นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

โพสต์ โดย y.yea »

สุขสันต์วันแห่งความรักครับ
Sweet wishes to a wonderful girl who spreads happiness wherever she goes Happy Valentine’s Day
คำอวยพรแสนหวาน แด่หญิงสาวแสนพิเศษ ผู้แบ่งปันความสุขเสมอ ในทุกแห่งหนที่เธอไป สุขสันต์วันแห่งความรัก

You are the candle love is the flame A fire that burns through wind and rain Shine your light on the heart of mine And now my life has just begun You mean so much to me Happy Valentine’s Day
เธอคือเทียน รักคือเปลวเทียน เป็นไฟที่ลุกไหม้ได้ ทั้งในสายลมและสายฝน เป็นไปที่ส่องสว่างทั่วกลางห้องใจของฉัน และบัดนี้ชีวิตของฉัน ได้เริ่มต้นขึ้นแล้ว เธอมีความหมายต่อฉันมากนะ

You’re like the sun Chasing all the rain away When you come around You bring brighter day Thank you so much for everything…Happy Valentine’s Day
เธอนั้นคล้ายเป็นดวงตะวัน คอยขับไล่สายฝนไปจากวันคืนของฉัน ยามใดที่เธอมาอยู่เคียงใกล้ เธอได้นำเอาวันสดใสมามอบให้ฉันเสมอ ขอบคุณ สำหรับทุกสิ่ง...สุขสันต์วันแห่งความรัก

Two hearts one love So happy we have this love to share Happy Valentine’s Day to a special one I care.
ใจสองดวง รักหนึ่งเดียว เป็นสุขนักที่เรามีความรักนี้ ร่วมแบ่งปันแก่กัน สุขสันต์วันวาเลนไทน์

กุหลาบงามดอกนี้พี่ให้เจ้า แทนรักเรารู้ไหมเจ้าจอมขวัญ
พี่ขอรักเจ้าตราบชั่วนิจนิรันดร์ ดั่งดวงจันทร์เคียงอยู่คู่ราตรี
แม้รักใครไหนเลยจักเทียมเท่า พี่รักเจ้าเจ้าก็รู้แก่ใจนี่
เหมือนดั่งปลาเคียงคู่สายนที ชั่วชีวีขอเพียงรักสลักใจ...

เมื่อมีความรัก
ชีวิตก็งดงามดุจความฝัน
จงเชื่อมั่นในความรักที่มี...
รักด้วยหัวใจที่ซื่อสัตย์...บริสุทธิ์และจริงใจ
...มีบางอย่างที่สำคัญ...
สำหรับความรักที่เรามีให้กัน
ด้วยความอบอุ่น...ความห่วงใยที่มีต่อกัน
ความปรารถนาดีแห่งรัก...นั่นคือรักแท้...
...ผมรักทุกคนครับ...
ไฟล์แนบ
tok3.jpg (63.14 KiB) เข้าดูแล้ว 2514 ครั้ง
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

Re: นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

ความรักคือ..อะไร....

คือ..น้ำผึ้ง...คือ....น้ำตา...คือ...ยาพิษ
คือ...หยาดน้ำอมฤตอันชื่นชุ่ม
คือ...น้ำผึ้ง....คือดอกไม้....คือ....ไฟรุม
คือ...ความกลุ้ม....คือ....ความฝัน..นั่นแหละ..รัก

แล้วมัน....คือ.........อะไรกันหว่า......

หา...รัก....ให้เส....ทีซิน้าแย้....อยากมีรักง่ะ.....
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆชาวพิริยะอินเตอร์ทีม ที่รักทุกๆท่าน....ท่านอาจารย์เสรี,ท่านประธานสถาพร,คุณกุ๊ก,สารวัตรโจ้แห่งสตง.ตำรวจแห่งชาติ,โกต๋อง,โออุ้ง,และเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ

ห่างหายไปหน่อย แต่ไม่ได้หายไปไหนครับ พอดีวุ่นๆหลายๆเรื่อง ทั้งงานราชและงานหลวงเลยได้แต่เข้ามาแว็บๆแต่ไม่ได้โพสสักที........ :mrgreen:
หลังงานงานแข่งที่จอมบึงมาแล้ว ก็ยิ่งทำให้ผมไม่อยากจับจักรยานไปอีกนาน :lol: :lol: ระบมทั้งตัวครับท่าน :mrgreen: นี้แหละที่เค้าเรียกว่าไม่เจรียมตัว :lol: :lol: ซ่อมก็ไม่ได้ซ่อมยังซ่าไปลงแข่งกับเค้าอีก ถ้าลงไปแข่งก็ยังไม่แปลกเท่าไรนี้ดังทุรังลง A อีก.......อย่าให้เล่าครับ เรื่องมันเศ้รา....แต่ที่ผมดีใจที่สุดก็คือ การที่รากสังขารขี่จนครบ ใช้เวลาไป เกือบ 4 ชม ครับท่าน ทั้งตะคริว ทั้งหมดแรง ทั้งระบบก้น ทั้งร้อน โอยยยย สุดๆๆครับ แต่ก็ี่จนครบแบบอาการโครม่าครับ :lol: :lol:

และแล้วเดือนแห่งความรักก็กลับมาแล้วอีกครั้ง..........จริงๆๆ ถ้าคนเราบอกรักกันทุกๆวันและรักกันด้วยหัวใจที่มีแต่ความจริงใจแล้ว ไม่ว่าวันไหนๆๆ ก็เป็นวันแห่งความรักได้ :P
แต่ก็ยังดีครับที่ชาวโลกได้กำหนดไว้ให้มีวันที่แสดงความรักกันซักปีละครั้ง เพื่อให้เราชาวโลกได้แสดงความรักที่มีต่อกัน อย่างน้อยๆๆก็รักครอบครัว รักเพื่อน รักประเทศ รักตัวเอง และที่ลืมไม่ได้ในช่วงนี้ รักโลก ด้วย :mrgreen:

เช้านี้เป้นเช้าที่สดใส ของส่งความสุข และความสดใส ให้หมูเพื่อนทุกๆท่าน ให้มีความสุขในการทำงานของอาทิตย์นี้และตลอดไป
ด้วยรักและเคารพ........
บาส พิริยะ อินเตอร์ฯ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดีเดือนแห่งความรักคะ น้าๆพิริยะ อินเตอร์ทีม,อ.เสรี,พี่โจ้ สตง.ตำรวจแห่งชาติ,ช่างไข่,โกต๋อง,และผู้มีความรักทุกๆท่านคะ
เสรี BIKE NET เขียน:ความรักคือ..อะไร....

คือ..น้ำผึ้ง...คือ....น้ำตา...คือ...ยาพิษ
คือ...หยาดน้ำอมฤตอันชื่นชุ่ม
คือ...น้ำผึ้ง....คือดอกไม้....คือ....ไฟรุม
คือ...ความกลุ้ม....คือ....ความฝัน..นั่นแหละ..รัก

แล้วมัน....คือ.........อะไรกันหว่า......

หา...รัก....ให้เส....ทีซิน้าแย้....อยากมีรักง่ะ.....
เอ๊ะ!ยังไงกันคะ อ.เส :D :D :D
...Positive Thinking _ Positive Life...
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนที่มีทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยทุกๆท่านที่มี...ความรัก.....ครับ :mrgreen:

แหม..แต่ละคนเจ้าบทเจ้ากลอนกันเหลือเกิน...โดยเฉพาะ อ.เสรี บทกลอนนี่ยุคไหนครับ มันระรื่นหูดีจริงๆ :D แต่ผมว่า อ.เสรีรู้อยู่แล้วละว่า..รักคืออะไร.. :lol: ผมเชื่อเพราะ..ดูแล้วประสบการณ์น่าจะ...เพียบ...คริ.คริ :D

ผมเองก็มีฟามฮักเหมียลกัน.. :mrgreen: แต่..ยังไม่สัมฤทธิ์ผลซ๊ากกกกกกที..เอิ๊กๆๆ :mrgreen:

ถูกต้องแล้วครับ นาทีนี้ประเทศเรา โลกเราเต็มไปด้วยความวุ่นวาย อย่าว่าแต่สังคมมนุษยชาติเลยครับ ธรรมชาติก็ยังไม่ค่อยพอใจมนุษย์เลย กะจะล้างโลกอยู่ร่ำๆ เดี๋ยวเขย่าตรงโน้น เดี๋ยวถล่มตรงนี้ ดังนั้น ถ้าวันนี้เราไม่เริ่มต้นที่คิดจะ...รักกัน...เห็นอกเห็นใจกัน เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กัน แล้วไซร้ ชีวิตก็คงจะมีแต่ความเศร้า และคงเหงาอยู่คนเดียว แน่นอน... คนเรา หัวเราะคนเดียว ขำคนเดียว มันไม่เต็มที่หรอกครับ มันต้องอยู่กันเป็นฝูงๆ ถึงจะ..มันสสสสสสสสสส์ :mrgreen: :lol:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
HUALAN
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081081xxxx
team: PIT-GANG
Bike: @ฉันรักจักรยานมากกว่าเธอ แต่ฉันจะไม่ถีบเธอในเมื่อเธอไม่ใช่จักรยาน(ขี่อย่างเดียว)@

โพสต์ โดย HUALAN »

สวัสดีครับพี่ๆที่เคารพรักทุกท่าน
ความรักนั้นใช่ว่าจะมีกันง่าย
แต่ "ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีลุก แน่นอน"
บ๊ายบ่าย
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

โพสต์ โดย y.yea »

ความรักคือ..อะไร.... อ.เส ครับ อันนี้ผมคงหาให้ไม่ได้นะครับเพราะกลัวไม่ถูกใจ
แต่ที่แน่ๆ อ.เสคงต้องถามท่าน ผบ. ที่บ้านดูก่อนไหมอะคับ.... :D
รักแร้มันคืออะไร.......................... ทำไมเหม็นจัง............................ :lol:
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
HUALAN
สมาชิก
สมาชิก
Bike: @ฉันรักจักรยานมากกว่าเธอ แต่ฉันจะไม่ถีบเธอในเมื่อเธอไม่ใช่จักรยาน(ขี่อย่างเดียว)@

:D UP :lol:
สถาพร PR.Bikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PR.Bikeclub
Bike: cannondale

โพสต์ โดย สถาพร PR.Bikeclub »

สวัสดีครับเสี่ยบาส..น้าๆพิริยะฯทุกๆท่าน รวมทั้งน้าเสด้วยครับ..
..ใกล้เข้ามาแล้วครับสำหรับวันแห่งความรัก..ทุกๆท่านก้อน่าจะมีความรักกันอยู่แล้ว..ให้รักกัน..นานแสนนาน..ตลอดไป
..แล้วพบกันครับ..
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

รักทุกๆคนครับ...แต่บางคนรักมากเป็นพิเศษ.........แต่บางคนก็ต้องแอบรัก
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
HUALAN
สมาชิก
สมาชิก

สวัสดีครับพี่ที่รักและเคารพทุกท่าน
ผมรักทุกคนเลย :lol: :mrgreen:
ช่วยเข้ามาดันๆกันหน่อยนึง :mrgreen:
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

จะให้ดันอารายเหรอ... :lol:

สำหรับเดือนแห่งความรักครานี้...อยากให้ทุกๆท่านอย่าเพลินกับความรักของคนสองคนนะครับ...เพราะยังมีอีกอย่างน้อยๆ 2 ท่านที่ต้องการความรักจากท่านๆเหมือนกัน บอกรัก คุณพ่อ คุณแม่ ด้วยนะครับ :P
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ทราบมาว่า ทีมสโมสรพิริยะฯ ได้เดินทางเพื่อไปร่วมการแข่งขันจักรยานเสือภูเขาชิงแชมป์ประเทศไทยสนามแรกที่เชียงราย ก็ขออวยพรให้เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ ทั้งทีมงานและนักแข่ง ในส่วนของนักแข่งก็ขอให้ประสบความสำเร็จได้อันดับดีๆกลับมานะครับ :D
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ เขียน:สวัสดีเดือนแห่งความรักคะ น้าๆพิริยะ อินเตอร์ทีม,อ.เสรี,พี่โจ้ สตง.ตำรวจแห่งชาติ,ช่างไข่,โกต๋อง,และผู้มีความรักทุกๆท่านคะ
หวัดดี ทุกทุกท่านนะคร๊าบบบบบ...
ให้น้องปุ้ย มีรักไวไวนะ เด่ว เดือนแห่งความรักจะจากไปซะก่อน
เดือนนี้ ปีนี้ มีความรัก แล้ว มีทั้งเงิน เต็มกระเป๋า ด้วย...
เข้ากันจริงๆ เลยนะ...
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

รูปภาพ

สวัสดีเดือนแห่งความรักครับ

เข้าเดือนที่ 2 ของปี 2553....ขอส่งความสุขให้ทุกๆท่านมีความสุขสมหวังดังใจ...ตลอดไป

และขอให้เฮงๆๆๆ รับเทศกาลตรุษจีนที่จะมาถึง....รับแต๊ะเฮียกันเยอะๆๆ...นะครับ

รูปภาพ

แจ้งข่าวถึงสมาชิก P.I.T.Gangs ทุกท่านเชิญร่วมประชุมในวันศุกร์ที่ 12 ก.พ.ที่ร้านน้าโอ๋ครับ.......แล้วเจอกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”