นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ ครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยเหมือนเช่นเคยครับ

อันดับแรกเลย ขออัญเชิญ คำอวยพรในส.ค.ส. ของสมเด็จพระเทพฯ ที่ทรงพระราชทานให้กับปวงชนชาวไทย เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ ๒๕๕๓ เพื่อเป็นศิริมงคลกับชีวิต และเป็นเสมือนหนึ่งเข็มทิศและกำลังใจให้พวกเราทุกคนได้ปฎิบัติตน ดังคำอวยพรของพระองค์ ที่จะนำพานาวาชีวิตของพวกเราผ่านปีไปได้ด้วยดีครับ

ส.ค.ส. ๒๕๕๓ ปีขาล
ถึงปีขาลเสือตัวใหญ่แต่ไม่ดุ
มันกินจุทั้งข้าวปลามังสาหาร
เกิดดินดำน้ำชุ่มชลประทาน
ล้วนเบิกบานมีกินใช้ไปด้วยกัน
ต้องทำงานเหนื่อยหน่อยไม่ถอยหนี
ก็จะมีโชคช่วยอำนวยขวัญ
อย่ากลัวเสือตัวนี้มันดีครัน
ดีทุกวันทุกเดือนเหมือนคิดเอย

ก็เป็นอันว่าปี ๒๕๕๒ พวกเราทุกคนก็ผ่านมันไปได้ตามอัตตภาพและสถานภาพของแต่ละคน ดีบ้างเลวบ้าง ยากบ้างง่ายบ้าง คละเคล้ากันไป มีทั้งทุกข์และสุข ร่าเริงและโศกเศร้า หลายสิ่งเหล่านั้น ถ้าเรามีสติและปัญญา ก็คงสามารถผ่านมันไปได้ด้วยดีแม้จะสำเร็จบ้างหรือไม่สำเร็จบ้าง แต่เราก็คงจะได้ปัญญากลับมาบ้างจากปัญหาเหล่านั้น และโดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าเราแยกแยะได้ ปล่อยวางได้ ทำใจได้กับสิ่งที่เกิดขึ้น เมื่อนั้นเราก็คงไม่รู้สึกทุกข์กับมันนานสักเท่าไหร่ และสงบกับสิ่งที่เป็นไป โดยเฉพาะกับสิ่งที่เรา...ควบคุมไม่ได้...ทั้งปวง ปล่อยมันไปเถอะ อยู่กับตัวเอง มีความสุขกับตัวเอง หาความสุขที่แท้จริงได้ เราก็จะพบกับความสงบสุขที่แท้จริงและยั่งยืน..แม้ว่าเรายังต้องวนเวียนอยู่ในโลกแห่งการแข่งขันและกิเลส เราจะมีความสุขได้ เราคงต้องทำใจให้หนักแน่น และมั่นคงกับสติ ไม่ปล่อยให้มันพุ่งไม่ยอมให้มันแล่น วิ่งพล่านไปตามอารมณ์ที่ถูกสิ่งนอกเหนือการควบคุมมันมาเร่งเร้า ใช้สติตรึกตรองดูว่า ปัญหาที่เกิดขึ้นมันคืออะไร แล้วค่อยๆใช้สติปัญญาแก้ปัญหานั้นๆให้ตรงจุดและเด็ดขาด เป็นเรื่องๆไป อย่าให้ปัญหามันสับสนปนเป กันไปหมด มันจะทำให้เรามองปัญหาไม่ออก แก้ปัญหาได้ไม่ตรงจุด จบปัญหาไม่ได้

สำหรับปี ๒๕๕๓ ที่เริ่มต้นขึ้นแล้ว พวกเราก็คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงในชีวิตประจำวันมากนักหรอก.ไม่ว่าจะเป็นเรื่องงาน เรื่องการเดินทาง อาหารการกิน หรืออื่นๆตามแต่วิถีแห่งตน..แต่ สิ่งที่เราสามารถเปลี่ยนได้ก็คือ..ความคิด...ที่เราจะ..คิดแต่สิ่งดีๆ สิ่งที่สร้างสรรค์ คิดว่าทำอย่างไรถึงจะมีความสุขให้มากขึ้นกับงานเก่าที่ทำเหมือนเดิม คิดทำอย่างไรที่จะมีความสุขให้มากขึ้นกับเรื่องที่ชอบเรื่องเดิม สร้างความสุขให้มากขึ้นกับตัวเองโดยไม่ไปเบียดเบียนผู้อื่นตามกำลัง ตามอัตตภาพของเราเอง ท่ามกลางความเหนื่อยยากและสาหัสของสังคมและเศรษฐกิจเน่าๆยุคนี้...

ตั้งใจกันไว้หรือยังว่า...จะทำอะไรดีดี...ในปีนี้กัน จะทำอะไรที่มันสนุกๆกัน ทำด้วยความสนุกแบบ..เพื่อนๆที่ชอบในสิ่งเดียวกัน..แต่ไม่ใช่ชอบไม้ป่าเดียวกัน..แน่นอน

ไม่ต้องรีบคิด..แต่..ค่อยๆคิด ค่อยๆช่วยกันทำก็ได้ครับ เอาทีละอย่าง ทีละเดือน จนถึงสิ้นปีเลยนะครับ :lol:

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ ครับพี่น้องชาวเสือที่รักทุกท่าน :D ขอให้ทุกๆท่านมีสุขภาพที่แข็งแรง ทั้งร่างกาย จิตใจ ปลอดภัยจากโรคร้าย ห่างหายอุบัติเหตุ อาเพศไม่ระคายคน มั่นคงในการงาน มั่งคั่งในการเงิน มั่นใจในความรัก หนักแน่นในความคิด มากมิตรที่จริงใจ ห่างไกลจากศัตรู กันตลอดปีนะครับ :D
ไฟล์แนบ
ส.ค.ส. ๒๕๕๓ จากสมเด็จพระเทพฯ
ส.ค.ส. ๒๕๕๓ จากสมเด็จพระเทพฯ
ส.ค.ส. 2553 ปีขาล 001.jpg (59.48 KiB) เข้าดูแล้ว 1926 ครั้ง
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

มาตอกบัตรแซงหน้าชาว พีทแกงค์กันเลย

สวัสดีปีเสือครับท่าน บก. แหมกว่าจะเปิดเล่มได้นะ สงสัยเที่ยวเพลินแน่ๆเลย ขอให้มีความสุขสมหวังตลอดปีเสือครับ
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
HUALAN
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081081xxxx
team: PIT-GANG
Bike: @ฉันรักจักรยานมากกว่าเธอ แต่ฉันจะไม่ถีบเธอในเมื่อเธอไม่ใช่จักรยาน(ขี่อย่างเดียว)@

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๓

โพสต์ โดย HUALAN »

สวัสดีปีใหม่ครับพี่ๆน้าๆที่รักและเคารพทุกท่าน :)
เสียดายจังเลยครับที่ไม่ได้เข้าไปในสนามเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา :cry:
ผมเพิ่งจะกลับมาจากบ้านเมื่อเช้าวันเสาร์ แต่ไม่อยากไปไหนอยากกลับไปอยู่ที่บ้าน
เบื่อเมืองกรุงแล้ว วุ่นวาย ไม่เงียบสงบเหมือนอย่างเช่นบ้านที่ผมอยู่
วันนี้ผมยังไม่ได้ขี่จักรยาน พรุ่งนี้ผมจะเริ่มปั่นวันแรกในรอบเกือบ 2 สัปดาห์
เนื่องด้วยเหตุซึ่งต้องรับผิดชอบ เหนื่อยล้า และจากการกลับบ้าน
คืนปีใหม่ที่ผ่านมาทุกคนคงมีความสุขกันอย่างสังสรรค์เช่นผม
ในปีที่ผ่านมาเราทุกคนมีความสุขและทุกข์แตกต่างกันไป มีรัก โลภ โกรธ หลง
กันเป็นธรรมดาของสัตว์โลกอย่างเช่นมนุษย์ มีลาภเสื่อมลาภ,มียศเสื่อมยศ,มีสุขก็ย่อมทุกข์,
สรรเสริญกันเป็นธรรมดาก็ย่อมมีการนินทากันลับหลัง, จงพอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่ ,อย่าทำอะไรเกินตัว,
คิดก่อนทำเสมอ, อย่าใช้ปากทำ จงทำด้วยมือโดยความสามารถและความคิดของตนเอง
ปีที่ผ่านมาโกรธเคืองกันเรื่องใดปีใหม่นี้ก็เพลาๆกันบ้าง หรือยอมได้ก็ยอม
ในปีเสือน้อยนี้ ผมก็ขออวยพรให้ทุกคนประสพแต่ความสุข ความเจริญ คิดสิ่งใดให้สมปรถนา
ในสิ่งที่ถูกที่ควรทุกประการ ไม่เจ็บไม่จน (อายุยืน10,000 ปี 10,000 10,0000 ปี) :mrgreen: :mrgreen:
kookcomplex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1313913
team: PR.BIKECLUB PIRIYAINTER POLYGON TEAM
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย kookcomplex »

เข้ามาตอกบัตร อวยพรปีใหม่ 2553 พี่น้องชาว P.I.T. Gangs ครับ
ขอให้ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพดี แข็งๆๆแรงๆๆทุกท่านด้วยครับ
:mrgreen: :mrgreen:

ตามหาน้าหม่อง วันอาทิตย์นี้ถ้าว่างนะครับ จะชวนไปทำทางที่เขาสำโรงวะหน่อย
กะลุยวันอาทิตย์นี้ให้เสร็จเลย ทางสวยมากครับ รับรองถูกใจน้าๆๆแน่นอนครับ
คราวนี้ขี่แทร็คยาวเลยตั้งแต่ป่ามันยันไต่ระห่ำ เอาแบบว่า 6-7 km. ป่าล้วนๆๆครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=137323 ลิ้งค์นี้ครับลองเข้าไปดูครับ
PR.BIKECLUB

รถ 2 คัน อะไหล่หลายรายการลองเข้ามาดูครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=481860
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับทุกๆท่าน
น้าดาบเปิดกระทู้ของปีนี้ได้แหล่มมากเลย(ผมว่าดีนะครับเปิดครั้งเดียวโพสกันได้ทั้งปีเลย..ไม่ต้องเปิดกันเดือนละครั้งให้ยุ่งยาก)

โดนช่างไข่ปาดหน้าตั้งแต่ต้นปีเลยเรา..แต่ไม่เป็นไรปีนี้อยู่คนละรุ่นกันแล้ว(แต่ก่อนอยู่รุ่นเดียวกันก็ยังไม่เคยลงสนามเดียวกันเลยอ่ะ) หวังว่าคงได้ลงเคียงคู่สนามเดียวกันบ้างนะช่างไข่

น้องป๊อ...ตั้งแต่บวชเรียนมานี่และไปรับใช้ชาติมานี่ดูคำพูดจาเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมากเลยนะน้อง..พี่เห็นดีกับข้อความที่น้องโพสมาทั้งหมดเลยล่ะ
"ในปีที่ผ่านมาเราทุกคนมีความสุขและทุกข์แตกต่างกันไป มีรัก โลภ โกรธ หลง
กันเป็นธรรมดาของสัตว์โลกอย่างเช่นมนุษย์ มีลาภเสื่อมลาภ,มียศเสื่อมยศ,มีสุขก็ย่อมทุกข์,
สรรเสริญกันเป็นธรรมดาก็ย่อมมีการนินทากันลับหลัง, จงพอใจในสิ่งที่ตนเองมีอยู่ ,อย่าทำอะไรเกินตัว,
คิดก่อนทำเสมอ, อย่าใช้ปากทำ จงทำด้วยมือโดยความสามารถและความคิดของตนเอง
ปีที่ผ่านมาโกรธเคืองกันเรื่องใดปีใหม่นี้ก็เพลาๆกันบ้าง หรือยอมได้ก็ยอม"

(แล้วตรูทำไม่คิดไม่ได้มั่งหว่า..อิอิ)

น้ากุ๊ก...ขอเป็นตัวแทนรับคำอวยพรปีใหม่จากน้ากุ๊กแล้วกัน..พรสิ่งใดที่ดีที่เป็นประโยชน์ก็ขอกลับไปหาคนที่อวยพรมาให้ด้วยนะครับ
วันอาทิตย์นี้พร้อมลุยเต็มที่...จัดให้
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
Tong Hellbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081..ที่เหลือโทรมาถามนะ
team: Merida จับต่าว
Bike: Merida hrs 3000

โพสต์ โดย Tong Hellbike »

สวัสดีปีใหม่ 2553 ชาว PIT. Gangs ทั้งหลาย...ทุกๆ คน
ให้มีความสุข กาย สบายใจ ไร้โรคา..เงินทองไหลมา เทมา เป็นกอง กอง นะจ๊ะ

ทุกคนสบายดี...นะ

เฮียบาส เจอกันที่กะรน ยังคงรักษาตำแหน่ง น้ำหนัก รุ่น 85 อัพ เหมือนเดิมเลยนิ

น้องปุ้ย...ทามมาย ไม่ค่อยคุยเหมือนอยู่ในบอร์ด เลยหละ ผมไม่กัดหรอกนิ..
ตัวเป็น เป็น น่ารักกว่า ในบอร์ดอีกนิ....

น้าแย้ ก้า น่ารักเหมือนเดิม อยู่ใกล้ๆ รับมุขไม่ทัน อาจจะมีบาดแผลเหวอะหวะ
กลับบ้านก็ได้นิ...วันนั้น น้าแย้ น่าจะโชว์ BMX ซักหน่อย ได้เห็นเป็นบุญตาหน่อยนิ

ยกคำโพสต์ ของน้าติ่งมาหน่อย..

"ในปีที่ผ่านมาเราทุกคนมีความสุขและทุกข์แตกต่างกันไป มีรัก โลภ โกรธ หลง
ปีที่ผ่านมาโกรธเคืองกันเรื่องใดปีใหม่นี้ก็เพลาๆกันบ้าง หรือยอมได้ก็ยอม"

(แล้วตรูทำไม่คิดไม่ได้มั่งหว่า..อิอิ)...อันนี้ หม่อง บ่นกับตัวเอง

แสดงว่า หลวงป๊อ ได้ดวงตาเห็นธรรมแล้ว นั่นเอง ...เข้าใจในธรรมของพระพุทธเจ้าแล้ว

ก็ น้าติ่ง เป็นหม่อง ไม่เข้าใจธรรมะ ของหลวงป๊อ หร๊อก....เวงกำ... :lol: :lol: :lol:

ต้องขอโทษ ที่ไม่ค่อยได้พาน้าติ่ง ร่อนไปไหน มาไหน มากนัก...
เจ้าต้นตาลเนี่ยะ กินเก่งเจง ๆ เลย คงจะไล่น้ำหนัก ให้ทัน เฮียบาส มั๊ง
เผื่อ จาได้เป็นเจ้าสัว กะเขามั่ง ในอนาคต...

คิดถึง ไมโล ปีใหม่ ยังไม่ได้ยิน เสียงเลย ก็คงยังอินเลิฟ กันไม่เลิกนิ

ทักทาย GM น้าอ้วนพริ้วหน่อยนึง ....ซำบายดีเน้อ...
ท่านเป่าผมซะร่วงตลิ่งเลย...ติดไว้ก่อน 1 ดอก นะจ๊ะ
จะไปเอาคืน ที่ จอมบึง ......

แล้วเจอกันนะคร๊าบบบบบบ....ทุกท่านเลย...
แก้ไขล่าสุดโดย Tong Hellbike เมื่อ 06 ม.ค. 2010, 11:40, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
...รถไม่แพง แรงหาม๊าย...
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

[quote="หม่องวันวีล"]สวัสดีปีใหม่ 2553 ครับทุกๆท่าน
น้าดาบเปิดกระทู้ของปีนี้ได้แหล่มมากเลย(ผมว่าดีนะครับเปิดครั้งเดียวโพสกันได้ทั้งปีเลย..ไม่ต้องเปิดกันเดือนละครั้งให้ยุ่งยาก)

โดนช่างไข่ปาดหน้าตั้งแต่ต้นปีเลยเรา..แต่ไม่เป็นไรปีนี้อยู่คนละรุ่นกันแล้ว(แต่ก่อนอยู่รุ่นเดียวกันก็ยังไม่เคยลงสนามเดียวกันเลยอ่ะ) หวังว่าคงได้ลงเคียงคู่สนามเดียวกันบ้างนะช่างไข่

มันเป็นเรื่องปกติครับน้า.....ให้โอกาศน้าในรุ่น 40 UP ไปก่อน แต่หากเจอกันจริงๆ น้าก็เข้าเส้นหลังผมอีกหลายคนเลยแหละ :lol: :lol:

ปีนี้ยังไม่ได้ขี่เลย..แต่วันอาทิตย์นี้ก็จะไปออกทริปกับเขาเหมือนกัน

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=146725
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

รูปภาพ

สวีสดีปีใหม่ครับครับน้าดาบฯ น้าหม่องฯ น้าแย้ เจ้าป๊อ และเพื่อนๆ PIT Gangs. ทุกคน..........

แม้จะผ่านไปแล้วกับช่วงเทศกาลต้อนรับปีใหม่ แต่แถวๆบ้านผมยังมีการล้อมวงหลงเหลืออยู่ประปราย ไม่ใช่วงเหล้านะ แต่เป็นวงกับฯที่มีอยู่ตั้งแต่วันสิ้นปีโน้น ป่านนี้ยังไม่หมด หมูเอย ปลาดุกเอย เนื้อวัวเอย หมึกสดๆ หอยตัวเป้ง....ยังอยู่ไม่ร่อยหรอลงเท่าไหร่ ลงขันกันคนละ 300 บาท ซื้อนู่นนี้มาประสมกัน สรุป...ยันแจ้งพี่น้องครับ ส่วนงบที่เหลือก็เอามารวมแล้วหารให้ได้ตามจำนวนของลูกเล็กเด็กแดง 10 กว่าคน แล้วก็แจกให้ไปทำทุนวงไพ่ฯ....เอ้ย....ทำทุนการศึกษา ผู้ใหญ่มีความสุข เด็กก็สุขด้วย....

ทักทายไปทางภูเก็ตด้วยครับโกอุ้ง โกต๋อง น้าด้วง โกแดง ช่างไข่ เจ้าเอก ปีใหม่ขอให้สมหวังทุกประการ ทั้งงาน เงิน ทอง สุขภาพ ครับ........รวมถึงเพื่อนๆทุกๆคน
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816131073
team: พระรามสี่
Bike: moutain/road

โพสต์ โดย narongrama4 »

'''สวัสดีปีใหม่ครับเพื่อนๆP.I.T.
รูปภาพ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆชาวเสือทุกท่านที่เข้ามาอวยพรปีใหม่ให้พวกเราชาว P.I.T. Gangs ก็ขอให้สิ่งดีๆที่พวกพี่ๆเพื่อนๆให้เรามาจงกลับไปสู่พี่ๆเพื่อนๆด้วยเช่นกันครับ

มีข่าวมาประชาสัมพันธ์กันเล็กน้อยครับ
ขอเชิญเพื่อนๆสมาชิกร่วมพบปะสังสรรค์ที่ร้าน CROMO ZONE ในวันศุกร์ที่ 8 ม.ค.53 นี้เวลา19.00น.เป็นต้นไป (แล้วอย่าลืมส่งค่าเก้าอี้(แชร์)กันด้วยนะครับ)
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ทีมงานสวนธนGoldCity
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City

โพสต์ โดย ทีมงานสวนธนGoldCity »

ชมรมจักรยานสวนธนGoldCity และมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้า วิทยาเขตธนบุรี (บางมด)
ขอเชิญชวนชาวจักรยานทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรมโครงการปั่นจักรยานเทริดพระเกียรติฯ กรุงเทพ-หัวหิน โดยมีพิธีเป็นทางการในตอนเช้าเวลา 7.00 ณ บริเวณอนุสาวรีย์ ร.4 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้า วิทยาเขตธนบุรี (บางมด)
อยากให้ทุกท่านมีส่วนร่วมในงานเทริดพระเกียรตินี้โดยไม่จำเป็นจะต้องไปถึงหัวหิน อาจจะจัดเป็นทริปเล็กๆโดยมีจุดสตาร์ทร่วมกันที่บางมด หรือจะเป็นการปั่นส่งขบวนจักรยานกรุงเทพ-หัวหิน

ณ จุดสตาร์ท ทางทีมงานได้เตรียมน้ำเต้าหู้ และข้าวต้มมัดไว้ต้อนรับทุกท่าน

ดูรายละเอียดได้ที่
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=116225
ชมรมจักรยานสวนธนGoldcity

เพจชมรมจักรยานสวนธนโกลด์ซิตี้
https://www.facebook.com/suanthongoldcitycyclingclub/
เพจทริปจักรยานประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน
https://www.facebook.com/bkkhuahintrip/
สถาพร PR.Bikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PR.Bikeclub
Bike: cannondale

โพสต์ โดย สถาพร PR.Bikeclub »

สวัสดีเสี่ยบาส..น้าๆชาวพิริยะฯทุกๆท่านครับ..
ขออวยพรปีใหม่2553นี้ ให้ชาวพิริยะฯจงมีความสุข ร่ำรวยยิ่งๆขึ้นไป เดินทางปลอดภัย คิดอะไรให้สมหวังครับ
aom2533
สมาชิก
สมาชิก
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: polygon cozmic cx2.0

โพสต์ โดย aom2533 »

สวัสดีปีใหม่ครับพี่ๆน้าๆ ในปี2553

ขอให้พี่ๆน้าๆชาวP.I.T. Gangs

มีความสุขมากๆนะครับ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ สำหรับคำอวยพรปีใหม่จากท่านประทานสถาพร แห่ง PR. Bikeclub และคุณ aom2533 ครับ

ขอให้พรดีๆเหล่านั้น ได้ย้อนกลับไปถึงท่านทั้งสองและสมาชิกในทีมทุกๆท่าน เป็นร้อยเท่าพันทวีด้วยครับ :D สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๓ ครับ

ย้ำอีกที..สำหรับเพื่อนๆ PIT อย่าลืมมาร่วมสังสรรค์ประจำเดือนด้วยกันในวันศุกร์ที่น้าหม่องได้แจ้งไปแล้วนะครับ...สงสารเถ้าแชร์อ่ะ...ผอมไปเยอะเร้ยยย :lol: มากกว่านี้ เกรงว่าจะลงแข่งรุ่นเกิน 85 กก.ไม่ได้อ่ะ...ฮ่าๆๆๆ :mrgreen:
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับน้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยทุกๆท่าน เหมือนเช่นเคย :P

เมื่อวานนี้ก็เป็นอีกวันหนึ่งที่จะนับว่าเป็นประวัติศาสตร์(อ่านแล้วดูหรูดี)อีกวันหนึ่งก็ว่าได้ ที่ อ.เสรีแห่ง 1-2 Call Bike Net มาเยี่ยมเยือนสนามเรือนแพฟิชชิ่งปาร์คของพวกเรา และไม่ได้มาตัวคนเดียวแต่เหน็บเอานักปั่นชั้นแนวหน้าของทีมมาด้วย ทั้งน้องกอล์ฟ และน้องบอล มาร่วมปั่นกับพวกเรา ที่ถือโอกาสอันดีนี้ได้ทำการถ่ายรูปทีมกันซะเลย แบบว่าเราทั้งสองทีม ไม่ใช่อื่นไกล พี่-น้องกัน คือจริงๆแล้วทั้งอ.เสรีและน้องทั้งสองทำให้ทีม PIT ดูดีขึ้นกว่าเดิมอีกเยอะ..อิอิ เสียดายที่อ.เสรีติดงานสำคัญที่ชลบุรีในช่วงเช้า กว่าจะมาถึงก็บ่ายแก่ๆเข้าไปแล้วเลยยังไม่ได้ปั่นเต็มที่ในสนามของเรา กะว่าจะให้น้องกอล์ฟ ปั่นเต็มที่ทำ Lap Record เอาไว้ซะหน่อย..อิอิ ไม่เป็นไรครับ คราวหน้ามาใหม่ พอพวกเราทำแทร็คให้มันลื่นๆกว่านี้อีกหน่อย ค่อยมาลองจับเวลาละกันครับ :D

ผมขอถือโอกาสนี้กล่าวขอบคุณ อ.เสรี ที่ให้เกียรติสละเวลาที่น่าจะได้พักผ่อนในช่วงหยุดสุดสัปดาห์ มาร่วมกิจกรรมกับพวกเรา และขอบคุณน้องกอล์ฟ น้องบอล ที่มาร่วมสังสรรค์กับพวกเรา ได้มาถ่ายรูปร่วมกันกับพวกเรา แทนเพื่อนๆชาว PIT GANGS ทุกๆคนมา ณ.โอกาสนี้ด้วยครับ :D

และจากกิจกรรมที่เราได้ร่วมกันทำเมื่อวานที่ผ่านมาตั้งแต่เช้า จรดเย็น ผมเองโดยส่วนตัวรู้สึกดีใจมากๆที่พวกเรามาร่วมกิจกรรมกันอย่างพร้อมเพรียง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง น้ารี่ น้าเอ๋ ที่มาตั้งแต่เช้า จากนั้นก็ทยอยตามกันมาทั้ง น้องปาร์ค น้าบอย น้องป๊อ น้าอ้วน น้าอ๋า ป๋าพจน์ น้องกบ น้าติ่ง รวมถึงเพื่อนสมาชิกชาวเสือจากหลายๆกลุ่มเช่น กลุ่มมักกะสันไบค์ พี่ชาย เป็นต้น แถมด้วย เพื่อนชาวฟิลิปปินส์ ร่างยักษ์ ที่มาแบบมือใหม่อีก 1 คน รวมแล้วเมื่อวานมีเพื่อนๆมาขี่ด้วยกัน 20 กว่าคนทีเดียว..อบอุ่น สนุกสนาน มากๆเลยครับ แสดงถึงความรู้สึกเก่าๆ อารมณ์เก่าๆ ของพวกเราที่ห่างหายกันไปเริ่มกลับมาดังเดิมแล้ว และเราก็มีเป้าหมายให้เราร่วมกันส่งใจ ส่งแรงเชียร์ เพื่อนๆของพวกเราในสนามแข่งกันอีกครั้งหนึ่ง ผมรู้สึกดีมากๆกับสปิริตหัวจิตหัวใจที่พวกเรามีให้กันและกันอย่างนี้จังเลยครับ :mrgreen:

ส่วนเรื่องรูปที่กระหน่ำถ่ายกันตั้งแต่เช้ายันเย็น น้าโอ๋(มือ 1 ตลอดกาลของพวกเรา) จะทยอยจัดการรูปแล้วโพสให้เพื่อนๆได้ชมกันนะครับ (อดใจรอสักหน่อยนะ) เมื่อเสร็จแล้วเดี๋ยวจะไรท์ลงแผ่นให้กับเพื่อนๆได้เก็บไว้กันนะครับ :lol:

ป.ล. ตอนนี้น้องปาร์คทำ Lap Record เอาไว้ที่ 13.48 นาทีในแบบมีหลงทาง..และมองไม่ค่อยเห็นเพราะมืดแย้ว...เอาเวลาเป็นตัวตั้งไว้เป็นเป้าหมายให้ขาอ่อนอย่างผมไล่ทำลายละกันนะ(แต่คงจะนานหน่อย)..อิอิ หรือขาแรงทั้งหลายจะเอาไว้เป็นเป้าด้วยก็ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใดนะจ๊ะ..(เห็นว่าน้าอ้วน ทำได้ 16 นิดๆเองนี่) :lol: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”