงการ "คนบ้าฯ" ภาคสอง ไปเลยเป็นไงครับพี่น้อง ตอนนี้มีสมาชิกที่ลงทะเบียนบ้าด้วยกันอันได่แก่...แตร๋น แตรน แต๊นนนนนนนนนน......

คุณลุงติ้น โคโยตี้ ขี่XR
ขันอาสา ขี่นำหน้า พาไปเที่ยว
หมีเซย์yes KSR กาโจ้เผี่ยว
จะขอเที่ยว เสียวด้วยกัน มันส์ด้วยคน

โอ๋MX เด็กก้นใหญ่ ไปอีกครั้ง
บ้าซักตั้ง นั่งเจ็บตูด ปูดหว่างขา
ส่วนกระพ้ม KLX เด็กคาวา
อาสาขี่ ทิงนองนอย ห้อยขบวน
ALEX
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เด๋วนี้มาปั่นเสือหมอบแล้วจ้า

โพสต์ โดย ALEX »

ขอแจมหน่อยนะครับ :D http://www.dtrackerthailand.com/board/i ... opic=558.0
ALEX
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เด๋วนี้มาปั่นเสือหมอบแล้วจ้า

โพสต์ โดย ALEX »

Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

หมวก Bell Sweep R Race /2009
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ชอบตัวนี้ Silver/White
รูปภาพ
ตูด... :lol: :lol: :lol:
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

สวัสดีค่ะ น้าๆทุกท่าน
ไม่ได้เข้ากระทู้นานหลายวัน ช่วงนี้เคราะห์ซ้ำกรรมซัดจริงๆค่ะ
เคราะห์จากภายนอกอย่างที่พวกเรารู้เห็นกันอยู่และกระทบถึงเราทุกคนมากบ้างน้อยบ้าง
เราต้องเข้มแข็งไว้นะ สุดท้ายแล้ว ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนค่ะ
ดูแลสุขภาพกายไว้ ซึ่งไม่ยากอยู่แล้วสำหรับมนุษย์ชอบเสพย์แอนดิลนารีนอย่างพวกเรา :D
แต่สุขภาพใจต้องดูแลกันให้มากๆนะคะ ตอนนี้เข้าใจความรู้สึกของน้าไมโล เลยล่ะ...
อยากเข้าป่าไปนั่งสงบจิตใจ ขอห่างหายจากเรื่องผิดปกติเหล่านี้ซักพัก ไปตั้งหลักและวางแผนให้ชีวิตตัวเอง แล้วค่อยกลับมาว่ากันใหม่

เรื่องกรรมซัดนี่ เป็นอะไรที่งงมากๆ อย่างที่เห็นนี่ละจ๊ะ ป้าเมย์ เข้า log in ของตัวเองไม่ได้
ต้องมาขอใช้ของน้าติ้น เป็นมานานแล้ว ยังไงๆก็เข้าไม่ได้ ระบบไม่รับpassword ซะงั้น เอ..หรือเราจะอัลไซเมอร์ขนาดนั้น
คงต้องสมัครใหม่ ผ่านมาหลายวันก็ยังไม่มีโอกาสทำเลยเพราะน้าติ้นใช้คอมพ์ทำงานตลอด

จึงจนแล้วจนรอดก็ไม่ได้เข้ามาตอบ น้าบาสเรื่องขนมที่แสนอร่อย ขอบคุณจ๊ะบาส
พี่เกือบทานไม่ทัน เพราะเป็นของโปรดของน้าติ้นเค้า แอบทานคนเดียวเกือบหมด :mrgreen:
เรื่องงานแข่งที่หัวหิน คงลงล่ารางวัลไม่ไหวแล้วจ๊ะ เพราะช่วงนี้มัวแต่ล่าสติตัวเอง ให้กลับเข้ามาอยู่กับร่องกับรอยตามเดิม
แหะๆไม่ได้ซ้อมเลย :oops:

สวัสดีค่ะจ่านุ๊ก ช่วงนี้ที่โน่นอากาศเปลี่ยนแปลง ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
คิดถึงทุกคนค่ะ :)
ไฟล์แนบ
P7252675-1.jpg (16.2 KiB) เข้าดูแล้ว 1954 ครั้ง
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

เอาแล้ว เอาแล้ว
กระทู้เริ่มกลายพันธุ์ซะแล้ว

ผมเอง เข้าใจและรับรู้อารมณ์ สถานการณ์ต่างๆ ตอนนี้ได้ดี ไม่ต่างจากคนอื่นที่อาศัยอยู่บนผืนแผ่นดินนี้
แต่ในบอร์ดนี้ กระทู้นี้ เป็นจุดนัดพบทางความคิดที่ปล่อยทิ้งปัญหาต่างๆ ไว้อยู่เบื้องหลัง
การยั่วแหย่หรือระบายอารมณ์ด้วยตัวอักษร อาจก่อชนวนให้เกิดความเข้าใจผิดตามมาภายหลัง

ผมขออนุญาตลบข้อความบางส่วน ที่ไปพาดพิงบุคคลที่สามหรือข้อความที่ส่อให้เกิดความแตกแยกทางความคิดนะครับ
หวังว่าทุกคนคงเข้าใจ
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่น้อง.... :mrgreen:

เข้าใจครับในความรู้สึกของทุกท่าน กระพ้มเองยึดถือคำสอนของพุทธองค์อย่างยึดมั่น "ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว" ไม่อยากมาเมาท์ว่าใครดีใครชั่วนะครับ เถียงกันจนแก่ตายก็ไม่จบ ชีวิตนี้หากไม่ได้สร้างความเดื่อดร้อนให้ใครก็ถือเป็นกุศลผลบุญของมนุษย์ปุถุชนคนอุจจาระเหม็นอย่างกระพ้มแร้วล่ะครับพี่น้อง ส่วนที่จะเหลือเผื่อแผ่ใครนั้นอย่างน้อยต้องขอปากท้องอิ่มก่อนครับ มีภาระเฉกเช่นทู๊กท่าน ขอบคุณสำหรับมิตรสหายที่เสริมสร้างอดรินารีนให้กันและกัน อาการซึมเศร้าอย่างน้อยบรรเทาลงไปได้บ้าง :lol:

สวัสดีชาวร๊อคกี้อุดรฯด้วยนะครับ ฝูงDTK-X สวยมั่กๆ ผมเพิ่งไปสอยมาเดือนที่แล้วครับ คิดอยู่นาน สุดท้ายฟันธงที่KLX ครับ พี่ชาญมาส่งให้ถึงบ้านเลย น่ารักมั่กๆ ตอนนี้ลง Delta Barrel4 แบบเดียวกะในกลุ่มไปแล้วครับ บึ้มดีมาก ต้นมาเห็นๆ ปลายมีไหลขึ้น ขี่ติดมือดีมากครับ ตอนแรกอยากลง FMF กะ Pro Curcuit มากครับ แต่ไม่ไหว ที่กทม.เนี่ยสงสัยไม่ผ่านด่านพี่หนวด :lol: ว่างๆแวะมาคุยกันนะครับ คอrocky แควนคาวา อิอิ :mrgreen:

ปล. ขอแสดงความยินดีกะ หำป๊อ บัญฑิตใหม่ด้วยนะครับ น้ำตาจะไหล ตอนนี้ได้งานแล้วที่ตึกUM รับแค่ชั่วคราว ยังไม่ค้างคืน เอ๊ย....ไม่ใช่.....เป็นงานofficeชั่วคราวครับ สิ้นเดือนหน้า เงินออกมีเลี้ยงใหญ่ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
IMG_1162.jpg (61.09 KiB) เข้าดูแล้ว 1874 ครั้ง
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวัสดีน้าๆรอบวงอีกครั้ง ทั้งน้าT.Hardtail น้าโอ๋MX ป้าเมย์ ไมโลด้วยครับ ช่วงนี้อากาศที่บ้านผมเริ่มดีขึ้น ฝนที่ตกพรำๆเริ่มน้อยลง ความเย็นก็คงเข้ามาแทน จะได้ปั่นบ้างละ ขาจะลีบหมดแล้ว

น้าติ้น ฟังเครื่องเสียงบ้างนะ จะได้ผ่อนคลาย ไม่ใช้เดี๋ยวขอบลำโพงลาโลกนะ ซ่อมไงก็ไม่เหมือนเก่า ถ้าไม่ใช้โยนมาให้ผมก็ได้

นี่หำป๊อมันได้งานแล้วเหรอ... อย่างนี้สงสัยต้องขึ้นกรุงเทพฯไปให้มันเลี้ยงซะหน่อยแล้ว แต่ผมว่าเงินออกก็คงเอาไปถ่ายน้ำมันเครื่องในอ่างฯมากกว่ามั้ง เฮอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้าต๋อง...เมื่อวานได้คุยกับน้าหม่องฯ ทราบว่าสนามสุดท้ายของเดือนไม่ยากเท่าไหร่ (แค่เข็ญเดิน) แกบอกว่าจะเอาถ้วยอย่างเดียว ตั้งค์ไม่ต้อง แกบอกผมว่าที่บ้านมีเยอะ อีกอย่างที่แกใส่แมงโม้ให้ผมฟัง คือจะถอดจานหน้า 1-2 ออก แล้วเฟืองหลังใส 11-28 ฟัน เพื่อให้ชาวประชาที่ภูเก็ตประจักษ์สายตาว่าแรง.......งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงสุดๆ ยังไงน้าต๋องเตรียมเปลไว้ด้วย ผมกลัวว่าจะปลิ้นตั้งแต่ออกตัว
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

สวัสดีครับแฟนานุแฟน ช่วงนี้วุ่นวายเหลือเกิน ทั้งตัวเอง ทั้งบ้านเมือง
ฝากสวัสดีไปถึงเพื่อนๆ น้าๆ ทุกท่าน
ขอเช็กบิลทักทายเล็กๆ น้อยสักหน่อย เพราะรู้สึกหนังสือเราจะวางแผงไปทั่วประเทศจริงๆ
เริ่มตั้งแต่สายส่งหนังเด็ดของเราอย่างจ่านุ๊ก ที่ถึงแม้จะลงไปเป็น "นายหัว" ที่สุราษ ยังทักทายกันเหมือนอยู่ใกล้แค่เนี้ย
ว่าจะปรึกษาเรื่องชุดเครื่องเสียงของผมเหมือนกัน เพราะรุ้สึกว่า อินติเกรดพร้อมสแคว์รูด ยี่ห้อธานินทร์ที่บ้านผม จะกลับบ้านเก่าซะแล้ว ช่วงนี้ฟังแต่แผ่นผี MP3

ฝากสวัสดีแฟนคลับชาวเกาะ (ภูเก็ต) ทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็น โกต๋อง ช่างไข่ นายหัวแดง ที่คอยมาเติมกระทู้อยู่เรื่อย
ทางนี้ลงตัวเมื่อไหร่ จะยกทัพลงไปถล่มแน่นอน เอิ๊กๆๆ

แล้วก็ฝากไปถึง พี่ Alex ครับ ฝูงหนูดี ที่อุดรฯ แต่ละคันเนี้ย ทำเอาผมซิ๊ดปากเลยจริงๆ
ยิ่งไอ้เพื่อนตัวดี มันเล่าให้ฟังว่า ขับรถไปทำงานที่อุดร แต่ไปถึงลาวเนี่ย แถมไปแล้วยังลดอายุแบบเฉียดคุกอีก
มีโอกาสเมื่อไหร่ ขอขึ้นไปเยี่ยมเยียนบ้างนะครับ

ส่วนน้าติ่ง น้าบอย แข่งกลับมามีอันดับกันทั้งนั้น เมื่อไหร่จะฉลองกันอะคร้าบ ไม่เจอหน้า น้า2คนมานานแว้ววว
ทิ้งท้ายไว้ที่ป้าเมย์ในคราบพี่ติ้น ทำเอาผมตกใจที่อ่านตอนแรก เห็นพี่ติ้นเขียนคะ ขา นึกว่าทำงานจนบ้ากลายเพศไปซะแล้ว
จะเกิดอะไรขึ้นไม่ต้องกลัวครับ ผมสัญญาว่า ถ้าหนัง "องค์บาก 2" เข้าโรงฉายเมื่อไหร่ ผมจะรีบจองตั๋วไปดูรอบแรกแน่นอน
(จะได้แอบถ่ายมาก๊อปปี้ขายได้ทันคนอื่นเค้า เอิ๊กๆๆ๗

เลอะเทอะ ไปใหญ่แล้ว ใครที่ผมไม่ได้เอ่ยชื่อ ไม่ต้องน้อยใจ หรือดีใจไปนะครับ
ผมนึกไดุ้ทุกคนนั่นแหละ แต่ขี้เกียจพิมพ์แล้ว
ไว้มาเจอกันตัวเป็นๆ ดีกว่า
หนุกกว่าเยอะ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”