นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

ฝากให้เสี่ยบาส ไว้พิจารณา เผื่อหาคนขับรถไม่ได้ และคงเป็นบุญของผมและชาวพีทแก็งค์หากได้นั่งสักครั้ง
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
รูปประจำตัวสมาชิก
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. GANGS ปีที่ ๒ ฉบับที่ ๑๙ เดือนพฤศจิกายน

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับน้าๆ พิริยะ อินเตอร์ ทีม ที่รักทุกๆท่าน และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ที่เข้ามาเยี่ยมชมและทักทายพวกเราในที่นี้ด้วยนะครับ :D ...

ช่วงนี้ผมต้องออกตัวก่อน เลยครับว่าภาระกิจมากมายจริงๆ ครับ :( ทั้งงานราชและหลวง หลังจากเดินทางกลับจาก USA และ Europe ก็ยังวุ่นๆจนถึงวันนี้ ทั่งกับคนไทยและเทศ...ยังหาวันว่างให้ตัวเองและครอบครัวไม่ได้เลยครับ. :roll: คิดว่าปลายเดือนนี้คงจะลงตัวมากขึ้น...

และต้องออกตัวก่อนเลยว่า ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมและเข้ามาดูข้อมูลในกระทู้เลยครับ :roll: ได้แต่ทราบข้อมูลข่าวสารต่างๆจากทางน้องปุ้ยครับ :geek: ....ก็ต้องขอโทษแฟนๆทุกๆท่านด้วยครับที่ไม่ค่อยได้เข้ามาเยี่ยมเยี่ยนและทักทายกันเลย....แต่ปลายๆเดือนคงจะดีขึ้นครับ ;) ...

ก่อนอื่นต้องกล่าวคำว่าสวัสดีงามๆไปยัง ช่างไข่ โกแดง โกต๋อง 3เจ้าพ่อจากทางภูเก็ต ที่ไม่เคยห่างหายจากใจของพวกเราเลย.... หวังว่าทั้งสามท่านคงสบายดีนะครับ :D และคงได้เข้าพบและคาราโอเคะ ไม่ช่าย ไม่ชาย คาระวะครับ :lol: :lol: :lol: (มันเขียนยังไงอะครับคำนี้อะ รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยนะครับ) :lol:
ช่างไข่ครับ ขอบคุณที่แนะนำรถสวยๆให้ผมครับ เป็นรถในฝันของผมเลยครับ(เป็นได้แต่ความฝันครับ :lol: :lol: )สำหรับผมเองก็คงไม่มีปัญญาอะครับ ถ้าโมเดล อะไม่แน่ครับช่างไข่. :D .....

สวัสดีไปยังท่านสารวัตรโจ้ แห่ง สตช. :) ด้วยนะครับที่ยังเข้ามาเยี่ยมเยียนพวกเราในกระทู้และ คงจะได้เจ้าพี่โจ้ที่หัวหิน ปลายเดือนนี้นะครับ.....ไม่รู้ว่าพี่โจ้ไปหรือป่าว แต่ไม่น่าพลาด งานใหญ่ๆแบบนี้ และพบกันครับ

สวัสดีไปยังจ่าที่อยู่ทางสุราษฎร์ธานี ด้วยนะครับ :) คิดถึงจริงๆๆ วันโน้นโทรมาหาผม ผมก็ดันไปเล่นบอลกับน้าติ่งและพวกเราอยู่ กลับมาเห็นจ่านุ๊ก โทรมาเลยโทรกลับไปแต่ติดต่อไม่ได้แล้ว :( จนวันนี้ยังไม่ได้คุยกับจ่าเลย....สบายดีนะครับจ่า...มา กทม.เมื่อไรเข้ามาหากันบ่างนะครับ คิดถึงงงงง

สวัสดีครับ พี่เมย์.....วันก่อนเข้าไปเยี่ยมน้าติ้นที่บ้าน เอาของฝากเล็กๆน้อยๆไปฝากไม่รู้ว่าชอบทานกันหรือป่าว :) รับรองว่าไม่อ้วนครับ อิอิ ได้ความว่าพี่เมย์กลับไปเยี่ยมบ้านที่ ตจว. หวังว่าคงสบายดีนะครับ ไม่ได้เจอพี่เมย์ นานเลยคิดถึงเหมือนกัน ว่าแต่พี่เมย์ครับ งานแข่งที่หัวหินสนใจไปล่ารางวัลไหมครับ ฝากถามน้าติ้นด้วยครับ ว่าช่วงๆนั้นพอจะเครียร์งานไหวไหม จะได้ไปกินปูกินปลากันที่ริมทะเล ครับ :) .....

น้าหมี....ของผมหายไปไหนครับ เนี้ย ....น้าหมี คิดถึงนะครับ :D ....
เจ้ากบก็หายไปเลย....สงสัยไปติดสาวเชียงใหม่แล้วแน่ๆ เลย เออยังไงก็ดูแล พี่ไมโลด้วยนะกบ เอย อิอิ
พี่ไมโล......หายไปเหมือนกัน สังสัยกำลังฟิตแน่ๆ คิดถึงนะครับ พี่ไมโล....
น้าติ้น.....ก็หายไปเลย....แต่ผมเจอตัวแกแล้ว ยุ่งจริงๆๆ ครับ วันก่อนไปหาแกที่บ้าน นั้งทำงานข้าวปลาไม่กิน(เพราะตอนแกกินผมไม่เห็น อิอิ) แซวเล่นนะครับพี่ติ้น.....
ส่วนน้าโอ๋ หรือ โปรโอ๋ วันนี้ได้เจอและได้ไปเห็นวงของโปรโอ๋ แล้วเลยถึงบางอ้อว่า ทำไมช่วงนี้หายไป เพราะว่าขยันซ่อมจริงๆๆเลยครับ สงสันจะเทินโปร ตามโปรโต่งไปในเร็ววันนี้....
ส่วนน้าอ๋า วันนี้ได้คุยกันเลยรู้ว่าก็กำลัง วุ่นๆเรื่องทำมาหากิน อยู่เหมือนกัน เอายังไงก็เอาใจช่วยนะครับ น้าอ๋า
ส่วนน้าบอย ของผมเนี้ย..........หายไปเลยจริงๆๆ กระทู้เดือนที่แล้วก็ไม่ยอมมาปิดซะด้วย ได้ความจากน้าติ่งว่า ช่วงนี้ก็วุ่นๆเรื่องเรียนที่กำลังจะจบ ก็เลยเข้าใจ และเอาใจช่วยด้วยคนนะครับ น้าบอย แต่ยังไงงานที่หัวหินต้องไปนะครับ....

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงเร็วมาก จากร้อน-ฝน มาฝน-เย็น จากฝน-เย็น มา ฝน-ฝน และจาก ฝน-ฝน มา หนาว แล้วผมจะพูดทำไมให้มันงงวะเนี้ย อิอิ ยังไงก็รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับน้าๆที่รักๆทุกๆท่าน...

วันนี้เป็นวันลอยกระทงไม่ทราบว่าน้าๆทุกๆท่าน มีโปรแกรมไปลอยกันที่ไหนบ่างครับ ยังไงโทรหากันมั้งนะครับ จะได้ไปด้วยคน :D
และพบกันวันที่ 29-30 พฤศจิกายน นี้ที่หัวหินนะครับ
เรื่องกำหนดการเดินผมและท่านรอง ผจก.ทีม ติ่งจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

สวัสดี ชาวพิริยะทุกท่าน
เฮียบาส ขาใหญ่ (ใหญ่จริง)
รองติ่ง
น้องไมโล
กบ เคโระ
น้าดาบ 11 มอ มอ
น้า T
จ่านุ๊ก เคียนซา (รึป่าวนิ)
อ้วนพริ้ว ไปลม
และบรรดาน้า น้า ทุกท่านนนนนนน.....
ขอให้มีความสุขในวันลอยกระทง
สิ่งร้ายๆ ติดๆ ขัด ไม่ดี ไม่ดี ในชีวิตช่วงที่ผ่านมา
ก็ขอให้ลอยไปกับกระทง ฝากให้พระแม่คงคาพาไป
ให้ไกลพ้น มีแต่ความสุข สวัสดี มีแต่สิ่งดีดี ไหลเข้ามานะคร๊าบบบบบ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

สนามของเราใกล้ได้เวลาคืนชีพแล้วนะจ๊ะเพราะช่วงนี้ฝนน่าจะหมดแล้ว วันอาทิตย์ว่าจะเข้าดูซะหน่อย
รูปภาพ

บรรยากาศเดิมๆกำลังจะกลับมาแล้วครับพี่น้อง..คิดถึงจังเลย

รูปภาพ
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆและผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่าน :D :mrgreen:

เหมือนเคยครับ...งานยุ่งอิ๊บอ๋ายยย.. :lol: (แต่มันยังมีเวลาเล่นเน็ตอีกนะ..ฮ่าๆๆๆ..แบบว่าพักผ่อนคร้าบบบบ ทานข้าวกลางวันไปด้วย)

เมื่อวานว่าจะเข้ามา..โพสแล้ว..พอคลิ๊กส่งข้อความ..มันให้ล๊อกอินใหม่..อยู่ 2-3 รอบ..เซ็งเป็ด..เซ็งไก่..เซ็งผี..เลยเลิกเลยครับ..สงสัยเป็นเพราะเหตุที่มันไม่ค่อยเสถียรนี่กระมังทำให้หลายๆท่าน ไม่ค่อยได้โพสกัน..หุ..หุ.. :twisted: :evil:

วันนี้..ไปลอยกระทงที่วัดพระศรีฯ บางเขนกันมั๊ยเสี่ยบาส..ไปดึกหน่อยให้คนเค้าลอยกันให้เสร็จก่อนแล้วค่อยไป..คนจะได้ไม่เยอะ..(แบบว่า กลัวเสียงประทัดอ่ะ..ฮ่าๆๆ :roll: :lol: เดี๋ยวตกใจโดดกอดคนข้างๆจะอายเค้าเอา..อิอิ)
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

วันนี้สมาชิกหนีไปเล่นบอลกันหมด เสร็จแล้วก็คงประคองแข้งขาที่อ่อนเปลี้ยเพลียแรงจากฤทธิ์เดชของฟุตบอลไปลอยกระทงกันต่อ จากนั้นก็ลากยาวไปนั่งที่ร้านใดร้านหนึ่ง ...หลีหญิงตามระเบียบ แล้วเมื่อทุกอย่างตกถึงปากถึงท้อง ...ก็ลาลับกลับบ้านไปนอนเอาแรง เพื่อพรุ้งนี้จะได้ตื่นมาฝ่าฟันกับเหตุการณ์ที่ไม่รู้ว่าอะไรจะเกิด

เพื่อนๆกลุ่มสมาชิกของเราทุกคนส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนี้ ทำงาน ทำงาน ...แล้วก็ทำงาน ว่างเมื่อไหร่ก็จะหาโอกาสออกกำลัง พักผ่อนสมอง ด้วยการสังสรรค์ สรวลเสเฮฮา ในว่าเป็นการสร้างภูมิคุ้มกันไม่ให้เครียดมากเกินไป การได้พบปะพูดคุยกันคนที่รู้จักมักคุ้น คุยกันเรื่องต่างๆนานาถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนมุมมองของเรื่องราวนั้นๆได้ดีกว่าการใช้มุมมองของตัวเอง

การสังสรรค์ ...ตรงนี้ละที่คนบางกลุ่มมักจะมองข้าม เพราะคิดว่าการสังสรรค์เป็นเรื่องที่เสียเวลา ไม่เกิดประโยชน์ และมักจะพูดว่าเอาเวลาไปทำงานดีกว่า แต่จริงแล้วการพบปะสังสรรค์มันมีอะไรมากกว่านั้น มีทั้งมิตรภาพ มีการแซวในเรื่องต่างๆอย่างสบายใจ รวมทั้งการพูดคุยสารพัดเรื่องราว ซึ่งทั้งหมดนั้นจะมีความสนุกสนาน ไม่คร่ำเครียดอย่างตอนทำงาน สมองก็ได้รับการผ่อนคลาย และบางครั้งอาจมีแนวคิดใหม่ๆที่ผุดขึ้นมาจากการพูดคุยนี่แหละ แล้วนำไปใช้ในการทำงาน แล้วก็ประสบความสำเร็จมาหลายราย

ดังนั้น...การผักผ่อนด้วยการสังสรรค์ไม่ใช่วิธีที่ต้องหลีกเลี่ยง แต่ต้องหาโอกาสเข้าไปหามัน ยิ่งเจอกับคนแปลกหน้า ได้โอภาปราศัยในเรื่องอื่นๆด้วยก็จะเพิ่มพูนมุมมองที่แตกต่างไปจากเดิม

เพราะฉนั้น เรามาสังสรรค์กันเถอะ เอ้า....ยกแก้ว ...ชน กริ๊ก! แล้วก็โม้กันปาย............เอิ๊ก...! :oops: :oops:

วาน..เพ็ญเดือนสีบ...บ สอง น้าม...มมนองเต็มตา....ลึ่ง เราท้าง....หลายชายหญิง ส่าหนุกกาน.นนนนจริง...วาน ลอยกร่า...โทง.......................เอิ๊ก.... ๆ

น้าๆ ขอกระโถนหน่อย...

:oops: :oops: :oops: :oops: ;) ;) :oops: :oops: :oops: :lol: :lol:
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10

อ่าว....ตายละหว่า ก่อนโพสท์ลืมดู นึกว่ายังอยู่ที่หน้าแรก ไม่ยักกะเห็นหน้าที่ 2 ว่าเสียบาสกับน้าต๋องน้าหม่องฯ แล้วก็น้าดาบฯ เข้ามา โอ้ย...สะเพร่าแท้ๆเรา ขอโทษครับ

น้าต๋อง บ้านผ๊มอยู่คีรีรัฐนิคมครับ บ่ใช่เคียนซาเด้อ แหม...จะให้ผมย้ายถิ่นฐานซะงั้น ที่โน่นสาวๆสวยซู้ที่บ้านผมไม่ได้หรอก ฮ่าๆๆๆ

เห็นสนามฯแล้วอยากปั่นขึ้นมาทันที ไม่เหมือนซิงเกิ้ลแทร็คในสวนปาล์มบ้านผม ตอนนี้คงเสร็จอึ่งอาง คางคกไปแล้ว ทำใว้ก่อนช่วงฝนตก ตอนนี้ก็เลยต้องปล่อยไปก่อน ฝนแล้งเมื่อไหร่เจอกาน...น

สุราษฎร์ธานีหนาวนิดหน่อยแล้ว

..........................สุขสรรค์วันลอยกระทงครับทุกคน........................
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

[URL=http://img.clubzaa2499.info/][IMG]http://img.clubzaa2499.info/images/845709B081025B3N3

ประกาศสำหรับท่านนักฟุตบอลและผู้ที่สนใจ
เนื่องจากวันนี้เป็นวันลอยกระทงจึงต้องงดการเล่นฟุตบอลไปโดยปริยายตามที่แจ้งไว้แล้ว วันนี้ตอนบ่ายได้คุยกับพี่หนุ่มได้ความว่า เกรงว่าท่านนักฟุตบอลทั้งหลายจะลงแดงตายหากว่าต้องรอกันไปถึงวันพุธหน้า ดังนั้นจึงมีการประชุมกันทั้ง 3 สี(ฟ้า-เหลือง-แดง) สรุปได้ว่าพรุ่งนี้(13 พ.ย.51) เราจะเล่นฟุตบอลกันที่สนามกรีนฟิลด์เวลา 19.00น.เหมือนเดิมจึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
เห็นพวกผมเล่นฟุตบอลกันคึกโครมอย่างนี้นะ..แต่จักรยานผมก็ยังซ้อมอยู่นะจ๊ะช่างไข่(ทูอินวัน)แถมได้ซ้อมอินเทอร์วัลไปในตัวด้วยตอนวิ่งไล่บอลเนี่ย(เหนื่อยอิอ๋ายเลย..ไม่วิ่งไล่เพื่อนก็ว่า :lol: :lol: )

[URL=http://img.clubzaa2499.info/][IMG]http://img.clubzaa2499.info/images/183785081102187007
คืนนี้ต้องขอตัวพาน้องมะนาวเค้าไปเที่ยวงานลอยกระทงซะหน่อย..คงไม่ว่ากันนะ อาจจะกลับเช้าเลย พรุ่งก็ขอเป็นแค่ตัวสำรองแล้วกันตอนเล่นบอล แต่คืนนี้ขอเป็นตัวจริงก่อนนะจ๊ะ :lol: :lol:

[URL=http://img.clubzaa2499.info/][IMG]http://img.clubzaa2499.info/images/5671 ... 9499346473
รถใครเอ่ย :lol: :lol:

คิดถึงจ่านุ๊กอยู่นะจ๊ะ คำเตือน:ทีหลังอย่ากินกาแฟขณะขี่จักรยาน..จำได้ไหมเอ่ยจ่านุ๊ก
M6
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896494899
team: TOPBIKE PHUKET & HELLBIKE
Bike: ทุกยี่ห้อ

โพสต์ โดย M6 »

สวัสดีครับเพื่อน p.i t gangs ทุกคนคิดถึงน้อง ๆ จังไม่เห็นเข้ามาคุยกันเลยวันนี้โดนหมอผีรังแกเครื่องพังเลยว่าจะไปลอยกระทงเปลี่ยนใจไปลอยกระถางดีกว่า อิ อิน้องติ่งมาช่วยด่วน จ่านุ๊กช้วยทีราคาปาล์มสองบาทกว่าไม่ใหวแล้ว
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ

ใครแกล้งครับพี่แดง..จดชื่อไว้ก่อนเลย เดี๋ยวผมลงไปจะชำระ(กระดาษชำระ)ให้ :lol: :lol: รูปภาพ

คืนนี้ต้องขอตัวพาน้องมะนาวเค้าไปเที่ยวงานลอยกระทงซะหน่อย..คงไม่ว่ากันนะ อาจจะกลับเช้าเลย พรุ่งก็ขอเป็นแค่ตัวสำรองแล้วกันตอนเล่นบอล แต่คืนนี้ขอเป็นตัวจริงก่อนนะจ๊ะ
รูปภาพ
ไฟล์แนบ
081102187007.jpg (68.13 KiB) เข้าดูแล้ว 886 ครั้ง
081102187007.jpg (68.13 KiB) เข้าดูแล้ว 888 ครั้ง
m1.jpg (68.13 KiB) เข้าดูแล้ว 889 ครั้ง
M6
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896494899
team: TOPBIKE PHUKET & HELLBIKE
Bike: ทุกยี่ห้อ

โพสต์ โดย M6 »

ช่างไข่ แรงไปไหนหมด ยิกไม่ถึงหลังกันเลย 5 รอบ แล้วยังไม่เห็นเลย
โกต๋องบอก คอยจนเอือน

น้องติ่ง เผื่อลอยด้วย 1 นะจ๊ะ
แก้ไขล่าสุดโดย M6 เมื่อ 12 พ.ย. 2008, 22:19, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

ผมว่าเครื่อง M6 ต้องเปลี่ยนใหม่แล้วล่ะครับ เล่นถ่ายนํามันเครื่อง ทุกวันวันละ 2 ครั้งผมว่าเครื่องมันเก่ามากแล้วน๊ะ

ไปลอยมาเรียบร้อยแล้วครับ กระทง(ฝนยังไม่ทันขาดสายต้องรีบไปก่อนที่มันจะลงมามากกว่านี้)ได้ฉลองเสื้อกันฝนจักรยานก็วันนี้แหละ เพื่อนเอามาฝากจาก เมกา

ไกล้วันหวยออก น้าติ่งมาให้หวยอีกแล้ว 32 32 32 32 32 32 ดูแล้วน่าจะออกล่างนะ(จากภาพประกอบ) :lol: :lol: :lol:
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

สวัสดีครับน้าๆที่รักและไม่อยากรัก(บางคนที่ใส่เสื้อเหลือง)ทุกท่าน อิ อิ ได้ฤกษิ์ดีเข้ามาทักทายซักหน่อยหลังจากหายจากวงการไปนาน จากพิษเศรษฐกิจและคอม ทำให้ไม่มีกะจิตกะใจเข้ามากิ๊วก๊าวป๊าวปู๊ซักเท่าไร

น้องปุ้ยจ๋า.......ตอนนี้พระประแดงหน๊าวหนาว ไม่ใช่หนาวแบบธรรมดาหรอกนะ มันหน๊าวหนาว......อิ อิ ไม่รู้ว่าต้องหนาวไปอีกนานเท่าไหร่ ฝากคนที่ลาดพร้าวเป็นห่วงเสมอๆแระกัน คงจะพอให้หายหนาวได้บ้าง อิ อิ และคนแถวๆลำเจดีย์ล่ะจ๊ะ หนาวบ้างรึเปล่า หรือมีน้องชายอันน่ารักกอดไว้คลายหนาวแล้ว อย่ามัวทำงานเพลินหล่ะ จะทำโทษโดยการเอาตัวไปซ่อนในตู้คอนโทรลนะจ๊ะ จะเอาไฟสิบสองโวลท์จี้ตรงจุดสำคัญซักที โทษฐานที่ทำให้คิดถึง และฝากน้องคนดีของพี่ด้วยนะว่าฝากหามาให้ผมซักคนสองคน แบบว่าอยากเข้าแขกตอนโตอ่ะ แบบว่าเป็นคนซาดิมส์นิ๊ดๆๆๆๆ อิ อิ

ส่วนที่ิอิจฉาที่สุดตอนนี้คงหนีไม่พ้นโกแดงแรงเยอร์ของเรา ที่ไม่ว่าหน้าฤดูใหนก็อบอุ่นอยู่เสมอๆ ถ้าได้ลงไปจะไปขอให้โกแดงครอบครูหน่อยนะจ๊ะ จะได้เฮงๆเหมือนโกอ่ะ ส่วนช่างไข่ก็จะให้ครอบครูด้วยจะได้มีเทคกะนิกอันแยบยลรวมทั้งสูตรยาโป๊วต่างๆด้วย ส่วนโกต๋องจะให้ครอบเรื่องอะไรดีหล่ะ คงเป็นว่าเอาเป็นเทคกะนิกทำโฟโต้ชอปแระกัน เห็นว่าเชี่ยวมั๊กๆเลยนะจ๊ะ ทำให้คนดีๆหม่นหมองเอาได้ อิ อิ

ไม่รู้ว่าพิมพ์เสร็จจะโพสได้ใหมน๊า ดูว่ามันยังเอ๋อๆอยู่ รอลุ้นอีกทีดีกว่า

เมื่อวานไปลอยกระทงกับลูกที่เจดีย์กลางน้ำ พ่อลูกกระทงใบเดียว เหงาพิกล ถ้าได้ไปลอยแถวเจ๊จูคงจะดีไม่น้อย พอดีตังค์ไม่พอเลยต้องลอยแบบพอเพียงไปซะก่อน

อาทิตย์นี้ประชุมหรือไปใหนก็จัดกันเอานะจ๊ะ ยังช้ำๆอยู่เลยเมื่อคราวก่อนที่นครนายก น้าติ่งคงเหมือนกัน อิ อิ

อากาศดีแบบนี้ก็ออกมาปั่นกันนะครับ จะได้ไม่เป็นโรคหนาวตาย รวมถึงคนตกงานหัวอกเดียวกันที่พระราม3 ปั่นย๊อกแย๊กๆเหมือนแต่ก่อนไม่เอานะจ๊ะ ว่างมากก็เข้าโปรแกรมซ้อมโปรซิมบัคเวนะย๊ะหล่อนจะได้ไปป้วนเปี้ยนๆแถวโพเดี้ยวกันเขาบ้าง(ไปโขมยของ) เนื่องจากไอ้น้องกบตอนนี้ขุนไม่ขึ้นแล้ว ตัดหางปล่อยวัดไปเรียบร้อยแล้ว ใกล้เดือนสิบสองนั้นไงเลยติดอะไรๆ อยู่ไม่รู้ ไม่อยากเดา เพราะถ้าเดาก็ถูกทุกที

ทักทายกันพอหอมปากหอมคอเท่านี้ก่อน ถ้ามากกว่านี้คงโดนฟาดปากแน่ๆ อิ อิ บาย
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

สวัสดี จ้า...น้องไมโล
นึกว่าจาไม่เจอคารมน้องซะแล้ว
น้าติ่งเขาบอกว่า ไมโล เซซ้าย เซขวา ให้ลำไพ่อยู่ (หาค่านมลูกอยู่)
ขอเป็นกำลังใจให้อย่างสุดซึ้ง นะจ๊ะ ยังไงก็แวะเวียนกันหน่อย
อย่าอยู่คนเดียวนะ มันหงาวววววว.....

ทำเป็นหลายอย่างนิ ไม่ใช่แต่ โฟโต้ชอปนะ
ปั้นน้ำให้เป็นตัว ก็มือหนึ่งเหมือนกัน พอๆ กับน้าติ่ง

ก้าวต่อไป.....
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

เช้านี้อากาศที่บ้านผมยังคงเหมือนเดิม เมฆหมอกยังปกคลุมไปทั่ว แสงอาทิตย์ยังไม่มีให้เห็น ...ชักจะหนาวแล้ว

พี่แดงครับ ทำใจละ แถวบ้านผมราคา 2.50 บาท ยังไม่พอยาใส้เลย เห็นว่าจะลงมาอีก เจอค่าตัดค่าแทง หักไปแล้วเหลือ 2 บาทถ้วน ...ช้ำใจจริง สงสัยต้องนัดพรรคพวกปิดถนนอีกรอบ ขอซักกิโล 8 บาท ไม่ร้ว่าฝันไปหรือเปล่า อิอิ ....แล้วเรื่อง M6 พังนะ พี่ไม่ลองเอา M79 ใส่ไปก่อน ผมว่าวิ่งฉิ๋วนะ ... :lol: :lol:

น้าหม่อง ผมก็ทำตามที่น้าฯว่ามาแล้ว แต่มันไม่เป็นผล ช่วงนี้หนัง(กากบาท)เต็มเครื่องด้วย ตาเปียกไปหมด
ไฟล์แนบ
IMG0497A Coppy.jpg
IMG0497A Coppy.jpg (39.27 KiB) เข้าดูแล้ว 1551 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”