คุยกันทั่วไป...สไตล์เสือสัมมากร ประจำเดือน มิถุนายน 2554

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์เสือสัมมากร ประจำเดือน มิถุนายน 2554

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

เริ่มมีปั่นหมอบกันซะแล้ว คริคริ

รอชมครับกำลังจะมีอะไรใหม่ๆมา ถือกำเนิดเร็วๆนี้ ตอนนี้ของที่สั่งมาจากแดนไกลมาถึงแล้ว ไม่ใช่หากันได้ง่ายๆซะด้วย
รอสะสมอะไหล่ซักพักเปิดตัวแน่นอนครับ :mrgreen:
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
เจริญ อุชชิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898405155
ตำแหน่ง: 59/357 สะพานสูง กทม 10240

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์เสือสัมมากร ประจำเดือน มิถุนายน 2554

โพสต์ โดย เจริญ อุชชิน »

TFR-oldschool เขียน:เริ่มมีปั่นหมอบกันซะแล้ว คริคริ

รอชมครับกำลังจะมีอะไรใหม่ๆมา ถือกำเนิดเร็วๆนี้ ตอนนี้ของที่สั่งมาจากแดนไกลมาถึงแล้ว ไม่ใช่หากันได้ง่ายๆซะด้วย
รอสะสมอะไหล่ซักพักเปิดตัวแน่นอนครับ :mrgreen:

อยากเห็นอะ :P
ความสำเร็จมิใช่สิ่งที่จะมาหาคุณ
หากแต่ตัวคุณที่จะต้องไปหามัน

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=174758

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=21&t=318205
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร
Bike: White Trek 4500; White Dahon MU P8

โพสต์ โดย หนึ่งครับ »

ตู่ สัมมากรMTB เขียน:
หนึ่งครับ เขียน:สอบถามหน่อยครับ ว่าสูงประมาณ 175cm ถ้าจะหัดขี่เสือหมอบต้องเลือก size ขนาดเท่าไรครับผม
รบกวนช่วยชี้เป้าให้ด้วยนะครับหากเจอะเจอ เอาราคาไม่แรงนะครับ
ขอบคุณครับ
อยู่ระหว่างขาครับพี่ :mrgreen:
รูปภาพ
ชอบครับพี่ตู่ ชอบมากกกกกกกก เอาเข้าแล้วไง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Love one another
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร
Bike: White Trek 4500; White Dahon MU P8

โพสต์ โดย หนึ่งครับ »

ตู่ สัมมากรMTB เขียน:ล่อเป้าซะแล้วตรู เดี๋ยวโดนพี่หนึ่งส่อง :lol: :lol: :lol:
ผมสูง 168 ขี่trekหมอบไซส์ 52 ครับ คอนเฟิร์มเฮีย...กับตัวแทนแล้ว ว่าเฟอร์เฟคคคคค
เอามาขี่แล้วเมื่อยอิ้บอ๋าย สรุป นายเอกทักแต่แรก แต่ไม่เชื่อ ว่าให้เอา 50 ตอนนี้มันเลยกลายร่างเป็นหมอบแฮนด์ตรงไปแล้ว โทษฐานเลี้ยงไม่เชื่อง แต่ไซส์52 พอเป็นแฮนด์ตรงแล้ว ยังกะแมวเลยครับ ตอนเป็นหมอบดุยังก๊ะเสือ ขบผมทุกทริปเลย

พี่หนึ่งไซส์เท่าไหร่ ถ้าเป็นTrek ผมว่าไซส์ 52 ก็น่าจะดีแล้วมาปรับสเต็มช่วยเอา หมอบเนี่ย เขาว่ายิ่งยาวยิ่งเหนื่อย เอ้ยย ยิ่งนิ่งครับ

ส่วนยี่ห้ออื่น :twisted: ไม่รู้ครับพี่ ประมาณซื้อเพราะความอยาก ไม่ค่อยมีข้อมูลในขมองเท่าไหร่ :mrgreen:
ขอบคุณครับพี่ตู่ สรุปจบที่ size 52 นะครับ จะได้ไปเล็งหาในบอร์ดซื้อขาย ครับ
Love one another
woodgate18467
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-9291541
team: Freedom&Justice (ขอให้มีสาวน่ารักๆ ว่ามาเลยไปทุกทริปครับ) ^^a ไหม
Bike: เจ้าเอลลี่ ผู้รู้แจ้ง (Elly the Enlightenment) ลายพายุ 1เดียวในสยาม
ตำแหน่ง: หัวหมาก กรุงเทพ

โพสต์ โดย woodgate18467 »

TFR-oldschool เขียน:เริ่มมีปั่นหมอบกันซะแล้ว คริคริ

มาและหรอ >>> ???
ช่วยเหลือซึ่งกันและกันครับ แต่ก่อนจะช่วยก็ต้องดูด้วยว่าทำเต็มที่แล้วรึยัง...!!
TFR-oldschool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894857677
team: สัมมากร MTB
Bike: PRINCIPIA MSL // DAHON CLASSIC

โพสต์ โดย TFR-oldschool »

ตัวรถอะมานานแล้วครับแต่ ตอนแรกตัดสินใจหยุดทำเนื่องจาก อะไหล่ชิ้นสำคัญหาไม่ได้ แต่ตอนนี้อะไหล่ชิ้นที่ว่าผมไปเสาะแสวงหามาจนได้แล้ว โดยมีพี่ใจดีสั่งมาให้จากไต้หวันกันเลยทีเดียวเลยตัดสินใจเริ่มโปรเจคต่อครับ

คอนเซป สำหรับเจ้าคันนี้ เน้นที่ความลงตัวของสีสรรค์มากกว่าอะไหล่หรูครับ เพราะจุดประสงค์หลักเอาไว้ปั่นซื้อของ หรือพาหมาไปวิ่งเล่นเท่านั้น คาดว่าผลจากการอัพครั้งนี้น่าจะทำให้สามารถนำเจ้านี่มาออกทริป ทางเรียบระยะซัก 40-50 โลได้ครับเพราะยาง slick 1.25 คงลุยอะไรได้ไม่มากแน่นอน
PRINCIPIA MSL@10.57
สัมมากร MTB (สายเนียน >_<)
millky88
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092-5323945
Bike: MERIDA HFS 4000
ตำแหน่ง: รามคำแหง 96

โพสต์ โดย millky88 »

TFR-oldschool เขียน:ตัวรถอะมานานแล้วครับแต่ ตอนแรกตัดสินใจหยุดทำเนื่องจาก อะไหล่ชิ้นสำคัญหาไม่ได้ แต่ตอนนี้อะไหล่ชิ้นที่ว่าผมไปเสาะแสวงหามาจนได้แล้ว โดยมีพี่ใจดีสั่งมาให้จากไต้หวันกันเลยทีเดียวเลยตัดสินใจเริ่มโปรเจคต่อครับ

คอนเซป สำหรับเจ้าคันนี้ เน้นที่ความลงตัวของสีสรรค์มากกว่าอะไหล่หรูครับ เพราะจุดประสงค์หลักเอาไว้ปั่นซื้อของ หรือพาหมาไปวิ่งเล่นเท่านั้น คาดว่าผลจากการอัพครั้งนี้น่าจะทำให้สามารถนำเจ้านี่มาออกทริป ทางเรียบระยะซัก 40-50 โลได้ครับเพราะยาง slick 1.25 คงลุยอะไรได้ไม่มากแน่นอน
เสร็จแล้วลงรูปให้ดูบ้างนะครับ อยากเห็น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”