<<< เฮฮาปาร์ตี้ พระราม 2 คุยกัน มีค 2555 ต้อนรับเดือน summer >>>

ผู้ดูแล: chanchaip

รูปประจำตัวสมาชิก
ptb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-9007739
team: พระราม 2
Bike: LITESPEED

Re: <<< เฮฮาปาร์ตี้ พระราม 2 คุยกัน มีค 2555 ต้อนรับเดือน summer >>>

โพสต์ โดย ptb »

พูดถึงรถล้มผมยังเสียวไห่ลอยู่เลยยังไงขอให้วิรัตน์หายไวๆละกันครับ :cry:
TC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968084240
Bike: Road/MTB bike
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ

Re: <<< เฮฮาปาร์ตี้ พระราม 2 คุยกัน มีค 2555 ต้อนรับเดือน summer >>>

โพสต์ โดย TC »

wirat7407 เขียน:วันนี้ไปล้มมาแถวๆวัดเกตุม หลบสิบล้อเกี่ยวกับมอไซค์ที่มาด้วยกัน ผลคือคิ้วขวาแตกเย็บไปห้าเข็มไม่มีอะไรหัก หายซ่าเลย :D
ปล.หมูสนามจริงแมวสนามซ้อมจริงๆๆๆโดนแฟนด่าเลาะเลย
วิรัตน์ขอให้หายไวๆนะครับ หายแล้วซ่าใหม่ได้ครับ ผมระวังยังล้มเลยเพราะมันสองล้องครับ :D
jongjeep.mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0838098316.....
team: RAMA 2..
Bike: wheeler pro69>Specialized S-WORKS Tarmac SL3>Bianchi 928 sl iasp>GIANT tcr advanced sl isp>SantacruZ stigmata

โพสต์ โดย jongjeep.mtb »

หายเร็วๆๆเน้อ...จะได้กลับมาซ่ากันใหม่ :mrgreen:

เห็นหมวกแล้วรู้ถึงความสำคัญจริงๆ :|
less is more...
asia9999
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819079829
team: RAMA2
Bike: TREK , SPECIALIZED,Bianchi

โพสต์ โดย asia9999 »

หายไวๆนะครับ จะได้มาปั่นกันอีก
Ra Rama2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม2
Bike: trek /bianchi

โพสต์ โดย Ra Rama2 »

วิรัตน์ หายไวไวนะครับ.....ดีที่ไม่เป็นอะไรมาก........ :cry:
showstar
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 2
Bike: BIANCHI OLTRE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย showstar »

คุณวิรัตน์ขอให้หายไว ไว นะครับ เส้นพระราม2 สิบล้อเยอะ
เดี๋ยวนี้ผมปั่นเน้นความปลอดภัยอย่างเดียว ไม่เน้นความเร็ว
Ra Rama2
ขาประจำ
ขาประจำ

showstar เขียน:คุณวิรัตน์ขอให้หายไว ไว นะครับ เส้นพระราม2 สิบล้อเยอะ
เดี๋ยวนี้ผมปั่นเน้นความปลอดภัยอย่างเดียว ไม่เน้นความเร็ว
เห็นด้วยครับวันเสาร์เพิ่งขับรถผ่านมา เส้นพระราม2สิบล้อเยอะจริงๆเดียวจะเข้าเดียวจะออกเดียวจะจอด ถ้าปั่นจักรยานโดยใช้ความเร็วจะอันตรายมากๆเพราะจะมียิงมีกระชากกันตลอด........ถ้าจะให้ดีต้องปั่นเป็นกลุ่มรักษาความเร็วจะปลอดภัยสุดครับ เราปั่นเพื่อสุขภาพครับ ความปลอดภัยต้องมาก่อน เดียวนี้เส้นเทียนทะเลสิบล้อก็เยอะเหมื่อนกัน :D ...........
chanchaip
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850550647
team: พระราม 2
Bike: Trex Madone, Specialize Tarmac Pro, Bianchi Nirone 7. Olmo Vintage
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chanchaip »

สิบล้อ เยอะ ไม่ค่อยเท่าไร ครับ ถ้า คนขับสิบล้อให้ ความสำคัญ แซงช้า ๆ เว้นระยะ พอควร
วันเสาร์ที่ แล้ว สองแถว เจ้าถิ่น เล่น เอาซะวงแตก เลยครับ ผมว่า อยู่ที่ คนขับด้วยครับ

ส่วนเส้นพระราม 2 วันอาทิตย์ ถือว่า รถน้อย กว่า วันธรรมดา พอสมควรครับ
การไปเริ่มต้นที่ อมรชัย 5 ก็ ถือว่าเริ่มต้น ผ่านช่วงรถหนาแน่นไปได้ บางส่วนครับ

ส่วนการออกทริป แบบนี้ (กลุ่มขาแรง) ไม่ง่ายนะครับ กลุ่มพระราม 2 ไม่ได้ เน้น ซ้อมยาวครับ เน้น กระชาก ระยะสั้นๆ
ไปเจอกลุ่มอื่น ปั่นไม่เหมือนกันครับ อะไร ก็เกิดขึ้นได้ครับ มันไม่ใช่ จังหวะของเรา

ส่วนมาก มือใหม่ ก็ จะโดนแบบนี้ กันทุกคนครับ ผ่านตรงนี้ไปแล้วก็ จะ ดีขึ้น (ชิน) ส่วนมือเก่าแก่ อย่างผม มักจะเน้น จับกลุ่มอยู่ด้านหลัง เผื่อหลุด จะได้จัดกลุ่มใหม่ ภายหลังแล้ว ตั้ง ขบวนใหม่ การขี่เป็นกลุ่ม จะปลอดภัยกว่าขี่เดี่ยวๆครับ

จักรยาน เสียหายไม่เท่าไรครับ โดนเมียแซว อันนี้ สำคัญ 555 หายไวๆ แล้ว กลับมาปั่นขำๆ กันต่อครับ

ปล. อย่าลืมทริป แม่กลองนะครับ ปั่นๆ กินๆ ทำบุญ ครับ
ปั่นไป เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ชีวิตมันก็เท่านั้น
ตู๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814223050
team: RAMA2
Bike: TREK4400

โพสต์ โดย ตู๋ »

วิรัตน์หายเร็วๆ นะ
mono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813368401
Bike: Trek

โพสต์ โดย mono »

คุณวิรัตน์ล้มที่เส้นทางพระราม2.......
คงจะไปทริปเบนจี้ไม่ทันแน่ๆๆ..........ถ้าหายทันก็ไปกัน.........ถ้าไม่ทันก็ทริปหน้าคงได้ไปด้วยกัน........

ส่วนทริปแม่กลอง.....ติดเชงเม้ง....งวดนี้อดตามเคย.............

ทริปแม่กลองควรจะเอารถยนต์ไปจอดที่ศาลากลางจังหวัดครับ...............และนัดเวลาให้ผู้ที่มาต้อนรับจากชมรมจักรยานแม่กลองเวลาประมาณกี่โมง

...............ไม่ควรปั่นจากบ้านไปเพราะเสียเวลาคนที่มาต้อนรับรอนานมาก...........และทำให้กลุ่มเขาไปก่อนเหลือไม่กี่คันที่มาปั่นร่วมกับกลุ่มเรา........

ให้ทางกลุ่มแม่กลองพาปั่นเที่ยวสนุกดีครับ......................
อภิวัฒน์ชน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811711231
team: LRT Love Riding Thailand
Bike: TREK MTB, COLNAGO & BMC RB.

โพสต์ โดย อภิวัฒน์ชน »

พูดถึงรถล้ม เมื่อวานต้องขอบคุณระมาก ถ้าไม่ตะโกนบอก... เจ้าหมาน้อยที่นอนไม่รู้อีโหน่อีเหน่คงหัวแบะ ส่วนผมคงไม่ต้องพูดถึง...เส้นยาแดงผ่าแปดจริงๆ :) :)
Ra Rama2
ขาประจำ
ขาประจำ

อภิวัฒน์ชน เขียน:พูดถึงรถล้ม เมื่อวานต้องขอบคุณระมาก ถ้าไม่ตะโกนบอก... เจ้าหมาน้อยที่นอนไม่รู้อีโหน่อีเหน่คงหัวแบะ ส่วนผมคงไม่ต้องพูดถึง...เส้นยาแดงผ่าแปดจริงๆ :) :)
นึกถึงเเล้วเสียวเหมื่อนกัน เฮียร่วงผมก็ร่วง รอดอย่างเฉียดฉิว ตะโกนบอกปูปหลบปั๊บ ไวจริงๆ :mrgreen: .......เฮียสูงต้องมีของดีห้อยคอเเน่ๆเลย :mrgreen:
Ra Rama2
ขาประจำ
ขาประจำ

ปั่นจักรยานบ่อยๆระวังกันหน่อยนะ :lol:

นกเขาไม่ขันเพราะปั่นจักรยาน ?

อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ เปรียบเปรยไว้ทำนองว่า ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน หากไม่อยากล้มก็ต้องออกแรงปั่นไปเรื่อยๆ แต่หนุ่มนักปั่นอาจจิตตกขึ้นมาได้ง่ายๆ เพราะกังวลว่าการนั่งคร่อมอานจักรยานและปั่นสองล้อเป็นกิจวัตรอาจส่งผลให้นกเขาไม่ขัน

นับจากปี 2540 ที่มีงานวิจัยในเรื่องที่ว่าอานจักรยานเป็นตัวการทำให้สมรรถภาพทางเพศถดถอยได้บั่นทอนกำลังใจของหนุ่มนักปั่นไปแล้วระลอกหนึ่ง ต่อมามีงานวิจัยในประเด็นเดียวกันเผยแพร่ออกมาเป็นระยะ ล่าสุด นักปั่นอาจหูผึ่งกับผลวิจัยของมหาวิทยาลัยบอสตันที่ว่า ชายที่ปั่นจักรยานอย่างน้อย 5 ชั่วโมงต่อสัปดาห์จะมีจำนวนอสุจิน้อยกว่าชายที่เล่นกีฬาประเภทอื่น 2 เท่า แถมเป็นอสุจิที่ไม่ค่อยแข็งแรงเสียด้วย

ขณะเดียวกัน ก็มีนักวิจัยและนักวิชาการทยอยออกมาให้เหตุผลเพื่อคัดค้านกันว่า การปั่นจักรยานไม่ได้เป็นต้นเหตุให้นกเขาไม่ขันและสเปิร์มลดลงเสียหน่อย อย่างรายของแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านระบบปัสสาวะของมหาวิทยาลัยลอนดอนก็ให้เหตุผลว่าการปั่นจักรยานกับการแข็งตัวของอวัยวะเพศเป็นคนละเรื่องกัน ชายที่ไม่พิสมัยการออกกำลังต่างหากที่เจ้าหนูจะไม่สู้ขึ้นมาได้ง่ายกว่าหนุ่มนักปั่น

แทนที่จะกังวลกับประเด็นข้างต้น คุณหมอแนะให้นักปั่นหันมาใส่ใจกับการเลือกเบาะจักรยานที่นุ่มและเหมาะสมกับสรีระตรงจุดสำคัญ

หนุ่มนักปั่นคงต้องติดตามอัพเดทประเด็นนี้กันไปเรื่อยๆ ระหว่างที่รอไปปั่นจักรยานเล่นกันให้สบายใจกันได้เต็มที่เลยครับ

เรื่อง : มิสเตอร์ฟิตแอนด์เพลิน
pom9000aero
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819431661
team: -
Bike: BIANCHI

โพสต์ โดย pom9000aero »

Ra Rama2 เขียน:ปั่นจักรยานบ่อยๆระวังกันหน่อยนะ :lol:

อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์ เปรียบเปรยไว้ทำนองว่า ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน หากไม่อยากล้มก็ต้องออกแรงปั่นไปเรื่อยๆ แต่หนุ่มนักปั่นอาจจิตตกขึ้นมาได้ง่ายๆ เพราะกังวลว่าการนั่งคร่อมอานจักรยานและปั่นสองล้อเป็นกิจวัตรอาจส่งผลให้นกเขาไม่ขัน

นับจากปี 2540 ที่มีงานวิจัยในเรื่องที่ว่าอานจักรยานเป็นตัวการทำให้สมรรถภาพทางเพศถดถอยได้บั่นทอนกำลังใจของหนุ่มนักปั่นไปแล้วระลอกหนึ่ง ต่อมามีงานวิจัยในประเด็นเดียวกันเผยแพร่ออกมาเป็นระยะ ล่าสุด นักปั่นอาจหูผึ่งกับผลวิจัยของมหาวิทยาลัยบอสตันที่ว่า ชายที่ปั่นจักรยานอย่างน้อย 5 ชั่วโมงต่อสัปดาห์จะมีจำนวนอสุจิน้อยกว่าชายที่เล่นกีฬาประเภทอื่น 2 เท่า แถมเป็นอสุจิที่ไม่ค่อยแข็งแรงเสียด้วย

ขณะเดียวกัน ก็มีนักวิจัยและนักวิชาการทยอยออกมาให้เหตุผลเพื่อคัดค้านกันว่า การปั่นจักรยานไม่ได้เป็นต้นเหตุให้นกเขาไม่ขันและสเปิร์มลดลงเสียหน่อย อย่างรายของแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านระบบปัสสาวะของมหาวิทยาลัยลอนดอนก็ให้เหตุผลว่าการปั่นจักรยานกับการแข็งตัวของอวัยวะเพศเป็นคนละเรื่องกัน ชายที่ไม่พิสมัยการออกกำลังต่างหากที่เจ้าหนูจะไม่สู้ขึ้นมาได้ง่ายกว่าหนุ่มนักปั่น

แทนที่จะกังวลกับประเด็นข้างต้น คุณหมอแนะให้นักปั่นหันมาใส่ใจกับการเลือกเบาะจักรยานที่นุ่มและเหมาะสมกับสรีระตรงจุดสำคัญ

หนุ่มนักปั่นคงต้องติดตามอัพเดทประเด็นนี้กันไปเรื่อยๆ ระหว่างที่รอไปปั่นจักรยานเล่นกันให้สบายใจกันได้เต็มที่เลยครับ

เรื่อง : มิสเตอร์ฟิตแอนด์เพลิน
เคยคุยกับคุณหมอ เฉพาะทางด้านทางเดินปัสสาวะ ท่านบอกว่า ปัญหามันอยู่ที่พอนั่งปั่นนาน ๆ มันกดทับเส้นเลือด ซึ่งเส้นเลือดเป็นสิ่งสำคัญที่ลำเลียงเลือดและทำให้นกเขาขัน เมื่อถูกกดทับบ่อย ๆ นาน ๆ เส้นเลือดช้ำ ก็เกิดอาการไม่ขันได้ วิธีแก้ไขให้หาเบาะที่มีร่องมาใช้ เพื่อลดการกดทับครับ :lol: :lol: :lol:
-เสือหมอบเบาะโซฟา-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: (BOWL) 081-372-3861
team: TTL เทียนทะเล
Bike: Wiel

โพสต์ โดย -เสือหมอบเบาะโซฟา- »

pom9000aero เขียน:
Ra Rama2 เขียน:ปั่นจักรยานบ่อยๆระวังกันหน่อยนะ :lol:

เคยคุยกับคุณหมอ เฉพาะทางด้านทางเดินปัสสาวะ ท่านบอกว่า ปัญหามันอยู่ที่พอนั่งปั่นนาน ๆ มันกดทับเส้นเลือด ซึ่งเส้นเลือดเป็นสิ่งสำคัญที่ลำเลียงเลือดและทำให้นกเขาขัน เมื่อถูกกดทับบ่อย ๆ นาน ๆ เส้นเลือดช้ำ ก็เกิดอาการไม่ขันได้ วิธีแก้ไขให้หาเบาะที่มีร่องมาใช้ เพื่อลดการกดทับครับ :lol: :lol: :lol:
กลัวมันจะขันไม่หยุดสิครับ :mrgreen:
สุขภาพดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องออกกำลังกาย

"ความพ่ายแพ้" ไม่น่ากลัวเท่ากับ "การยอมแพ้"
ใจที่ยอมแพ้จะบั่นทอนกำลังใจเรามากที่สุด...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Rama 2”