นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

น้องอุ้ม....ด.ญ.กาญนา พุ่มสุข หรือน้องอุ้ม ที่ทางพิริยะ ได้สนับสนุนอีกคน ที่ขี่ในรุ่น 15 ปี...ทั้งที่ตัวเองอายุเพียง 13 เท่านั้น....สนามนี้ เตรียมตัวมาดี ทั้งที่คะแนนตามอยู่ 1 คะแนน........ไม่มีความกดดัน..แม้มือเบรคข้างขวา จะวืด...จานกับโช่...ที่ไม่ค่อยจะเข้ากันแล้ว เนื่องจากยืด...ผมจึงจัดให้ขี่สนามก่อน ถ้าเปลี่ยนในตอนนี้ ...แน่นอนเกิดปัญหาแน่..เพราะซ๊อมหนักและไม่มีใครเช็คให้...แต่กำลังใจน้องอุ้ม..ไม่เป็นไรอย่างเดียว...ทำให้ผมกังวลไม่น้อย...

2 รอบที่หนักน่วง..กับน้องที่ปีนอายุขึ้นไปขี่...ทำให้ผมกังวลพอสมควร...หลังจากปล่อยตัวไป...เขาทำได้ดี ชิงเข้าแทรคเป็นคนแรก...และออกมาในจุดที่ผมยืนดูอยู่.....เป็นคนแรก ทั้งที่ ผู้ติดตามคือคะแนนนำ......แต่น้องก็ยังนิ่งอยู่...ในรอบที่สองก่อนเข้าเส้นก็ยังอยู่ในสภาพนี้ และน้องก็ไม่พลาด............เข้าเป็นคนแรก คว้าโพเดี้ยมสูงสุดให้กับตัวเอง คะแนนกลับมานำ...แต่ก็ไม่มีผล ซึ่งในสนามสุดท้ายคือ...ชิงเข้าวัง...เขาทำได้ตามที่เขาให้คำสัญญาไว้กับผู้สนับสนุน....และจะตามพี่ไตรเข้าวังอีกครั้ง....
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๑ เดือนพฤศจิกายน ๒๕๕๒

ส่วนเจ้ากอล์ฟ.....เกมส์ได้จบลงไปแล้ว..กับชิงแชมป์เอเซีย ที่เมืองมะละกา มาเลเซีย....

ตอนนี้แจ้งกับผู้สนับสนุนได้เพียงแค่....เขาได้อันดับที่ 17...........อันดับ 1 ญี่ปุ่น อันดับ 2 ฮ่องกงและอันดับ 3 คาซัคสถาน...และเป็นอันดับ 3 ของทีมชาติไทย สู้ศึกซีเกมส์...เขาไม่แพ้ประสบการณ์การขี่เลยแม้แต่น้อย..แต่เขาแพ้ความเก๋า และปัญหา...รายละเอียดจะมาเล่าให้ฟังโดยละเอียดอีกครั้งหนึ่ง....จากปากของเขาคำต่อคำ...ในวันพรุ่งนี้เขาจะบินกลับมาถึงในตอนบ่าย....

แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังอีกครั้งหนึ่ง...ส่วนน้องเพชร BIKE NET อีกคน ที่หลังจากได้เหรียญทอง ดาวน์ฮฺลมาเมื่อวาน วันนี้เกือบได้ เหรียญทองแดง...บนรถประจำตัว วีเบรคคันเดิม....ที่นำขึ้นสู่ระดับชาติเลย....

แล้วจะกลับมาเล่าใหม่นะ..........นอนก่อน...กับความเครียดเล็ก ๆ..........
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

ผลการแข่งขันชิงแชมป์เอเชีย ที่ผ่านมาคะ

รูปภาพ

รายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่นี่เลยคะ-----> http://www.cyclingnews.com/races/asian- ... ry/results
...Positive Thinking _ Positive Life...
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

สวัสดีครับ ทุกท่าน
อาจารย์เสรีนอนหลับพักผ่อนตอนไหนครับ มารายงานข่าวแต่หัววันเชียว
อ่านอาจารย์เสรี รายงานบรรยากาศการแข่งขัน แล้วเลือดลมสูบฉีดน่าดู ได้อารมย์ยังกับไปชมด้วยตัวเอง มันส์จริงๆ
ขอขอบคุณแทนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ตอนบ่ายได้คุยกับเจ้ากอล์ฟ..หลังจากลงจากเครื่องมาประมาณบ่ายสองโมง...

ได้ถามถึงสาเหตุ..ถึงความขัดข้องที่ต้องติดอันดับถึงที่ 17....ถึงบางอ้อทันที...

การแข่งขันในระดับนี้...นักแข่งที่ลงรายการนี้มี การจัดอันดับมากันทั้งหมด...
มีเพียงเจ้ากอล์ฟคนเดียว...จริง ๆ ที่ไม่มี แรงกิ้ง กับเขาเลย ต้องไปสตาร์ทในอันดับสุดท้ายคือ ตำแหน่งที่ 40...

ผมเองก็ไม่ทราบมาก่อน เราเองชินกับการสตาร์ทแบบไทย ๆ แย่งได้แย่งเอา..ว่างั๊นเถอะ..
แต่ผมมานั่งดูรายละเอียดทั้งหมด..ต้องขอบคุณน้องปุ้ย..เป็นอย่างมาก..เวลาไม่ต่างกันเท่าไร...
เพราะเจ้ากอล์ฟสตาร์ทออกไป ใช้พลังอย่างมาก รอบแรกผ่านไป ยังอยู่ที่ 20 ปลาย ประมาณเอาขนาดนั้น ในกลุ่มหน้าเมื่อเข้าแทรค ก็จะหนีหายไปเรื่อย แต่เจ้ากอล์ฟเอง หาช่องผ่านคู่ต่อสู้ไม่ได้ คงใช้สูตรที่ผมแจ้งไป ...บู๊ล้างผลาญ..
เพียงแค่ประคองไม่ให้เกิดอุบัติเหตุ และเลือกไลน์ ที่วันไปดู ..เป็นไลน์ที่แตกต่างไป........

ถือว่าก็ได้ผล...เจ้ากอล์ฟ ยังใช้ความสามารถในความแข็งแกร่ง ..ด้วยใจ....ที่สบาย เพราะเพียงไปมีประสบการณ์ครั้งแรก...ก็เท่านั้น และถือเป็นการบ้านชิ้นโต...ในอีก 1 เดือนข้างหน้าที่ซีเกมส์...

วันนี้เขาจับตาดู POLYGON ...คู่แข่งเป็นพิเศษ และได้ข้อมูลมาให้ผมเองวิเคราะห์ เป็นอย่างดี...
แม้ในครั้งนี้ เจ้ากอล์ฟ อยู่ในตำแหน่ง..ที่เป็นที่หลังของ อินโดทุกคน...แต่นั่นไม่ใช่ปัญหา...

ตอนนี้ผมต้องการข้อมูล..ของนักแข่งอินโด เพียงคนเดียว..ก็คือผู้ที่ได้อันดับที่ 4 นั่นเอง...
ยังไงก็ขอแรง น้องปุ้ย หรือเสี่ยบาสช่วย..แอบสืบข้อมูล กับทางอินโดให้สักหน่อย...จะดีไม่น้อย...

วันนี้ เจ้ากอล์ฟ พอใจกับการขี่...เต็มที่แล้ว..ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจ
อุปกรณืไม่เป็นปัญหา....เขายังต้องการใช้คันนี้แข่ง ในสนามซีเกมส์ที่ลาว....ต่อไป...

ท้ายที่สุด...ตอนนี้เหลือแค่กำลังใจแล้ว....แล้วเรามารอวันนั้นกัน...

วันนี้ขอพักก่อน.....ตอนนี้..ยอมรับ.........สุด ๆ เหนื่อยทั้งตัว เหนื่อยทั้งใจ....ขอพักสักหน่อยนะ..เพื่อน ๆ
แล้วจะกลับเข้ามาเยี่ยมใหม่.......และส่งข่าว...ให้ทุกท่านทราบต่อไป....
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

สวัสดีครับน้าๆพี่ๆ และเพื่อนๆทุกคน ตอนนี้ผมกลับมาประจำการที่บ้านเรียบร้อยแล้ว หลังจากกลับไปบ้านที่บางกอกเดือนกว่า และยังได้มีโอกาสไปเยี่ยมเสี่ยทั้ง 2 คนแห่งโครโมโซน แฮะๆใกล้บ้านที่สุดก็เลยโฉบไปหาบ่อย อีกอย่างแถวนั้นวิวงามๆมากมาย
นอกจากนี้ยังมีโอกาสไปเยือนสนามของเพื่อน PR Bike ที่น้าหม่องของเราไปรางวัดที่เพื่อตีโฉนดหลายไร่ ผมไปครั้งแรกบอกตรงๆว่าเน่าสนิทศิษย์เข็นลง หลังจากกลับมาบ้านมีสายสืบแถวๆมีนฯสอบถามว่าอาการผมเป็นยังไง พรรคพวกที่เป็นหัวลากบอกว่า "ไม่มีปัญหา เพียงแต่จอดเน่ามากไปหน่อย" ฝ่ายสายสืบที่ได้ยินก็พออกพอใจที่ผมไม่รอด ....ดูมันซิพี่น้อง พอกลับมาก็ซ้อมๆซักหน่อย โดยนัดกับน้าหม่องฯเจ้าเก่า คราวนี้ไปกันหลาย ทั้งน้าอ้วนดีเซล น้ารี่ผู้ที่มีใจ(ชอบ)วัยรุ่นตลอดกาล ผม แล้วก็น้าหม่องฯ ส่วนสายสืบแห่งบ้านมีนบุรีติดธุระด่วน นอกจากนี้ยังมีเจ้าโชค สเอเจ้าถิ่นคอยซ้ำเติมพวกที่พลาดพลั้ง ผลออกมาผมแก้ข้อครหาเรียบร้อย ...สดว่างั้นเถอะ อิอิ ส่วนที่เหลือก็สบายๆ เว้นแต่...เอ่อ เสียน้ำไปกับอะไรก็ไม่รู้ เลยพลาดไปนิดเดียว ฮ่าๆๆ
กลับมาที่บ้านสุราษฎฯก็ซ้อมเป็นปกติ หลังจากเลี้ยงพุงมาพักใหญ่ วันก่อนน้าด้วงกับช่างไข่แวะมาหาที่บ้าน บอกว่าเกือบจำไม่ได้ ฝากไว้ก่อน เดี๋ยวแปลงร่างก่อนแล้วค่อยไปโชว์ตัวอักที อิอิ โกต๋องกับเพื่อนๆละเป็นไงบ้าง สบายดีกันทุกคนนะครับ ตอนนี้ฟ้าฝนทางภาคใต้ยังคงมีอยู่ ยังไงก็ระวังไว้หน่อยครับ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

เอาแบบสั้นๆ..ง่ายๆ..เลยนะ....ย้ำ

ที่นัดอยากให้มาในวันพรุ่งนี้นั้น วัตถุประสงค์ก็เพียงเพราะ...

อยากจะพบปะเฮฮาทานข้าวด้วยกันเท่านั้น

ไม่เกี่ยวกับ ทีม ไม่เกี่ยวกับ สโมสร หรืออะไรทั้งสิ้น

ตอนแรกนึกว่าจะใช้งบประมาณที่พวกเราร่วมกันสะสมมานานพอสมควร ซึ่งเราใช้จ่ายในการทำกิจกรรมต่างๆร่วมกันบ่อยๆ ทั้งทำบุญ ทั้งงานแข่ง ทั้งกินข้าว ทั้งขี่เล่นๆ

แต่...ได้ยินข่าวแว่วๆมา....เลยเปลี่ยนใจไม่ขอใช้เงินดังกล่าวดีกว่า

และวันพรุ่งนี้....ผมขอเป็นเจ้าภาพเอง...เรียนเชิญเพื่อนๆเช่นเดิมครับ ส่วนสถานที่นั้น เดี๋ยวน้าโอ๋กำลังดำเนินการอยู่แล้วจะแจ้งให้ทราบภายในค่ำวันนี้นะครับ :D
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

อ้าว เวงกำ แล้ว
ทั้งเสี่ยบาส ทั้งน้าดาบฯ ทิ้งระเบิดให้ผมเป็นคนหาทำเลให้ซะงั้น
ช่วงนี้ติดพันงานเล็กๆ น้อยๆ นะครับ

เอาเป็นว่า ขอเรียนเชิญเพื่อนๆ ทุกท่านมาพบปะสังสรรค์ ตามประสานะครับ
ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าจะจองที่ไหนดี ไม่ให้เสียงเฮฮาของพวกเราไปรบกวนชาวบ้านเค้าได้
เผอิญพอจำได้ว่า เพื่อนเก่าตอนสมัยเรียนประถม โทรมาบอกว่า เปิดร้านอาหารอยู่แถวเลียบทางด่วนรามอินทรา
ก็เลยโทรไปจองโต๊ะให้พวกเรา เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ

ชื่อร้านว่า WaterSide ถ้ามาจากถนนเลียบทางด่วนเอกมัย รามอินทรา ขาเข้าเมือง จะอยู่ด้านซ้ายก่อนถึงแยกเกษตร นวมินทร์
ถ้าไปไม่ถูกดูจากแผนที่ น่าจะพอไปได้
รูปภาพ

ผมโทรจองไว้ ช่วงเวลาประมาณหนึ่งทุ่ม กะว่าพี่ๆ เพื่อนๆ หลายคนคงพอปลีกตัวมาได้แล้ว
หรือถ้าใครไปถึงก่อน ก็ลองสอบถามหาโต๊ะจอง ที่ชื่อว่า CromoZone ละกัน

แล้วพบกันนะคร้าบบบบ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

เมื่อคืน4ทุ่มครึ่งกว่าๆเข้ามาอ่านกระทู้(แต่ผมไม่ได้ลงทะเบียน)ยังเห็นน้าโอ๋นั่งเฝ้ากระทู้อยู่เลย แต่ด้วยความง่วงจากการกรำศึกที่สนามบอลเลยไม่ได้เข้ามาทักทายน้าโอ๋เลย..เจอกันที่ร้านเย็นนี้เลยดีกว่า

น้าหมี..ไหนว่าจะโทรหาผมไงล่ะ ไม่ยักจะโทรมาทำให้ผมต้องไปลุยเขาสำโรงอย่างเดียวดาย(เหมือนเดิน)ซ้ำร้ายยังโดนไอ้เด็กคนนั้นหักหลังเข้าอีกหนึ่งดอก(เป็นประจำ..ทำเป็นอาชีพ)
นี่ยังไม่รู้ว่าจะต้องปั่นขึ้นเขาใหญ่คนเดียวอีกหรือเปล่า..

จ่านุ๊ก..กลับครานี้น้ำหนักตัวคงลดลงไปเยอะเลยซิท่า ไหนจะต้องวิ่งส่งของทั้งกลางวันและกลางคืนมิได้หยุดหย่อน แต่ก็ได้เห็นพัฒนาการที่ดีของจ่านุ๊กก็ตอนทีมาแก้มือที่เขาสำโรงนี่แหล่ะ..หวังว่าที่กระรนปีนี้คงดีกว่าปีที่แล้วนะจ่า

เห็นนางแบบ VOODOO ที่น้าโอ๋หามาแล้วอยากไปเป็นนายแบบคู่ด้วยจังเลย(คงจะเข้ากันได้ดี..อิอิ) ไม่รู้ว่าคืนนี้น้องเค้าจะมาด้วยหรือเปล่า คงต้องฝากน้าโอ๋ช่วยเป็นธุรให้หน่อย เผื่อจะให้ไปช่วยส่งน้ำ-ส่งลูกชิ้นปิ้งที่หัวหินให้ด้วย..อิอิ

น้าอ๋าจะมาด้วยหรือเปล่าเนี่ยคืนนี้ หรือว่าโดนลูกจ้างชาวต่างชาติหมกถังส้วมไปแล้วก็ไม่รู้..หายเงียบไปเลย
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
จ่าฯนุ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya Inter Team (P.I.T Gangs)
Bike: TYAX Elite 06, Eagle-30-WE10
ตำแหน่ง: AtInHome

โพสต์ โดย จ่าฯนุ๊ก »

ปั่นคนเดียวเปลี่ยวเอกาก็ดีไปอีกแบบนะน้าหม่องฯ หรือแวะคุยกับต้นไม้ จิ้งหรีด ตั๊กกะแตนก็ไม่มีใครว้่า :lol: ส่วนเรื่องพัฒนาการที่ดีนั้น แฮะๆ ไม่อยากบอกว่าที่น้าเห็นหนะ...มีเท่านั้นแหละ เกินกว่านั้นก็จอดเอาลิ้นเลียล้อแล้ว :lol:

วันนี้มีงานเลี้ยงเหรอ นึกว่าเมื่อวานซะอีก แหม...เสียดายไม่ได้อยู่ร่วม อดเสวนากลุ่มไปอีกนาน...............

หลังบ้านผมที่กรุงเทพฯมีสนามแข่งดริ๊ฟรถ ไม่รู้วันที่ 7-8 ที่ผ่านมามีใครไปดูบ้าง เห็นว่าเป็นงานระดับโลก เอาไว้มีรถจะแรงๆจะขอลองบ้าง
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ผลงานเจ้าบอล....
ในงานกีฬาภายในกองทัพ....
เจ้าบอลหัวแตก...เย็บไป 5 เข็ม....
กลับมาผมจะเหง็นกะบาล...ให้มันโดนซ๊ะ 10 เข็ม..

ที่ทำให้หัวแตกไม่ใช่ใครอื่น...จ่าเสรี....ก็ว่ากันไป..........เฮ้อ แค่เนี๊ยะ...

เมื่อวานกลับกันดึกไม๊...แล้วมีเผื่อผมบ้างหรือเปล่า..ก็ไม่รู้..ไม่ใช่อะไรหลอก ตื่นมาไม่เหนื่อยเลย..ก็สงสัยไปงั๊นแหละ.......
ขาประจำ
ขาประจำ

สงสัย....
ตั้งแต่วันที่ 12...........

ยังไม่สร่างกัน.............ฮิฮิ
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ ท่านอาจารย์เสรี หลักจากงานเลี้ยงของเสี่ยโอ๋และเสี่ยตุ้ย แห่ง CromoZone แล้ว ผมกับน้าบอยก็เดินทางมาต่างประเทศครับ และจะเดินทางกลับวันอังคารครับ แต่จริงๆๆ ก็ยังไม่สร้างด้วยครับ :mrgreen:

พอดีวันนี้เสร็จภาระกิจเร็วหน่อย เลยเข้ามาดูในกระทู้ เลยถือโอกาสทักทาย ทุกๆท่านรวมทั้งท่านอาจารย์เสรีด้วยครับ กลับไปน้าบอยเรื่องราวดีๆมากมายไปเล่าสู้ให้จารย์เส ทราบครับ ;) ..........

แอบบอกนิดนึง.....ทาง Polygon เค้า Happy กับเจ้า Golf เป็นอย่างมากที่เห็นน้องขี่ Polygon ในเวทีระดับประเทศ แล้วเดียวผมกับน้าบอยกลับไป น้าบอยคงจะหาเวลาว่างๆโทรไปเล่าให้จารย์เสร ฟัง :mrgreen:

ขอตัวก่อนนะครับ แล้วคงได้พบกันเร็วๆนี้
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
kookcomplex
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-1313913
team: PR.BIKECLUB PIRIYAINTER POLYGON TEAM
Bike: POLYGON
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา

โพสต์ โดย kookcomplex »

สวัสดีครับ น้าบาส และเพื่อนสมาชิกชาว P.I.T. Gangs ทุกท่าน
วันที่ 22 ที่จะถึงนี้ ผมขอเกาะไปเขาใหญ่ด้วยนะครับ ได้ข่าวว่าน้าติ่งจะเลี้ยงมาม่าผมอิๆๆๆๆ

ได้อ่านที่น้าเส บรรยายแล้วเห็นภาพเลยครับ อะไรจะขนาดนั้น ยังไงก็ขอเอาใจช่วยเจ้ากอล์ฟและเจ้าบอล
น้องรักทั้ง 2 พาเจ้า polygon ประสบผลสำเร็จนะครับ สู้ๆๆ
:mrgreen: :mrgreen:
PR.BIKECLUB

รถ 2 คัน อะไหล่หลายรายการลองเข้ามาดูครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=481860
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”