นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๐ เดือนตุลาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
รูปประจำตัวสมาชิก
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๐ เดือนตุลาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดีครับ น้าๆที่รักทุกๆท่าน.........

ช่วงนี้วุ่นวายจริงๆๆเลย งานเข้าตลอด :mrgreen: วุ่นๆตอนรับชาวต่างชาติทั้งอาทิตย์เลยครับ และขอส่งใบลาให้น้าติ่งด้วยครับ เพราะต้องเดินทางไปต่างประเทศเช้าวันที่ 12 และกลับมาคืนวันที่ 14 อดเล่นบอลชัวร์ เลยขอส่งในลาเลยนะครับ ;) น้าติ่ง

สวัสดีไปยังพี่สถาพร ท่านประธานแห่ง PR Bike Clubด้วยครับ...........ส่วนเรื่องล้อแดงๆ :mrgreen: มีความคืบหน้ามาแล้วมาแล้วว่าเร็วที่สุดคือ ประเดือน พย หรือ ต้นเดือน ธค ครับพี่สถาพร แต่ถ้าผมได้ข่าวหรือมีอะไรอัฟเดชด่วนๆมาเดียวจะส่งข่าวไปให้ครับทราบครับ :mrgreen: ขอดีต้องใจเย็นๆครับ :mrgreen: แต่รับรองว่าได้ของ,,,,สมกับการรอคอยชัวร์ครับ :mrgreen:

สวัสดีครับ ช่างไข่ แน่นอนครับงานใหญ่ปลายปีที่ภูเก็ต ทาง บจก.พิริยะ อินเตอร์เนชั่ยแนล โดยการนำของท่าน GM บอย,ผจก.แย้,และพวกเราที่ office ทุกคนไปเปิดบูทที่นั้นทั้งสองวันแน่นอนครับ จ้องที่กับช่างไข่ไว้เลยแล้วกัน :mrgreen: แล้วพบกันปลายปีครับช่างไข่ และจะถือโอกาสไปเที่ยวปลายปีของบริษัทท่ภูเก็ตเลยครับ ช่างไข่ คงได้นั้งกินนั้งดื่มกับช่างไข่และน้าๆทุกๆท่านที่นั้นกันจนหายคิดถึงกันเป็นแน่ครับ

สวัสดีครับโกอุ้ง ผมสบายดีครับ ขอยคุณครับ โกอุ้งสบายดีนะครับ ปลายปีนี้คงได้เจอกันอีกแน่นอนเลยครับ......ฝากความคิดถึง ถึงโกแดง โกต๋อง และทุกๆท่านด้วยนะครับ แล้วพบกันปลายปีครับ :mrgreen:

สวัสดีครับพี่ด้วง ขาแรง.....ผมก็เรื่อยๆครับ ปลายปีคงได้ทานข้าวและนั้งคุยกับพี่แบบหายคิดถึงกันแน่ๆ :mrgreen: แล้วพบกันครับพี่ด้วง
แล้วพบกันครับพี่น้องที่รักทุกๆท่าน
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๓๐ เดือนตุลาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย MILO »

สวัสดีครับน้าๆที่รักทุกท่าน เพิ่งได้เข้ามาทักทายหลังจากหายไปนาน เนื่องจากเข็ดกับรองเท้าหายที่ร้านคอม ทำให้ฝังใจเป็นความหวาดกลัวเล็กๆ แต่วันนี้ได้มีสาวน้อยมานั่งเล่น
เป็นเพื่อน(แต่ฐานะทางครอบครัวไม่ได้เป็นแบบเพื่อน)อิ อิ เลยถือโอกาสมาเช็คดูสักที และวันนี้ไม่ได้นำรองเท้าติดมาด้วยเลยเล่นโดยไม่หวาดกลัวแล้ว :mrgreen:

คิดถึงน้าๆทางภาคใต้ที่เข้มและหล่อทุกคนนะครับ รวมถึงทางภาคตะวันออกที่มีจารย์เสรีและพี่ชัยเป็นโต้โผใหญ่ และน้าๆทางพีอาร์ไบค์ ที่ได้คอยต้อนรับน้าติ่งอย่างดีจนหายใจเข้าออกเป็นโคโยตี้ เอ้ยยยย เป็นเขาสำโรงทุกๆครั้งที่มีโอกาส คราวหน้าไปอีกอย่าลืมชวนหนูด้วยนะจ๊ะ จะกลับมาฟิตอีกครั้งหลังจากรอบเอวเพิ่มขึ้นประมาณสองนิ้ว น้องกบตอนนี้ก็แข็งแรงขึ้นมาก หลังจากไปเยือนตอนนำรถไปเช็คระยะแสนโล เลยติดจักรยานไปชวนปั่นเพื่อฆ่าเวลาระหว่างการซ่อม อีกทั้งยังลดค่าซ่อมเป็นกรณีพิเศษสำหรับผมและนักปั่นท่านอื่นด้วย ร้านทำช่วงล่างร้านอื่นๆที่ผมเห็นแล้วว่าเงียบเหงาแต่ร้านน้องกบนี่ไปทุกทีก็เห็นยุ่งรถมากทุกที สงสัยคงมีไรดีแน่ๆ เลย ลูกค้าถึงได้ไม่ลดลงเลย และยิ่งมีเจ้าของหนุ่มใหญ่ไฟแรงสูงคอยควบคุมร้านด้วยแล้ว ทำให้คนที่นำรถมาซ่อมนั้นอบอุ่นจากกล้ามเป็นมัดๆที่ฟิตเปรี๊ยะคอยต้อนรับทุกวัน

น้องกบล๊อกกี้เหรอ ไม่ใช่พิมพ์ ร๊อกกี้ แบบนี้เหรอจ๊ะ อิ อิ แหมแต่น้องกบก็เป็นตัวของตัวเองดีพี่ช๊อบ ชอบ อิ อิ

แค่นี้ก่อนนะครับ
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
.
อิอิ.....เจ้าของร้านหนุ่มใหญ่ ใจดี น่ารัก เป็นกันเอง.....เสียดายที่ลูกชายแกพิมพ์ดีดไม่ค่อยแข็งง่ะ :roll:
.
.
มาชมโปรเจคใหม่ของโผมบ้างอ่ะนะ..... :mrgreen:
ไฟล์แนบ
1110255223321.jpg (43.92 KiB) เข้าดูแล้ว 1693 ครั้ง
1110255223312.jpg (51.54 KiB) เข้าดูแล้ว 1706 ครั้ง
1110255223290.jpg (48.94 KiB) เข้าดูแล้ว 1700 ครั้ง
1110255223391.jpg (71.49 KiB) เข้าดูแล้ว 1708 ครั้ง
y.yea
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT
Bike: Device Red

โพสต์ โดย y.yea »

สวัสดีครับ พี่เพื่อนน้อง หลานอาเพื่อนพ่อ หายไปนานพอสมควรแวะมาทักทายทุกท่าน PIT GANG ขอให้รักษาสุขภาพเดินทางปลอดภัยทุกครั้งที่ใช้รถใช้ถนน และ นอนหลับฝันดีทุกท่าน คิดถึงทุกท่านครับ
ไฟล์แนบ
DSCF2087 (Small).JPG
DSCF2087 (Small).JPG (72.73 KiB) เข้าดูแล้ว 1680 ครั้ง
จริงอยู่ว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าในสิ่งที่เรามี
จนกระทั่งสูญเสียไปแล้ว ถึงจะรู้สึก
แต่ก็จริงอีกเหมือนกันว่า..เรามักจะไม่รู้คุณค่าของสิ่งที่ขาดหายไปในชีวิต
จนเมื่อได้พบพานเข้าจริงๆแล้ว ถึงได้รู้สึกถึงความสูงค่านั้น
[/b]
เสรี BIKE NET
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8624627
team: LIFE AND LIVING BIKENET
Bike: POLYGON RX30

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET »

สวัสดีครับชาวPIT....ทุกท่าน

เข้ามาแอบดูหลายวัน แล้วก็จากไป ...เพราะแขนขาอ่อนแรง ได้แต่นั่งอมยิ้ม...เพราะสับปะหงก แต่ก็ยังอยาก

ยังระลึกถึงทุกท่านเสมอ...แม้งานจะเบาบางลงไป แต่ปัญหากวนใจยังคงมีไม่ขาด...ได้แต่บ่นในใจ วันไหนนะ...จะสบายเสียที...ตอนนี้ยังคงทำงานหนักถึงเป้าหมายที่คิดไว้สูง...

รายงานทั่วไป...
เจ้ากอล์ฟ ตอนนี้ขาขึ้นมาก สบายใจทั้งวัน ทั้งคืนนอนหลับสบาย พลังแขนขา พร้อมม้าศึกคู่ใจ พร้อมที่จะดีดเต็มที่เหมือนกินยาบ้า.....แข็งแรงเต็มที่ ส่วนคอกับแฮนด์ เจ้ากอลืฟ ขอเก็บไว้ทำความรู้จักก่อน ขอใช้อันเก่าเนื่องจาก ..กลัวผิดมือ..ตอนนี้ใจค่อนข้างไม่นิ่ง เนื่องจาก ..วันที่ 2 ต้องเตรียมเดินทางไป รายการชิงแชมป์เอเซีย ที่เมืองมะละกา ประเทศมาเลเซีย...เจ้ากอล์ฟขาดตรงจุดนี้จุดเดียว ที่ไม่มีประสบการณืในส่วนนี้เลย ...ผมเอง จึงได้สอนเบื้องต้น รวมทั้งให้ตั้งสมาธิให้ดี ในการตัดสินใจ เพราะมีรายการใหญ่อีกตั้ง 2 รายการรออยู่ ทุกรายการเป็นตัวแทนให้ชาวไทยทุกคน...เจ้ากอลืฟ ยังฝากความคิดถึงทุกท่านผ่านผมมา ..และฝากบอก เสี่ยบาสด้วย...จะขอทำให้ดีที่สุด...เอ้า...เสี่ยบาส...ในรายการชิงแชมป์เอเซียเที่ยวนี้ ถ้ามีข้อมูลคู่ต่อสู้ ยังไงก้แจ้งผมบ้างเด๋อ...เพราะผมกับเจ้ากอล์ฟ ตอนนี้ข้อมูลพอกัน ผมเองศึกษาเท่าที่จะหามาได้ แต่ข้อมูล ไม่ปัจจุบันมากนัก...

เจ้าบอล....กับการอยู่คนเดียวตอนนี้ ซ๊อมพอควร กับการขี่เช้าเย็นสม่ำเสมอ..ไม่หวือหวา อะไร หลังจากที่อกหักมาจาก กาฬสินธุ์....เพราะใจไม่นิ่งพอ...แกว่งตลอด...ไม่รู้เกร็งอะไร...ส่วนเพื่อน ๆ ถูกเรียกตัวกลับฐานหมด...

เจ้าไตร....ซ๊อมทุกเช้า...นาทีนี้หวังไว้ถึงแชมป์ประเทศไทย..สนามนี้แหละ จะขาดหรือไม่...เรามาคอยดูกัน เจ้าไตร หวังและมั่นใจมาก..จะเข้ารับถ้วยพระราชทานจากสมเด็จพระบรม...อีกครั้ง...

น้องอุ้ม...ยังฟิตซ๊อมตามโปรแกรมที่เขียนไว้ อย่างคงเส้นคงว่า และจะรายงานให้กับ ..พิริยะ...ในรูปแบบของ ซีดี..โดยส่งตรงไม่ผ่านผม ....และเป้าหมายคือ แชมป์ประเทศไทย ในรุ่นไม่เกิน 15 ปี แม้คะแนนจะยังตามอยู่ 4 คะแนนก็ตาม เพราะพลาดในสนามแรกไม่มีคะแนนเพราะยางแตก...แต่ผมเองคงจะบัญชาไม่ได้ เนื่องจากผู้นำ ...เป้นนักแข่งในทีมเดียวกัน...แล้วมาดูผลงานในสนามต่อไป...

น้าโต่งครับ....แบบรถของน้าโต่ง...เมื่อสัปดาห์ก่อน ผมไปลองมาแล้ว....โมตาร์ดแท้ ๆ ........ของเจ้านุ...ที่ซื้อมาแบบแต่งเต็มสูบ...พร้อมล้อนอก โมเครื่อง ท่อนอก....400 ซีซี ซูซูกิ...สุด ๆ แค่แตะเบา ๆ สนั่น หมู่บ้าน พร้อมพลังแรงม้า แบบว่า ...น่าตาย...เฮ้อ....รถสมัยนี้แรงสุด จริง ๆ

น้าแย้...ว่าง ๆ ก็สอนผมบ้างนะ แบบเนี๊ยะ....อยากระโดดขึ้นไปบนโต๊ะกับข้าวเหมือนกัน...

น้าบอย..น้องปุ้ย....คงขยายตลาดอย่างเต็มที่ ขอให้บริษัทรวยยิ่งขึ้นไป....จะได้รับโบนัสแยะ ๆ ..ฮิ..ฮิ....

น้าไมโล โอวัลติน...มันยังไงกันเนี่ย...งงงงงงงงงง

น้าโอ๋ กับน้าดาบ...ขอให้กิจการร่ำรวยแยะ ๆ นะ..ว่าง ๆ จะแวะไปเยี่ยม...เพราะเห็นลดราคาของปี 09 ...........ลดเกิน 80 เปอร์เซนต์....จองหมดร้านเลย..........

น้าอ้วน กับป๋าพจน์....และสมาชิก PIT....ไปไหนกันหมดเนี่ย....รวบรวมตัวไปงานนี้เลย.......มันส์......แน่....แต่กระชับมิตรนะ..ไม่จริงจังสักเท่าไร....

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=102343
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับชาวPIT....ทุกท่าน

เข้ามาแอบดูหลายวัน แล้วก็จากไป ...เพราะแขนขาอ่อนแรง ได้แต่นั่งอมยิ้ม...เพราะสับปะหงก แต่ก็ยังอยาก

ยังระลึกถึงทุกท่านเสมอ...แม้งานจะเบาบางลงไป แต่ปัญหากวนใจยังคงมีไม่ขาด...ได้แต่บ่นในใจ วันไหนนะ...จะสบายเสียที...ตอนนี้ยังคงทำงานหนักถึงเป้าหมายที่คิดไว้สูง...

รายงานทั่วไป...
เจ้ากอล์ฟ ตอนนี้ขาขึ้นมาก สบายใจทั้งวัน ทั้งคืนนอนหลับสบาย พลังแขนขา พร้อมม้าศึกคู่ใจ พร้อมที่จะดีดเต็มที่เหมือนกินยาบ้า.....แข็งแรงเต็มที่ ส่วนคอกับแฮนด์ เจ้ากอลืฟ ขอเก็บไว้ทำความรู้จักก่อน ขอใช้อันเก่าเนื่องจาก ..กลัวผิดมือ..ตอนนี้ใจค่อนข้างไม่นิ่ง เนื่องจาก ..วันที่ 2 ต้องเตรียมเดินทางไป รายการชิงแชมป์เอเซีย ที่เมืองมะละกา ประเทศมาเลเซีย...เจ้ากอล์ฟขาดตรงจุดนี้จุดเดียว ที่ไม่มีประสบการณืในส่วนนี้เลย ...ผมเอง จึงได้สอนเบื้องต้น รวมทั้งให้ตั้งสมาธิให้ดี ในการตัดสินใจ เพราะมีรายการใหญ่อีกตั้ง 2 รายการรออยู่ ทุกรายการเป็นตัวแทนให้ชาวไทยทุกคน...เจ้ากอลืฟ ยังฝากความคิดถึงทุกท่านผ่านผมมา ..และฝากบอก เสี่ยบาสด้วย...จะขอทำให้ดีที่สุด...เอ้า...เสี่ยบาส...ในรายการชิงแชมป์เอเซียเที่ยวนี้ ถ้ามีข้อมูลคู่ต่อสู้ ยังไงก้แจ้งผมบ้างเด๋อ...เพราะผมกับเจ้ากอล์ฟ ตอนนี้ข้อมูลพอกัน ผมเองศึกษาเท่าที่จะหามาได้ แต่ข้อมูล ไม่ปัจจุบันมากนัก...

เจ้าบอล....กับการอยู่คนเดียวตอนนี้ ซ๊อมพอควร กับการขี่เช้าเย็นสม่ำเสมอ..ไม่หวือหวา อะไร หลังจากที่อกหักมาจาก กาฬสินธุ์....เพราะใจไม่นิ่งพอ...แกว่งตลอด...ไม่รู้เกร็งอะไร...ส่วนเพื่อน ๆ ถูกเรียกตัวกลับฐานหมด...

เจ้าไตร....ซ๊อมทุกเช้า...นาทีนี้หวังไว้ถึงแชมป์ประเทศไทย..สนามนี้แหละ จะขาดหรือไม่...เรามาคอยดูกัน เจ้าไตร หวังและมั่นใจมาก..จะเข้ารับถ้วยพระราชทานจากสมเด็จพระบรม...อีกครั้ง...

น้องอุ้ม...ยังฟิตซ๊อมตามโปรแกรมที่เขียนไว้ อย่างคงเส้นคงว่า และจะรายงานให้กับ ..พิริยะ...ในรูปแบบของ ซีดี..โดยส่งตรงไม่ผ่านผม ....และเป้าหมายคือ แชมป์ประเทศไทย ในรุ่นไม่เกิน 15 ปี แม้คะแนนจะยังตามอยู่ 4 คะแนนก็ตาม เพราะพลาดในสนามแรกไม่มีคะแนนเพราะยางแตก...แต่ผมเองคงจะบัญชาไม่ได้ เนื่องจากผู้นำ ...เป้นนักแข่งในทีมเดียวกัน...แล้วมาดูผลงานในสนามต่อไป...

น้าโต่งครับ....แบบรถของน้าโต่ง...เมื่อสัปดาห์ก่อน ผมไปลองมาแล้ว....โมตาร์ดแท้ ๆ ........ของเจ้านุ...ที่ซื้อมาแบบแต่งเต็มสูบ...พร้อมล้อนอก โมเครื่อง ท่อนอก....400 ซีซี ซูซูกิ...สุด ๆ แค่แตะเบา ๆ สนั่น หมู่บ้าน พร้อมพลังแรงม้า แบบว่า ...น่าตาย...เฮ้อ....รถสมัยนี้แรงสุด จริง ๆ

น้าแย้...ว่าง ๆ ก็สอนผมบ้างนะ แบบเนี๊ยะ....อยากระโดดขึ้นไปบนโต๊ะกับข้าวเหมือนกัน...

น้าบอย..น้องปุ้ย....คงขยายตลาดอย่างเต็มที่ ขอให้บริษัทรวยยิ่งขึ้นไป....จะได้รับโบนัสแยะ ๆ ..ฮิ..ฮิ....

น้าไมโล โอวัลติน...มันยังไงกันเนี่ย...งงงงงงงงงง

น้าโอ๋ กับน้าดาบ...ขอให้กิจการร่ำรวยแยะ ๆ นะ..ว่าง ๆ จะแวะไปเยี่ยม...เพราะเห็นลดราคาของปี 09 ...........ลดเกิน 80 เปอร์เซนต์....จองหมดร้านเลย..........

น้าอ้วน กับป๋าพจน์....และสมาชิก PIT....ไปไหนกันหมดเนี่ย....รวบรวมตัวไปงานนี้เลย.......มันส์......แน่....แต่กระชับมิตรนะ..ไม่จริงจังสักเท่าไร....

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=102343
ขาประจำ
ขาประจำ

เงียบสนิท....

สมาชิกไปไหนกันหมด...
... :roll: :roll: :roll:
ป้าเมย์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817557925
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: Rocky Mountain

โพสต์ โดย ป้าเมย์ »

สวัสดีค่ะอาจารย์เสรี,น้า บก.บอย,บาส และทุกๆท่าน
ไม่ได้เข้ามาซะนาน ขอทักทายย้อนหลังถึงจ่านุ๊ก บก.ฉบับที่แล้วด้วยค่ะ
ได้แต่เข้ามาอ่าน ไม่ได้เข้ามาคุยเลยค่ะเพราะไม่เจอะเจอสมาชิกด้วยกัน เลยไม่มีข้อมูลมาเม้าท์ ขอแอบอ่านอย่างเดียวนะค่ะ :D
น้าติ้นก็ชีพจรลงเท้า เดินทางไปต่างจังหวัดเป็นประจำ
แล้วพบกันเมื่อมีโอกาสนะคะ
อ.เสรีคะ สงสัยสมาชิกหลายคนคงไปต่างจังหวัดกันค่ะช่วงนี้ :)
Try everything in life Once , fun things Twice
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับชาว PIT...ทุกท่าน..

สวัสดีครับ ป้าเมย์...นานแล้วไม่ได้เจอกันตั้งนาน..สบายดีนะครับ..ส่วนน้าติ้น ว่าง ๆ ก็มาขี่ ไนท์ทริป กันอีกก็ดีเหมือนกัน..ถ้าไม่เจอกันก็แสดงว่า..ตอนนี้กำลังสะสม ทอง..กันอยู่แน่ ๆ เลย มีมากไม่ดีนะ...ถ้าผมเจอผมยืมจริง ๆนะ..ฮิ.ฮิ น้าติ้นถ้ามีโอกาส ก็ฝากผมเป้นพระเอกสักคน ได้ป่ะ...เอาไปทั้งทีมเลย ...แต่ผมเป็นพระเอกนะ..ส่วนเจ้าบอลให้เป้นลูกฟุตบอล..จะได้เตะได้....

ยกไปทั้งทีมก็ดีเหมือนกันนะน้าติ้น...ทีมผมไม่ธรรมดานะ ..หล่อทั้งนั้นเลย เจ้ากอล์ฟ เจ้าไตร เจ้ามาย แถมรอเสียบแบบเจ้าบอลอีกคน....ฮะ..ฮ่า..

ป้าเมย์ ผมว่า...ไม่ได้ไปต่างจังหวัดหลอก....อยู่แถว ๆ พระราม 9 กันซ๊ะมากกว่า...ก็ยอดของถูกสั่งขนาดนั้น จะเอาเงินไปไว้ตรงไหนกัน ..นี่ผมยังไม่ได้คิดค่า ..เซล...เลย..ขอเพียงข้าวกระเพรา จานเดียวก็แจ๋วแล้ว.....เอเราคุยกัน 2 คนหรือเปล่าเนี่ย...

น้า ๆ ไปไหนกันหมด...เหลืออีกเพียงวันเดียวนะ....หมดเวลาแล้ว..
Sport Bicycle
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-637-5000 ต่อ257
team: www.sportbicycle.co.th
Bike: Specialized , Colnago , Zipp , Controltech , Skorpion , FFWD , GEO

โพสต์ โดย Sport Bicycle »

เรียนเชิญพี่ๆเพื่อนๆP.I.T. เข้าร่วมชมและร่วมแข่งQueen’s Cup - King's Cup Hua Hin(28-29พ.ย.52) นะครับ

คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=113726

รูปภาพ

... เทศบาลหัวหิน, การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย, สำนักงานประจวบคีรีขันธ์, ชมรมจักรยานวังไกลกังวลและบริษัทสปอร์ต ไบซิเคิลจำกัด เชิญร่วมฉลอง 100 ปีหัวหินและร่วมชมร่วมการแข่งขันจักรยานดังนี้

- Queen’s Cup Tour of Hua Hin 2009 ในวันเสาร์ที่ 28 พฤศจิกายน 2552 (ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ)
- King's Cup Hua Hin Mountain Bike Classic 2009 ในวันอาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน 2552 (ชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว)
- Hun Hin Downhill Challenge 2009 ในวันอาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน 2552

...และในปีนี้Queen’s Cup Tour of Hua Hin 2009 เพิ่มรุ่นเสือหมอบเสือและภูเขาทางเรียบ รุ่น "หัวหิน - หัวใจเกินร้อย" เพื่อให้ทุกท่านในรุ่นนี้พิชิตระยะทางโดยเอาชนะกับตัวเองที่ไม่ต้องแข่งกับใคร
...และพิเศษอีกเช่นกันในปีนี้Queen’s Cup Tour of Hua Hin 2009 ทุกท่านจะได้รูปถ่ายของตัวเองกับจักรยานสุดรักท่านละ 1 ใบสำหรับใส่กรอบโชว์เป็นที่ระลึกหลังแข่งเสร็จ ซึ่งทีมงานจะถ่ายรูปตอนรับสมัครช่วงเช้าฉะนั้นตอนสมัครต้องแต่งตัวหล่อๆสวยๆกันหน่อยนะครับ ส่วนเหรียญที่ระลึกพิเศษในปีนี้จะทำสัญญลักษณ์ ภ.ป.ร.ด้านหน้าและส.ก.ด้านหลังเหรียญซึ่งจะได้รับทุกท่านที่เข้าเส้นชัย
โปรโมชั่น “เก่าเทิร์นใหม่ รับเพิ่มสูงสุด10,000 บาท(1-31ก.ค.53) ---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 1&t=201524
โจ้เหล็กไหล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KHS BIANCHI

โพสต์ โดย โจ้เหล็กไหล »

ชมรมสวนธนGOLD CITY และส.ส.ส.สปอร์ไบซิเคิล ขอชวนเชิญปั่นจักรยานร่วมทอดกฐินสามัคคี ณสวนผึ้ง ราชบุรี รายละเอียดตามลิงค์นี้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=108200
แก้ไขล่าสุดโดย โจ้เหล็กไหล เมื่อ 25 ต.ค. 2009, 19:56, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
จากคนขาไม่แรง-----แต่ใจรัก
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

ไปนั่งเงียบๆมาครับ

ความเงียบ บางทีก็เป็นสิ่งที่เราไม่ค่อยจะได้ตั้งใจฟังมันเท่าไร
ความเงียบ จึงเป็นสิ่งที่หลายคน ไม่คุ้นเคย
จนบางครั้งอาจจะรู้สึกว่ามันไม่เป็นมิตรไปโดยปริยาย
ความเงียบ ไม่ใช่สิ่งเกิดใหม่ แต่เป็นของที่มีอยู่แต่เดิม
ก่อนที่จะมีเสียงใดๆเกิดขึ้น
ความเงียบ จึงเป็นเสมือนห้องว่างๆ ที่ปรากฏแทรกขึ้นท่ามกลางความดัง ของสรรพสำเนียงที่ปรากฏก่อนหน้า
หรือ ที่กำลังจะเกิดขึ้นต่อไป

สำหรับผม ความเงียบ เปิดโอกาสให้ผมได้ยินเสียงที่ไม่ค่อยได้ยินนัก
เสียงหัวใจของตัวเอง
ตลอดเวลา เรามักรับรู้และตอบสนองกับสิ่งกระตุ้นรอบตัว
แล้วตอบโต้ หรือ ตอบรับ ทันที
หลายครั้ง เกินความจำเป็น ต่อการมีชีวิตโดยปรกติ
เราคงแยกสิ่งที่ซับซ้อนเหล่านี้ไม่ได้ หากเราไม่มีโอกาสเฝ้ามองอย่างปราณีต
ความเงียบ เอื้อเฟื้อให้เรามีโอกาสแบบนั้น
ทันทีที่เราออกห่างจากเสียงสับสนรอบๆที่คุ้นเคย
เราจะค่อยๆได้ยินเสียงอื่นๆที่แทบไม่เคยได้ยินในยามปรกติ
หนึ่งในนั้นอาจเป็นเสียงของเราเอง
ทั้งหัวเราะ ทั้งร้องไห้ หรือ ทั้งสองอย่างพร้อมๆกัน
เชื่อหรือไม่ว่า มันดังกว่าเสียงอึกทึกภายนอกนั้นหลายเท่า
ที่สำคัญ เสียงนี้ดังมานานแล้ว แต่เราอาจจะไม่เคยได้ยินมันเลย

เราจะมีโอกาสได้ฟังคนคนหนึ่งพูด รับรู้ว่าเขาเหนื่อย วุ่นวายหัวใจ สับสน หรือเบิกบาน
บางครั้ง การทุ่มเถียงก็ระเบิดขึ้นในแทบจะทันใด
บางครั้ง ก็เป็นเพียงการถามตอบปัญหาทายท้าชวนเวียนหัว
บางครั้ง เสียงบ่นก็จางหายไปดื้อๆ
หากเราเป็นผู้ฟังที่ดีพอ คือ อดทน สมานฉันท์ และไม่เอาแต่ใจจนเกินไป
เราอาจพบวิธีที่จะอยู่ร่วมกับคนคนนั้น ได้ดียิ่งขึ้น
อันเป็นความรู้ที่มีประโยชน์สูงสุด เพราะมันจะกำหนดรูปร่างของวันต่อไปในชีวิตเรา
ว่าจะมีดุลย์ภาพ มากน้อยเพียงไร
ที่ติดมาด้วย เป็นของแถมที่มีคุณค่า คือความรู้ในการอยู่ร่วมกันกับสรรพชีวิต
คงไม่มีอะไร ที่เราจะออกแบบได้ มากไปกว่านี้
ตราบที่สรรพสิ่งอยู่นอกเหนือการควบคุมโดยตรงจากเรา :)

ผมจะปลีกตัวไปอยู่ลำพังบ้าง เมื่อมีโอกาส
เพื่อค้นหาเสียงที่ผมอาจจะไม่ได้ยิน จากที่อื่น
ครั้งนี้ ก็เป็นอีกวาระหนึ่ง ที่ผมออกเดินทางฝ่าสายฝน
มุ่งหน้าไปหามุมสงบ พบเพื่อนคนเดิม
เพื่อไต่ถามสารทุกข์ ว่าเป็นสุขดีหรือไร
แบบง่ายๆ เงียบๆ ตามเคย
ค่อยๆเล่าไปก็แล้วกัน ถ้ามีแรงก็ยาวหน่อย
แต่ถ้าเงียบไปนานหน่อย ก็ขอให้เข้าใจว่า
เนื้อหาของการรายงานทริปนี้ มุ่งหวังให้มิตรสหายที่รัก ได้สัมผัสความเงียบด้วยความรื่นรมย์ โดยอิสระ นะเคิ๊บ.. :lol:
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
T.HARDCORE ท.แก่นแท้
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-173-7545
team: PIT GANGS พิริยะอินเตอร์เนชั่นเนลทีม
Bike: 97's Marin team cr-mo, 02's Airborne Corsair, 00's Santacruz superlight, 06's Rockymountain Element Team , 04's Trek 1500 10spd

โพสต์ โดย T.HARDCORE ท.แก่นแท้ »

สวัสดีครับพี่เสรี ไม่ค่อยได้เจอกันเลย คิดถึงนะครับผม
เรื่องเก็บทองนี่ไปได้ข่าวมายังไงครับเนี่ย ช่วงนี้ออกเก็บตลอด ไม่ใช่ดอกแชร์ครับ
แต่เป็นข้อมูลทำงาน เดินทางบ่อยครับผมช่วงนี้
น่าจะมีโอกาสปั่นกันบ้างจริงๆแหล่ะ
เดี๋ยวนัดน้องๆพริตตี้ได้ เรามา"ซักหน่อยนึง" ก็ดีครับ
เป็นแฟนคอลัมน์รายงานของพี่เสฯ นะครับ
เจอคราวหน้ามีขอลายเซนต์ ชัวร์ๆ
พร้อมแล้วจะแจ้งไปครับผม :D

พูดถึงแชร์ นี่กระผมขาดส่งมากี่งวดแล้วนิ เดี๋ยวโดนจับฟาวล์ ใครทราบข้อมูลแจ้งด้วยครับ

เควินหลานรักรูปหล่อเป็นไงมั่ง กำลังจะไปต่อโท แล้วมั้ง ลุงติ้นไม่ว่างไปคุยด้วยเลยวุ้ย
พ่อบาส แม่ขวัญ พากันเดินสายทั่วไทย ก็ขอให้ได้รับทุกสิ่งดังประสงค์นะจ๊ะ
ว่าแต่ เอ่อ บาสนี่มันยุ่งจริงๆรึ
ข่าวว่าซัลโวลูกโทษเข้าไปอีกลูกแล้ว
ลุงติ้นกองเชียร์ นั่งมองตาค้างไปเลย กับ scoreระดับ golden player
นี่ถ้าเอาจริงนะ อืมม์…โหลนึงนี่ ไม่ไกลเกินฝันแน่ๆ
ขอให้มีความสุขนะจ๊ะ พ่อบาส แม่ขวัญ หลานเนวิน และน้องคนใหม่ “แพนด้า”
แว๊กกก ! ล้อเล่นน๊าจ๊า :lol:

สมาชิกท่านอื่น แอบยิ้มอยู่ ก็ขอให้มีความสุขทุกท่านนะครับ
ช่วงที่ผ่านมาแอบไปปั่นบ้าง เตรียมหาเรื่องไปซนตอนหน้าหนาว
นั่งทำงานท่าแปลกๆหน่อยเดียวดันเจ็บเข่า เออ..
พี่น้องที่นั่งทำงานอยู่กับโต๊ะนานๆระวังเรื่องท่าทาง และตำแหน่งของอวัยวะให้เหมาะสมด้วยนะครับ
ที่ผู้ใหญ่เคยเตือนๆแล้วเราเห็น ขำๆ กันน่ะ เรื่องจริงนะจ๊ะ … จิบอกไห่
ขอพักสองวันเดี๋ยวว่ากันใหม่

ชีวิต เหมือนปั่นจักรยานไปตามถนน
หมดทางดำ ก็ลงทางฝุ่น
หมดทางฝุ่น ก็เข้าทางหิน หมดทางหิน
แล้วมันจะไปทางไหนต่อ ...
ทางไหนก็ต้องไปทั้งนั้นแหล่ะ
แต่ คงไม่มีใครอยากเข้า ใต้รถสิบล้อนิ
ขับระมัดระวังนะครับ ง่วงจอดพัก หนักก็จอดซ่อม

ว่างเมื่อไรค่อยเจอกัน ตามธรรมชาติ สบายดีนะเคิ๊บ

เดี๋ยวกลับมารายงานมาราธอนทริปต่อ ช่วงนี้ ลาไปทำภาระกิจก่อนครับผม ;)
...ณ.เงื้อมผาหิน สนเฒ่ายืนนิ่ง
..โอนกิ่ง ไหวเอน
.. สงัดเงียบใต้แสงจันทร์ ...
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

สวัสดีชาวพิททุกท่านคะ.........มีงานบุญมาฝากคะ

เชิญพี่น้องพิทแก็งค์และผู้มีจิตศรัทราทุกท่านร่วมทำบุญทอดกฐิน

ณ วัดป่าสมเด็จ 1 ต.หนองแวง อ.นิคมคำสร้อย จ.มุกดาหาร

ในวันอังคารที่ 27 ตุลาคม 2552 สมาชิกท่านใดสนใจร่วมทำบุญ กรุณาติดต่อที่สโมสรฯเลยนะคะ

ขออนุโมทนาบุญ ตามแต่ท่านจะศรัทรา
...Positive Thinking _ Positive Life...
T.Hardtail
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไร้สปีด

โพสต์ โดย T.Hardtail »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
.
สามสี่วันที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปเคาะสนิมแถวหลังบ้าน ลมแทบจับ แรงไม่มี ขี่เงอะๆงะๆ ดีที่ยังจำได้ว่าเบรคหลังอยู่ทางขวา ไม่งั้นคงได้มีเหวอกันบ้าง แต่ก็สนุกดีครับ :mrgreen:

กำลังรวบรวมสมัครพรรคพวกครับ ขี่คนเดียวมันไม่ค่อยสนุก หลังบ้านมีแก๊งค์โลโซ ขี่กันห้าหกคัน สภาพรถตามมีตามเกิด แต่เรียกความสนุกสนานได้เหลือรับทานครับ

ขอความกรุณาพี่น้องรับบริจาคอะไหล่โลเอนด์ไม่จำกัดรุ่น ไม่จำกัดจำนวนนะจ๊ะ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
hopscotch1.jpg (35.16 KiB) เข้าดูแล้ว 1201 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”