นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๐ เดือนตุลาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Piriya inter cycling team
Bike: Rocky Mountain,Polygon RXX

นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๐ เดือนตุลาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย อ้วนพริ้ว ปลิวตามลม »

รูปภาพ

วันที่รักกับใคร...หัวใจตะโกนบอกว่า "มีความสุขจัง"
วันที่ไม่รักใคร...แต่มีคนมารัก...หัวใจบอกว่า "ภูมิใจจัง"
วันที่ไปรักใครคนหนึ่ง...แต่เขาไม่รัก...ได้ยินเสียงหัวใจบอกว่า "เศร้าจังเลย"
หัวใจมีไว้เพื่อรับรู้ความรู้สึก จะเป็นไรไป หากจะสุขบ้าง...เศร้าบ้าง

ตัวเราเองต้องเดินทางผ่านถึง 3 ฤดู ในเวลา 1 ปี
แล้วจะให้เรารับรู้เพียง "ความสุข" ในฤดูกาลเดียวได้อย่างไร

ฤดูฝน : เราเรียนรู้ที่จะหลบฝน เพื่อที่จะได้ไม่เปียก และจะได้ไม่ป่วย
ดังนั้น หัวใจเราก็ต้องมีเปียกปอนไปด้วยน้ำตาบ้าง เพื่อจะได้เรียนรู้ที่จะไม่เสียน้ำตาต่อไป

ฤดูร้อน : เราเตรียมตัวไปเที่ยวทะเลอย่างสนุกสนาน หัวใจก็เหมือนกัน ได้รับรู้ถึงความสดใส
เมื่อรักสมหวัง รับรู้ได้ถึงความสุขที่จะตามมา

ฤดูหนาว : เราแบ่งปันความอบอุ่นให้กับผู้อื่น หัวใจเราก็จะอุ่นด้วยไอรัก
หากมีการแบ่งปันเรียนรู้ที่จะเป็นผู้ให้ และผู้รับ

แล้ววันหนึ่ง...หัวใจดวงน้อยดวงนี้ก็จะเข้มแข็ง
รับรู้ความสุข ด้วยความยินดี
รับรู้ความทุกข์ที่กำลังเดินทางมาเยือน และทำความเข้าใจกับมัน
เหมือนกับร่างกายเราที่เรียนรู้ในการปรับตัวตามฤดูกาล
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๐ เดือนตุลาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆที่รัก ทุกๆท่าน....

สวัสดีครับท่าน อ.เสรี และน้าๆทางภูเก็ต น้าๆ จาก PR bike และเพื่อนๆทุกๆท่านด้วยนะครับ
เข้ามารายงานตัวก่อนเลยครับ
หวังว่าทุกๆท่านคงสบายดีนะครับ....ช่วงนี้ต้องยอมรับว่าห่างหายไปบ่างครับ เพราะว่าชีพจรลงเท้าจริงๆ เดินทางกันเกือบทั่วประเทศครับ :lol:

เดือนนี้ภาระกิจมากมายอยู่ครับ เริ่มตั้งแต่วันนี้เลย ต้องตอนรับชาวต่างชาติอีกแล้ว..... รายแรกจะเดินทางมาคืนนี้และเดินทางกลับวันที่ 7 ตุลา รายที่สองจะเดินทางมาถึง กทม วันที่ 8 ตุลา และกลับ 10 ตุลา หลังจากต่างชาติ 2 รายที่จะเดินทางมาร่วมประชุมทางการตลาดและแนวทางการทำตลาดของสินค้านั้นๆ กับทางท่าน ผจก.แย้,ท่าน GM บอย และ ฝ่ายขายสุดสวยของบริษัทน้องปุ้ย :mrgreen: แล้ว พวกเราก็ต้องไปออก Booth ตามคำเชิญจากสมาคมจักรยานฯ ในรายการแข่งขันนานาชาติ ที่หัวหมาก ครับ ในวันที่ 10-11 ตุลาคมนี้ ช่วงนี้เดินสายออก Booth กันว่าเล่นเลยครับ :lol:

คิดถึงโปรโต่งจังเลย......เงียบหายไปเลย สงสัยวุ่นๆกับน้องติน ติน อยู่แน่เลย ว่าแล้วก็น่าจริงๆๆเลยผม ป่านนี้ยังไม่ได้ไปหาหลานเลย :mrgreen:
ว่าแต่ พี่ไมโล ของเรา เป็นอย่างไรบ่างเอยยยย นี้ก็เงียบหายไปเลย คิดถึงนะครับ พี่ไมโล :mrgreen:
จ่านุ๊ก วันพุธ ที่แล้วผมก็นึกว่าจ่านุ๊กจะมาร่วมลงสนามกับพวกเรา มองหาอยู่แต่ก็ไม่มา :lol: ยังไงอาทิตย์หน้านะครับ จ่าน่า
น้าอ้วน รายงานตัวหน่อยครับ.........
น่ารี่ ครับ เพื่อนๆให้อภัยแล้ว :lol: :lol:
น้าหมี เปียร์แชร์ได้ หายไปเลย :lol: :lol: :lol: สงสัยกลับไปดูแลศรีภรรยา
น้าติ่ง ช่วงนี้แรงจริงๆๆ ได้ข่าวว่า วันเสาร์นี้ก็จะไปทดสอบร่างกายที่ ระยองด้วยนี้ครับ เอาสู้สู้ เอาใจช่วยครับ น้าติ่ง :mrgreen:
น้าติ้น.........สงสัยทำงานแล้วนับเงิน เพลินๆๆ คนจะรวยช่วยไม่ได้ครับ :mrgreen:
ป้าเมย์........สบายดีไหมครับ คิดถึงจังเลย ไม่ได้เจอป้าเมย์ มานานแล้ว จนลูกผมโตแล้ว :lol: :lol: :lol:
ส่วน สองเสี่ยแห่ง CroMo Zone กิจการงานไปได้ด้วยดี รวย รวย รวย ครับ สามท่านนี้ก็อีกเหมือนกัน คนจะรวยช่วยไม่ได้ :mrgreen: :lol: :lol: ขอให้ขายดีๆนะครับ เสี่ยโอ๋ เสี่ยตุ้ย :mrgreen:
เจ้ากบ หายไปไหนเนี้ยยย รายงานตัวด่วน วันพุธ ก็ไม่ยอมมา แมตย์หน้าโดนวิดพื้น 50 ครั้งก่อนลงสนาม :lol:

สวัสดีครับพี่สถาพร สบายดีนะครับ ยินดีครับที่น้าติ่งของผมจะมีเพื่อนร่วมเดินทางไปแข่งบ่ายๆๆ แล้วพบกันครับพี่สถาพรและ PR ทุกๆท่าน

ไปแล้วครับ ไปทำงานก่อน..
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE FITTZZ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๐ เดือนตุลาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ดาบ11ดง »

สวัสดีตอนเที่ยงๆครับ..น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนผ่านไปมาทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคยครับ :D

ก้าวผ่านไปอีกเดือนสำหรับปีนี้...ห่างจากต้นปีออกไปทุกที...แต่ขณะเดียวกัน ก็ใกล้สิ้นปีเข้าไปทุกทีเหมือนกัน เปรียบไปก็เหมือนกับชีวิตคนเรา ที่ยิ่งโต...ก็ยิ่งใกล้..ตาย เข้าไปทุกขณะ. :lol:

อย่างที่น้าบอย บก.ประจำเดือนนี้ได้ร่ายเอาไว้ในบทเปิดเล่ม...ดังนั้น..เพื่อไม่ให้ชีวิตที่ยิ่งใกล้ตายเข้าไปทุกที...เผลอ..หลุด..ประมาท..ละเลย..ต่างๆนาๆ ไปได้ทุกเมื่อ ต้องพลาดหรือไร้ซึ่งความสุข ก็โปรดตรวจสอบตัวเองหน่อยประไร ว่า..วันนี้ท่านมอบความรัก ความหวังดี แบบไม่คิดว่าจะได้อะไรตอบแทนจากผู้คนรอบกายบ้างหรือยัง.... :D

กับเพื่อนหรือคนรู้จัก..ความไม่ดี ความไม่พึงใจ ของใครบางคนหรือหลายๆคนที่มากระทบต่อเรา เรา..ควรบันทึกเบาๆไว้บนผืนทราย หรือกระดาษทิชชู่ กระดาษชำระแห่งความทรงจำ เพราะมันจะได้เลือนหายไปได้เร็วๆ ทำลายออกไปจากความทรงจำเร็วๆไม่มีติดค้าง
แต่กับเพื่อนหรือคนรู้จัก..ความดี ความมีน้ำใจ ความรักที่เราได้รับมา จากใครบางคนหรือหลายๆคนที่มีมาถึงเรา เรา..ควรบันทึกสลักไว้บนแผ่นเหล็ก หินศิลา หน้าผา แห่งความทรงจำที่มันแข็งแกร่ง เพราะมันจะได้อยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป ตราบชั่วชีวิต และในยามใดที่เรารู้สึกขุ่นเคืองกับใคร..จะได้หยิบเอาสิ่งดีๆของเขาเหล่านั้นมาหักล้าง ความไม่พึงใจที่มีกับเราออกไป

ข้อความข้างบนไม่ใช่เรื่องใหม่แต่อย่างใด....เพียงแค่..หยิบมา ฝากให้ช่วยระลึกถึงกันไว้ เผื่อบางที เราอาจจะลืมนึกถึงไป :D ในภาวะแห่งความยุ่งเหยิงในสังคมตอนนี้ :D

ป.ล....เสียบาสก็กล่าวเกินไป..อิอิ...ผมยังไม่ไปถึงจุดนั้นสักกะหน่อย... :lol: เด๋ว...หลง.. :mrgreen:
HEALTHY BIKE, HEALTHY YOURS
สถาพร PR.Bikeclub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PR.Bikeclub
Bike: cannondale

โพสต์ โดย สถาพร PR.Bikeclub »

สวัสดีทุกๆท่าน..ช่วงนี้กลุ่มpr.ก็ต้องซ้อมๆ..แล้วก็ซ้อมต่อไป ถ้ามีงานแข่งก็คงได้พบกับบูทของพิริยะฯครับ
พวกผมจะได้ไปอาศัยหลบร้อนซะหน่อยครับ..

เสี่ยบาสครับ..บอสใหญ่แห่งพิริยะฯ..ผมกลับมาจากกาฬสินธ์คืนนั้นแล้วยังคิดล้อสวยๆอยู่ทุกวัน..นะครับว่าเมื่อไรจะได้มาครอบครองครับ..ใจร้อนจริงๆ
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

สวัสดีรับผม...มาช้าดีกว่าไม่มา ใช่ใหมน้าอ้วน :mrgreen:

สวัสดี...เสี่ยบาสด้วยครับ :idea: ปลายปี ผมมีงานเลี้ยงใหญ่ของชมรมจักรยานภูเก็ต อยากเชิญ เสี่ยมาออกบู๊ท ด้วยครับ ที่ขาดไม่ได้ ก็ต้องเป็น น้าแย้..ช่วยมาโชว์ ลีลา BMX ให้พวกผมได้ดูเป็นขวัญตาด้วยขอรับ

เชิญ น้องปุ้ยด้วยนะจ๊ะ :arrow: อยากเห็นตัวเป็นๆๆๆๆๆๆ

เชิญน้าติ่งมาเอาถ้วยภูเก็ตด้วยนะครับ

เอาเป็นว่าเชิญทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านทุกๆคน
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ไมตรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 076-345713
team: Hell Bike
Bike: Ellement

โพสต์ โดย ไมตรี »

:mrgreen: หวัดดีครับ พี่น้อง P.I.T.Gangs เสี่ยบาส น้าติ่ง ไมโล จ่านุ๊ก กบ แรงดี สบายดีกันทุกคนนะครับ

จะสุข จะทุกข์ อยู่ที่ตัวเรา
กบ แรงกำลังดี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865378681
team: อยากขี่ที่ไหนก็ขี่
Bike: คนไม่มีตังค์มีไรก็ใช้ไป

โพสต์ โดย กบ แรงกำลังดี »

วันที่รักกับใคร...หัวใจตะโกนบอกว่า "มีความสุขจัง"
วันที่ไม่รักใคร...แต่มีคนมารัก...หัวใจบอกว่า "ภูมิใจจัง"
วันที่ไปรักใครคนหนึ่ง...แต่เขาไม่รัก...ได้ยินเสียงหัวใจบอกว่า "เศร้าจังเลย"
หัวใจมีไว้เพื่อรับรู้ความรู้สึก จะเป็นไรไป หากจะสุขบ้าง...เศร้าบ้าง

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆขออีกหนึ่งเสียงนะครับ
-เมื่อวานจนวันนี้ร่างกายอยากบอกว่าพักผ่อนๆๆๆๆครับ-
-เหนื่อยๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆแต่ก็สุดยอกกับล้อกกี้นะครับ-
-ช่วงนี้ไม่หายไปไหนนะครับเพราะว่ามีโปรเจคงานรออยู่นะครับ-

คำว่าจริงใจสะกดกันเป็นไหม......
ด้วงครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๑ ๘๓๒๓๐๖๔
team: อยู่ระหว่าง ต่อรอง เรื่องค่าตัวคับ อิอิ
Bike: คอลเลคชั่น.สุดพิเศษ..(Specialized ร้ายๆ)

โพสต์ โดย ด้วงครับ »

สวัสดีครับ
ขอลงชื่อเข้าเยี่ยมชมด้วยคนนะครับ
น้าอ้วนพริ้ว เปิดเล่มได้ซึ้งถึงใจอีกแล้วนิ...
เสี่ยบาส ยังฮอตไม่เลิกจริงๆ...
น้าดาบ เจ้ากบ น้าติ่ง น้าแย้ ไมโล น้าอ้วนดีเซล พี่หมี น้องปุ้ย จ่านุ้กฯ อ.เสรี และทุกๆท่านที่แวะเวียนเข้ามา...
สบายกันดีนะครับ... :D :D :D
ก เอ๋ย ก ไก่... ข ไข่ ในเล้า... ฃ ขวด ของเรา...ค ควาย...ฅ ฆ ง จ ฉ ช ซ ฌ ญ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ ด ต ถ ท ธ น บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม ย ร ล ว ศ ษ ส ห... ฬ จุฬา... อ อ่าง เนืองนอง... ฮ นกฮูก ตาโตทั้งคืน...ยังจำกันได้มั้ยเอ่ย อิอิอออ...
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดีคนมีรักทุกท่านคะ

ตอกบัตรรายงานตัวคะ หลังจากที่เงียบหายไปนาน :D
...Positive Thinking _ Positive Life...
ขวัญ พิริยะฯ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025150179
team: PIT GANG
Bike: Salsa

โพสต์ โดย ขวัญ พิริยะฯ »

เข้ารายงานตัวค่ะ ได้อ่านเปิดกระทู้ของน้าบอยแล้ว นึกได้อีกทีนึ่ฤดูฝนใกล้หนาวแล้ว วันเวลาผ่านเป็นเราเหลือเกิน เจ้าตัวเล็กเควินก้จะครบ 1 ปีแล้ว หวังว่าทุกคนสบายดีนะค่ะรักษาสุขภาพด้วย ;) ;) ;)
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
.
ฮิฮิ......เปิดเล่มซะแหววเลย คนเปิดเล่มสงสัยเป็นแฟนคลับนิตยสาร "วัยหวาน" ของพี่ศุภสรแน่เรย..... :mrgreen:

เพิ่งคุยกะลุงติ้เมื่อเช้านี้ครับ.....ตอนนี้กินข้าวลิงอยู่ที่เลยนู๊นนนนนแน่ เด่วกลับมาคงได้อัพเรื่องราวการเดินทางให้หมู้เฮาได้ฟังกันเด้อ

เมื่อวานเข้าสนามเรือนแพมาครับ......รวมๆแล้วยังแฉะอยู่ เว้นช่วงฝนสักสองอาทิตย์ แดดดีๆน่าจะขี่ได้แล้ว ข่าวไม่ค่อยดีคือ เจ้าของที่เริ่มไถที่บางส่วน กินแนวป่ากระถินเข้าไปไม่เบา :|

ช่วงนี้เลี้ยงลูกครับ....งานเริ่มหนัก ตอนนี้เกือบสามเดือนแล้ว ประมาณ หกโลแล้วง่ะ อุ้มซัก20 นาทีเนี่ย ตาคริวจะกินแขน... :mrgreen:
ไฟล์แนบ
Resize of IMG_0293.jpg
Resize of IMG_0293.jpg (67.36 KiB) เข้าดูแล้ว 5925 ครั้ง
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Rocky Mountain-Vertex Team Maxxis

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทุกๆท่าน ทั้งแบบแอบๆและเปิดเผย เหมือนเช่นเคยครับ
ไม่มีอะไรมากหรอก แค่อยาก จะบอกว่า กำลังมีความสุข กับการนั่งพัก ปล่อยอารมณ์ไปกับเสียงเพลงคลาสสิก Violin Serenade by Gary Schnitzer ในห้องฟังเล็กๆ ที่ประกอบด้วยชุดเครื่องเสียงชุดเล็กๆตามฐานะ
เท่านี้แหละ อิ อิ ใครเครียด ๆอยู่ก็หาเวลาพักบ้างนะครับ
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพือนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยทุกๆท่าน เหมือนเช่นเคยครับ :D

ว่างๆไม่มีงานทำ..อิอิ..เปิดดูกระทู้โน้น กระทู้นี้ดู เลยแอบไปก๊อปรูปเหล่านักแข่ง PIT GANGS ที่ไปร่วมการแข่งขันที่ระยอง ปลวกแดง เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เพราะพวกเราไปแข่งกันหมด...คงไม่มีใครถ่ายรูปแน่ๆ อิอิ :lol:

เครดิดรูปทั้งหมด ขอขอบคุณ คุณชัย บ้านบึง เหล่าช่างภาพจากชมรมจักรยานระยอง และเพื่อนๆนักปั่นท่านอื่นๆด้วยครับ (ในกระดานหลัก)

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

:lol: :mrgreen:
ดาบ11ดง
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ และผู้เยี่ยมเยือนทั้งแบบแอบๆและเปิดเผยทุกๆท่าน เหมือนเช่นเคยครับ :P

วันนี้ก็วันศุกร์แล้ว....ขอให้ทุกๆท่านทำงานกันอย่างมีความสุขนะครับ :D พรุ่งนี้ก็ได้พัก ได้เที่ยวกันแล้ว :lol:

และอย่าลืม..ย้ำเตือนกันอีกครั้งสำหรับ การประชุมประจำเดือนในเย็นค่ำวันนี้ ขอแจ้งเพื่อนๆเกี่ยวกับเรื่องสถานที่หน่อยนะครับ

ขอเปลี่ยนแปลงจาก ประชุมที่สโมสรพิริยะฯ มาเป็นประชุมกันที่ ร้าน CromoZone ถ.สุขาภิบาล 1 แทนนะครับ ด้วยเหตุผลของความสะดวกและไม่เป็นการรบกวนคุณพ่อ คุณแม่และหลานเควิน ที่นั่นด้วยครับ เวลาประชุมก็เหมือนเดิมครับ....หาอะไรกินแถวนี้ได้ตามสบายจะได้ไม่หิวกัน เพราะเรื่องมัน...เยอะ...(หรือเปล่าวุ่ยยย)

จึงขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันนะครับ :D และขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ.โอกาสนี้ด้วยครับ
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

.
.
.
.
รับทราบคะน้าตุ้ย... :D
...Positive Thinking _ Positive Life...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”