อยากหากลุ่มปั่นช่วงเย็นวันจันทร์ครับ

ผู้ดูแล: chanchaip

ตอบกลับ
Kosikoh
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: EMX - 525 , dale' six
ติดต่อ:

อยากหากลุ่มปั่นช่วงเย็นวันจันทร์ครับ

โพสต์ โดย Kosikoh »

พอดีพึ่งซื้อรถมาครับ อยากหากลุ่มปั่นด้วยช่วงเย็นวันจันทร์ประมาน 6โมงครับ

มีพี่ๆท่านใดปั่นช่วงเวลานี้บ้างมั้ยครับเผื่อติดสอยห้อยตามไปด้วย :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
pttx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: road.cc/ bathunicc/ rama 2
ตำแหน่ง: rama 2

Re: อยากหากลุ่มปั่นช่วงเย็นวันจันทร์ครับ

โพสต์ โดย pttx »

เย็นวันจันทร์มีคนปั่นถนนเทียนทะเลพอสมควรครับ มีกลุมออกจากสะพานเลยวัดประทีปเข้าไปนิดหน่อยประมาน 5.30-5.40 ทุกวัน
arm9800
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คนเดียวแถวบางมด และไปเรื่อยๆ
Bike: CRF 250 L
ตำแหน่ง: 409 ซ.ประชาอะทิศ28 ถ.ประชาอุทิศ แขวงบางมด เขตทุ่งทรุ กรุงเทพฯ 10700

Re: อยากหากลุ่มปั่นช่วงเย็นวันจันทร์ครับ

โพสต์ โดย arm9800 »

ว้าผมปั่น เทียนทะเลแค่วันอาทิตย์

นอกนั้นก็แถวเทคโน ใต้ทางด่วน พุทธบูชา 3ทุ่มเป็นต้นไปครับ จ-ศ แล้วแต่ว่างครับ
ทำแต่งาน ไม่ค่อยได้ปั่น
boombaraka
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์บ้าน
team: ยังไม่มีอ่ะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย boombaraka »

ปั่นอยู่ครับ เช้าบ้าง เย็นบ้าง แล้วแต่วันไหนสะดวกตอนไหน

จอดรถในวัดประทีปข้างๆป้อมตำรวจ ล๊อครถให้เรียบร้อย

ผมปั่นไปสุดทางถึง 3 แยก เลี้ยวซ้ายตรงไปกลับรถบนสะพานตรงวัดหลวงพ่อเต่า
กลับมาถึงวัดประทีป รวมได้ระยะทางประมาณ 25 กม.

เช้า >> ก็เริ่มประมาณ 7.15 สายกว่านี้แดดร้อนครับ
เย็น >> ล้อหมุนไม่เกิน 17.30 กลับมาจะได้ไม่ค่อยมืดครับ

ขาเข้าลมสวนพอสมควรครับ อย่าพึ่งไปอัดเยอะและใช้เกียร์หนักมาก เด้วหมดแรงขากลับ (av.25 เอง) :|
ขากลับสบายๆครับ (av.31-32) :D

ปล.ขาผมยังอ่อน ปั่นไม่แรงมากครับ ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Rama 2”