นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

สวัสดีครับน้าๆๆๆที่รักทั้งหลายๆๆ ผมก็ขออณุญาติเปิดเล่มละกันนะครับ ไม่รู้ว่าเล่มนี้จะขายดีเหมือนกับเล่มที่แล้วเปล่า :lol: :lol: ก็ลองดูนะครับ
ก่อนที่พวกเราจะห่างไกลกันเนื่องด้วยจะเหตุผลไดๆๆก็ตามผมก็มีคำดีๆๆๆมาใหดูกันนะครับ ยังไงก็เหมอนเดิมสำหรับผมนะครับ

เพื่อนแท้ -
โลกกลม ๆ ใบนี้ ไม่มีอะไรได้มาฟรี ๆ
ของฟรีไม่เคยมี ของดีไม่เคยถูก
อยู่ให้ไว้ใจ ไปให้คิดถึง
คนเราต้องเดินหน้า เวลายังเดินหน้าเลย
ไม่ต้องสนใจว่าแมวจะสีขาวหรือดำ ขอให้จับหนูได้ก็พอ
ยิ่งมีใจศรัทธา ยิ่งต้องมีสายตาที่เยือกเย็น
ในโลกกลม ๆ ใบนี้ไม่มีคำว่าแน่นอน
คนเราเมื่อม้าตาย ก็ต้องลงเดิน
ท้อแท้ได้แต่อย่าท้อถอย อิจฉาได้แต่อย่าริษยา พักได้แต่อย่าหยุด
เหตุผลของคน ๆ หนึ่ง อาจไม่ใช่ของอีกคนหนึ่ง
ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ
ปัญหาทุกอย่าง อยู่ที่ตัวเราทั้งสิ้น
จะเห็นค่าของความอบอุ่น เมื่อผ่านความเหน็บหนาวมาแล้ว
อันตรายที่สุด คือการคาดหวัง
เริ่มต้นดีแล้ว ลงท้ายก็ต้องดีด้วย
อย่ายอมแพ้ถ้ายังไม่ได้พยายามอย่างเต็มที่
จงใช้สติ อย่าใช้อารมณ์
เบื้องหลังความเข้มแข็ง สมควรมีความอ่อนโยน
ไม่มีคำว่าบังเอิญในเรื่องของความรัก มีแต่คำว่าตั้งใจ
ยินดีกับสิ่งที่ได้มา และยอมรับกับสิ่งที่เสียไป
หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใส
หลังผ่านปัญหา จะรู้ว่าปัญหานั้นเล็กนิดเดียว
ไม่เป็นขุนนางน่ะได้ แต่ไม่เป็นคนไม่ได้
มีแต่วันนี้ที่มีค่า ไม่มีวันหน้า วันหลัง เมื่อวานก็สายเกินแก้
พรุ่งนี้ก็สายเกินไป
อย่าหวังว่าจะได้รับความรักจากคนที่คุณรัก
เพราะคนที่คุณรักไม่ได้รักคุณหมดทุกคน
เพื่อนทั่วไปไม่เห็นคุณร้องไห้
เพื่อนแท้มีหัวไหล่ไว้คอยซับน้ำตาให้
เพื่อนทั่วไปถือขวดไวน์ติดมือมางานปาร์ตี้ของคุณ
เพื่อนแท้จะมาแต่หัววันเพื่อช่วยเตรียมงาน
เพื่อนทั่วไปคาดหวังให้คุณอยู่เคียงข้างเขาเสมอ
เพื่อนแท้คาดหวังที่จะอยู่เคียงข้างคุณตลอดไป
เพื่อนทั่วไปอ่านแล้วทิ้งไป
เพื่อนแท้จะส่งต่อ ๆ ไป
ส่งผ่านให้ใครก็ได้ที่คุณห่วงใย
หากคุณได้รับคืน หมายถึงคุณได้พบเพื่อนแท้แล้ว
ใครเคยอ่านแล้วต้องขออภัยด้วยนะ

ที่ผมหายไปก็ไม่ได้ไปไหนอะครับพอดีคุณพ่อของผมป่วย ถึงขนาดต้องนอน ให้นำ้เกลือกันเป็นอาทิตย์ ผมก็เลยทำหน้าที่ลูกที่ดี ไปเฝ้าใข้นะครับ แต่ตอนนี้ก็ออกจาก รพ แล้ว และอาทิตย์หน้าก็ขี่จักรยานได้เหมือนเดิมนะครับ วันพุธ น้าบาสรับรองว่าได้ รองเท้าแน่นอน ผมจะเอาไปให้ถึงมือเลยครับ รับรอง
ขอฝากเล่มนี้ด้วยนะครับ
ไฟล์แนบ
209044209044.jpg (20.45 KiB) เข้าดูแล้ว 2440 ครั้ง

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆ พิริยะ อินเตอร์ ทีมที่รักทุกๆท่าน อ.เสรี พี่สถาพรจาก PR Bike ช่างไข่,โกต๋อง,โกอุ้ง,พี่ด้วง,และเพื่อนๆพี่ๆ ทุกๆท่านด้วยนะครับ :mrgreen:

เข้ามารายงานตัวคนแรกเลยแล้วกัน..........น้องกบครับขอให้นิตยสาร ฉบับนี้ขายดีนะครับ :mrgreen: ว่าแต่คุณพ่อเป็นไงบ่างครับ ออกจากโรงพยาบาลแล้วหรอครับ ถึงว่าน้องกบหายไปเลย ดีครับเป็นลูกชายก็ต้องดูแลกิจการงานและดูแลบิดามารดา เพื่อเป็นการตอบแทนบุญคุณครับ...ดีดี บวชเรียนและแต่งานแล้ว ก็เป็นผู้ใหญ่แบบนี้อะครับ แล้วพบกันครับน้องรัก........
ส่วนเรืองร้องเท้า ขอบใจมากน้องรัก พี่รอมานานแสนนาน :lol: และพบกันวันพุธครับ :mrgreen:

จารย์ติ้นช่วงนี้ก็เดินทางไม่ว่าเล่นเลยครับ วันก่อนโทรไป โน้นอยู่ที่ พิดโลก โน้น........แล้วพบกันครับจารย์ติ้น :mrgreen:

ส่วนโปรโต่งก็หายเงียบไปเลย สงสัยกำลังวุ่นๆๆเรื่องลูกชาย......(มอไซร์คันใหม่ :lol: :lol: :lol: ) ว่างๆ เย็นวันพุธก็มาที่สนามมั้งนะครับ พวกเราคิดถึง หายแบคขวาแบบโปรโต่งไปคน เล่นกันไม่ดีเลย :lol:

ช่วงนี้ที่ office ก็วุ่นๆครับ กำลังจัดการระบบต่างๆๆให้เรียนร้อย คงใช่เวลาอีก 10-15 วันจากนี้พวกเราที่บริษัท ก็คงจะกลับสู้ภาวะปกติครับ ช่วงนี้ก็คงห่างหายไปบ่าง แต่ก็ยังไม่เคยจากหายไปไหนครับ คิดถึงและนึกถึงน้าๆที่รักทุกๆท่าน........

เห็นว่าเดียวเสี่ยโอ๋และเสี่ยตุ้ย จะเป็นเจ้าภาพเลี้ยงอาหารอะครับ วันไหนอย่างไรคงต้องให้เสี่ยทั้งสองมาบอกรายละเอียดกันเองครับ :D

น้าหมี...........สบายดีไหมครับ คิดถึง คิดถึง
พี่ไมโล ด้วย สบายดีไหม เมือไรมีข่าวดีครับ บอกกันก่อนนะครับ จะได้ตัดชุดทัน :lol: :lol: :lol:
น้าอ้วน ก็ด้วย หายไปเลย แหม มันน่าดีจริงๆๆ คิดถึงนะครับ น้าอ้วน :D
จ๋านุ๊ก เห็นว่าจะแอบไปซ่อมกับน้าติ่งก่อนเดินทางกลับบ้าน แหมแอบซ่อมกันจริงๆๆ :mrgreen:

แล้วคงได้พบกันวันกินเลี้ยงครับ แล้วเดียวทางเจ้าภาพทั้งสองท่าน เสี่ยโอ๋และเสี่ยตุ้ย คงจะมาแจ้งรายละเอียดอีกทีครับ
แล้วพบกันครับ
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
Mee.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๙๓๘ ๔๑๕๘
team: ทุกที่...ที่มีเพือน
Bike: สองล้อ

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย Mee.Hardtail »

.....หวัดดีครับ น้าๆๆทุกท่าน....

.....น้อง กบ เกเราะของเราเปิดเล่ม...ส่วนจะขายดีหรือไม่ พี่ว่าต้องแจกแผ่นซ้อมเยอะๆๆนะน้องแล้วจะขายดี...

....หวังว่า เฮียพจน์ แกคงดีขึ้นแล้วนะ, หายไวไวนะครับ เฮียพจน์....

....คิดว่าตื่นมาแต่เช้า....จะได้เข้าเป็นคนแรกของเดือนนี้....ไม่ทันเสี่ย บาส จนได้.....นอนบ้างนะครับ อย่าทำงานเยอะ เดี่ยวงานหมด :lol: :lol: :lol:

......ความคิดถึง ไม่โทรก็ถึง เพราะคิดก็ถึง.....โผมคิดถึงทุกคนเลย....ไปทำงานก่อนหละ...
AL ENGINEERING CO.LTD : http://www.barwell.com/html/products.html
BaaN IMLAMAI @ NAKHONSRITHAMMARAT::: http://www.facebook.com/profile.php?id=100002262864464.
พี่หลวงรีสอร์ท ๑ นครศรีธรรมราช ::: http://peeluangresort.9nha.com/
สถาพร PR.Bikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PR.Bikeclub
Bike: cannondale

โพสต์ โดย สถาพร PR.Bikeclub »

เข้ามาสวัสดีครับ..เสี่ยบาส..รวมถึงพี่ๆน้องๆ..ของพิริยะอินเตอร์
.. ก็เริ่มจะเข้าหน้าหนาวแล้วก็ขอฝากสำหรับคนใกล้ๆตัวพวกเรา..ให้รักษา..และดูแลสุขภาพให้ดีจะได้ไม่เจ็บ..ไม่ป่วยครับ
ส่วนพวกเราก็ปั่น..ปั่น..ต่อไปครับ..

..ก็ขอให้คุณพ่อน้องกบแข็งแรง แล้วก็หายเร็วๆครับ..แล้วจะมาซ้อมที่เขาวันไหนก้อกระซิบ..กระซาบบ้างนะ
..ส่วนนพหรือน้าติ่ง..เวลานี้กำลังดันเนินอยู่แน่ๆเลย..ได้ข่าวมา..ว่าขอสัมปทานเขาสำโรงไปแล้ว..
..แล้วพบกันครับ..
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

สวัสดีครับพี่น้อง.......แว๊บมาโพสตอนลูกหลับ :mrgreen:

ตั้งใจไว้กับภรรยาว่าจะลองเลี้ยงลูกกันเองดูซิ (จริงๆแร้วไม่มีตังค์จ้างพี่เลี้ยง :roll: ) .....รู้เลยครับว่าพ่อแม่ที่เลี่ยงพวกเรามาเนี่ยลำบากกันขนาดไหน ยิ่งถ้าใครที่มีลูกหลายๆคนด้วยแล้วเนี่ย คงเหนื่อยอย่าบอกใครเชียว :lol:

นู๋กบ.....ช่างเป็นลูกที่น่ารักจริงๆครับ ว่าแต่ป๊า...แกป่วยจริงรึเปล่า หรือว่าแค่ไปผ่าตัดอัพไซร์ เพิ่มขนาด :roll:

ส่วนเรื่องอนาคตทางลูกหนัง......รออีกนิดส์ครับ เด่วได้ไปมันส์แน่ อากาศเริ่มเย็นแล้วน่าเตะบอลด้วยนิ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
Xr250r.jpg (66.27 KiB) เข้าดูแล้ว 2373 ครั้ง
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีครับชาว PIT ...ทุกท่าน

โอ้โฮ...ท่านประธานสถาพร.วันนี้เบี้ยวผม แต่มาโผล่ที่นี่..มันด้วยเหตุจะไดเอ่ย....
เข้ามารายงานความคืบหน้า...สำหรับเสี่ยบาส...กับเด็กที่สนับสนุน...

เอาคนแรกก่อน....
เจ้ากอล์ฟ...หลังจากซ๊อมหนักเล่นหนัก เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ถึงขนาดเข้าโรงพยาบาล...แต่วันนี้ เขามาแบบสภาพสุดยอด...ครั้งแรกที่ผมเห็นเขาขี่ หลังจากเข้าไปเก็บตัว...ทั้งที่อีก 2 วัน จะเดินทางเข้าร่วมการแข่งขัน...รายการชิงแชมป์เอเซีย ที่เมืองมะละกา ประเทศมาเลเซีย..ผมเชื่อมั่นเต็มที่ จากใจที่สังหรณ์ ...จากสภาพวันนี้ ผมเพียงต้องการให้เขาเก็บเกี่ยวประสบการณ์มาให้ตัวเองมากที่สุด รู้จักสังเกตุ และประเมินคู่ต่อสู้....สุดท้ายขอให้เต็มที่ ขอให้มีโพเดี้ยมสำหรับครั้งแรกใฝนรายการต่างประเทศเลยละกัน..น้องรัก...ฝากถึงเสี่ยบาส หากรายการนี้ เสี่ยบาส รู้จักทางอินโด...ยังไงช่วยฝากเซอร์วิสเจ้ากอล์ฟ ด้วยสักคน...ละกัน...

ส่วนคนต่อมาเจ้าบอล....นาทีนี้ยังหวั่น...ผมเองก็หาไม่เจอว่าขาดอะไร...ทั้งที่ซ๊อมหนัก ความหวังสูง...วันนี้ เขาก็ขี่ตามทีมชาติ ทั้ง 3 คน และเป็นคนเดียว ที่เกาะติดตลอด...แต่รอดสุดท้ายแปกเอาดื้อ ๆ คว้าได้เพียงอันดับ 3 ที่ตามก้นกันเข้ามา...วันนี้เขาเป็นที่สนใจมากกว่าทีมชาติเสียอีก จะว่า..หมด ก็ไม่ใช่ จะว่าท้อ ก็ไม่เชิง...แล้วมันอะไร.......

เจ้าไตร...ยังคงแยกซ๊อม และไม่ขอลงวัดดวงในวันนี้...ด้วยเหตุผล จากต้นขาด้านบนยังเจ็บอยู่ จากการล้มอย่างแรงเมื่อสัปดาห์ก่อน...เขายังมุ่งมั่นมากกับรายการในสัปดาห์หน้า เพื่อที่จะได้เบา...ในสนามสุดท้ายปลายเดือน และมั่นใจขนาดหนัก ว่า จะขอเข้ารับถ้วยจากพระหัตถ์ สมเด็จพระบรมอีกปี....

น้องอุ้ม....นาที่นี้ความมั่นใจมาก ถึงมากที่สุด..กับเฟรมตัวนี้ ทั้งที่ผมเองมองว่า มันใหญ่ไปเบอร์นึง...แต่น้อง ยังซ๊อมได้ตามโปรแกรม และใช้ตัวนี้เป็นตัวลากเสือหมอบเลยทีเดียว..น้องฝากบอก..สนามในสัปดาห์หน้าจะเล่นแบบขาด ทั้งที่มีคะแนนตามอยู่ 1 คะแนน..และจะตามพี่ไตรเข้ารับถ้วยในวังด้วยอีกคน...แล้วเรามาดูกัน...

ส่วนผมขาแรงที่สุด..เลยต้องเอาไว้ทีหลัง...วันนี้ที่จริงต้องการไปดูเท่านั้น..แต่ถูกท้า ในเวลา 30 นาทีสุดท้าย...เลยต้องคว้ารถต่อสู้ ด้วยหัวใจที่แผ่วเบา..กลับกลายเป็นเด้ก ๆ หันมาเชียร์ จะออกหรือก็ใช่ที่ ทั้งที่ลมจะใส่อยู่แล้ว....แต่สุดท้าย ก็แพ้ผู้ท้า อยู่แค่ไม่ถึง 2 เสาไฟ..ฝากไว้ก่อนเถอะโอฬาร....แต่ก็มีอันดับ ไม่น่าจะเกิน แถว ๆ เลข 2 ตัวต้น ๆ......ไม่รู้เสี่ยบาส ..จะยังคงสนับสนุนผมอยู่หรือเปล่าคร๊าบบบบบบบบบบบบ...ก๊าก ไอ้ 4 คนข้างบน คงไม่มีปัญหา แต่ไอ้หลังสุดนี่...สิ้นปี คงหมดสัญญา...ก๊ากกกกกกกกกกก

วันนี้มองแววตาแล้ว...เจ้ากอล์ฟ สบายใจและมีพลังที่เยือกเย็นมากทีเดียว กับการอ่านเกมส์......หวังไว้ลึก ๆ แล้วค่อยกลับมาคุยกัน...พร้อมฉลอง...กันดีกว่า...

ไปนอนก่อนดีก่า...วันนี้เล่นเสีย..สลบเลย..........บ๊าย..บาย
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ ท่านประธานสถาพร ขาแรงแห่ง PR Bike Club, ท่านอาจารย์เสรีผู้ใหญ่ใจดีและฟันเฟืองสำคัญอีกท่านของวงการจักรยานในประเทศไทย และน้าๆที่รักทุกๆท่านด้วยนะครับ.........

ก่อนอื่นต้องบอกกับจารย์เสก่อนเลยว่าสงสัยท่าน GM บอย ของผมไม่ได้บอกเรื่องสัญญาที่กำลังจะหมดลงในสิ้นปีนี้ของจารย์เส ว่า
"สัญญาของอาจารย์ที่กำลังจะหมดลงกับ บริษัทพิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด นั้น บริษัทฯ เล็งเห็นผลงานการทำทีมและสร้างนักกีฬาจักรยานชั้นยอดเข้าสู้แค็มทีมชาติ และยังสร้างทีมนักกีฬารุ่นเล็กเพื่อเตรียมพลักดันเข้าสู้ทีมชุดใหญ่ในการแข่งขันระดับนานาชาติ แถมฝีเท้าของจารย์เส ยังเป็นที่ยอมรับเป็นอย่างมาก" ทางบริษัทฯ เห็นสมควรและมีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะต่อสัญญาฉบับต่อไป :mrgreen: ทางบริษัทฯเลยได้ต่อสัญญาแบบ AUTO ให้กับจารย์เส เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ และสัญญาฉบับใหม่นี้เป็นแบบถาวรครับ :mrgreen: ถ้ามีข้อสงสัยเกี่ยวกับสัญญาและรายละเอียดเพื่มเติม สามารถเข้ามาที่บริษัทฯ และเลี้ยงข้าวพวกเราหนึ่งมือใหญ่ในวันทำการได้เลยครับ :mrgreen:

:lol: :lol: :lol: ส่วนของน้องๆ ทั้งสี่ท่าน ทางบริษัทขอยืนยันอีกทีในที่นี้นะครับ ว่าบริษัท พิริยะ อินเตอร์ฯ มีความยินดีทีจะดูแลและสนับสนุนน้องๆทุกท่านด้วยความเต็มใจและจะพลักดันให้ถึงที่สุดตามความสามารถของน้องๆ คนนั้นๆครับ แต่เป้าหมายหลักของเราคือ รายการระดับ นานาชาติ ทีมชาติไทย และแชมป์ประเทศไทยครับ และคงจะได้เข้ามาพูดคุยกันที่ office หลังจากหมดแมทสำคัญๆในประเทศและต่างประเทศครับ แล้วพบกันครับ :D

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เล่นซะยาวเลยผม :lol: :lol:

ท่านประธานสถาพรครับ น้าติ่งของผม(น้านพของชาว PR Bike) น้าติ่งเค้าดังครับ มีสอง-สามชื่อ ในพิริยะ พวกเราเรียก"น้าติ่ง" ส่วนทาง PR Bike เค้าเรียกน้าติ่งของเราว่า"น้านพ" แต่ส่วนทาง PTT 12 Call BikeNet โดนเฉพาะท่านจารย์เส เรียกน้าติ่งว่า "น้าหม่อง" ดังไม่ดังก็ดูเอาเองนะครับ :mrgreen:
แล้วเป็นไงมาไงครับ น้าติ่งของผมเลยไปได้สัมปทานเขาสำโรงมาได้ :lol: :lol: :lol: แต่ท่านประธานสถาพรครับ เชื่อไหมครับว่าเรื่องที่ท่านประธานสถาพรพูด "ผมเชื่อจริงๆๆ :lol: " เพราะว่าน้าติ่งของผมเช้าไปเย็นกลับ เกือบทุกวันที่นั้น ได้ข่าวเหมือนกันนะครับ :mrgreen:
นี้น้าติ่งเองก็ชวนผมไปหลายทีแล้ว แต่ผมก็กลัวจริงๆๆ กลัวไปแล้วจะขี่ไม่ไหว เพราะเจ้ากับมันเล่นกดดันผมไว้ว่า "พี่บาสขี่ไม่ได้หรอก..ทางมันยากซ์" ดูเค้าสิ ช่างดูถูกผมจริงๆๆ "ดูถูกจริงๆๆนะครับท่านประธาน" เพราะผมรู้ตัวเองดีว่าขี่ไม่ไหวแน่ๆๆ :lol: :lol: :lol:

น้าหมีผมคิดถึงจัง..........ว่างๆเข้าเอา .45 มาให้ผมลองบ่างนะครับ อยากซ่อมครับ....ยิงแต่ขนาด 9 อยากลองแรงรีคอยของ .45 มั้งจัง :mrgreen: ส่วนเรื่องงานผมเองก็อยากให้มันหมดๆแย่แล้ว แต่ใครจะไปสบายเหมือนน้าหมีหละ ไม่ทำอะไรก็ได้ ก็เล่นมีResort ให้เช่าเก็บเงินเข้าทุกวัน ไม่ทำงานก็อยู่ได้สบายครับถ้าผมเป็นแบบน้าหมี อะครับ :mrgreen: จริงไหมอะน้าหมี :roll:

โปรโต่งครับ พุธนี้มาเลย ช่วงนี้ตกเย็นๆเริ่มรู้สึกเย็นๆแล้ว อากาศกำลังสบายเลย จึงเหมาะที่จะลงสบายเรียกความฟิตมากครับ เพราะเดียวะว่าจะไปเยี่ยมที่ดินสัมปทานของน้าติ่งซักหน่อยที่เขาสำโรง :mrgreen: เดียวเจ้ากบมันจะดู ถูกผมอีก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

แล้วนี้ น้าไมโลของผมเป็นไงบ่างอะนี้ วันก่อนคุยกันช่วงนี้ก็งานเข้า"งานเข้า เงินเข้าด้วย" ดีครับแบบนี้ ดีกว่างานเข้าแล้วเงินออก :mrgreen:
คิดถึงนะครับพี่ไมโล.........แล้วพบกันวันกินเลี้ยงครับ....งานใหญ่ครับงานใหญ่ เสี่ยตุ้ยเสี่ยโอ๋แห่ง CromoZone จะเป็นโต๊ะโพครับ

จารย์ติ้น ไม่รู้เดินทางถึงเมืองหลวงหรือยังครับ แต่น่าจะถึงแล้วนะครับ...แล้วพบกันครับน้าติ้น...

น้าอ๋า........ตั่งแต่ถอดรถป้ายแดง ยังไม่เจอกันเลยนะเนี้ย ขนาดเข้ามาหาผมที่ office ยังไม่เจอกันเลย เดียวคงได้เจอกันครับน้าอ๋า อยากนั้งรถป้ายแดงจริงๆๆ :mrgreen:

น้าอ้วน แอบอ่านอย่างเดียว ขอให้จูดๆๆนะครับ :mrgreen: จารย์พจน์ด้วย เข้ามาเป็นสายสืบอย่างเดียวขอให้จูดๆๆ :lol: :lol: :lol:
แล้วพบกันนะครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน...........
ไปก่อนเช้านี้มีประชุมแต่เช้า และวันนี้สำหรับผมคงมี 48 ชม แน่เลย เหมือนจารย์ติ้นพวกนกฮูก :lol: :lol: :lol:
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
สถาพร PR.Bikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PR.Bikeclub
Bike: cannondale

โพสต์ โดย สถาพร PR.Bikeclub »

สวัสดีครับ เสี่ยบาส..น้าเส..รวมถึงพี่ๆน้องๆทุกๆท่านครับ
น้าเสครับ..ยังงัยก้อมีผมอีกคนแหละครับที่เป็นกำลังใจให้ลูกทีมน้าเส..ไปสู่จุดหมายที่ต้องการครับ..

..วันนี้รู้ความลับของน้าติ่งแล้ว..ไม่ธรรมดาเหมือนกัน...
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

สวัสดีครับ พี่บาส อาจารย์เสรี และพี่สถาพร และน้าๆๆๆที่รักทุกๆๆๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนามนะครับ-

-ช่วงนี้อากาศก็ดีแล้วเหมาะแก่ก่รซ้อมแล้วครับ เดี๋ยวออกไปหน่อยดีก่าครับ-

-ก็ขอขอบคุณทุกความห่วงใยที่มีให้คุณพ่อผมนะครับ ตอนนี้ก็ดีขึ้นมากแล้วอะครับกำลังจะออกปั่รถอยู่อะครับ พ่อผมฝากบอกอาจารย์เสรี มาว่า คราวหน้าเจอกัน ที่สนามลงรุ่นเดียวกัน สงสัยคลต้องเกาะอาจารย์ไปแล้วอะครับ :lol: :lol:

-เสียดายๆๆๆเมื่อวานไม่ได้ไปขี่เลยอะไม่มีใครอยู่บ้านเลยอด :cry: :cry: สงสัยน้าๆๆๆที่ออกรอบ จะต้องย้อยรอยไปอีกวันพุธนี้ ดีมั้ยครับ น้า บาส สนใจปะรับรองน้าขี่ได้ชัวรัปประกัน-
ไปละออกรอบก่อนนะครับ

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
ด้วงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๘๓๒๓๐๖๔
team: อยู่ระหว่าง ต่อรอง เรื่องค่าตัวคับ อิอิ
Bike: คอลเลคชั่น.สุดพิเศษ..(Specialized ร้ายๆ)

โพสต์ โดย ด้วงครับ »

สวัสดีครับ ชาวพิทแก้งค์ ทุกๆท่าน...

ขอลงชื่อเข้าเยี่ยมชมด้วยคนนะครับ
น้องกบ เปิดเล่มได้จับใจอีกแล้วนิ...ทุกๆเรื่องเกี่ยวกับตัวเรา ถึงแม้ใครๆจะไม่รู้ แต่...เรารู้ตัวเราดี อยู่ทุกลมหายใจเข้าออก...ทำดีที่สุด เท่าที่เราสามารถจะทำได้ แค่นี้ก็พอแล้วครับ... :D

เสี่ยบาส ยังคงฮอตไม่สร่างจริงๆ...
อ.เสรี ยินดีด้วยครับ กับสัญญาฉบับใหม่...และขอส่งใจไปเชียร์น้องๆ ทุกๆท่าน สู้ๆๆๆๆๆๆๆสู้ๆๆๆๆๆ นะครับ...
น้าหมี ผมยังจำ เรื่องที่เคยคุยกันได้อย่างดี และลงในโปรแกรมไว้แล้ว แต่...ยังหม้ายรู้ว่าเมื่อไดนิ...
จ่านุ้กฯ หายไปเลย ใครเจอมั่ง...
น้าอ้วนดีเซล อาวุธที่น้าให้มา ผมเริ่มใช้ชับแล้วครับ ติดใจเลย...
น้าติ่ง ไมโล น้าดาบ น้าแย้ น้าอ้วนพริ้วฯ น้องขวัญ น้องปุ้ย และทุกๆท่าน บายดีนะครับ... :D
ขอบคุณมากกกกกครับ...

ปล...ปลายปี อย่าลืมยกขบวนมาถล่มสนามบีชบอยกันนะครับ... :mrgreen:
ก เอ๋ย ก ไก่... ข ไข่ ในเล้า... ฃ ขวด ของเรา...ค ควาย...ฅ ฆ ง จ ฉ ช ซ ฌ ญ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ ด ต ถ ท ธ น บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม ย ร ล ว ศ ษ ส ห... ฬ จุฬา... อ อ่าง เนืองนอง... ฮ นกฮูก ตาโตทั้งคืน...ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย อิอิอออ...
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

หุหุหุ...... :ugeek:

วันพุธนี้อดเตะครับเสี่ยบาส......เสียใจที่หงษ์แพ้ทีมเล็กๆ สงสัยเฮียราฟาฯแกบิ้วทีมมาอัดแมนยูฯอย่างเดียวง่ะ ช้งแชมป์แกมะอาววววว :?

อิอิ.....ล้อเล่งครับ พอดีติดงาน ผมมีประชุมที่KL (กัวลาลัมเปอร์ นะครับ บ่แม่น กาฬสิน) ออกเดินทางคืนนี้ครับ อดลอยกระทงเลย กลับวันพุธเทียงคืน ไม่ทันเตะแน่ๆ :(

ฝากเสียบทีมอื่น.....เอ๊ย! ฝากเตะบอลเผื่อด้วยนะครับ อย่าลืมนะครับ บอลแพ้-คนไม่แพ้ เฮ้ย!......ไหงวันนี้ทะแม่งๆฟะ......จะบอกว่า หัวใจสำคัญของการกีฬา แพ้ชนะไม่เป็นไร คราวชนะรุกใหญ่ไม่รีรอ คราวแพ้ก็ไม่ท้อกัดฟันทน ร่างกายกำยำล้ำเลิศ กล้ามเนื้อก่อเกิดทุกแห่งหน แข็งแรงทรหดอดทน ว่องไวไม่ย่นระย่อใคร :roll: :shock: :o :P :D
ไฟล์แนบ
article-0-06DC8EB1000005DC-599_468x446.jpg (48.92 KiB) เข้าดูแล้ว 2280 ครั้ง
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

เสี่ยบาสเล่นมาแฉกันอย่างงี้ก็รู้กันหมดอ่ะเด่..ช่วงแรกรูสึกสับสนมากกับชื่อของตัวเอง(ทำไมมันเยอะจังวะ)..กว่าจะชินได้ก็นานเหมือนกัน..ตอนนี้อยู่ตัวแล้ว(ใครเค้าเรียกกัน..แต่ผมหันไว้ก่อน :lol: :lol: )

พี่น้องทางภูเก็ตครับตอนนี้ได้เวลาส่งจ่านุ๊กกลับภูมิลำเนาแล้วครับ..กำหนดส่งกลับวันที่ 5 พ.ย. 52 นี้ ยัไงช่วยสอนให้แล้งใต้ด้วยนะครับเพราะตอนนี้พูดใต้ไม่เป็นแล้ว :lol: :lol:

น้าด้วงครับ..สนามบีชบอยปีนี้ผมไปแน่ครับ..รอรับได้เลย

พี่สถาพรครับตอนนี้ผมขอซื้อหุ้นเขาสำโรงจากเจ้ากิ่งมาได้ครึ่งหนึ่งแล้วครับ หากผมซื้อได้หมดเมื่อไรคงจะต้องเก็บเงินคนที่ไปใช้บริการบ้างล่ะครับ(ถอนทุนคืน..อิอิ)
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

-โอ้โห.....น้องกบเปิดเล่มใหม่ได้รวดเร็วทันใจจริงๆ
รู้สึกคึกคักจริงๆ...ไม่มีอะไรมากเข้ามาเยี่ยมชมครับ

-น้าหมีมาอยู่เมืองกรุงแล้วหรือ..คิดถึงจัง

-ขอซ้อมเอาแรงก่อนให้มั่นใจว่าไม่เน่า... แล้วจะให้น้าติ่งพาไปเขาสำโรงบ้างครับ

-วันนี้อย่าลืมไปลอยกระทงกันนะครับ

รูปภาพ
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

สวัสดีทุกๆ ท่านครับ
หายหน้าไปนาน แต่ยังคงซุ่มดูความเคลื่อนไหวในกระทู้อยู่ตลอดนะครับ :)
ช่วงนี้ปิดเทอมกิจกรรมเยอะมากมายครับ เลยหายไปทั้งเดือนตุลาคมเลยครับ ไม่ได้โพสต์ซักครั้งเดียว :cry:
มิน่าวันนี้ท้องใส้ไม่ค่อยดี :oops: แต่เช้าเลย เพิ่งรู้ตอนนี้เองว่ามีใครแอบแช่งอยู่
บก. เดือนนี้เปิดเล่มเป็นคติสอนใจยาวเลยนะครับ หลายประโยคคงเตือนใจใครต่อใครได้บ้างนะครับ สำหรับผมจะพยายามจำไว้เตือนตนเองครับ :mrgreen:
ฝากความเป็นห่วงไปยังเฮียพจน์ด้วยนะครับ ท่านบอกอ :o อย่าให้ป๊าทำงานหนักมากนักนะครับ
แชร์งวดนี้ จะเป็นวันไหน แจ้งในกระทู้นี้ด้วยนะครับ จะคอยติดตามครับ
คืนนี้ลอยกระทง ระวังอุบัติเหตุด้วยนะครับ น้าบอย (ทุกๆ ท่าน ด้วยครับ)
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่านทั้งที่แอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคย :D

โอ้ววววว....เสี่ยบาส ขว้างระเบิดมาให้ซะแว้วววววว....แต่..เมื่อเป็นประสงค์ของเพื่อนๆไฉนเลยเราจะเฉยอยู่ได้..ถ้าเพื่อนๆมากันพร้อมหน้าพร้อมตา...เรายินดีอย่างยิ่งครับที่จะเป็นคนควักตังก์มาเลี้ยงกันให้อิ่มหนำสำราญ...ฮ่าๆๆๆ เพื่อ..เพื่อน น้อยกว่านี้ได้อย่างไร.... :lol: :mrgreen:

เอาเป็นว่า....เพื่อนๆลอง..แจ้งมาหน่อยซิว่า..ใครจะมาได้บ้าง ถ้าเราจะจัดงานพบปะสังสรรค์คุยให้หนุกหนานกันในวันพฤหัสบดีที่ 12 พฤศจิกายนนี้

ส่วนเรื่องร้านจะไปลงร้านไหนเดี๋ยวขอหาข้อมูลก่อนนะ..อิอิ..แบบว่า กลัวว่ากระเป๋าพวกเราจะฉีกกกกกกกก :lol: เผอิญ...พวกเรามีงบประมาณยังเหลืออยู่บ้าง ฮ่าๆๆ...งง..กันละซิ.. :roll:

รายละเอียดเดี๋ยวจะทะยอยตามมานะ..โปรดติดตาม..อย่ากระพริบตา... :D
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”