นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้มีเพื่อนๆสมาชิกเข้าไปปรับปรุงสนามเรือนแพ โดยมีแชมป์เอ็นดูโร่แห่งประเทศมาช่วยเปิดไลด์ใหม่ให้ด้วย โดยเริ่มลุยกันที่ในโซนศาลาเขียวก่อน ชึ่งตอนนี้น้าเอ๋ปลาดุกบอกว่าลุล่วงไป 80%แล้ว ไม่เกินวันเสาร์นี้ใช้ได้แน่นอน เย็นนี้ก็ว่าจะเข้าไปช่วยแกซะหน่อย ใครว่างก็เข้าไปไปลองไลด์ใหม่ได้นะครับ

มาถึงเรื่องของเขาใหญ่ที่จะไปปั่นในวันอาทิตย์ที่ 22 นี้ โดยกำหนดการคร่าวๆมีดังนี้
09.00น.เจอกันที่ รร.เขาใหญ่แกรนด์วิว(ฝั่งทางปราจีนบุรี)
09.30น.เริ่มเดินทางขึ้นเขาใหญ่กันเลย โดยจุดหมายปลายทางก็คือจุดชมวิวยอดเขาเขียว
ระยะทางไปและกลับประมาณ 80 กม.ควรเตรียมน้ำดื่มและของกินไปด้วยนะครับ
งานนี้มีทางเพื่อนๆPR.BIKE นำโดย kookcomplex ไปกับเราด้วยคงไม่ได้ชื่นชมธรรมชาติสองข้างทางแน่
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคยครับ :P

อย่างแรกเลยก็ขอร่วมแสดงความยินดีกับน้องๆที่ไปแข่งขันมานะครับ เท่าที่อาจารย์เสรี บรรยายให้อ่านแล้วและทราบที่มาที่ไปแล้ว ก็นับได้ว่า..ผลที่ได้รับ เป็นที่น่าพอใจอย่างยิ่งครับ :D กับการออกสนามอย่างเป็นทางการในระดับนานาชาติเป็นครั้งแรก :D

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา..ผมกับน้าโอ๋ ก็ไปร่วมวางไลน์ และกู้สนามของพวกเราให้กลับมาอีกครั้งหนึ่งเพื่อที่พวกเราจะได้เอาไว้ปั่นเล่นด้วยกันและเพื่อนๆชมรมอื่นๆจะได้มาใช้หาความสนุกกันได้ บุคคลที่ต้องให้พวกเราทุกคนปรบมือให้กับความเสียสละอย่างมากในการกอบกู้สนามครั้งนี้คือ
- น้าติ่ง หรือ น้าหม่องวันวีล ของพวกเรา ที่แวะเวียนเข้าไปดูสนามอยู่เสมอ กะว่าแห้งพร้อมเมื่อไหร่ก็เข้าไปวางไลน์ได้ทันที และก็ไม่ผิดหวังครับ เพียงแต่ คราวนี้..ถูกพวก ขาอ่อนแรงน้อย ขอไว้ ให้ช่วยวางให้ขี่ลื่นปรื๊ดๆ ไม่โหดดดดดดด..นะจ๊ะ...น้าติ่ง ค้อนเล็กๆแล้ว..ก็...จัดปายยยยยยย...ขอบคุณมากๆครับ :D
- น้าอ้วนมาเฟีย นานๆน้าอ้วนจะเข้ามาโพสในกระทู้สักทีเนื่องด้วยภาระกิจการงาน แต่....ในยามที่ทำกิจกรรม ถ้าว่าง..น้าอ้วนไม่เคยพลาด และนี่...น้าอ้วนลงมือสะพายเครื่องตัดหญ้า บรรเลงเปิดไลน์ตามที่น้าติ่งแหวกนำไปด้วยความแข็งขัน จนเย็นค่ำ ถ้าไม่บอกให้หยุด ก็ไม่ยอมเลิก...ขอบคุณมากๆครับ :D
- น้าเอ๋ นี่ก็เป็นอีกหนึ่งในสมาชิกที่ได้ข่าวว่า มักจะเข้ามาแอบดูอยู่เรื่อยๆ แต่ด้วยความอายเลยไม่กล้าแสดงตัว..อิอิ..ก็เข้าไปร่วมตัดหญ้า แหวกทาง จิ้มไลน์และ..สุดท้ายก็ลองขี่เบาๆซะด้วย...เพื่อจะได้รู้ว่าจะแก้จะปรับอย่างไร ถึงจะไหลลลลล..ลื่นนนนนนนน...ขอบคุณมากๆครับ :D
- โปรโต่ง..วันนั้นมาเต็มยศ แบบมองดูนึกว่าจะไปแข่งเอ็นดูเด็ก...เอ้ยยยยย...เอ็นดูโร่ ซะอีก...เสื้อ กางเกง ลายพร้อยยยย รองเท้าบูทแดงแปร๊ด ควบเจ้า XR250 มาวิ่งเเหวกไลน์ อย่างไม่ย่อท้อ แม้ว่าจะ หกคว่ำ คะมำ หงายก็ไม่หยุด แต่เห็นน้าโอ๋บ่นให้ฟังว่า...รอบเครื่องไม่จ๊าบเลยอ่ะน้า...อาทิตย์หน้า ขอแบบ ดุ ดุ เลยนะก๊าบบบบ ... ขอบคุณมากๆครับ :D
- น้าโอ๋MX วันนั้น แอบปิดร้านหนีลูกค้าเข้าไปดูไลน์ ด้วยตัวเอง เพื่อคอยย้ำกับน้าติ่งว่า...อย่าโหด..ไหลลื่น ไหลลื่น และ..ต้องมีทางลงแล้วสาดเข้าแบ๊งค์ด้วยนะ เห็นว่า ถือเคล็ดจะได้เอาเงินเข้าแบ๊งค์เยอะๆ...ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณมากๆครับ :D

สำหรับเพื่อนๆชาวเสือท่านอื่นๆที่อยากจะลองหรือเข้าไปใช้สนามของเรา ก็เข้าไปได้เลยนะครับ เพียงแต่ตอนนี้ไลน์อาจจะดูยากสักหน่อยเพราะยังใหม่อยู่แล้วก็ยังไม่มีป้ายบอกทางเลย กะกันว่าอาทิตย์นี้จะเข้าไปทำต่อให้เห็นชัดเจนขึ้นพร้อมกับปักเสาบอกทางด้วย...เพื่อนๆน้าๆท่านใดว่างจากภาระกิจการงาน ก็ขอแรงไปช่วยกันหน่อยนะครับ เพื่อสนามของพวกเรา จะได้มีกิจกรรมสนุกๆร่วมกันอีกหลังจากห่างหายกันไปในช่วงฤดูฝน... :P

อุปกรณ์ที่ต้องการใช้...ไม้รวก ยาวสัก 1 เมตร เพื่อปักตามไลน์จำนวนมาก ไม่ทราบว่า น้าอ้วน น้าเอ๋ หรือ น้าติ่ง พอจะหาซื้อได้หรือเปล่าครับ เสร็จแล้วจะได้เอา..งบสะสม..มาใช้ด้วยครับ แถบริบบิ้นครับ ไม่ทราบว่าตอนนั้นน้าติ้นไปหาซื้อมาจากไหนอ่ะ ใครทราบและพอจะซื้อมาได้ก็ช่วยหน่อยนะครับ งบสะสมเช่นกัน..น้ำ-น้ำแข็ง พร้อมครับ :D
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

โอว......ซี๊ดดดดด

เห็นน้องคนนี้กำดุ้นโครโมรี่แล้วใจจะขาด ขนาดกำลังดี ไม่หย่ายม่ายเล็ก เฟรมอะไร้.....สวยจริงๆ ;)

ขอบคุณครับสำหรับคำดิชม......วันอาทิตย์นี้เจอกันอีกแน่นอนครับ ตอนนี้ปวดระบมไปหมด (ใครว่าขี่มอไซด์แร้วไม่เหนื่อยฟะ) สำหรับรอบเครื่องๆสูงๆที่ต้องการ เด๋วจัดให้ครับ แต่ต้องรอให้เก่งก่านี้อีกสักนิ๊ดส์ โชว์ฟอร์มมากๆ เด่วเพื่อนๆเกิดติดใจขายจักรยานมาซื้อเอนดูโร่กันหมด cromozone ก็จะเหงาเอานะคราบ :)

วันอาทิตย์หน้าจะขอพามือใหม่แถวบ้านไปยี่สิบกว่าคนครับ มือใหม่จักรยานแต่มือเก๋าเอ็นดูโร่ ฝากโปรแถวนั้นต้อนรับกันเลยนะครับเพราะผมไปโม้ไว้แล้วว่ามี น้ำคำฝอยเลี้ยง......ซู๊ดๆๆๆ :o
ไฟล์แนบ
img57352.jpg (14.49 KiB) เข้าดูแล้ว 1625 ครั้ง
HUALAN
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081081xxxx
team: PIT-GANG
Bike: @ฉันรักจักรยานมากกว่าเธอ แต่ฉันจะไม่ถีบเธอในเมื่อเธอไม่ใช่จักรยาน(ขี่อย่างเดียว)@

โพสต์ โดย HUALAN »

สวัสดีครับ พี่ๆทุกๆท่านครับ
โอ๋ MX เขียน:รูปภาพ
โอว......ซี๊ดดดดด กว่าเยอะ :o โชว์ตั้ง 2....... เลย กำท่อโคโมลี่ด้วยโดนจิงๆ:mrgreen:
วันอาทิตย์นี้ น้าติ่งไม่เห็นล้อผมแน่ๆเลย เพราะผมตามไม่ทัน (แรงจริงๆๆ) :lol:
แล้วเจอกันนะคัฟทุกคน
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

สวัสดีน้าที่รักทุกๆๆท่านนะครับ ไม่ได้เข้ามาติดตามข่าวสารเลย เพราะเน็ตโดนตัด ไม่มีตังไปจ่ายนะครับ

รูปภาพ

ยังไงก็รักเหมือนเดิม มีไรให้ผมช่วยโทรบอกมาเลยนะครับ
ตอนนี้ยืมเน็ตข้างบ้านมาใช้งะ

ผมก็ พอจะมีรูปควันหลงของงานรถแข่ง ที่หลังร้านน้าโอ๋มานะ ไม่สวยเท่าไหร่ครับ

รูปภาพ

คันนี้เป็นแชมป์ประเทศไทย 3 ปีซ้อน

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีน้าที่รักทุกๆๆท่านนะครับ ไม่ได้เข้ามาติดตามข่าวสารเลย เพราะเน็ตโดนตัด ไม่มีตังไปจ่ายนะครับ

รูปภาพ

ยังไงก็รักเหมือนเดิม มีไรให้ผมช่วยโทรบอกมาเลยนะครับ
ตอนนี้ยืมเน็ตข้างบ้านมาใช้งะ

ผมก็ พอจะมีรูปควันหลงของงานรถแข่ง ที่หลังร้านน้าโอ๋มานะ ไม่สวยเท่าไหร่ครับ

รูปภาพ

คันนี้เป็นแชมป์ประเทศไทย 3 ปีซ้อน
รูปภาพ

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
ขาประจำ
ขาประจำ

ส่วนคันนี้เป็นแชมป์ จากญี่ปุ่น ปี2004

รูปภาพ

ในวันแข่งได้ที่ 2

รูปภาพ

คันนี้ ที่ 1 เอเซ๊ย ได้ที่1

รูปภาพ

รูปภาพ
คนขับหล่อมากๆๆๆๆ

ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

ส่วนคันนี้ของผมเองนะครับอิอิอิ

รูปภาพ

รูปภาพ

เอามายั่ว ของจริงแอบไม่เซ็น หลังไมล์ครับ

รูปภาพ

เอามาให้ดูนอกเรื่องนิดนึงนะครับ

kookcomplex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1313913
team: PR.BIKECLUB PIRIYAINTER POLYGON TEAM
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย kookcomplex »

สวัสดีครับน้ากบ โห่ยแบบนี้มีแบ่งให้ผมซักคันไหมครับ สงสัยไม่ได้นอนแน่เลยอิๆๆแล้ว 22 ไปด้วยป่าวครับ
อย่าลืมชวน น้าเต๋าไปด้วยนะครับ ผมจะได้มีเพื่อนคุย ดูๆๆแล้วคงอ้างว้างอยู่คนเดียวแน่ๆๆเลย

พี่นพครับ มีคนอยากไปด้วยครับ เป็นตัวเล้าประจำกลุ่ม ผมไม่อยากอยู่ใกล้เด็กนรกฝากพี่ไปด้วยแล้วกันครับ
เจ้าชิตแหละครับไม่มีใคร ช่วยกันซ้อมให้น้องหน่อย สนามชิงแชมป์สุดท้ายต้องที่ 1 สถานเดียวไม่งั้นอดเข้าวังแน่ๆๆ
PR.BIKECLUB

รถ 2 คัน อะไหล่หลายรายการลองเข้ามาดูครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=481860
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

เฮ้อ........... :(

นู๋กบ...ไปถ่ายรูปเด็กปั๊มแก๊สที่ไหน แร้วมาอ้างว่าเป็น พริ๊ตต้ง พริ๊ตตี้ อุไรฟะ......ของแท้ต้องแบบนี้เฟ้ย ;)
ไฟล์แนบ
2008 CJ Super Race Championship Hwang Mi Hee 6.jpg
2008 CJ Super Race Championship Hwang Mi Hee 6.jpg (30.82 KiB) เข้าดูแล้ว 1526 ครั้ง
hwang-mi-hee-driving-world-04.jpg (30.87 KiB) เข้าดูแล้ว 941 ครั้ง
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

ไม่ฉ่าย ไม่ฉ่าย
รูปพริตตี้ ต้องเป็นอย่างงี้..นิ
ขออวดรูปจากฝีมืออ่อนด๋อยบ้าง นิ

รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

...............ฮื้อ....ไม่ได้ความซักคน เอาอะไรมาก็ไม่รู้ มันต้องนี่โฟ้ย.......ของเทพฯ...

รูปภาพ

แล้วก็นี่....

รูปภาพ

มันต้องอย่างนี้ เข้าจายเปล่า................ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

-สวัสดีครับ น้ากุ๊ก ไปครับไปขึ้น ครู เอ้ยเขานะครับไปฮาๆๆๆกัน ผมก็อยู่หลังแบบน้ากุ๊กแหละไม่แตะ รถมา เดือนก่าๆๆๆเพิ่งแตะเมื่อคืนนี้เองนะครับ เพราะว่าไม่มีรถไปเตะบอล บังคับจักรยาน โดนไปกลับแถมเตะบอลอีก เมื่อยเลยเดี๋ยว อาทิตย์มีเน่าให้ดู5555555-

อารายกานจาปายกานหย่ายแล้วรูปนะน้าๆๆเอามาจากไหน ผมได้ทั้งเบอร์และตัวเป้นอันจบนะครับอิอิอิ เดี่ยวเมียมาแอบดูยุ่งอีก :lol: :lol:

หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

โอ้โห..จ่านุ๊กไปขุดรูปพิดสะตี้สมัยสงครามโลกครั้งที่ 1กว่าๆ มาเลยหรือไงนี่..รับไม่ได้

เมื่อตอนเย็นชวน"นายรี่ เชิญยิ้ม" เข้าไปปั่นเล่นในสนามเรือนแพ พอไปถึงศาลาเขียวก็เจอกับนัดบิดเอนดูโร่กำลังเข้ามาอาละวาดในสนามเลย ..
-ไรว่ะสนามโมโตครอสก็มีแล้วไมเข้ามาโซโล่ใสนามของกรูวะ
เลยขอคุยเป็นการส่วนตัวหน่อยดิว่า..นายมีดีอะไรถึงเข้ามาถ้ำเสือเช่นนี้..วอนซะแล้วไอ้น้อง โดยมีนายรี่ยืนคุมเชิง(ไข่)อยู่ห่างๆ
ได้ความว่า"มีคนตัวอ้วนๆใส่แว่นเป็นเจ้าของร้านจักรยานแถวนวมินทร์ให้มารูดในสนามนี้ครับ"
แหมนึกว่าใครส่งเอนดูโร่มาก่อกวนซะอีกที่แท้ก็น้าโอ๋ส่งมาเคลียร์ไลน์นี่เอง เลยลองซะ 3 รอบสนาม รู้สึกว่าไลน์เนียนขึ้น
อย่างนี้ต้องส่งมาบ่อยๆแล้วล่ะน้าโอ๋แล้วส่งน้องๆมาถ่ายแบบอีกนะ..อย่าลืมบอกผมด้วย
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ด้วงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๘๓๒๓๐๖๔
team: อยู่ระหว่าง ต่อรอง เรื่องค่าตัวคับ อิอิ
Bike: คอลเลคชั่น.สุดพิเศษ..(Specialized ร้ายๆ)

โพสต์ โดย ด้วงครับ »

สวัสดียามดึกจ้า...
หยบตามมาแลรูปพิดสะตี้สมัยสงครามโลกครั้งที่ 1กว่าๆ ด้วยคนนะครับ... :mrgreen:
เสี่ยบาส จ่าฯนุ้ก น้าติ่ง เจ้ากบ ไมโล น้าอ้วนพริ้วฯ น้าอ้วนดีเซล น้าดาบ น้าโอ๋ พี่หมี และทุกๆท่าน บายดีนะครับ
Good Night จ้า... :D
ก เอ๋ย ก ไก่... ข ไข่ ในเล้า... ฃ ขวด ของเรา...ค ควาย...ฅ ฆ ง จ ฉ ช ซ ฌ ญ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ ด ต ถ ท ธ น บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม ย ร ล ว ศ ษ ส ห... ฬ จุฬา... อ อ่าง เนืองนอง... ฮ นกฮูก ตาโตทั้งคืน...ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย อิอิอออ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”