นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

:) Happy Birthday ย้อนหลังให้น้าบอยด้วยคร๊าบบบบบ..
รูปภาพ
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

Re: นิตยสาร P.I.T.Gangs ปีที่๔ ฉบับที่ ๓๔ เดือนกุมภาพันธ์ ๒๕๕๓

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวัสดีครับอาจารย์เสรีและพี่ชัยบ้านบึง อากาศที่นั่นคงน่าสบายกว่าทางนี้ เพราะที่นี้ช่วงเช้าพอทำเนา เที่ยงร้อนตับแลบ เย็นฝนลง ไม่ใข้จะทนไหวเหรอ....

แหมอาจารย์ฯ พลาดงวดก่อนครั้งเดียว กินยาวเลยนะ :lol: แต่เอาเถอะ ผมถือว่าตัวเลือกเยอะ ไม่ต้องรีบ ยังไงก็ครบทุกคน จริงไม๊น้าบอย.... :mrgreen:
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10

ไม่มีไรทำ เข้ามาอัพกระทู้บ้างดีกว่า เพิ่งกินข้าวเที่ยงเสร็จ ตาจะปิดอยู่แล้ว นอนดีกว่าวุ้ย.....ออ...โทรศัพท์ไม่รับนะ จะเข้างานซักหน่อย :mrgreen:
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน เลยนะครับ...........

ห่างแต่ไม่ได้หายนะครับ จริงๆๆ นะ มีภาระหน้าทีมากมายนิดหน่อยครับ สำหรับงานใหญ่ของพวกเราชาว พิริย อินเตอร์ดนชั่นแนล ก็เลยห่างหายไปหน่อย แต่คิดถึงน้าๆ และทุกๆท่านเสมอ....

แล้วพบกันงาน Polygon Demo Day 2-3 Oct นี้นะครับ และค่อยพบกับช่วงข่าวต่างๆ ทางช่อง3 ในรายการเก็บตก ช่อง7 สะเกิดข่าว และข่าวต่างๆในสื่อต่างๆ เร็วๆนี้ครับ มาร่วมกันมากๆๆนะครับ เราจะมีงานแถลงข่าวและสื่อต่างๆจะเข้ามาทำข่าว จากทุกสาขา ไม่ว่าทั้งหนังสือพิมพ์ รายการ กีฬาดีช่อง9 และอีกต่อหลายรายการครับ

จุ๊บ จุ๊บ...........หวังว่าคงได้ตอนรับน้าๆที่รักทุกๆท่านนะครับ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

B.HARDCORE:บ.พิริยะ เขียน:สวัสดีครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน เลยนะครับ...........

ห่างแต่ไม่ได้หายนะครับ จริงๆๆ นะ มีภาระหน้าทีมากมายนิดหน่อยครับ สำหรับงานใหญ่ของพวกเราชาว พิริย อินเตอร์ดนชั่นแนล ก็เลยห่างหายไปหน่อย แต่คิดถึงน้าๆ และทุกๆท่านเสมอ....

แล้วพบกันงาน Polygon Demo Day 2-3 Oct นี้นะครับ และค่อยพบกับช่วงข่าวต่างๆ ทางช่อง3 ในรายการเก็บตก ช่อง7 สะเกิดข่าว และข่าวต่างๆในสื่อต่างๆ เร็วๆนี้ครับ มาร่วมกันมากๆๆนะครับ เราจะมีงานแถลงข่าวและสื่อต่างๆจะเข้ามาทำข่าว จากทุกสาขา ไม่ว่าทั้งหนังสือพิมพ์ รายการ กีฬาดีช่อง9 และอีกต่อหลายรายการครับ

จุ๊บ จุ๊บ...........หวังว่าคงได้ตอนรับน้าๆที่รักทุกๆท่านนะครับ
งานใหญ่ขนาดนี้คงเหนื่อยกันน่าดู แต่ก็สู้ๆและขอให้สุขภาพร่างกายแข้งแรงถ้วนหน้าเด้อ.....
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

วันนี้ไม่ได้จับจักรยานเลย พอดีช่วงเย็นฝนตกขนาดหนัก ชุ่มฉ่ำหัวใจสุดๆ คืนนี้นอนหลับสบายละครับ ....พรุ่งนี้เช้าไปเข้าวัดแต่เช้า เป็นการทำบุญเดือน 10 ของคนทางภาคใต้ หรือที่เรียกว่ารับตา-ยาย หรือผู้ล่วงลับไปแล้ว อิอิ อาหารการกินเต็มกระบุง อิ่มท้องไปหลายวันละครับ.....

ส่วนรูปข้างบน อนาคตเส้นทางในสวนปาล์ม ช่วงข้ามคลองครับ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

แล้วจะไปใช้บริการนะจ่า
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

มาเมื่อไหร่ได้เลยครับช่างไข่ จะจัดเครื่องตัดหญ้าพร้อมน้ำมันไว้รอ ฮ่าๆๆ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

วันที่ 30 เจอกันครับ จะปลุกแต่เช้าเลย :lol: :lol: :lol:
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
kookcomplex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1313913
team: PR.BIKECLUB PIRIYAINTER POLYGON TEAM
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย kookcomplex »

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆๆ สบายกันดีไหมครับ ช่วงนี้คงเตรียมงานกันยุ่ง
เป็นกำลังใจ ให้ทุกท่านเลยนะครับ มีอะไรให้ผมช่วยบอกได้เลยนะครับ เต็มที่ครับ
PR.BIKECLUB

รถ 2 คัน อะไหล่หลายรายการลองเข้ามาดูครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=481860
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

kookcomplex เขียน:สวัสดีครับพี่ๆน้องๆๆ สบายกันดีไหมครับ ช่วงนี้คงเตรียมงานกันยุ่ง
เป็นกำลังใจ ให้ทุกท่านเลยนะครับ มีอะไรให้ผมช่วยบอกได้เลยนะครับ เต็มที่ครับ
ตามนั้น :D :D
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
อ้วน014
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892030742
team: (PIRIYA INTERNATIONAL TEAM)
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย อ้วน014 »

สวัสดีทุกท่าน

ผมด้วยครับ

ส่วนสายพานจ่ายังมีอยู่นะครับ
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ

อ้วน014 เขียน:สวัสดีทุกท่าน

ผมด้วยครับ

ส่วนสายพานจ่ายังมีอยู่นะครับ
อ่าว...มีเหรอครับน้าอ้วน แหม แล้วไม่บอก ผมก็ล่อเชือกฟางแทนไปหลายรอบแล้ว มันไม่ยักกะหมุนเลย อิอิ :mrgreen: สุดท้ายก็ไปหาสายกระโดดเชือก สำหรับให้นักมวยหัดเต้นฟุตเวิอร์ค แฮะๆ มันใช้ได้แค่วันเดียว ขาดไปเหมือนเส้น 50 ตังค์ (4 สลึง เป็น 1 บาท) ที่น้าฯบอกให้ลนๆ หนะ ผมก็ลนจนโกรนหมดแล้ว ไม่อยู่ครับ สุดท้ายล่อไฟแก็ซที่เอาไว้เป่าท่อหด...อยู่ยาวครับ เพียงแต่โดนผมหั่นสั่นไปหน่อย แต่ปั่นแล้วติดล้อดีกว่าเดิมครับ ช๊อบชอบ ;)

เอางี้ดีไหม น้าฯฝากมากับน้าหม่องสักเส้นก็จะเป็นการดี สำรองไว้ก่อน เดือนหน้าถ้าไม่ติดงานผ้าป่า งานกระถิน งานโอท็อป น้าหม่องแกจะลงมาที่บ้านผม แว่วๆว่าจะเอาเฟรมเทพฯจากเสี่ยกุ๊กมาให้ฟรี..... :roll:
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีพี่น้อง
เพิ่งกลับจาก อุบลราชธานี....
หวังเต็มที่จะช่วยงานPOLYGON เป็นแบบอย่างก่อนเพื่อเอาแรง แล้วปลายปีมาช่วยผม ในงานกีฬาแห่งชาตินะ จะบอกให้...ว่ากันตรง ๆ

แต่งานในวันที่ 2 นี้เบื้องต้นขอช่วยแต่นี้ก่อนนะ...

เจ้ากอล์ฟ จ่าอากาศตรีอภิสิทธิ์ เจริญกิจ คว้าอันดับ 1 มาครอง ตอนนี้คะแนนนำเป็นที่ 1 และจะคว้าชัยในสนามสุดท้าย เพื่อเข้ารับพระราชทานถ้วยรางวัลในฐานะแชมป์ บนอานPOLYGON

น้องอุ้ม เที่ยวนี้พลาดอย่างไม่น่าให้อภัย คว้าแบบไร้อันดับ ในรุ่น 15 ปี เพราะนับรอบผิด...แต่ในรุ่นนี้ เข้ารับพระราชทานถ้วยเป็นปีที่ 3 ติดต่อกัน ค่อนข้างแน่นอน 99 เปอร์เซนต์ ในสนามสุดท้ายขอเพียงที่ 5 ก็เป็นการเพียงพอ บนอานPOLYGON

แต่ในสนามนี้ น้องอุ้มยังคว้าอันดับ 3 ในรุ่นโอเพ่นหญิง โดยตามทีมชาติทั้ง 2 คนเข้าเส้น บนอานPOLYGON

น้องปุ๊กกี้ สนามนี้ผิดพลาดเพียงเทคนิคนิดหน่อย เลยคว้าแค่อันดับ 2 บนอานPOLYGON

เจ้าไตร แชมป์ 4 สนามติดต่อกัน สนามนี้ถ้าเข้าเพียงแค่ที่ 2 คะแนนจะขาดทันที โดยเข้ารับถ้วยพระราชทานเป็นปีที่ 3 ติดต่อกัน แต่เขาถนอมตัวเลยเข้าเพียงที่ 3 ทำให้ในสนามสุดท้ายเพียงแค่ผ่านเส้นชัย ก็เป็นการเพียงพอ 99 เปอร์เซนต์ เหมือนน้องอุ้ม บนอานPOLYGON

แค่นี้เพียงพอไม๊ สำหรับการช่วยงานในเบื้องต้น

ยังครับยัง.....พรุ่งนี้เรามาร่วมฉลองชัย กับน้องเพชร ที่จะคว้าเหรียญทองบนแป้นสูงสุด ที่เกาหลีใต้ ในรายการชิงแชมป์เอเซีย...

และทั้งหมดนักกีฬาทั้ง 5 คน ..ที่ทางเสี่ยบาสได้ให้การสนับสนุนหลักในแบรนด์ ของPOLYGON
จะมาปรากฏตัว ในงาน สัปดาห์หน้านี้....กับการฉลองแชมป์ ทั้ง 5 คน บนอาน POLYGON .....เสี่ยบาส ...คุยกับ มิสเตอร์ยันโต้ ให้ฟุ๊งได้เลย....

แล้วเจอกันนะครับ..ขออนุญาตหลับก่อน..ไฟจะดับแว๊ว..
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

หวัดดี ชาว PIT Gangs ทุกๆ ท่านครับผม

อาจารย์เสรี....ผลงาน สุดยอดคระการตา จริงๆครับ....
อยากไปขอเป็นศิษย์ซักคนครับ...เผื่นจะเก่งกะเขามั่งจัง :mrgreen:

วันงาน Polygon เสี่ยบาส ตงต้องเสียซอง เติบ เติบ แน่เลย :lol: :lol: :lol: :lol:
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”