ขอบคุณน้ำใจ ชายทะเลบางขุนเทียน

ผู้ดูแล: chanchaip

ตอบกลับ
mvpthailand
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณน้ำใจ ชายทะเลบางขุนเทียน

โพสต์ โดย mvpthailand »

วันนี้ตอนเช้าไปปั่น ที่เส้น มหาชัย - ชายทะเลบางขุนเทียนมาครับ
ออกจากบ้านตอนเช้าประมาณ 6.45 ปั่นมาจาก มหาชัย ไปเมืองใหม่ แล้วก็ย้อนกลับมามหาชัย ตอนแรกว่าจะกลับบ้าน ดันเลี้ยวไปปั่นต่อเส้นชายทะเล
ปั่นไปถึงตลาดนัดตรง 3 แยก ที่เชื่อมต่อกับพระราม ประมาณ 35 km ได้ละ ถึงจุดวกกลับพอดี รู้สึกตูดปัดๆ เลยก้มดู งานเข้าครับ ยางแตกซะละ

ผลเลยไปหลบข้างทางนั่งปะยางอยู่ ระหว่างนั้นก็พี่ๆ ชาวจักรยาน หลายคนเข้ามาสอบถาม น้องมียางรึเปล่า มีสูบมั้ย ผมประทับใจน้ำใจพี่ๆ มากครับ

แต่ตอนนั้นคิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรละ เพราะเตรียมเครื่องมือปะยางมาเรียบร้อย ก็เลยให้พี่ๆ เขาไปกันก่อน
ผมก็ลงมือปะยาง สุดท้ายก็ปะได้ครับ แต่ตอนใส่แล้วสูบเข้าไป จุ๊บยางในดันขาดออกจากตัวยาง (T T) ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้ สงสัยยางในที่ติดมากับรถ Trek 1.1 มันจะไม่ดี

สรุป เลยต้องรอรถมาเคลม 555 เป็นสองแถวที่วิ่งกลับมหาชัย ออกจากตรงที่ผมนั่งปะยางอยู่พอดีเลย

ยังก็ขอบคุณพี่ๆ ที่เข้ามาสอบถามนะครับ วันหลังผมจะไปอีก ถ้ายางไม่แตกอีกจะไปปั่นด้วยครับ ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Rama 2”